PDA

View Full Version : test nhanh bằng que ở cơ sở tư nhân có phản ứng

sailam12
28-07-2013, 23:47
mong ban quan tri thong cam em gui bang dtdd nen khong co dau. e mong cac anh chi tu van dum. em co nguy co cao la qhtd voi gmd va bi tut bcs. em di test nhanh sau 116 ngay o co so tu nhan la co phan ung. cung ngay hom do em ra 50c hang bai test lai thi am tinh. em dang hoang mang wa. em cam on ban quan tri cung toan the anh em

Nguyen Ha
29-07-2013, 01:09
mong ban quan tri thong cam em gui bang dtdd nen khong co dau. e mong cac anh chi tu van dum. em co nguy co cao la qhtd voi gmd va bi tut bcs. em di test nhanh sau 116 ngay o co so tu nhan la co phan ung. cung ngay hom do em ra 50c hang bai test lai thi am tinh. em dang hoang mang wa. em cam on ban quan tri cung toan the anh em
vởi kết quả này bạn hoàn toàn yên tâm

troduasophan
29-07-2013, 12:13

bạn ơi cho mình hỏi test nhanh có phản ứng là sao hả bạn, là hiện 2 vạch hả bạn, bs ở đó tư vấn cho bạn thế nào bạn nói rõ đươc không?

hoihan135
29-07-2013, 21:12
trời ông này giống tôi vậy.tôi cũng test ở phòng khám tư nhân sau 3 tháng thì có phản ứng và ngày hôm sau đi ra 50c hàng bài thì cũng âm tính.sau đó 1,5 tháng tôi lại ra bệnh viện bạch mai xét nghiệm lại thì vẫn âm tính.giờ tui cũng đang lo lắng không biết kết quả thế nào.có cần xét nghiệm lại không.bác sĩ bảo ông thế nào.hix

troduasophan
29-07-2013, 21:36
Bs bảo 1th nữa đi xn lại.ông.có triệu chứng j ko

hoihan135
29-07-2013, 22:02
tớ bị viêm họng với nhức đầu buồn nôn đau cơ khớp mệt mỏi lưỡi trắng nữa chỉ có không sốt với đi ngoài thôi.hôm 3 tháng tớ xét nghiệm họ bảo là kết quả ko rõ ràng hình như có thêm một vạch mờ.nhưng hôm sau tớ đưa gái mại dâm đi ra hàng bài test nhanh thì cả hai đứa lại âm tính.bác sĩ bảo 1 tháng nữa xét nghiệm lại.hôm 26-6-2013 vừa rồi là tớ được gần 5 tháng đi ra bạch mai test bằng phương pháp combas6000/eclia sáng xét nghiệm chiều trả kết quả thì vẫn âm tính.lúc ấy thì mừng nhưng giờ về nghĩ tới kết quả ko rõ ràng ở phòng khám tư nhân lại sợ.ko biết bọn nó xét nghiệm test nhanh kiểu gì mà cũng test nhanh sau khi bị không rõ ràng tớ đi xét nghiệm tất cả 8 lần đều ở trung tâm phòng chống hiv bằng test nhanh đều âm tính hết.còn cậu cũng được gần 4 tháng còn gì.nghe anh tuấn nói an toàn nên cũng yên tâm một phần nhưng vẫn lo lắng lắm.bao giờ cậu xét nghiệm lại

hoihan135
29-07-2013, 22:16
hi vọng là dương tính giả vì nếu tớ và cậu bị hiv thật thì nếu test lại đã ra dương tính rồi.tớ test thêm 8 lần mà vẫn âm tính.đừng lo lắng quá cậu ah.ở phòng khám tư nhân tớ sợ kỹ thuật của họ làm có sai sót nên bị thế.chứ ở 50c hàng bài với bạch mai xét nghiệm hiv là tin tưởng an toàn hàng đầu ở hà nội đấy.1 tháng nữa cậu ra bạch mai xét nghiệm lại xem sao

khonggiamnua
30-07-2013, 08:30
Không sao đâu bạn.Bạn yên tâm

troduasophan
30-07-2013, 12:14
Đọc tài liệu thì thấy bảo dù vạch mờ hay rõ đều là dt vì tùy sức đề kháng của mỗi người.bạn add nick yahoo mình nc được ko.lamphongvn29

sailam12
02-08-2013, 07:24
Cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình. hôm mình đi tét o tư nhanh thì cũng không lên 2 vạch gì cả. chỉ thấy là đưa lên bóng đèn thì thấy màu nhờ nhờ thôi. và nữa là nhân viên đấy bỏ que test vào ống nghiẹm rồi đọc kết quả sau 30 phút khi hoàn thành các thao tác xong. không biết là đúng không bạn

sailam12
02-08-2013, 07:31
Các bạn ơi test o 50c hàng bài thi có được không. mình có hỏi bs ở dó là sau 116 ngày và co so tu noi co phan ung rồi ra đó test lại thì được chưa. bs bảo mình là được rồi. cungz không hẹn mình làm xn lại. không biết là mình an toàn chưa. cảm ơn toàn thể anh em trong diễn đàn

namhaysongtot
02-08-2013, 07:47
Trường hợp bạn test nhanh determine do nhạy quá nên có thể cho dương tính giả và bạn cũng đã đi xét nghiệm lại ở nhiều nơi và âm tính thì bạn hoàn toàn an tâm với kết quả này bạn không nhiễm hiv.

Tuanmecsedec
02-08-2013, 08:03
Cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình. hôm mình đi tét o tư nhanh thì cũng không lên 2 vạch gì cả. chỉ thấy là đưa lên bóng đèn thì thấy màu nhờ nhờ thôi. và nữa là nhân viên đấy bỏ que test vào ống nghiẹm rồi đọc kết quả sau 30 phút khi hoàn thành các thao tác xong. không biết là đúng không bạn

Thông thường các cơ sở dùng test này sàn lọc gọi test thứ nhất.Nếu âm tính thì mẩu máu này bỏ qua ngưng không test kiểm định tiếp.Nhưng nếu phản ứng thì mẩu máu được làm bước kế tiếp kiểm tra xét nghiệm khẳng định.
Test nhanh được dùng ở test thứ nhất. Nó có độ nhạy cao dể có phản ứng dương tính giả, test này gọi là sàng lọc, theo nguyên tắc thà “bắt” nhầm còn hơn bỏ sót, không chấp nhận âm giả. Vì vậy, có khả năng bị dương giả nhiều hơn”.

sailam12
02-08-2013, 08:30
Thông thường các cơ sở dùng test này sàn lọc gọi test thứ nhất.Nếu âm tính thì mẩu máu này bỏ qua ngưng không test kiểm định tiếp.Nhưng nếu phản ứng thì mẩu máu được làm bước kế tiếp kiểm tra xét nghiệm khẳng định.
Test nhanh được dùng ở test thứ nhất. Nó có độ nhạy cao dể có phản ứng dương tính giả, test này gọi là sàng lọc, theo nguyên tắc thà “bắt” nhầm còn hơn bỏ sót, không chấp nhận âm giả. Vì vậy, có khả năng bị dương giả nhiều hơn”.
E dang ban khoan là
sao ở 50c hàng bài cũng là test nhanh. mà 2 kq lại khác nhau. hay là em chua đủ kháng thể sau 116 ngày anh ơi

sailam12
02-08-2013, 08:32
Em cũng rất buồn và hoang mang về kq chỗ tư nhân. nếu hôm đó e ko xn chỗ tư đó mà chỉ test ở 50c hàng bài thì em cũng khá yên tâm

troduasophan
02-08-2013, 08:39
Chào sai lầm.cũng có 1 người bạn trong dd (hoihan)giống như bạn vậy.trong cùng 1 ngày test nhanh ở cơ sở tư nhân thì có phản ứng,còn test ở trung tâm y tế thì ko sao.nên mình nghĩ dt giả này không fải là do cơ thể tạo ra dt giả mà do máy móc,hoặc kỹ thuật viên.

sailam12
02-08-2013, 08:48
Chào sai lầm.cũng có 1 người bạn trong dd (hoihan)giống như bạn vậy.trong cùng 1 ngày test nhanh ở cơ sở tư nhân thì có phản ứng,còn test ở trung tâm y tế thì ko sao.nên mình nghĩ dt giả này không fải là do cơ thể tạo ra dt giả mà do máy móc,hoặc kỹ thuật viên.

Cảm ơn bạn. mình cũng không biết thế nào nữa và mình cũng không dám đi xn lại nữa. bạn cho mình hỏi là ở 50

sailam12
02-08-2013, 08:49
Hang bài làm có cx không

troduasophan
02-08-2013, 08:56
Mình cũng như bạn mà.mình xn 2 lần ở cơ sở tư nhân đều cho thêm 1 vạch mờ.mình cũng ko dám đi xn ở đâu nữa cứ sống vây đã. Bạn hoi han kể sau ngày xn có phản ứng đã đi xn lại 8 lần trong đấy có 1 lần ở hàng bài.khi đi xn chỗ khác bs có hỏi đã.xn ở đâu chưa bạn ấy bảo đã xn at ở hàng bài.bs bảo vậy cần j.xn lại nua.o hàng bai la quá yên tâm roi. 8 lần xn lại của bạn ấy đều at.vậy nên bạn yên tâm.

sailam12
02-08-2013, 09:04
Minh thì có test ở bvdk luc 8 tuần at 84. 89 ngày at. 116 ngày có pu ở tư nhân. at ở 50c hàng bài. lo lắng wa bạn ạ

troduasophan
02-08-2013, 09:35
Ại Bạn yên tâm duoc rồi mà.mình chỉ mong được 1 lần at như bạn là đã như chết đi sống lại rôi.bạn xn ở pk tu nhan nào ma có ahanr ứng vậy

sailam12
02-08-2013, 10:09
Ại Bạn yên tâm duoc rồi mà.mình chỉ mong được 1 lần at như bạn là đã như chết đi sống lại rôi.bạn xn ở pk tu nhan nào ma có ahanr ứng vậy
Mình test ở cơ sở tư nhân đó dùng que j mà lại đọc kết quả sau khi hoàn thanh các thao tác 30 phút vậy bạn. chăc ko phải là dermine bạn

troduasophan
02-08-2013, 10:12
Mình cũng ko rõ.mình chỉ nhìn thấy cái que như que thử thai nhưng ngắn và to hơn.cơ sở bạn khám tên là j vaayjminh xn ở thiên tâm đối diện cây xăng nam đồng

sailam12
02-08-2013, 12:56
Mình cũng ko rõ.mình chỉ nhìn thấy cái que như que thử thai nhưng ngắn và to hơn.cơ sở bạn khám tên là j vaayjminh xn ở thiên tâm đối diện cây xăng nam đồng
Minh test o pkdk metri gan svd mỹ đĩnh bạn ạ.

troduasophan
02-08-2013, 13:38
trường hợp có phản ứng của bạn cụ thể là như thế nào vậy? có phải xuất hiện thêm 1 vạch mờ không? bs ở đấy có cho bạn xem que thử không

sailam12
02-08-2013, 16:08
trường hợp có phản ứng của bạn cụ thể là như thế nào vậy? có phải xuất hiện thêm 1 vạch mờ không? bs ở đấy có cho bạn xem que thử không

Bs co cho mình xem que thử. mình xem thì không thấy xh thêm vạch mờ. nhưng nhân viên xn ở đấy nói là có pu và không trả kq họ chỉ bảo mình ra bạch mai hoặc 50c hàng bài làm lại bạn ạ

troduasophan
02-08-2013, 16:15
Bs co cho mình xem que thử. mình xem thì không thấy xh thêm vạch mờ. nhưng nhân viên xn ở đấy nói là có pu và không trả kq họ chỉ bảo mình ra bạch mai hoặc 50c hàng bài làm lại bạn ạ
A tuấn cho e hỏi vậy trường hợp của sailam có phản ứng cụ thể là sao ạ.đối với que thử nhanh thì chỉ dựa trên số vạch đúng ko ạ.e cam ơn anh

sailam12
03-08-2013, 09:46
Anh tuấn và các bạn ơi mình có cần phải xn lại nữa không. mình lo lắng wa. mình cảm ơn mọi người

Tuanmecsedec
03-08-2013, 10:18
Anh tuấn và các bạn ơi mình có cần phải xn lại nữa không. mình lo lắng wa. mình cảm ơn mọi người

Bạn yên tâm không cần xét nghiệm lại.

sailam12
03-08-2013, 10:59
Cam on anh tuấn