PDA

View Full Version : Anh Tuấn và mọi người tư vẫn giúp em

canduoctuvan
29-07-2013, 17:38
Chào mọi người,chuyện của em là thế này,ngày 20/7 vừa rồi em có quan hệ với 1 cô gái mà em không biết rõ lai lịch,.Sau đó 3 ngày là ngày 23/7 em thấy khó chịu,mệt mỏi,bị sốt nhẹ(thường là sốt về buổi chiều),em nghĩ là sau khi quan hệ em bị nhiễm 1 loại virut gì đó từ cô ấy,vì em rất ít khi sốt,đến nay đã mấy ngày rùi mà vẫn chưa hết sốt,cổ họng thì nóng ran nhưng không bị đau rát,mà hình như cổ em bị nổi 1 cục hạch nhỏ nhỏ như hạt đậu bên dưới cằm trái,các cơ ở tay và người em thỉnh thoảng lại bị giật giật rất khó chịu mà trước đây em chưa bao giờ bị như thế, em em xin hỏi anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn đó có phải là triệu chứng nhiễm H không ạ,em đang rất hoang mang và Strees rất nặng,lúc nào em cũng nghĩ tới nó và không tập trung được việc gì cả,xin mọi người tư vấn giúp em,mà mọi người cho em hỏi chuyện nữa là sau 1 tháng xét nghiệm H đã chính xác được chưa ạ,cảm ơn mọi người đã quan tâm,chúc mọi sức khỏe

mongbinhan
29-07-2013, 18:17
bạn qh có bcs không, tôi cũng đang lo giống bạn

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
29-07-2013, 18:20
Chào bạn. Trước tiên bạn cần nói rõ bạn qh có sử dụng BCS không và BCS có bị rách hay không. Nếu như có sử dụng và bao ko bị rách thì bạn hoàn toàn yên tâm vì không lây nhiễm HIV. Còn nếu không bạn cũng đừng quá lo lắng, cần đánh giá lại đối tượng bạn quan hệ, đủ thời gian bạn có thể đi xét nghiệm, triệu chứng giống bạn nhiều bạn trong diễn đàn cũng có và đi xn vẫn âm tính, không khẳng định HIV qua triệu chứng.
Chúc bạn âm tính nhé :)

mongbinhan
29-07-2013, 18:39
Chào bạn. Trước tiên bạn cần nói rõ bạn qh có sử dụng BCS không và BCS có bị rách hay không. Nếu như có sử dụng và bao ko bị rách thì bạn hoàn toàn yên tâm vì không lây nhiễm HIV. Còn nếu không bạn cũng đừng quá lo lắng, cần đánh giá lại đối tượng bạn quan hệ, đủ thời gian bạn có thể đi xét nghiệm, triệu chứng giống bạn nhiều bạn trong diễn đàn cũng có và đi xn vẫn âm tính, không khẳng định HIV qua triệu chứng.
Chúc bạn âm tính nhé :)
Lúc đầu mình cũng thấy nhiều triệu chứng nhưng được các anh trong diễn đàn chia sẻ, do street thôi bạn àh

thanh88
29-07-2013, 19:02
suy nghĩ nhiều khiến cơ thể giảm sức đề kháng dễ mắc phải một số bệnh thông thường. nếu tình trạng này kéo dài khiến bạn trầm cảm và mắc các bệnh tự miễn khác. bạn nên nêu rõ quan hệ có sử dụng BCS không nhé, nếu có thì bạn hoàn toàn yên tâm đi, còn nếu không cũng đừng quá lo lắng vì việc lây nhiễm qua tình dục cũng không cao. hãy bình tĩnh chờ thời gian xét nghiệm nhé. thông thường thì vi rus cần từ hai tuần để nhân lên trong máu và chỉ có khoảng 50% số người mắc là có biểu hiện thôi. chính vì thế mà các tài liệu hiện nay công bố là giai đoạn cửa sổ không có triệu chứng đặc hiệu. chúc bạn AT nhé. cố gắng khỏe đừng để lo lắng về H đánh gục bạn

canduoctuvan
29-07-2013, 19:18
vâng,em qh có dùng BCS ạ,nhưng lúc qh xong em mới biết là BCS bị rách,khi đó em thấy DV của em bi tấy đỏ,nhưng không bị chảy máu,sau đó em có rửa DV bằng xà phòng,nhưng em sợ lúc rửa đó virut sẽ qua vết tấy đỏ,có thể là xây xát li ti,em không hiểu nếu như không có virut thì tại sao cơ thể em lại bị sốt mấy ngày như thế được,em xin mọi người tư vấn dùm,em còn quá trẻ,đang là sinh viên,em street quá

canduoctuvan
29-07-2013, 19:19
em xin hỏi là sau 3 ngày thì liệu đã có những biểu hiện lâm sàng của việc nhiễm H chưa ạ

mongbinhan
29-07-2013, 19:32
vâng,em qh có dùng BCS ạ,nhưng lúc qh xong em mới biết là BCS bị rách,khi đó em thấy DV của em bi tấy đỏ,nhưng không bị chảy máu,sau đó em có rửa DV bằng xà phòng,nhưng em sợ lúc rửa đó virut sẽ qua vết tấy đỏ,có thể là xây xát li ti,em không hiểu nếu như không có virut thì tại sao cơ thể em lại bị sốt mấy ngày như thế được,em xin mọi người tư vấn dùm,em còn quá trẻ,đang là sinh viên,em street quá

không chuẩn đoán h qua triệu chứng đâu bạn

canduoctuvan
29-07-2013, 19:42
không ạ,hum nay là 9 ngày rùi :(

mongbinhan
29-07-2013, 19:46
theo mình được biết nếu bcs thủng một lỗ nhỏ thì chỉ có người nữ là bị lây thôi

canduoctuvan
29-07-2013, 21:04
không ạ,em thấy rách khá to,sau đó em đi rửa DV,rất sợ là dịch âm đạo sẽ dính vào vết chầy xước :(

Nguyen Ha
30-07-2013, 11:20
Bạn không nên quá lo lắng. Bạn làm xn ở thời điểm này ko nói lên được điều gì, ít nhất là 4tuần bạn mới làm xn.
Chúc âm tính!

lac_loi
30-07-2013, 13:38
Bạn cố chờ đủ thời gian đi xn. Chúc bạn âm tính.

trungan1987
30-07-2013, 13:56
sau 4 tuần bạn nên xn bằng pp compo. đó là phương pháp tìm KN và KT tại thời điểm 28 ngày sau ngày có nguy cơ. chúc bạn âm tính

canduoctuvan
30-07-2013, 14:12
vâng,em xin cảm ơn các anh chị trong diễn đàn,chúc mọi người sức khoẻ

canduoctuvan
30-07-2013, 14:13
mà anh trungan cho em hỏi,xét nghiệm bằng pp compo đó sau 28 ngày có chính xác không ạ,khoảng bao nhiêu % là tin tưởng được hả anh ?

mongbinhan
30-07-2013, 14:22
vâng,em xin cảm ơn các anh chị trong diễn đàn,chúc mọi người sức khoẻ

Bạn cho tôi số đt bạn đi, tôi hỏi bạn vài việc với

trungan1987
30-07-2013, 14:28
có 1 BS đã cho rằng nếu bạn XN bằng phương pháp pp combo âm tính tại thời điểm 4 tuần thì bạn sẽ âm tính sau 3 tháng. bạn có thể vào đây đọc để biết rõ thêm.
http://diendanhiv.vn/threads/16-Khuyen-cao-va-y-kien-ve-thoi-gian-cua-so-voi-HIV-cap-nhat-7-2010.html

canduoctuvan
30-07-2013, 17:18
vâng,cảm ơn anh nhiều

canduoctuvan
30-07-2013, 22:28
Bạn cho tôi số đt bạn đi, tôi hỏi bạn vài việc với
có chuyện gì không anh,anh add ních yahoo của em nhé,traingheotb_1991

Nguyen Ha
31-07-2013, 04:29

Vấn đề ở chỗ bạn bị rách BCS và khi QH xong bạn mới biết, nghĩa là bạn có nguy cơ. DV của bạn bị sưng tấy đỏ ko xước ko chảy máu, nhưng rách BCS thì dịch AD sẽ qua niêm mạc lỗ sáo.

canduoctuvan
31-07-2013, 18:02
chị Hà cho em hỏi,nếu như sau 3 ngày có nguy cơ thì liệu đã có thể có những biểu hiện của bệnh không ạ,

canduoctuvan
31-07-2013, 18:04
chị cho em hỏi 1 điều nữa là biểu hiện sốt khi nhiễm H có kèm theo các triệu chứng gì nữa không ạ? em cảm ơn

mongbinhan
31-07-2013, 19:03
:misdoubt:bạn gửi số dt cho tôi đi, ko thì bạn nháy 3900• tôi sẽ gọi cho bạn

canduoctuvan
07-08-2013, 20:35
Em đang street quá và chẳng biết giải tỏa như thế nào,sau 3 ngày có quan hệ tình dục không an toàn thì em bị sốt nhẹ tầm 5 ngày,bây giờ là 18 ngày rùi mà em thấy có nhiều triệu chứng quá,đầu em thỉnh thoảng đau nhức nửa bên trái,chân tay thì bị ngứa như bị kiến đốt,thỉnh thoảng lại bị đau nhức các khớp chân tay,thỉnh thoảng đằng sau cổ nóng ran nhưng không bị phát ban mọi người ạ,có phải em đã nhiễm hiv rùi không,em thấy hoảng sợ thật sự,xin mọi người ai biết về triệu chứng tu vẫn giúp em,em cảm ơn mọi người

trungan1987
07-08-2013, 20:57
bạn qh ko an toàn là bạn có nguy nếu đối phương có bệnh, ko nhận biết H qua các triệu chứng đc bạn ah. những triệu chứng đó có thể do bạn stress quá nên mới có triệu chứng như vậy, bởi vì stress có những triệu chứng giống hệt H

khonggiamnua
07-08-2013, 20:58
HIV không có triệu chứng đặc hiệu.Bạn QH không BCS?? Vì vậy bạn hãy cho thời gian xét nghiệm thôi.Chúc bạn AT !!!

canduoctuvan
07-08-2013, 21:08
em cũng hi vọng là như thê,chết mất thôi,càng ngày em càng thấy có nhiều triệu chứng giống như trên diễn đàn,em lo lắng quá,bao nhiêu ngày đi xét nghiệm combo là chính xác vậy các anh chị, mà cho em hỏi ở HN thì có những địa chỉ nào xét nghiệm combo ạ,em cảm ơn đã tư vẫn cho em

Tuanmecsedec
07-08-2013, 21:15
em cũng hi vọng là như thê,chết mất thôi,càng ngày em càng thấy có nhiều triệu chứng giống như trên diễn đàn,em lo lắng quá,bao nhiêu ngày đi xét nghiệm combo là chính xác vậy các anh chị, mà cho em hỏi ở HN thì có những địa chỉ nào xét nghiệm combo ạ,em cảm ơn đã tư vẫn cho em

4 tuần bạn có thể xét nghiệm HIV Combo,bạn đến 21 Trung Liệt.

khongthenao
07-08-2013, 23:09
Bạn giống minh qh bi rách bao stress nặng nề, 20.8 mới đủ ngày đi xn . Cố lên chúc bạn âm tính

canduoctuvan
08-08-2013, 08:25
vâng,em cảm ơn anh Tuấn,cảm ơn anh chị trên diễn đàn

1331989
08-08-2013, 10:34
Cú an tâm nguy cơ của tôi + triệu chứng ông doc thì bit rồi đấy.vẫn âm tính 4,5 tháng.

canduoctuvan
12-08-2013, 19:45
mọi người ơi mấy hôm nay em bị nổi 1 cái hạch ở mang tai và đau đau,e rất lo sợ,bị nhiễm H thì có bị nổi hạch ở mang tai không,mọi người tư vẫn giúp em với

NTP123
12-08-2013, 20:07
Mang cần lưu ý là HIV ko có triệu chứng đặc hiệu nó chỉ giống các loại bệnh thông thường khác thôi,chỉ có thể khẳng định qua xét nghiệm,bạn đừng soi mói cơ thể mình nữa,chúc bạn AT!

thanh88
12-08-2013, 20:09
mọi người ơi mấy hôm nay em bị nổi 1 cái hạch ở mang tai và đau đau,e rất lo sợ,bị nhiễm H thì có bị nổi hạch ở mang tai không,mọi người tư vẫn giúp em với
thứ nhất nhé, sau tai bạn lúc nào cũng có hạch, chỉ có điều nó có sưng lên hay không thôi, nếu bạn hay sờ vào nó hoặc cử động cơ hàm nhiều khiến mỏi cũng có thể khiến nó sưng lên hoặc bạn mắc một bệnh nào đó liên quan đến tai mũi họng.
thứ hai: KHÔNG CHẨN ĐOÁN HIV QUA TRIỆU CHỨNG, bạn qhtd từ hôm 20/7 thì hôm nay là được 23 ngày, ráng chờ vài ngày nữa rồi đi làm xét nghiệm nhé, tôi chúc bạn âm tính.
nếu xét về triệu chứng thì chắc chắn rằng ai stress cũng sẽ có những biểu hiện giống bạn, tôi cũng đã như thế, nhưng rồi cũng sẽ qua hết, quan trọng là bình tĩnh đừng căng thẳng quá nhé.
lưu ý cho bạn: nếu bạn ở HN đi xét nghiệm combo ở 4 tuần thì đến 21 trung liệt, nhưng ở đó chỉ trả kết quả vào chiều thứ ba và thứ năm nên nếu bạn có ý định đi làm hoặc là bạn đến sớm vào buổi sáng thứ 3 hoặc thứ 5 khoảng 7h30 thì 11 giờ có kết quả, những ngày khác bạn phải chờ.
hy vọng bạn sẽ âm tính. kết quả thế nào về thông báo trên diễn đàn nhé,

canduoctuvan
13-08-2013, 08:26
vâng,em cứ đợi 6 tuần rùi đi ạ,như vậy kết quả xét nghiệm đã chính xác 100% chưa anh chị

Nguyen Ha
13-08-2013, 10:14
vâng,em cứ đợi 6 tuần rùi đi ạ,như vậy kết quả xét nghiệm đã chính xác 100% chưa anh chị

6tuần cũng rất khả quan còn chính xác 100% thì xn sau ngux cơ 12 tuần

dragon
13-08-2013, 10:32
bạn hãy xét nghiệm lại sau 12 tuần theo khuyến cáo

canduoctuvan
14-08-2013, 21:34
em quan hệ với cô ấy và giờ em biết cô ấy làm ở CANON ở khu công nghiệp Bắc Ninh,cô ấy bảo đợt 27 vừa rùi công ty cô ấy có đợt kiểm tra sức khỏe định kì 6 tháng 1 lần cho công nhân và có xét nghiệm hiv,cô ấy bảo cô ấy âm tính,ko bị bệnh gì hết,và giờ vẫn đang làm ở CANON,nhưng em lại thấy mọi người bảo thì các công ty không có quyền xét nghiệm hiv cho nhân viên,với lại em thấy em có hầu hết các triệu chứng nhiễm h,nổi hạch ở mang tai,nhức đầu,đau khớp,sốt,nổi mấy cái mụn đỏ,ngứa,mệt mỏi,nhiệt miệng.....có anh chị nào biết về khu công nghiệp CANON không ạ? tư vẫn dùm em với,mấy hum sau khi quan hệ em thấy nổi hạch,đến nay đau đau và vẫn còn,em bị nổi 4 chấm màu đỏ như muỗi đốt ở tay nữa,mấy ngày mà chưa lặn

vladislaus
14-08-2013, 22:06
Đến mai là bạn có thể xét nghiệm combo được rồi, ra bệnh viện Hồng Ngọc ở Keang Nam thì sẽ có kết quả sớm hơn Trung Liệt.

canduoctuvan
16-08-2013, 19:40
anh chị cho em hỏi đến Trung Liệt thì vào phòng nào ạ,hôm nay em lại bị nổi thêm 2 cái hạch ở cổ nữa,em lo lắng quá,chẳng ăn chảng ngủ được,nếu bị H thì em chỉ còn cách chết thôi

canduoctuvan
17-08-2013, 14:46
không ai tư vấn giúp em thế này,em chưa đi xét nghiệm máu ở Trung Liệt lần nào nên chẳng biết phải vào phòng nào nữa

Tuanmecsedec
17-08-2013, 15:09
không ai tư vấn giúp em thế này,em chưa đi xét nghiệm máu ở Trung Liệt lần nào nên chẳng biết phải vào phòng nào nữa

Hoặc bạn đến chổ này.Click vào đây xem : xét nghiệm p24 ở bệnh viện 108 (http://www.diendanhiv.vn/threads/1278-xet-nghiem-p24-o-benh-vien-108)

canduoctuvan
17-08-2013, 16:02
em cảm ơn anh Tuấn

canduoctuvan
17-08-2013, 16:26
triệu chứng của H,nổi hạch có bị đau không anh Tuấn,em thỉnh thoảng thấy đau nhói trong đầu,trong các khớp tay chân,như vậy có phải triệu chứng không anh

buonchanqua
17-08-2013, 16:30
minh vua di xn ở 21 trung liệt hôm kia. bạn nên đên vào sáng thư 3,4,5 để lấy kq vào 2h chiều hoặc 11h trưa .còn thứ 2 và thứ 6 sẽ lấy kq muộn để . vào dãy nhà N5 lên tầng2 cứ vào phòng hỏi phí xn 300k

canduoctuvan
17-08-2013, 18:00
vâng,em cam ơn anh,