PDA

View Full Version : dao cạo dính máu

dovanhung
24-01-2014, 16:48
Chào các anh chị trên diễn đàn,mong các anh chị tư vấn dùm e với
e vừa mới tắm xong lúc tắm e lấy dao cạo cạo râu và cạo nhẹ cả mặt nữa,nhưng lúc cạo xong e bỏ dao ra rửa thi thấy có vết máu,e kiểm tra lại mặt thì không có vết xước chảy máu nào chỉ thấy có mấy cái mụn trứng cá vừa bị cạo trúng tróc ra ,e gọi điện hỏi thằng bạn cùng phòng thì nó báo nó dùng của e và không may bị chảy máu (mà nó đang có nguy cơ vì nó quan hệ nhiều lần với cô gái làm GMD bên cạnh phòng bọn e mà không dùng BCS) nhưng em bất cẩn là sau 15 phút e thấy cái mụn trứng cá nó bong ra nên e cậy ra và chảy máu vậy e có nguy cơ không khi máu của bạn e từ dao cạo dính trên mặt e rồi tiếp xúc với vết mụn bị chảy máu của e ạ
e xin cám ơn các anh chị nhiều !

Tuanmecsedec
24-01-2014, 16:51
e vừa mới tắm xong lúc tắm e lấy dao cạo cạo râu và cạo nhẹ cả mặt nữa,nhưng lúc cạo xong e bỏ dao ra rửa thi thấy có vết máu,e kiểm tra lại mặt thì không có vết xước chảy máu nào chỉ thấy có mấy cái mụn trứng cá vừa bị cạo trúng tróc ra ,e gọi điện hỏi thằng bạn cùng phòng thì nó báo nó dùng của e và không may bị chảy máu (mà nó đang có nguy cơ vì nó quan hệ nhiều lần với cô gái làm GMD bên cạnh phòng bọn e mà không dùng BCS) nhưng em bất cẩn là sau 15 phút e thấy cái mụn trứng cá nó bong ra nên e cậy ra và chảy máu vậy e có nguy cơ không khi máu của bạn e từ dao cạo dính trên mặt e rồi tiếp xúc với vết mụn bị chảy máu của e ạ

Bạn yên tâm với môi trường nhiệt độ với lượng máu NẾU CÓ dính ở dao cạo thì rất ít.Máu sẽ khô ngay,khi máu khô thì HIV sẽ NGỦM CỦ TỎI theo.

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 16:53
Bạn yên tâm nhé, dao cạo này xử dụng qua khá lâu, cứ cho là 10p trở lên đi, thì máu đó bị xẩm màu, nếu có HIV thì chúng cũng bị bất hoạt, nhưng có điều là thế này: việc dao đó vết qua rất nhanh, không đủ thời gian tiếp xúc với mụn hoặc vết xướt. Chính vì thế bạn k có nguy cơ trong trường hợp này

dovanhung
24-01-2014, 16:59
em cám ơn anh nhé,e chỉ lo máu khi e cạo mặt thì virus từ dao cạo dính sẵn trên vết mụn bong ra rồi,rồi sau 15 phút e cạy mụn ấy ra chảy máu thế là virus vào máu của e luôn

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 17:02
em cám ơn anh nhé,e chỉ lo máu khi e cạo mặt thì virus từ dao cạo dính sẵn trên vết mụn bong ra rồi,rồi sau 15 phút e cạy mụn ấy ra chảy máu thế là virus vào máu của e luôn
HIV nó yếu bóng vía lắm bạn, nó chỉ sống trong máu còn tươi nguyên thủy, nếu máu xẩm lại nó bị đóng băng rùi, nên cho dù bạn có cạo rách mặt bạn cũng k có nguy cơ. Và như song chung nói rùi, dao cạo phết qua rất nhanh, k đủ thời gian tiếp xúc với vết thương nếu có, Nên vấn đề dao cạo bạn hoàn toàn yên tâm.

dovanhung
24-01-2014, 17:15
ok anh vậy là chỉ khi thằng bạn e vừa mới cạo xong chảy máu mà e lấy dao đó e cạo chảy máu mặt e ngay thì e mới có nguy cơ đúng không ạ

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 17:17
ok anh vậy là chỉ khi thằng bạn e vừa mới cạo xong chảy máu mà e lấy dao đó e cạo chảy máu mặt e ngay thì e mới có nguy cơ đúng không ạ
Cũng k đúng. Vì dao lam cạo ngoài da và quét qua da rất nhanh, k có đủ thời gian tiếp xúc với vết trầy xước trên da của bạn. Songchung nhấn mạnh: K đủ thời gian tiếp xúc vào vết xướt trên da nếu có

dovanhung
24-01-2014, 17:20
vậy hả anh vậy sao người ta phải thay dao cạo khi đi hớt tóc hả anh

trungan1987
24-01-2014, 17:26
vậy hả anh vậy sao người ta phải thay dao cạo khi đi hớt tóc hả anh
Theo bạn dao cạo lục rồi vậy có cần thay hay ko...???

dovanhung
24-01-2014, 17:43
e lại nghĩ rằng người ta thay dao là vì phòng lây nhiễm H chứ ạ

trungan1987
24-01-2014, 17:46
Cạo râu cạo mặt cũng giống như cạo đầu...
Cạo 1 cái đầu ngta tốn cầu chục cái dao lam đó bạn...
Phòng lây nhiễm H là do mọi ng có quan niệm xưa h lun sợ này nọ... nhưng thực ra là do cạo xong dao lam sẽ lục đi bạn ah...

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 17:48
Phòng là một chuyện, nhưng nếu bạn làm thợ hớt tóc bạn dùng dao cho nhiều người nó lục nhách liệu bạn cạo được hem???????, Vì hiện tại dao lam rẻ bèo nhà SX làm ra cũng chỉ dùng qua 1 lần rùi bỏ, nên giá mới rẻ, chính vì rẻ nên nó k chất lượng. Nếu dao chất lượng dùng mãi sx ra bán cho ai?????

dovanhung
25-01-2014, 13:42
dạ dạ vậy anh ơi nếu máu chứa virus H từ lưỡi dao cạo đấy dính trước lên vết mụn mà bị tróc ra lúc cạo,rồi khi e cạy nó ra chảy máu thì nó nhiễm luôn vào máu e thì e có nguy cơ không ạ

songchungvoi_HIV
25-01-2014, 13:46
dạ dạ vậy anh ơi nếu máu chứa virus H từ lưỡi dao cạo đấy dính trước lên vết mụn mà bị tróc ra lúc cạo,rồi khi e cạy nó ra chảy máu thì nó nhiễm luôn vào máu e thì e có nguy cơ không ạ
Bạn có hiểu cụm từ: "Không đủ thời gian tiếp xúc"????????????
Bạn mún có nguy cơ thì con dao lam đó phải cứa liên tục tại vết thương, mỗi lần cứa lại nhúng dao lam vào chén máu, rùi lại cứa vào vết thương, rùi lại nhúng lại cứa. Mới có nguy cơ, Bạn có hiểu cứa và cạo không??? Cứa liên tục và cạo khác nhau, Cạo là phết qua, cứa là cứa nhiều lần tại điểm cứa

Tuanmecsedec
25-01-2014, 13:48

Vấn đề của bạn hoàn toàn yên tâm đi.

dovanhung
25-01-2014, 13:54
í anh là cạo qua nên thời gian tiếp xúc ngắn nên virus H nó không bám được vào vết mụn chóc ra của e phải không ạ

songchungvoi_HIV
25-01-2014, 13:56
í anh là cạo qua nên thời gian tiếp xúc ngắn nên virus H nó không bám được vào vết mụn chóc ra của e phải không ạ
K phải ngắn mà k đũ thời gian tiếp xúc. Ngắn tức là có tiếp xúc, k đủ thời gian tiếp xúc lại khác, tốc độ nhanh k thể tiếp xúc được

Tuanmecsedec
25-01-2014, 13:57

Bạn thử suy nghĩ.Nếu lưỡi dao cạo bị phạm thì (nếu có) máu rất ít sẽ khô ngay ra môi trường.Khi máu khô thì làm sao lây nhiễm cho người khác.Với lại không ai cầm lưỡi dao cạo (lưỡi làm)cạo đến nổi PHẠM máu me tùm tum.

dovanhung
25-01-2014, 14:06
ok các anh e bớt lo lắng rồi ạ,các anh cho e hỏi thêm : đồ nghề cạo mặt của mấy bác hớt tóc ấy ạ nếu cạo cho người trước nhiễm H mà chảy máu rồi máu đó dính vào lưỡi dao lm rồi lưỡi lam nó được gập vào như thế thì virus bao lâu mới chết trên lưỡi dao ấy ạ,gập vào như thế thì bảo quản máu đó tốt quá rồi còn gì hx

songchungvoi_HIV
25-01-2014, 14:08
ok các anh e bớt lo lắng rồi ạ,các anh cho e hỏi thêm : đồ nghề cạo mặt của mấy bác hớt tóc ấy ạ nếu cạo cho người trước nhiễm H mà chảy máu rồi máu đó dính vào lưỡi dao lm rồi lưỡi lam nó được gập vào như thế thì virus bao lâu mới chết trên lưỡi dao ấy ạ,gập vào như thế thì bảo quản máu đó tốt quá rồi còn gì hx
Dao lam k phải là nơi chứa máu. Nếu dao lam được cấu tạo như ống thông gió thì mới chứa được máu. Túm lại dao lam k chứa máu trên đó

Tuanmecsedec
25-01-2014, 14:12

Đảm bảo với bạn bây giờ các tiệm hớt tóc 100% thay lưỡi lam cạo cho khách hết.Không có chuyện TÀO LAO như bạn nghĩ đâu.

dovanhung
25-01-2014, 14:20
dạ vâng,nhưng sáng nay e có đi hớt tóc để ăn tết nhưng mà đến lúc cạo thì e không có thấy người ta thay lưỡi lam tại lúc đó đông khách e sợ người ta vội nên không thay cho e lúc về e lại thấy có vêt xước chảy máu ở cổ hx hết cái này đến cái kia mệt quá hxhxhx vì trước e có một bác già rồi cắt trước cắt xong cho bác đấy thì thợ cát tóc nói e đợi một lát vào ăn cơm ăn cơm xong khoảng gần 10phút thì e lên cắt,lúc cạo thì nhiều người kéo đến nên e sợ bác thợ hớt tóc cắt vội nên không thay dao,e cũng không thấy thay dao lam nữa
vậy e có nguy cơ không ạ khi máu (nếu có )dính trên lưỡi lam của người trước tiếp xúc với vết xước chảy máu của e ?????

songchungvoi_HIV
25-01-2014, 14:45
dạ vâng,nhưng sáng nay e có đi hớt tóc để ăn tết nhưng mà đến lúc cạo thì e không có thấy người ta thay lưỡi lam tại lúc đó đông khách e sợ người ta vội nên không thay cho e lúc về e lại thấy có vêt xước chảy máu ở cổ hx hết cái này đến cái kia mệt quá hxhxhx vì trước e có một bác già rồi cắt trước cắt xong cho bác đấy thì thợ cát tóc nói e đợi một lát vào ăn cơm ăn cơm xong khoảng gần 10phút thì e lên cắt,lúc cạo thì nhiều người kéo đến nên e sợ bác thợ hớt tóc cắt vội nên không thay dao,e cũng không thấy thay dao lam nữa
vậy e có nguy cơ không ạ khi máu (nếu có )dính trên lưỡi lam của người trước tiếp xúc với vết xước chảy máu của e ?????
Nói qua nói lại cũng cái vụ dao lam. Nếu bạn kin thì bạn có thể tìm người nào khác nhờ tư vấn, chứ nói thật với bạn, chi sẻ cũng đã chia sẻ, nói cũng đã nói, phân tích cũng đã phân tích, và k chỉ mình bạn, mà tại box này:

Sử dụng Ma túy, Kim tiêm, các vật bén nhọn (http://diendanhiv.vn/forums/22-Su-dung-Ma-tuy-Kim-tiem-cac-vat-ben-nhon)

hầu hết các vụ dao cạo điều khẳng định k có nguy cơ. Còn bạn tin hay k là tùy. Botay@.com.vn

dovanhung
25-01-2014, 19:16
em cám ơn các anh các anh ơi còn vài ngày nữa là tết rồi anh Tuấn và anh songchungvoi_hiv ơi các anh khẳng định lại cho e một lần nữa là e không có nguy cơ đi ạ

songchungvoi_HIV
25-01-2014, 19:23
em cám ơn các anh các anh ơi còn vài ngày nữa là tết rồi anh Tuấn và anh songchungvoi_hiv ơi các anh khẳng định lại cho e một lần nữa là e không có nguy cơ đi ạ
Này bác, BQT k có đùa nhé, có nói có, k nói không, k chơi trò bịt mắt bắt Ết nhé.

dovanhung
25-01-2014, 19:28
thì e vẫn lo muốn các anh khẳng định lại cho e với,vậy là dao lam dính máu chứa H ko đủ thời gian tiếp xúc với vết mụn chảy máu kia của e nến e không co nguy cơ,mà nếu có dính sẵn trên vết mụn sao 15 phút e cậy mụn chảy máu ra thì virus cũng bất hoạt rồi nên cũng không vào máu được đúng không anh

songchungvoi_HIV
25-01-2014, 19:31
thì e vẫn lo muốn các anh khẳng định lại cho e với,vậy là dao lam dính máu chứa H ko đủ thời gian tiếp xúc với vết mụn chảy máu kia của e nến e không co nguy cơ,mà nếu có dính sẵn trên vết mụn sao 15 phút e cậy mụn chảy máu ra thì virus cũng bất hoạt rồi nên cũng không vào máu được đúng không anh
Bạn đọc lại toàn bộ 2 trang chia sẻ đi

dovanhung
25-01-2014, 19:40
e đọc rồi mà e đọc rồi vậy e rút ra kết luân j như vậy có đúng không anh:,vậy là dao lam dính máu chứa H ko đủ thời gian tiếp xúc với vết mụn chảy máu kia của e nến e không co nguy cơ,mà nếu có dính sẵn trên vết mụn sao 15 phút e cậy mụn chảy máu ra thì virus cũng bất hoạt rồi nên cũng không vào máu được đúng không anh

songchungvoi_HIV
25-01-2014, 19:46
e đọc rồi mà e đọc rồi vậy e rút ra kết luân j như vậy có đúng không anh:,vậy là dao lam dính máu chứa H ko đủ thời gian tiếp xúc với vết mụn chảy máu kia của e nến e không co nguy cơ,mà nếu có dính sẵn trên vết mụn sao 15 phút e cậy mụn chảy máu ra thì virus cũng bất hoạt rồi nên cũng không vào máu được đúng không anh
K có chuyện dao lam dính máu. Do bạn lo lắng suy diễn thui. Bạn k có nguy cơ

Tuanmecsedec
25-01-2014, 19:53

Tuanmecsedec khẳng định với bạn,trường hợp của bạn hoàn toàn không có nguy cơ.Đừng suy diễn rồi TỰ HÙ MÌNH.

dovanhung
29-01-2014, 23:45
K có chuyện dao lam dính máu. Do bạn lo lắng suy diễn thui. Bạn k có nguy cơ
anh ơi lúc e cạo mặt xong e bỏ ra rửa dao thì thấy có máu mà anh

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 23:49
Bạn k có nguy cơ, nghe rõ k. Còn k quá 24 giờ là giao thừa rùi, lo mà mua Pepsi uống cho não mát đi

HIV/AIDS..
30-01-2014, 07:13
dao cạo dính máu thì máu của em chứ ai. dao cạo ko thay lụt nhách sao mà cạo cho em được. dù có quên thay dao cạo đi chăng nữa thì khả năng lây nhiễm cũng không thể xảy ra trong trường hợp này.

HIV/AIDS.
30-01-2014, 09:43
Trường hợp em không sao cả, đừng quá suy nghĩ mà ăn tết mất ngon

phuoccx18897
29-11-2015, 23:08
Bạn rảnh vừa thôi, trong khi lo về hiv thì bạn nên lo về tai nạn giao thông hoặc tiểu đường hay ung thư..., mấy cái đấy có nguy cơ hơn nhiều là việc cạo râu dính máu của bạn

Charles
30-11-2015, 10:30
Bạn rảnh vừa thôi, trong khi lo về hiv thì bạn nên lo về tai nạn giao thông hoặc tiểu đường hay ung thư..., mấy cái đấy có nguy cơ hơn nhiều là việc cạo râu dính máu của bạn

Chủ đề này mở từ cuối tháng 01-2014 giờ còn bình luận gì nữa bạn??