PDA

View Full Version : Đang bị nhầm lẫm

Van Khanh
29-01-2014, 15:22
Chào BQT DD cùng mọi người, em có một câu hỏi này mong mọi người giải đáp, ở BOX này em thấy nói về vấn đề ráy tai rất nhiều nhưng cho e hỏi mọi người nói ráy tai không có nguy cơ nghĩa là cây ráy tai hay là cây cạo lông măng ở trong lỗ tai vậy? vì cây dao cạo lông măng nó cấu tạo nhỏ để cạo lông trong lỗ tai, nếu nó dính máu có nguy cơ bị HIV không vậy? Mong mọi người giải thích dùm. Em cảm ơn!

Tuanmecsedec
29-01-2014, 15:25
Chào BQT DD cùng mọi người, em có một câu hỏi này mong mọi người giải đáp, ở BOX này em thấy nói về vấn đề ráy tai rất nhiều nhưng cho e hỏi mọi người nói ráy tai không có nguy cơ nghĩa là cây ráy tai hay là cây cạo lông măng ở trong lỗ tai vậy? vì cây dao cạo lông măng nó cấu tạo nhỏ để cạo lông trong lỗ tai, nếu nó dính máu có nguy cơ bị HIV không vậy? Mong mọi người giải thích dùm. Em cảm ơn!

Lưỡi cạo lông măng rất nhỏ,nếu có trầy xướt người trước thì lượng máu có dính là rất ít,có thể cũng không nhìn thấy.Với lượng máu NẾU CÓ như vậy chỉ cần ra môi trường là máu khô ngay.Vì vậy không thể lây nhiễm cho người sau.Nếu có cạo phạm.

Van Khanh
29-01-2014, 15:27
Như vậy cho dù trước đó vừa sử dụng cho người khác mà có dính máu rồi tới lượt mình ngay thì cũng chẳng có vấn đề gì hả anh.

Tuanmecsedec
29-01-2014, 15:34
Như vậy cho dù trước đó vừa sử dụng cho người khác mà có dính máu rồi tới lượt mình ngay thì cũng chẳng có vấn đề gì hả anh.

Đã giải thích cho bạn bài trên rất rõ ràng.Bạn yên tâm đi.

Van Khanh
29-01-2014, 15:35
Em cảm ơn anh!

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 15:36
Cây cạo long măng cạo bên ngoài thui, Mà nói thật nhé. Nếu cứ thợ mà cạo rách tai, lũng màn nhĩ thử hỏi ai dám đến nữa, họ rất cẩn trọng trong việc cạo râu, cạo mặt, rái tai. Bạn yên tâm đi, Chả tiện hót tóc nào muốn mở tiệm ra mà 3 ngày sau đóng cửa

Van Khanh
29-01-2014, 15:40
Không phải anh ak. vì cạo họ cạo lông măng họ đưa vào bên trong cạo luôn nhưng không sâu lắm thôi, và em bị họ làm vảy máu nên em lo.

Van Khanh
29-01-2014, 15:43
Họ cạo lông trong lỗ tai em, em biết họ đưa vào trong cạo luôn, nên làm em bị chảy máu, mà lên DD em xem chỉ thấy là nói về cây ráy tai thôi

Tuanmecsedec
29-01-2014, 15:43
Không phải anh ak. vì cạo họ cạo lông măng họ đưa vào bên trong cạo luôn nhưng không sâu lắm thôi, và em bị họ làm vảy máu nên em lo.

Đã giải thích rồi yên tâm đi.

Van Khanh
29-01-2014, 15:50
Vì anh sống chung nói là cạo ở ngoài và cẩn thân nên em giải thích thêm về vấn đề của em.

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 15:54
Vì anh sống chung nói là cạo ở ngoài và cẩn thân nên em giải thích thêm về vấn đề của em.
Nếu bạn là thợ bạn nghĩ sao? nếu bạn cạo ai cũng rách thì ai dám đến với bạn, đơn giản vậy mà k hiểu. Mình đi rái tai hoài chưa bao giờ bị toét chảy máu cả

Van Khanh
29-01-2014, 15:56
Vì em bị chảy máu nên mới em lo, em nghĩ nếu thợ đó thiếu tay nghề đã cạo em chảy máu thì chắc ai cũng sẽ bị

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 15:59
Vì em bị chảy máu nên mới em lo, em nghĩ nếu thợ đó thiếu tay nghề đã cạo em chảy máu thì chắc ai cũng sẽ bị
Chảy cũng k có nguy cơ, Nếu là bạn thì sao khi bạn làm xong bạn có chùi bộ rái tai không?? Vì songchugn để ý cứ sao mỗi lần cạo hay rái họ chùi dụng cụ trên tấm khăn. Vậy máu đâu mà dính trên cây cạo?????

HIV/AIDS..
29-01-2014, 16:00
cơ thể sinh ra những sợi lông ở cáclỗ tự nhiên như: lỗ tai, lỗ mủi, chân mày trên mắt, lông mu...có tác dụng bảo vệ ngăn không cho bụi bẩn và các dị vật, chất dịch vô tình rơi vào đó. anh khuyên sau này em không nên cạo lông ở các chổ đó nữa sẽ mất đi yếu tố bảo vệ tự nhiên của cơ thể. còn hiv thì ko có nguy cơ trong trường hợp này

Van Khanh
29-01-2014, 16:01
Em đăng đặt trường hợp họ cạo lông măng cho người trước dính máu và tới lượt mình ngày và cũng chảy máu như vậy, thì có nguy cơ không

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 16:02
Em đăng đặt trường hợp họ cạo lông măng cho người trước dính máu và tới lượt mình ngày và cũng chảy máu như vậy, thì có nguy cơ không
Vì songchugn để ý cứ sao mỗi lần cạo hay rái họ chùi dụng cụ trên tấm khăn. Vậy máu đâu mà dính trên cây cạo?????

Van Khanh
29-01-2014, 16:03
Nhưng thường là đi ráy tai người ta làm luôn phần đó ak, bị lần này e đâu dám làm lần nữa

Van Khanh
29-01-2014, 16:03
Em bỏ qua vấn đề lau chùi luôn vậy thì sao hả anh

Tuanmecsedec
29-01-2014, 16:06

Đọc chữ Việt của bạn kém quá.

Van Khanh
29-01-2014, 16:07
Em chỉ muốn rõ vấn đề hơn một chút, mấy anh nói rõ dùm

songchungvoi_HIV
29-01-2014, 16:10
Không hề có việc k lau chùi. Không lau nó bám dơ sao làm tiếp

Tuanmecsedec
29-01-2014, 16:10
Em chỉ muốn rõ vấn đề hơn một chút, mấy anh nói rõ dùm

Bạn thực sự KHÔNG CHỊU HIỂU,chứ không phải là không hiểu.Bạn kêu nói rõ.Vậy bài trên đã giải thích cho bạn thì sao.

Van Khanh
29-01-2014, 16:12
Họ chỉ quẹt trên tai mình khi cạo lông măng ak, xong họ cất bộ dụng cụ luôn, anh Tuấn nói khi ra ngoài thì khô ngay, nhưng sử dụng xong cho người ta rồi tới mình ngay thì e chửa biết.

HIV/AIDS.
29-01-2014, 16:31
Họ chỉ quẹt trên tai mình khi cạo lông măng ak, xong họ cất bộ dụng cụ luôn, anh Tuấn nói khi ra ngoài thì khô ngay, nhưng sử dụng xong cho người ta rồi tới mình ngay thì e chửa biết.
TRường hợp của em không sao cả

Van Khanh
29-01-2014, 16:34
Em cảm ơn mấy anh nhiều, chúc mọi người năm mới vui vẽ

trungan1987
29-01-2014, 16:37
Ây da... mới ngũ dậy lại thấy chủ đề ráy tay tiếp... :khi875437:
Cây dao cạo tai theo mình biết đó là đc gắn dao lam nhỏ vào... và nếu dao còn bén... họ ko thay dao cũng ko sao...
Còn việc bạn bỏ qua lau chùi j đó... chỉ dơ thôi... chứ nguy cơ j ở đây trời...
Nhưng họ sẽ lau chùi... họ mà ko lau chùi thì khách sẽ đi hết...
Hết hớt tóc gội đầu... cạo mặt...rùi lại đến ráy tay... mai mốt chắc cắt lông mũi cũng sợ có nguy cơ lun quá... :khi875437:
Cái nào đáng quan tâm thì quan tâm... mình trc h đi ráy tai thường xuyên... mình chẳng quan tâm đến những dụng cụ đó...

Van Khanh
30-01-2014, 14:45
Anh trungan1987 không hiểu ý em rồi, ý em nói nếu lỡ có dính máu mà người ta quên lau chứ không phải dơ mà không lau, em nghĩ lỡ người ta quên lau luôn rồi mình có nguy cơ không

Charles
30-01-2014, 15:57
Anh trungan1987 không hiểu ý em rồi, ý em nói nếu lỡ có dính máu mà người ta quên lau chứ không phải dơ mà không lau, em nghĩ lỡ người ta quên lau luôn rồi mình có nguy cơ không

Bạn đang suy diễn thôi, nhưng mấy cái LỠ bạn nghĩ cũng không có nguy cơ.