PDA

View Full Version : về việc kim tiêm đã từ lâu!

jackx57
04-02-2014, 06:00
đầu tiên viết bài này mong mọi người đọc giúp em không biết tại em lo lắng quá không, chuyện này lâu rồi từ hồi em học cấp 2 đá bóng đy đôi dép tổ ong ra nhặt quả bóng bãi kim tiêm không biết đạp trúng chưa nữa hồi đó bé quá chẳng để ý, giờ em 23 tuổi rồi đọc lại mấy bài Hiv thấy thời gian ủ bệnh tận 10 năm không biết có dính bệnh từ hồi đó không từ hồi cấp 2 cũng có đợt em sốt cao , em lại ngại không muốn đi xét nghiệm . Giờ thể trang em cũng bình thường hơi béo một chút 1m76 khoảng 70kg, mong mọi người tư vấn giúp em ==!.

Tuanmecsedec
04-02-2014, 06:06
đầu tiên viết bài này mong mọi người đọc giúp em không biết tại em lo lắng quá không, chuyện này lâu rồi từ hồi em học cấp 2 đá bóng đy đôi dép tổ ong ra nhặt quả bóng bãi kim tiêm không biết đạp trúng chưa nữa hồi đó bé quá chẳng để ý, giờ em 23 tuổi rồi đọc lại mấy bài Hiv thấy thời gian ủ bệnh tận 10 năm không biết có dính bệnh từ hồi đó không từ hồi cấp 2 cũng có đợt em sốt cao , em lại ngại không muốn đi xét nghiệm . Giờ thể trang em cũng bình thường hơi béo một chút 1m76 khoảng 70kg, mong mọi người tư vấn giúp em ==!.

Bạn có mang dép tổ ong thì lo gì,có mang dép thì làm gì kim tiêm đâm bạn được và chuyện đã xảy ra lâu rồi.Nếu có gì thì cơ thể bạn sẽ thay đổi không khỏe mạnh được.

jackx57
04-02-2014, 06:26
cảm ơn bác đã tư vấn, cái việc này em cứ ám ảnh mãi từ hồi bé đọc lại thấy có một số biểu hiện giống giống nên lo nghĩ, bác cho em hỏi thêm có trường hợp nào ủ bệnh trên 10 năm không, với cả cơ thể nếu mắc bệnh hết giai đoạn ủ bệnh biến đổi dần dần thế nào!

Tuanmecsedec
04-02-2014, 07:01
cảm ơn bác đã tư vấn, cái việc này em cứ ám ảnh mãi từ hồi bé đọc lại thấy có một số biểu hiện giống giống nên lo nghĩ, bác cho em hỏi thêm có trường hợp nào ủ bệnh trên 10 năm không, với cả cơ thể nếu mắc bệnh hết giai đoạn ủ bệnh biến đổi dần dần thế nào!

Trường hợp (ủ bệnh) sống chung với LŨ thì có thể hơn 10 năm và nhiều hơn thế nữa.Nhưng cũng phải thay đổi về sức khỏe.

Có rất nhiều trường hợp khi phát hiện ra có HIV,bị bệnh một bệnh nào đó (vô tình) Bác Sỹ xét nghiệm phát hiện ra.

Trở lại vấn đề của bạn kể thì yên tâm đi.Bạn không cần thiết tìm hiểu hay quan tâm về thời gian (ủ bệnh) .Vì như thế sẽ làm cho bạn càng suy diễn hoang mang thêm.

songchungvoi_HIV
04-02-2014, 07:42
Bạn hoàn toàn k sao. Chuyện xưa tích củ nhắc lại k hề chính xác, với lại nếu hồi bé của bạn thì lúc này HIV chưa xuất hiện thành đại dịch mô.