PDA

View Full Version : Mong Anh chị tư vấn, vết thương đã đóng vẩy tiếp xúc máu

Hoangmang139
17-02-2014, 16:59
Em bị 1 vết thương đã đóng vẩy,nhưng Ấn vào vẫn thấy đau Em bị máu của người nhiễm HIV dính vào vết thương đó. Hỏi em có nguy cơ lây nhiễm không ạ

songchungvoi_HIV
17-02-2014, 17:00
Em bị 1 vết thương đã đóng vẩy,nhưng Ấn vào vẫn thấy đau Em bị máu của người nhiễm HIV dính vào vết thương đó. Hỏi em có nguy cơ lây nhiễm không ạ
Vết thương có vẫy là vết thương an toàn bạn àh, giống như nhà bạn vậy, có cửa và khóa thì an toàn, vết thương cũng vậy, vẫy làm nhiệm vụ che chắn và bảo vệ sự tấn công của vi khuẩn xâm nhập trong đó có cả HIV

♥NS♥
17-02-2014, 17:03

H ko có tự mở vảy vết thương của bạn ra để xâm nhập đâu,bạn ko cần lo lắng

Tuanmecsedec
17-02-2014, 17:49

Vết thương đã đóng vẩy thì đồng nghĩa như nhà đã đóng cửa không cho kẻ trộm vào.Vì vậy bạn không có nguy cơ.

Trinhhieu90
31-01-2016, 13:22
Vết thương đã đóng vẩy thì đồng nghĩa như nhà đã đóng cửa không cho kẻ trộm vào.Vì vậy bạn không có nguy cơ.

BQT xóa vì hỏi trong topic thành viên khác.