PDA

View Full Version : Xin anh tuấn và chị hà cùng các bạn tư vấn 4 và 6 tuần âm tính

Namnguyensl90
04-08-2013, 12:22
Em có hành vi quan hệ không an toàn.bị rách bao cao su trong lúc quan hệ.em đã đi xét nghiệm theo khuyến cáo thời điểm 4 tuần ( Âm tính ) . 6 tuần ( Âm tính ) bằng phương pháp test nhanh determine ở bệnh viện da liễu trên em. ( vì em ở tỉnh xa hà nội nên ko có những pp xn hiện đại - trên em chỉ test nhanh determine là chủ yếu ) em xin anh chị và các bạn cho e ý kiến về kết quả xn của em.có thể yên tâm loại bỏ H ra khỏi đầu để làm việc chưa ạ.và xin anh chị cho e biết thêm là hiện nay pp xn nào là có thể khẳng định kết quả sau 6 - 8 tuần kể từ ngày có nguy cơ ạ.để nếu pp xn trên địa phương em ko khả thi e sẽ cố gắng để xuống hà nội làm những xn hiện đại được ko ạ.em chân thành cảm ơn và mong góp ý của anh chị và mọi người.

Nguyen Ha
04-08-2013, 12:33
Em có hành vi quan hệ không an toàn.bị rách bao cao su trong lúc quan hệ.em đã đi xét nghiệm theo khuyến cáo thời điểm 4 tuần ( Âm tính ) . 6 tuần ( Âm tính ) bằng phương pháp test nhanh determine ở bệnh viện da liễu trên em. ( vì em ở tỉnh xa hà nội nên ko có những pp xn hiện đại - trên em chỉ test nhanh determine là chủ yếu ) em xin anh chị và các bạn cho e ý kiến về kết quả xn của em.có thể yên tâm loại bỏ H ra khỏi đầu để làm việc chưa ạ.và xin anh chị cho e biết thêm là hiện nay pp xn nào là có thể khẳng định kết quả sau 6 - 8 tuần kể từ ngày có nguy cơ ạ.để nếu pp xn trên địa phương em ko khả thi e sẽ cố gắng để xuống hà nội làm những xn hiện đại được ko ạ.em chân thành cảm ơn và mong góp ý của anh chị và mọi người.

Kết quả 4 tuần, 6tuần âm tình của bạn rất khả quan. Bạn chờ 12tuần đi xn theo khuyến cáo.

Namnguyensl90
04-08-2013, 12:41
Em xin cảm ơn chị đã tư vấn cho e.vậy 8 tuần e đi xn tiếp thì đã có thể yên tâm chưa chị.và cho e xin hỏi thêm là e theo dõi diễn đàn thấy nhiều bạn nói là pp test nhanh determine rất nhạy.chi có dương tính giả chứ ko có âm tính giả.điều đấy đúng ko ạ.

mong cống hiến
04-08-2013, 12:43
Về cơ bản mà khẳng định kết quả của bạn đã rất an toàn. Determine là một phương pháp TEST nhanh áp dụng phổ thông, nhược điểm của nó là cho + giả, còn nếu cho - thì đó là điều đáng mừng. Làm một cái XN ở tuần 12 theo khuyến cáo của WHO

Tuanmecsedec
04-08-2013, 14:01
Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần yên tâm được 100% (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-yen-tam-duoc-100-Dr-HHH-MD)

Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

dragon
04-08-2013, 15:06
chờ 12 tuần xét nghiệm lại là chính xác nhất

Namnguyensl90
04-08-2013, 16:26
Cảm ơn anh chị đã tư vấn.e sẽ cố gắng đợi đủ 12 tuần để đi xn 1 lần nữa để có thể hoàn toàn thoải mái và yên tâm.e chân thành cảm ơn anh chị

Namnguyensl90
06-08-2013, 11:55
Hôm nay e có đi xét nghiệm tự nguyện ở bệnh viện da liễu trên e.sau khi có quan hệ ko an toàn được 7 tuần.e ngồi đợi tầm 1h thì có kết quả.nhưng không có văn bản gì cả.chỉ có bác sĩ xét nghiệm và bác sĩ tư vấn thông báo với em là " xn của cháu không có phản ứng gì - âm tính yên tâm nhé.từ giờ quan hệ phải cẩn thận " e mới hỏi là cháu ko được trả giấy kết quả xn ạ thì các bác ấy bảo là kết quả xn này bệnh viện giữ.đây là quy định của nhà nước của bộ y tế.cháu yên tâm kết quả của cháu là âm tính ko có vấn đề gì :( e xin hỏi các anh chị như thế có đúng ko ạ đấy có đúng là quy định của nhà nước ko ạ.ko đưa giấy kết quả xn mà chi thông báo tư vấn kết quả trực tiếp ấy.hay là e bị sao nên họ mới ko giả giấy kết quả xn để e xem ạ :( e lo quá.mong a chị trả lời giúp e

Namnguyensl90
06-08-2013, 11:58
Đây là xét nghiệm tự nguyện miễn phí hoàn toàn các anh chị ạ.và e cũng muốn biết là xn tự nguyện miễn phí của nhà nước là phương pháp xn gì ạ

Tuanmecsedec
06-08-2013, 12:37
Đây là xét nghiệm tự nguyện miễn phí hoàn toàn các anh chị ạ.và e cũng muốn biết là xn tự nguyện miễn phí của nhà nước là phương pháp xn gì ạ

Xét nghiệm tự nguyện miễn phí cho cộng đồng là chương trình của Phòng chống HIV/AIDS của quốc gia : CHÍNH XÁC + BẢO MẬT + MIỄN PHÍ

Kết quả khi âm tính chỉ được báo bằng miệng.Bạn yên tâm không cần lo lắng điều này.

Namnguyensl90
06-08-2013, 12:48
Em cảm ơn anh.như vậy là vì lý do bảo mật nên họ ko đưa giấy báo kết quả cho mình đúng ko ạ.kết quả của Xn hiv tự nguyện miễn phí của nhà nước hoàn toàn có thể tin tưởng được đúng ko ạ

Tuanmecsedec
06-08-2013, 14:56
Em cảm ơn anh.như vậy là vì lý do bảo mật nên họ ko đưa giấy báo kết quả cho mình đúng ko ạ.kết quả của Xn hiv tự nguyện miễn phí của nhà nước hoàn toàn có thể tin tưởng được đúng ko ạ

Kết quả tin tưởng chứ.Việc kết quả âm tính chỉ báo miệng ở phòng xét nghiệm tự nguyện cộng đồng là vậy.

fan2013
06-08-2013, 15:15
Cho dù qh ko an toàn 7 tuần âm tính là an toàn chưa anh

Namnguyensl90
06-08-2013, 17:43
Em cảm ơn anh chọ đã tư vấn cho em.nghe mọi người nói là 6 tuần cơ bản đã có thể yên tâm làm e thấy tự tin lên rất nhiều.gần như đã đi đc 70% quãng đường rồi.còn 1 lần 12 tuần nữa thôi.lần này mà kết quả đc như mong muốn thì e cạch đến già.ko bao giờ để phải có quãng thời gian kinh khủng như vừa qua nữa.và e sẽ tích cực khuyên bạn bè và người thân của e về sự nguy hiểm của hiv và của lối sống ko lành mạnh .dễ dãi trong quạn hệ :(

Namnguyensl90
24-08-2013, 01:09
Xin anh tuấn và chị hà cùng các anh chị có chuyên môn tư vấn giúp e.hôm nay là được 63 ngày kể từ ngày e có nguy cơ.e đã đi xn hiv tiếp và nhận kq âm tính sau 9 tuần.trước đấy 1 tuần vì lo lắng e cũng đi xn ở 8 tuần và cũng âm tính.trường hợp của e là quan hệ bị rách bcs.ah e xn bằng test nhanh determine anh chị ạ.như e đã an toàn chưa ạ.liệu % e an toàn là bao nhiêu rồi ạ :(

Nguyen Ha
24-08-2013, 01:53
Xin anh tuấn và chị hà cùng các anh chị có chuyên môn tư vấn giúp e.hôm nay là được 63 ngày kể từ ngày e có nguy cơ.e đã đi xn hiv tiếp và nhận kq âm tính sau 9 tuần.trước đấy 1 tuần vì lo lắng e cũng đi xn ở 8 tuần và cũng âm tính.trường hợp của e là quan hệ bị rách bcs.ah e xn bằng test nhanh determine anh chị ạ.như e đã an toàn chưa ạ.liệu % e an toàn là bao nhiêu rồi ạ :(

Tất cả các xn âm tính của bạn không thể thay đổi được kết quả ở tuần 12 nên bạn yên tâm chờ 12 tuần xn lại lần cuối theo khuyến cáo. Yên tâm bạn nhé 1 kết quả âm tính đang chờ bạn ở tuần 12 đấy.

Tuanmecsedec
24-08-2013, 07:02

Như lúc đầu mọi người đã nói,kết quả âm tính lúc đầu của bạn đã là một tín hiệu khả quan rất cao để đến điểm đích an toàn của tuần 12.

Namnguyensl90
14-09-2013, 20:59
Hôm nay là được 81 ngày từ ngày có nguy cơ.e vì sốt ruột nên đã đi xn test nhanh determine kết quả âm tính.e đã xn 4 tuần 6 tuần 8 tuần 11 tuần 4 ngày đều bằng pp test nhanh đều âm tính.kết quả của e đã an toàn chưa ạ.trong thời gian chờ xn e có uống thực phẩm chức năng của heabilife và amway.liệu có ảnh hưởng đến kq xn ko ạ.xin a tuấn,chị hà cùng các bạn có chuyên môn tham vấn giúp e.12 tuần thì tính là 84 ngày hay là 90 ngày ạ.e xn chưa đủ 12 tuần đã có thể yên tâm bao nhiêu % r ạ.bác sĩ xn thấy e đi xn nhiều hnay bảo với e là phải 5 6 tháng mới chắc chắn đc.làm e đợi bao lâu để đi xn lại thêm lo lắng.mong anh chị và các bạn tham vấn giúp e xem e đã đi đến đích chưa ạ :(

Tuanmecsedec
14-09-2013, 22:11
Hôm nay là được 81 ngày từ ngày có nguy cơ.e vì sốt ruột nên đã đi xn test nhanh determine kết quả âm tính.e đã xn 4 tuần 6 tuần 8 tuần 11 tuần 4 ngày đều bằng pp test nhanh đều âm tính.kết quả của e đã an toàn chưa ạ.trong thời gian chờ xn e có uống thực phẩm chức năng của heabilife và amway.liệu có ảnh hưởng đến kq xn ko ạ.xin a tuấn,chị hà cùng các bạn có chuyên môn tham vấn giúp e.12 tuần thì tính là 84 ngày hay là 90 ngày ạ.e xn chưa đủ 12 tuần đã có thể yên tâm bao nhiêu % r ạ.bác sĩ xn thấy e đi xn nhiều hnay bảo với e là phải 5 6 tháng mới chắc chắn đc.làm e đợi bao lâu để đi xn lại thêm lo lắng.mong anh chị và các bạn tham vấn giúp e xem e đã đi đến đích chưa ạ :(

Bạn yên tâm đi.

Namnguyensl90
14-09-2013, 22:43
81 ngày có thể như 12 tuần ko anh :( kết quả sau 81 ngày là e đã an toàn chưa anh

Tuanmecsedec
14-09-2013, 22:44
81 ngày có thể như 12 tuần ko anh :( kết quả sau 81 ngày là e đã an toàn chưa anh

Yên tâm an toàn rồi.

Namnguyensl90
24-01-2014, 11:38
Chào các a chị trong diễn đàn.thời gian qua thật sự là khó khăn với cá nhân e.sống như 1 ng tự kỷ và chỉ bt vùi đầu vào việc làm.bạn bè gọi đi chơi mà e luôn có cái mặc cảm như mình đã bị H vậy :( e cũng chả để ý là đã bao lâu kể từ ngày có nguy cơ nữa.hôm nay e đưa bạn đi khám da liễu ở bệnh viên da liễu trên e.nhìn cái phòng xét ngiệm làm e lại sợ hãi.e đánh liều vào làm 1 cái xn sau nguy cơ chắc khoảng 7 tháng r.và rất vui mừng khi nhận kq âm tính bằng pp test nhanh determine.e cũng làm xn tất cả các bệnh tình dục khác đều âm tính.a chị có thể cho e bt là Hiv và các bệnh như giang mai.mào gà v.v.v âm tính sau 7 tháng và ko có nguy cơ mới thì đã chắc chắn là an toàn chưa ạ.vì e cũng đọc 1 số bài nói là bệnh xã hội phải 1 năm mới chắc :( hnay e nhận kết quả vừa vui vừa buồn.vui vì có thể mình đã an toàn.buồn vì thời gian qua do lo sợ mà đã đánh mất bao nhiêu cơ hội cũng như mối quan hệ :(

Tuanmecsedec
24-01-2014, 11:53
Chào các a chị trong diễn đàn.thời gian qua thật sự là khó khăn với cá nhân e.sống như 1 ng tự kỷ và chỉ bt vùi đầu vào việc làm.bạn bè gọi đi chơi mà e luôn có cái mặc cảm như mình đã bị H vậy :( e cũng chả để ý là đã bao lâu kể từ ngày có nguy cơ nữa.hôm nay e đưa bạn đi khám da liễu ở bệnh viên da liễu trên e.nhìn cái phòng xét ngiệm làm e lại sợ hãi.e đánh liều vào làm 1 cái xn sau nguy cơ chắc khoảng 7 tháng r.và rất vui mừng khi nhận kq âm tính bằng pp test nhanh determine.e cũng làm xn tất cả các bệnh tình dục khác đều âm tính.a chị có thể cho e bt là Hiv và các bệnh như giang mai.mào gà v.v.v âm tính sau 7 tháng và ko có nguy cơ mới thì đã chắc chắn là an toàn chưa ạ.vì e cũng đọc 1 số bài nói là bệnh xã hội phải 1 năm mới chắc :( hnay e nhận kết quả vừa vui vừa buồn.vui vì có thể mình đã an toàn.buồn vì thời gian qua do lo sợ mà đã đánh mất bao nhiêu cơ hội cũng như mối quan hệ :(

Chúc mừng bạn,kết quả này cho thấy bạn đã an toàn trên cả an toàn cho dù thực sự có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
24-01-2014, 11:53
Ui chao, xn sau nguy cơ chắc khoảng 7 tháng = kq âm tính bằng pp test nhanh determine. Thì còn gì bằng, an toàn trên đỉnh Olymbia rùi bạn ơi

dragon
24-01-2014, 12:05
7 tháng là quá an toàn rồi bạn ơi, hãy sống tốt sau này nhé

Charles
24-01-2014, 12:07

Đọc được dòng này mà mừng quá, không tìm được lời nào hay hơn để chúc mừng bạn nữa.