PDA

View Full Version : cho em hỏi về heroin

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 07:44
Chúc các anh chị trên diễn đàn 1 năm mới thật nhiều niềm vui và hạnh phúc
hành vi của em là do tối qua đi tất niên với bạn bè do say quá k kềm chế được bản thân bạn bè rủ rê em có đập đá và hít heroin ,em ân hận lắm cũng vì rựu chè :(( giờ da mặt của em nổi tùm lum như mụn vậy hjc,cho em hỏi em có nguy cơ với hiv không ạ
Lần này em chừa tới già huhu mong anh chị tư vấn giúp em đang lo lắng lắm :yociexp76:

songchungvoi_HIV
31-01-2014, 07:48
hành vi của em là do tối qua đi tất niên với bạn bè do say quá k kềm chế được bản thân bạn bè rủ rê em có đập đá và hít heroin ,em ân hận lắm cũng vì rựu chè :(( giờ da mặt của em nổi tùm lum như mụn vậy hjc,cho em hỏi em có nguy cơ với hiv không ạ
Lần này em chừa tới già huhu mong anh chị tư vấn giúp em đang lo lắng lắm :yociexp76:
Đập đá là một dạng hút như hút thuốc thì sao có nguy cơ nhiễm HIC bạn nà, Khi nào bạn dùng bơm kim tiêm chích chung ma túy với nhiều người thì mới có nguy cơ

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 07:50
em còn hít heroin nữa anh ơi em ân hận quá

songchungvoi_HIV
31-01-2014, 07:54
Mình nói rồi hít là một dạng hút qua đường mũi, chỉ nhứ cái khói khi đốt chất ma túy lên qua lớp giấy bạt, sau đó hít cái khói đó thì k có nguy cơ.

HIV/AIDS..
31-01-2014, 07:54
Hít heroin hay đập đá gì đó mà không tiêm chích thì không có nguy cơ HIV, tuy nhiên em sẽ có nguy cơ bị nghiện thuốc và không kiểm soát được hành vi. Tốt nhất em đừng sử dụng nó nữa.

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 07:55
em hít trực tiếp thì sao hả anh :(

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 07:56
vâng em ân hận lắm ảo giác khủng khiếp tỉnh thuốc em ân hận vô cùng không ngờ sa ngã vậy :((:yociexp76:

songchungvoi_HIV
31-01-2014, 07:56
Hít trực tiếp sẽ gây nghiện, bởi nó là một dạng ma túy tác động lên não gây cho bạn cảm giác mơ ảo, và hưng phấn

HIV/AIDS..
31-01-2014, 07:57
Hít trực tiếp tức là không chích, như vậy ko có nguy cơ HIV như anh đã nói ở trên đó, em đọc lại đi.

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 07:59
em cám ơn các anh tại sáng ra mặt em nó nổi 1 đống mụn da dẻ nhăn nheo không ngờ 1 lần mà khủng khiếp thật:zk20145:

songchungvoi_HIV
31-01-2014, 08:00
vâng em ân hận lắm ảo giác khủng khiếp tỉnh thuốc em ân hận vô cùng không ngờ sa ngã vậy :((:yociexp76:
Bạn bấm vào các link này thám khảo nhé:
Chủ đề: Tác hại của ma túy (http://diendanhiv.vn/threads/6239-Tac-hai-cua-ma-tuy)

Chủ đề: Nguyên nhân dẫn đến sử dụng ma tuý? Các giai đoạn của nghiện ma tuý (http://diendanhiv.vn/threads/6227-Nguyen-nhan-dan-den-su-dung-ma-tuy-Cac-giai-doan-cua-nghien-ma-tuy)
Chủ đề: Các biểu hiện của người vừa sử dụng ma túy (http://diendanhiv.vn/threads/6296-Cac-bieu-hien-cua-nguoi-vua-su-dung-ma-tuy)Chủ đề: Giải mã nguyên nhân “cái chết trắng” (http://diendanhiv.vn/threads/6223-Giai-ma-nguyen-nhan-cai-chet-trang)

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 08:06
cám ơn anh về những thông tin nhiều lắm

Charles
31-01-2014, 09:02
Đập đá và hít heroin => Đây là những thứ gây nghiện và tác hại rất lớn tới cơ thể, nó làm cho mình không làm chủ bản thân. Hút hít không làm lây nhiễm HIV, mà chỉ tiêm trích chung kim tiêm mới dẫn đến lây nhiễm HIV, bạn nên dừng lại ngay lập tức, đừng để giống tên nick của bạn sailamtiepnoisailam (http://diendanhiv.vn/members/9641-sailamtiepnoisailam)

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 09:07
vâng ạ em bùn gê không ngờ sa ngã quá em chừa rựu bja luôn,h mặt mụn k da dẻ nhăn nheo mệt mỏi cái` gì teo được teo hết trơn thở còn nghe mùi thuốc nồng nặc h em uống nước nhiều nó hết không các anh huhu

songchungvoi_HIV
31-01-2014, 09:18
vâng ạ em bùn gê không ngờ sa ngã quá em chừa rựu bja luôn,h mặt mụn k da dẻ nhăn nheo mệt mỏi cái` gì teo được teo hết trơn thở còn nghe mùi thuốc nồng nặc h em uống nước nhiều nó hết không các anh huhu
Bạn nên đi trung tâm cai đi bạn, chứ k thì thân tài ma dại, Nếu cứ tình trạng nghiệp như vậy thì sớm muộn bạn cũng chuyển qua chích rùi lại chích chung với nhiều người thì nguy cơ nhiễm HIV là điều có thể

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 09:19
k anh ak lần này là lần đầu tiên của em em chừa rồi mà không ngờ 1 lần mà sao nó thấy gê quá da dẻ nhìn gê lắm a

Charles
31-01-2014, 09:21

Cứ từ từ tà tà rùi khi hết chất kích thích trong người thì mụn và da dả lại bình thường lại thui

songchungvoi_HIV
31-01-2014, 09:21
k anh ak lần này là lần đầu tiên của em em chừa rồi mà không ngờ 1 lần mà sao nó thấy gê quá da dẻ nhìn gê lắm a
Nếu vậy thì đi khám đi

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 09:23
vâng ạ mà anh songchung kêu em khám gì da liễu hả @@

HIV/AIDS..
31-01-2014, 09:27
hihi, bạn cũng khôi hài nhỉ! nhưng còn 1 cái nữa nếu teo thì mệt, đó là teo não nếu dùng chất gây nghiện kéo dài. do đó bạn nên hiểu rõ tác hại của nó và đừng sử dụng thêm bất cứ 1 lần nào nữa.

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 09:28
vâng em nhớ rồi anh từ nay xjn chừa gì đâu mà gê quá :((

Tuanmecsedec
31-01-2014, 14:39

Ma túy không phải là trò chơi.
Hãy tránh xa dù chỉ thử một lần.

Nguyen Ha
31-01-2014, 14:52

Ôi trời ơi! Năm 2014 rồi mà vẫn còn có người dại thế này ư? Thử heroin thật là nguy hiểm, bạn chỉ hít thôi thì không có nguy cơ với HIV nhưng thử heroin 1 lần thì có nguy cơ nghiện. Bạn hãy tránh xa nó ra đi.........

sailamtiepnoisailam
31-01-2014, 14:59
dạ em chừa rồi ạ bỏ bja rựu luôn :((

sailamtiepnoisailam
01-02-2014, 19:57
các anh chị ơi có phải ai cũng có 2 hạch nhỏ ở dưới hàm phải không ạ em cảm thấy nó bằng hạt đậu ak vậy là bình thường phải không các anh chị hic

Tuanmecsedec
01-02-2014, 20:32
các anh chị ơi có phải ai cũng có 2 hạch nhỏ ở dưới hàm phải không ạ em cảm thấy nó bằng hạt đậu ak vậy là bình thường phải không các anh chị hic

Người nào cũng có hai cục này dưới mỗi bên hàm bạn.Tuyệt đối đừng lấy tay nắn,bóp.

sailamtiepnoisailam
01-02-2014, 20:35
vâng cám ơn a tuấn ạ

Nguyen Ha
01-02-2014, 20:41

Đúng vậy, đó là bình thường.

sailamtiepnoisailam
01-02-2014, 20:44
vâng ạ hihi