PDA

View Full Version : như vậy có nguy cơ không mấy a chị?

kienthucmongmanh
26-01-2014, 22:03
Hom 12/1 e có đi xn ở bệnh viện hòa hảo.Trong lúc đi ngón chân út ko biết bị cái j nhon cắt .Lúc e biết thì thấy vết cắt dài cỡ 3mm ko sâu ,ko thấy máu chảy chỉ gớm máu vì da chân hơi dày( hay vì máu đã khô nữa).E sợ quá vừa đi xn bệnh khác giờ lại lo lắng bệnh khác( nguy hiểm hơn).hjxhjx
Mong các a thông cảm.

Charles
26-01-2014, 22:07
Hom 12/1 e có đi xn ở bệnh viện hòa hảo.Trong lúc đi ngón chân út ko biết bị cái j nhon cắt .Lúc e biết thì thấy vết cắt dài cỡ 3mm ko sâu ,ko thấy máu chảy chỉ gớm máu vì da chân hơi dày( hay vì máu đã khô nữa).E sợ quá vừa đi xn bệnh khác giờ lại lo lắng bệnh khác( nguy hiểm hơn).hjxhjx
Mong các a thông cảm.

Cứ động va vào cái gì lại nghĩ đến HIV hả bạn? Thật hoang tưởng.

kienthucmongmanh
26-01-2014, 22:09
E biết như vậy là hoang tưởng nhưng e đọc nhiều bài viết qua vẹt vô tình bị nhiễm e lo sợ lắm.hjxhjx

ptsu3
Nếu như đúng như những gì bạn kể thì không có nguy cơ , nếu như bị vật nhọn cắt mà không biết mãi đến lúc biết mới thấy có vết 3mm thì khả năng cao là bạn bị mụn nhọt hoặc bị nẻ chân thôi, nếu kim tiêm đâm thì phải nhói rất đau và sâu mới có nguy cơ !

Tuanmecsedec
Mong các a thông cảm.

Bây giờ bạn đang lo...Chứng bệnh HOANG TƯỞNG không trị hết ?

Charles
26-01-2014, 22:13
E biết như vậy là hoang tưởng nhưng e đọc nhiều bài viết qua vẹt vô tình bị nhiễm e lo sợ lắm.hjxhjx

Thế bạn nghĩ vi rút HIV sông ngoài tự nhiên à. Nguy cơ là sự tiếp xúc trực tiếp qua vết thương hở, qua QHTD không an toàn chứ.

ptsu3
26-01-2014, 22:15
HIV không dễ lây như bạn nghĩ đâu, trừ khi máu người nhiễm và người ko nhiễm tiếp xúc trực tiếp với nhau và QHTD ko an toàn ko dùng bcs mới có nguy cơ !

trungan1987
26-01-2014, 22:17
Bạn bị ám ảnh H rùi... bạn nên bình tỉnh lại... suy xét này nọ...
Chứ cứ đụng vào là nghĩ hết H thì sao mà sống đc bạn... bạn mà vậy hoài bạn bị tâm thần lun đó...

HIV/AIDS..
26-01-2014, 22:19
Mong các a thông cảm.
Câu trả lời của tôi chính là cái nick của bạn đó, xem lại níck của bạn là gì?

ptsu3
26-01-2014, 22:22
Nói chung là yên tâm ăn tết đi nha, ko có nguy cơ lây nhiễm !

kienthucmongmanh
26-01-2014, 22:29
Nếu như đúng như những gì bạn kể thì không có nguy cơ , nếu như bị vật nhọn cắt mà không biết mãi đến lúc biết mới thấy có vết 3mm thì khả năng cao là bạn bị mụn nhọt hoặc bị nẻ chân thôi, nếu kim tiêm đâm thì phải nhói rất đau và sâu mới có nguy cơ !
thanks mấy a chị nhiều nha.
Cái vết đó là bị cắt đó a chứ ko phải mụn hay nẻ chân đâu. bị ngoài cùng ngón chân cái mà.hjx. mấy a nói đúng e bây jo bị ám ảnh rồi.E pải làm sao đây.hjxhjx
cho e 1 lời khuyên dc ko hjx

trungan1987
26-01-2014, 22:33
thanks mấy a chị nhiều nha.
Cái vết đó là bị cắt đó a chứ ko phải mụn hay nẻ chân đâu. bị ngoài cùng ngón chân cái mà.hjx. mấy a nói đúng e bây jo bị ám ảnh rồi.E pải làm sao đây.hjxhjx
cho e 1 lời khuyên dc ko hjx
Bạn nên tìm hiểu kiến thức về H trc... rùi bình tỉnh lại suy xét những hoạt đồng thường ngày của mình... Cứ bình thường...

kienthucmongmanh
26-01-2014, 22:50
Bạn nên tìm hiểu kiến thức về H trc... rùi bình tỉnh lại suy xét những hoạt đồng thường ngày của mình... Cứ bình thường...
la sao e ko hiểu,thanks A

trungan1987
26-01-2014, 22:54
la sao e ko hiểu,thanks A
Là bạn cứ sống thoải mái... bình thường... rùi trang bị kiến thức về H cho mình...
Nếu bạn bị ám ảnh quá mức thì bạn nên tìm đến bác sĩ tâm lý...

ptsu3
26-01-2014, 23:42
Tóm lại là bạn không có nguy cơ trong trường hợp này , yên tâm ăn tết đi nha !

songchungvoi_HIV
27-01-2014, 09:57
Mong các a thông cảm.
HIV đâu có sống dưới đất?????? Đi đâu con mắt nhấp đá vào cái ghế gì đó nên mới thế. Hoang tưởng quá đê

kienthucmongmanh
27-01-2014, 20:10
em cũng mong là mọi chuyện ko có j. chúc mấy a chị ăn tết vui vẻ!

ptsu3
27-01-2014, 20:40
em cũng mong là mọi chuyện ko có j. chúc mấy a chị ăn tết vui vẻ!

An toàn rồi bạn à , yên tâm ăn tết đi nha, happy new year !

kienthucmongmanh
09-02-2014, 20:15
28 ngày e đã xn và AT. E dau can doi 12 tuan ha? thanks mấy a chị đã tư vấn. kiến thức e quá kém cõi. mong mấy a chị bỏ qua.

songchungvoi_HIV
09-02-2014, 20:53
28 ngày e đã xn và AT. E dau can doi 12 tuan ha? thanks mấy a chị đã tư vấn. kiến thức e quá kém cõi. mong mấy a chị bỏ qua.
Ngay từ đầu BQT chia sẻ bạn k có nguy cơ rùi. KQ AT này BQT đã biết trước, Dù sao cũng chúc mừng bạn đã giải tỏa đc tâm lý

Tuanmecsedec
09-02-2014, 22:13

Bạn yên tâm kết quả này.Vì ngay từ đầu bạn được tư vấn không có nguy cơ.