PDA

View Full Version : 7 tuần âm tính xin các anh các chị vào giúp em

svalentino
30-07-2013, 16:41
:sosad: cách đây khoảng 43 đến 45 ngày em đã quan hệ với GMD. du` kiến thức có hạn em cũng biết khi quan hệ phải có bcs. khi os cô ấy cũng yêu cầu os qua bcs. khổ 1 nỗi sau khi quan hệ xong do vội vàng nên em k có tắm rửa lại mà chỉ lấy khăn của nhà nghỉ lau qua loa. em đang lo không biết liệu dịch âm đạo của cô ấy còn sót lại tren tinh hoàn có thể gây ra nguy cơ ko ạ.lúc xong tháo bcs tinh dịch vẫn còn trong bao nhưng liệu có khả năng bao bị thủng nhỏ mà mình k thể biết ko ạ. mấy ngày hôm nay em bị ám ảnh nhiều quá/ mất ăn mất ngủ vì cách đây 3 4 năm em cũng có quan hệ với gmd. nên hôm qua em đã đi xét nghiệm ở phòng khám đa khoa. bác sĩ xét nghiệm chỉ nói là test nhanh và sau 20 phút chờ đợi em nhận đc tờ giấy đóng dấu negative(-) . xin hỏi mọi người xét nghiệm này ở phòng khám tư nhân có tin tưởng đc ko và nguy cơ trong lần quan hệ gần đây của em có cao không ạ? sau 45 ngày Xn em đã có thể yên tâm để tiếp tục công việc và cuộc sống của mình đc ko a. Em xin cảm anh các anh các chị trong diễn đàn thật sự em rất lo lắng :sosad:

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
30-07-2013, 16:57
Chào bạn. Bạn qhtd có BCS là qh an toàn không làm lây nhiễm HIV, nếu bị thủng 1 lỗ nhỏ thì GMD sẽ là người nhận (nếu bạn có H). Về việc dịch âm đạo dính lên tinh hoàn không làm lây nhiễm HIV, kể cả nếu có dính trên lỗ sáo về mặt lý thuyết là có nguy cơ nhưng thực tế thì không lây nhiễm như vậy. Kết quả xn sau hơn 6 tuần đã chứng minh nên hoàn toàn yên tâm, nếu muốn bạn có thể xn lại vào tuần 12 kết quả sẽ vẫn Negative.

svalentino
30-07-2013, 17:26
như vậy là em ko có nguy cơ phải không các anh chị. tiện thể cho em hỏi luôn xét nghiệm tại các phòng khám tư nhân có đc đảm bảo ko ạ :stick:

Tuanmecsedec
30-07-2013, 18:22
như vậy là em ko có nguy cơ phải không các anh chị. tiện thể cho em hỏi luôn xét nghiệm tại các phòng khám tư nhân có đc đảm bảo ko ạ :stick:

Trường hợp của bạn yên tâm.Vì bạn không có nguy cơ.

khonggiamnua
30-07-2013, 18:27
Bạn không có nguy cơ

svalentino
30-07-2013, 20:43
hôm đi xn bác sĩ nói đây là xn sàng lọc. các anh chị cho em hỏi xn sàng lọc với anti hiv là 1 phải không ạ :pudency:

Tuanmecsedec
30-07-2013, 20:47
hôm đi xn bác sĩ nói đây là xn sàng lọc. các anh chị cho em hỏi xn sàng lọc với anti hiv là 1 phải không ạ :pudency:

Sàn lọc gián tiếp tìm kháng thể (Anti HIV )

lac_loi
31-07-2013, 08:01
Bạn không cần phải lo lắng. chúc bạn vui khoẻ.

svalentino
31-07-2013, 15:21
Em đang định hôm nay hoặc mai e đi xn lại ở 50c hàng bài cũng là pp test nhanh vì e ko biết e xn ở cơ sở tư nhân có yên tâm ko. A tuấn với các anh chị cho em xin 1 lời khuyên với ạ :(

troduasophan
31-07-2013, 15:27
Chào bạn. Bạn qhtd có BCS là qh an toàn không làm lây nhiễm HIV, nếu bị thủng 1 lỗ nhỏ thì GMD sẽ là người nhận (nếu bạn có H). Về việc dịch âm đạo dính lên tinh hoàn không làm lây nhiễm HIV, kể cả nếu có dính trên lỗ sáo về mặt lý thuyết là có nguy cơ nhưng thực tế thì không lây nhiễm như vậy. Kết quả xn sau hơn 6 tuần đã chứng minh nên hoàn toàn yên tâm, nếu muốn bạn có thể xn lại vào tuần 12 kết quả sẽ vẫn Negative.

bạn cho mình hỏi nếu thủng 1 lỗ nhỏ thì cũng coi là rách bao rồi còn gì nữa bạn như vậy cũng là có nguy cơ cho cả 2 chứ bạn

Nguyen Ha
31-07-2013, 16:16
Em đang định hôm nay hoặc mai e đi xn lại ở 50c hàng bài cũng là pp test nhanh vì e ko biết e xn ở cơ sở tư nhân có yên tâm ko. A tuấn với các anh chị cho em xin 1 lời khuyên với ạ :(

Trường hợp của bạn không có nguy cơ. Xét nghiệm để giải toả tâm lý thôi.

svalentino
31-07-2013, 16:28
dạ vâng ạ. em vừa đi xét nghiệm tại tầng 1 50c hàng bài về rồi anh chị ạ. kết quả âm tính pp xn determin anti HIV ạ. đỡ lo quá mọi người ơi

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
31-07-2013, 20:36
bạn cho mình hỏi nếu thủng 1 lỗ nhỏ thì cũng coi là rách bao rồi còn gì nữa bạn như vậy cũng là có nguy cơ cho cả 2 chứ bạn Tôi nghĩ thủng 1 lỗ nhỏ vs rách bao là 2 cái khác nhau. Đối với trường hợp thủng 1 lỗ nhỏ (không lộ đầu khất dv - rác bao) thì nếu người nam có H thì người nữ sẽ hứng trọn, bởi tinh dịch sẽ đi qua lỗ thủng vào ad người nữ, còn dịch ad khó có thể đi vào qua lỗ thủng đó, mà nếu có cũng rất ít ko đủ lây nhiễm, quan điểm của tôi.

svalentino
01-08-2013, 16:15
Mong anh chị tư vấn cho e sau 2 lần xn liệu e có thể yên tâm đc chưa và có cần xn lại nữa ko ạ. Thực sự e vẫn còn lo lắng lắm ạ. Vợ chồng em lai đang muốn sinh con. Mong anh chị tư vấn giúp em với ạ

Nguyen Ha
01-08-2013, 16:23
Mong anh chị tư vấn cho e sau 2 lần xn liệu e có thể yên tâm đc chưa và có cần xn lại nữa ko ạ. Thực sự e vẫn còn lo lắng lắm ạ. Vợ chồng em lai đang muốn sinh con. Mong anh chị tư vấn giúp em với ạ

Trường hợp của bạn như mọi người đã chia sẻ bạn không có nguy cơ, 2lần xn vừa rồi đã chứng minh điều đó. YÊN TÂM được rồi.

svalentino
02-08-2013, 21:51
Chị hà ơi. Em muốn hỏi thêm 1 câu nếu bap thủng nhỏ nêu mình k để ý sẽ k thể phát hiện phải ko chị hà. Em đã xn sau 45 ngày. Trường hợp của em có thể yên tam 100% ko chị. Em cảm ơn chị

Tuanmecsedec
02-08-2013, 22:28
Chị hà ơi. Em muốn hỏi thêm 1 câu nếu bap thủng nhỏ nêu mình k để ý sẽ k thể phát hiện phải ko chị hà. Em đã xn sau 45 ngày. Trường hợp của em có thể yên tam 100% ko chị. Em cảm ơn chị

Mọi người đã trả lời cho bạn ở trên.Bạn yên tâm không cần xét nghiệm nữa.

Nguyen Ha
02-08-2013, 22:30

Bạn có thể yên tâm 100% bởi vì ngay từ đầu bạn đã ko có nguy cơ.

svalentino
03-08-2013, 00:10
Em cảm ơn anh tuấn chị hà và mọi người trong diễn đàn. Chỉ là do từ đầu đã os qua bcs nên e lo cái bcs có thể bị thủng hay rách nhỏ ko thôi ạ. Có thể là do em cả nghĩ quá chăng ? Dù sao em cũng cảm ơn anh chị đã dành thời gian để tư vấn giúp em ah !!!

svalentino
10-08-2013, 23:52
Chị hà ơi. Có thể chị cho e là nhiều chuyện nhưng e vẫn còn lo lắng nên hôm trước em có đi xn lại vào ngày 53 kq At. Vậy là e đã xn 3 lân vào những ngày 43 47 và 53 ngày. Như vậy em muốn hỏi sau 3 lần xn và sau hơn 7 tuần nguy cơ em xn vậy em có cần xn lại nữa vào tuần 12 ko hả chị. Em cảm ơn ạ

svalentino
10-08-2013, 23:55
À quên lí do em chưa đc yên tâm là do em ko chắc chắn lắm về cái bcs sau khi quan hệ ạ. Ko biết nó có lành lặn ko nữa :( khổ thân em quá. Đã gần 2 tháng nay rồi :(

Nguyen Ha
11-08-2013, 00:19
À quên lí do em chưa đc yên tâm là do em ko chắc chắn lắm về cái bcs sau khi quan hệ ạ. Ko biết nó có lành lặn ko nữa :( khổ thân em quá. Đã gần 2 tháng nay rồi :(

Không chắc chắn gì nữa? Ngay câu hỏi đầu tiên của bạn bạn khẳng định tinh dịch vẫn trong BCS như vậy là BCS ko sao, hơn nữa kết quả xn kia của bạn đã yên tâm rồi.

Nguyen Ha
11-08-2013, 23:38
Chị hà ơi. Có thể chị cho e là nhiều chuyện nhưng e vẫn còn lo lắng nên hôm trước em có đi xn lại vào ngày 53 kq At. Vậy là e đã xn 3 lân vào những ngày 43 47 và 53 ngày. Như vậy em muốn hỏi sau 3 lần xn và sau hơn 7 tuần nguy cơ em xn vậy em có cần xn lại nữa vào tuần 12 ko hả chị. Em cảm ơn ạ

Đã trả lời bạn ở trên rồi. Bạn ko có nguy cơ, xn thế là đủ rồi ko cần xn lại vào tuần 12 nữa. YÊN TÂM ĐI.

LOVE
12-08-2013, 07:35
Bạn không có nguy cơ, bạn không cần xn nữa do bạn lo lắng quá thôi.
Chúc bạn sống khỏe, tránh xa các dịch vụ trá hình thì bạn sẽ không còn lo lắng nữa!!

svalentino
13-08-2013, 01:24
Chuyện là hôm nay em có đi xn sau 2 tháng nguy cơ. Cái em muốn nói ở đây là sau khi xn về mấy tiếng em thấy trên tay em có 1 vết xước khoảng 2cm nông. Thẳng từ điểm em lấy máu xuống. Em đang nghĩ ko biết có phải do bác sĩ lúc lấy máu xn xong rút đầu kim ra quệt vào hay ko vì vết xước và điểm lấy máu cách nhau có 1 cm và thăng nhau nữa. Nếu nthe thì ko sao nhưng e lại ko dám khẳng định là do bs mà em đang nghĩ đến trường hợp nhỡ có người nào cố tình hại mình mà lấy lưỡi dao cứa vào hay ko. Nguy cơ lần 1 của em còn chưa xong 12 tuần h tự nhiên lại có thêm nguy cơ này em hoảng loạn vô cùng. Cách đây 2 tháng e có nguy cơ đã xn 4 5 lần đã nhẹ nhõm phần nào ai ngờ ... Các anh chị hãy tư vấn giúp cho em với ạ !!!

Tuanmecsedec
13-08-2013, 07:03
Chuyện là hôm nay em có đi xn sau 2 tháng nguy cơ. Cái em muốn nói ở đây là sau khi xn về mấy tiếng em thấy trên tay em có 1 vết xước khoảng 2cm nông. Thẳng từ điểm em lấy máu xuống. Em đang nghĩ ko biết có phải do bác sĩ lúc lấy máu xn xong rút đầu kim ra quệt vào hay ko vì vết xước và điểm lấy máu cách nhau có 1 cm và thăng nhau nữa. Nếu nthe thì ko sao nhưng e lại ko dám khẳng định là do bs mà em đang nghĩ đến trường hợp nhỡ có người nào cố tình hại mình mà lấy lưỡi dao cứa vào hay ko. Nguy cơ lần 1 của em còn chưa xong 12 tuần h tự nhiên lại có thêm nguy cơ này em hoảng loạn vô cùng. Cách đây 2 tháng e có nguy cơ đã xn 4 5 lần đã nhẹ nhõm phần nào ai ngờ ... Các anh chị hãy tư vấn giúp cho em với ạ !!!

Chữ nhỡ của bạn là tự hù mình tiếp.

svalentino
13-08-2013, 09:18
Cái vết đó ko làm sao đúng ko anh tuấn :(

Tuanmecsedec
13-08-2013, 14:27
Cái vết đó ko làm sao đúng ko anh tuấn :(

Uhm ! Bạn lưu ý,đây là box liên quan đến Xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/forums/23-Xet-nghiem-HIV)