PDA

View Full Version : Xét nghiệm ở 21 Trung Liệt có tin cậy không

meotamthe
04-08-2013, 22:11
Cho em hỏi là em xn ở Viện VSPD Quân đội 21 Trung Liệt có tin cậy không ạ.Em xn Combo sau 1 tháng,test nhanh Determine 1/2 lúc 3 và 4 tháng.Bác sĩ nói em không sao rồi,sống lành mạnh vì không có nhiều cơ hội làm lại đâu.Mọi người tư vấn giùm trường hợp của em đã an toàn 100% chưa ạ.Bệnh viện này có tin cậy k mọi người

Tuanmecsedec
04-08-2013, 22:13
Cho em hỏi là em xn ở Viện VSPD Quân đội 21 Trung Liệt có tin cậy không ạ.Em xn Combo sau 1 tháng,test nhanh Determine 1/2 lúc 3 và 4 tháng.Bác sĩ nói em không sao rồi,sống lành mạnh vì không có nhiều cơ hội làm lại đâu.Mọi người tư vấn giùm trường hợp của em đã an toàn 100% chưa ạ.Bệnh viện này có tin cậy k mọi người

Những kết quả này cho thấy bạn hoàn toan an toan.Bạn tìm hiểu thêm chính box này.

meotamthe
04-08-2013, 22:18
Anh ơi nhưng sao em còn nhiều triệu chứng quá,cứ có cảm giác virut đang bò trong người ấy,mỗi lần như vậy em đều vào đọc diễn đàn,đọc xong thấy an tâm vài ngày lại trở lại

Nguyen Ha
04-08-2013, 22:26
Anh ơi nhưng sao em còn nhiều triệu chứng quá,cứ có cảm giác virut đang bò trong người ấy,mỗi lần như vậy em đều vào đọc diễn đàn,đọc xong thấy an tâm vài ngày lại trở lại

Bạn yên tâm 100% với kết quả xn của bạn. Còn các triệu chứng kia bạn xả stress đi sẽ hết.

Tuanmecsedec
04-08-2013, 22:27

Vi rút bạn tưởng là con gì bò không người :D.Kết quả vậy của bạn an toàn rồi.

meotamthe
04-08-2013, 22:31
Không phải anh Tuanmecsedec ơi,lâu lâu cái ý nghĩ mình có nguy cơ lây HIV nên cứ suy nghĩ,có khi nào mình xn AT nhưng thực sự mình đã nhiễm,rồi nhìn vào cơ thể tay chân có khi nào virut nó đang tồn tại trong người hay không,hôm nay chắc cũng gần 6 tháng,sáng nay em có mail cho anh BS để hỏi thêm về bệnh Sùi mào gà,anh BS đó nói gần 6 tháng mà k mọc mụn gì thì k mắc SMG,BS đó nói có chính xác k anh

Nguyen Ha
04-08-2013, 22:36
Không phải anh Tuanmecsedec ơi,lâu lâu cái ý nghĩ mình có nguy cơ lây HIV nên cứ suy nghĩ,có khi nào mình xn AT nhưng thực sự mình đã nhiễm,rồi nhìn vào cơ thể tay chân có khi nào virut nó đang tồn tại trong người hay không,hôm nay chắc cũng gần 6 tháng,sáng nay em có mail cho anh BS để hỏi thêm về bệnh Sùi mào gà,anh BS đó nói gần 6 tháng mà k mọc mụn gì thì k mắc SMG,BS đó nói có chính xác k anh

Bạn ám ảnh nặng quá rồi. Yên tâm đi đừng nghĩ linh tinh nữa ko tốt cho thần kinh đâu bạn ạ. VÀ TIN lời của BS nữa.

meotamthe
04-08-2013, 22:43
Tại lần đầu em ngu dại đã QH với GMD..em cũng ý thức là phải dùng BCS nhưng do lần đầu với lại đang lâng lâng nên không để ý BCS có bị rách không,em có gọi điện cho GMD hỏi thì cô đó nói là cô ấy không bị gì và còn chồng con cô ấy nữa,thỉnh thoảng em lại bị ám ảnh không tập trung làm việc dc

khongthenao
04-08-2013, 22:52
Chúc mừng bác đã an toàn , e còn đg trong t.g chờ xn đây , stress hơn bác nhiều may có đd này chia se cung đỡ đi phần nào .

dragon
05-08-2013, 04:19
yên tâm đi, không sao đâu

Nguyen Ha
05-08-2013, 05:30
Tại lần đầu em ngu dại đã QH với GMD..em cũng ý thức là phải dùng BCS nhưng do lần đầu với lại đang lâng lâng nên không để ý BCS có bị rách không,em có gọi điện cho GMD hỏi thì cô đó nói là cô ấy không bị gì và còn chồng con cô ấy nữa,thỉnh thoảng em lại bị ám ảnh không tập trung làm việc dc

Tập trung làm việc đi, bạn thoát khỏi nguy hiểm rồi nhớ sống lành mạnh nhé.
Chúc sk!

Tuanmecsedec
05-08-2013, 07:31

Xét nghiệm âm tính là âm tính làm gì có chuyện nhiễm mà xét nghiệm âm tính.Những gì Bác Sĩ nói là chính xác rồi,nếu bạn bị sùi mào gà thì 6 tháng đã mọc mào gà rồi.

dragon
05-08-2013, 08:13
bạn này tưởng tượng virus như là con kiến vậy, nó bò trong người, :D

meotamthe
05-08-2013, 09:30
Xét nghiệm âm tính là âm tính làm gì có chuyện nhiễm mà xét nghiệm âm tính.Những gì Bác Sĩ nói là chính xác rồi,nếu bạn bị sùi mào gà thì 6 tháng đã mọc mào gà rồi.
Em đọc thấy tài liệu trên diễn đàn thấy ghi vầy mà anh:"Kết quả xn Âm tính có 2 trường hợp 1 là không nhiễm 2 là đang trong thời kì cửa sổ,thời gian cửa sổ là từ 3-6 tháng"

dragon
05-08-2013, 09:38
cái đó a Tuấn nói nhiều lần rồi mà, nếu nguy cơ bình thường thi 3 tháng là cx 100%, nếu dùng PEP thì xét nghiệm 3 tháng và 6 tháng,

meotamthe
05-08-2013, 09:59
cái đó a Tuấn nói nhiều lần rồi mà, nếu nguy cơ bình thường thi 3 tháng là cx 100%, nếu dùng PEP thì xét nghiệm 3 tháng và 6 tháng,
Tui cũng có đọc nhưng sợ mình thuộc trường hợp hi hữu..thấy ghi tỉ lệ là 1/10.000.Nghĩa là cứ 10.000 người thì có 1 người bị hả bạn

dragon
05-08-2013, 10:03
ông stress nặng rồi đó, cứ thoải mái chút đi

meotamthe
05-08-2013, 10:12
Tại tui có ng yêu rồi nên lo thôi,lở có chuyện gì chắc bóp cà chết cho rồi,1 lần ngu dại mà hậu quả khó lường,không biết có còn cơ hội sửa sai k đây..haizzz

CrisM
05-08-2013, 10:28
Mọi người đã chia sẻ thế mà bạn vẫn còn lăn tăn. Bạn yên tâm, bạn có cơ hội để sửa sai rồi đây, chung thuỷ với người yêu nhé

meotamthe
05-08-2013, 10:33
Mọi người đã chia sẻ thế mà bạn vẫn còn lăn tăn. Bạn yên tâm, bạn có cơ hội để sửa sai rồi đây, chung thuỷ với người yêu nhé
Bạn cho hỏi mình xn 3 lần như vậy đã yên tâm 100% chưa,có khi nào có sai sót gì trong xn hay chưa đủ kháng thể k bạn,mình còn lo quá

Nguyen Ha
05-08-2013, 11:50
Bạn cho hỏi mình xn 3 lần như vậy đã yên tâm 100% chưa,có khi nào có sai sót gì trong xn hay chưa đủ kháng thể k bạn,mình còn lo quá

Yên tâm 100% rồi. Cơ thể nếu bị hiv xâm nhập chỉ cần 4-8 tuần là sản xuất ra đủ lượng kháng thể để các phương pháp xn hiện nay có thể phát hiện được.

meotamthe
09-08-2013, 18:32
Mọi người cho em hỏi em xn sau 4 tháng thì đã yên tâm hoàn toàn chưa..em có cần phải xn lại không..sao thấy lo quá không thể quên dc ám ảnh

ntqn1992
09-08-2013, 18:56
An tâm rồi bạn.không cần XN nữa, bây h xã stress là đc rồi đó, chúc mừng bạn.

Hyvong88
10-08-2013, 11:13
Đọc bài của bạn này mà cười đau hết cả bụng.=)))))...