PDA

View Full Version : Em Có Phải Dùng Pep không ah

nhu_1_con_gio
05-08-2013, 19:47
Em Có Mấy Vết Thương Nhỏ vì bị muỗi đốt và em đã gãi chảy máu Trên cánh tay Gần Nhau ...được gần 2 tiếng vẫn thấy đỏ đỏ của máu nhưng sờ vào không thấy có máu chỉ có tí dịch nước . tự nhiên em bị 1 người hiv cùng làng vỗ vào chỗ đó , vì lúc nc người đó cứ bóp mụn trên mặt . nhưng vô tình đùa nhau lại vỗ vào chỗ đã chảy máu của em . e không biết thế nào nữa . liệu e có phải đi xn không . mọi người + anh tuấn tư vấn giúp

mong cống hiến
05-08-2013, 20:41
bóp mụn là dùng mấy đầu ngón tay để bóp. vỗ là trúng vào lòng bàn tay. Lây kiểu này là một tuyệt chiêu chỉ có những đạo diễn khéo tưởng tượng mới dám bấm máy. Một ý tưởng của thể loại siêu tưởng mà chỉ có siêu nhân mới nghĩ ra....

ntqn1992
05-08-2013, 20:44
H không dễ lây như vậy đâu bạn à.

nhu_1_con_gio
05-08-2013, 22:37
bóp mụn là dùng mấy đầu ngón tay để bóp. vỗ là trúng vào lòng bàn tay. Lây kiểu này là một tuyệt chiêu chỉ có những đạo diễn khéo tưởng tượng mới dám bấm máy. Một ý tưởng của thể loại siêu tưởng mà chỉ có siêu nhân mới nghĩ ra....

Diễn Đàn Tư Vấn Kiểu Này Uh :( Nói Thật Sự Việc Để Nhận Được Lời Tư Vấn Đúng Nhất . Tưởng Tượng Thì Chuyên Gia Tư Vấn sai . Khác gì Tự Mình Hại Mình .Vỗ Thế Nào Để Trúng Được Giữa Lòng Bàn Tay Có Bạn Đang Tưởng Tượng Ý... Tư Vấn Kiểu Ý Thì Thôi Không Hỏi Nữa

Nguyen Ha
05-08-2013, 23:31
Em Có Mấy Vết Thương Nhỏ vì bị muỗi đốt và em đã gãi chảy máu Trên cánh tay Gần Nhau ...được gần 2 tiếng vẫn thấy đỏ đỏ của máu nhưng sờ vào không thấy có máu chỉ có tí dịch nước . tự nhiên em bị 1 người hiv cùng làng vỗ vào chỗ đó , vì lúc nc người đó cứ bóp mụn trên mặt . nhưng vô tình đùa nhau lại vỗ vào chỗ đã chảy máu của em . e không biết thế nào nữa . liệu e có phải đi xn không . mọi người + anh tuấn tư vấn giúp

Theo như lời bạn kể thì bạn không có nguy cơ, KHÔNG phải đi xn vì:
1, mụn là vết thương ngoài da ko đủ sâu và rộng tới dòng máu để có thể lây nhiễm bệnh được.
2, tay người kia ko chảy máu thì làm gì có HIV để truyền bệnh.
Trường hợp của bạn HOÀN TOÀN yên tâm.

nhu_1_con_gio
06-08-2013, 06:41
Tay Người Kia Có Ít Có Nhiều Nhưng Có Máu. Chị Tin Lời Em Nói Chứ

Tuanmecsedec
06-08-2013, 07:07
Trường hợp của bạn không sao đâu yên tâm.

nhu_1_con_gio
06-08-2013, 12:10
Anh Tuấn Mẹc Sê Đéc . . . A Có Bớt Chút Thời Gian Thể Phân Tích Hộ Em Không . Chứ Nói Thế Em Không Yên Tâm , Vì Anh Cũng Chỉ Nghe Em Nói , Anh Chưa Thấy Sự Việc Lúc Đó . Tối Nay Em Định Đi Mua Pep.. :( Vì E Thấy Người Kia Ngứa Cứ Gãi Suốt Ngày , nhìn chỗ nào cũng đỏ đỏ vì người nay bị 2 năm rồi . chỗ em gãi cũng chảy máu hình tròn loét ra . nhưng được gần 2 tiếng thì người kia vỗ vào , máu đã Hơi khô , nhìn vẫn đỏ đỏ như chưa đóng vảy vẫn còn nước dịch .lúc vỗ vào lại còn giữ 1 lúc , e bảo bỏ ra thì mới bỏ ... :(

Tuanmecsedec
06-08-2013, 15:04
Anh Tuấn Mẹc Sê Đéc . . . A Có Bớt Chút Thời Gian Thể Phân Tích Hộ Em Không . Chứ Nói Thế Em Không Yên Tâm , Vì Anh Cũng Chỉ Nghe Em Nói , Anh Chưa Thấy Sự Việc Lúc Đó . Tối Nay Em Định Đi Mua Pep.. :( Vì E Thấy Người Kia Ngứa Cứ Gãi Suốt Ngày , nhìn chỗ nào cũng đỏ đỏ vì người nay bị 2 năm rồi . chỗ em gãi cũng chảy máu hình tròn loét ra . nhưng được gần 2 tiếng thì người kia vỗ vào , máu đã Hơi khô , nhìn vẫn đỏ đỏ như chưa đóng vảy vẫn còn nước dịch .lúc vỗ vào lại còn giữ 1 lúc , e bảo bỏ ra thì mới bỏ ... :(

Lớp da chúng ta có lớp biểu bì,niêm mạc bảo vệ rất tinh tuế,khi bị trầy xướt tít tắc nó sẽ tự động bảo vệ (đóng cửa) không cho các vi khuẩn, vi vi rút xâm nhập.Vì vậy,sau 2 giờ vết xướt bạn đã đóng cửa,dù bạn có cảm giác còn rát hay đau.Trường hợp bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Việc bạn muốn dùng là tùy nơi bạn.

nhu_1_con_gio
06-08-2013, 17:57
Lớp da chúng ta có lớp biểu bì,niêm mạc bảo vệ rất tinh tuế,khi bị trầy xướt tít tắc nó sẽ tự động bảo vệ (đóng cửa) không cho các vi khuẩn, vi vi rút xâm nhập.Vì vậy,sau 2 giờ vết xướt bạn đã đóng cửa,dù bạn có cảm giác còn rát hay đau.Trường hợp bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.Việc bạn muốn dùng là tùy nơi bạn.

Tức Là Em Vẫn Có Nguy Cơ uh . Mà Anh Khuyên Uống Hay Không Là Tùy Em . Tại sao Đóng Niêm Mạc . Chỉ Có Gần 2 Tiếng Thôi Mà Mình Tì Mạnh Vào Vẫn Ra Máu Với Nước Dịch Là Sao hả Anh

khonggiamnua
06-08-2013, 18:18
Hình như bạn không hiểu những gì mọi người nói với bạn.Thời gian 2 tiếng là vết thương đã đóng niêm mạc rồi.Nếu bạn muốn nhìn thấy hãy láy kính hiển vi mà nhìn.Còn việc bạn bóp vào không ra máu mới là lạ

Vết thương đã đóng niêm mạc thì virus không xâm nhập vào được

nhu_1_con_gio
06-08-2013, 19:42
Chị Nguyên Hà ... Tại Em Thấy Người Đó Cứ Gãi Gãi Hết Trên Người Chỗ Này Chỗ Nọ ... Chỗ Nào E Thấy Người Ta Gãi Cũng Thấy Chảy Máu Máu .Vì Vậy Máu Chắc Chắn Dính Ở Tay... Rồi Vô Tình vỗ Vào chỗ vết thương chưa lành ở tay em , Mà Tay E cách đó 2 tiếng cũng bị côn trùng cắn ... e gãi cũng bị chảy máu nhưng e chả biết khô chưa . nhưng vẫn còn nước dịch , 1 vết loét tròn sờ qua thì không có máu nhưng vẫn đỏ đỏ . e chả biết trong thời gian 2 tiếng e có gãi làm nó chảy máu không . :( Suy Sụp Quá

Nguyen Ha
07-08-2013, 04:40
Anh Tuấn đã phân tích cho bạn ở trên rồi đó, ko sao đâu. Hơn nữa vết côn trùng đốt mà bạn gãi ko đủ rộng và sâu tới dòng máu để có thể lây truyền HIV được.

nhu_1_con_gio
07-08-2013, 06:49
Thế Tại Sao Vết Thương Do Côn Trùng Đốt Đó Em Gãi Vẫn Chảy Máu ... nó loét thằng hình tròn .gần 2 tiếng như vẫn còn nhiều nước dịch

mottraitim
07-08-2013, 07:30
Thế Tại Sao Vết Thương Do Côn Trùng Đốt Đó Em Gãi Vẫn Chảy Máu ... Và Đóng Vảy Hả Chị
Mọi người bảo cháu không sao đâu là cháu yên tâm đi...cháu phải tin tưởng vào kinh nghiệm của moi người chứ!!!đừng quá lo lắng nhiều thế..stress đấy!

nhu_1_con_gio
07-08-2013, 08:19
Nhưng Còn Rất NHiều Nước Dịch Ở Xung Quanh , Vết Thương Nên Em Mới Lo. Em Định MUa Pep Chả Sắp Hết thời Gian . E muốn Hỏi Chuyên gia xem có nên không . vì em đọc ở mấy toppic pep... rất hại :(

Nguyen Ha
07-08-2013, 10:02
Nhưng Còn Rất NHiều Nước Dịch Ở Xung Quanh , Vết Thương Nên Em Mới Lo. Em Định MUa Pep Chả Sắp Hết thời Gian . E muốn Hỏi Chuyên gia xem có nên không . vì em đọc ở mấy toppic pep... rất hại :(

trường hợp của bạn ko cần dùng pep

nhu_1_con_gio
07-08-2013, 11:34
Vâng em cảm ơn chị hà ... E Ko Kỳ Thị Đâu . Nhưng Máu Của Người Hiv dính vào viết thương còn đỏ đỏ vẫn còn dịch nước mà lại không việc gì hả chị . e thấy không hợp lý lắm :(

SoRoi
07-08-2013, 11:42
Vâng em cảm ơn chị hà ... E Ko Kỳ Thị Đâu . Nhưng Máu Của Người Hiv dính vào viết thương còn đỏ đỏ vẫn còn dịch nước mà lại không việc gì hả chị . e thấy không hợp lý lắm :(
Đơn giản là thế này,virus HIV cực kì yếu,nó sẽ mất khả năng lây nhiễm khi ra ngoài môi trường,và HIV không lây nhiễm khi ở ngoài vật chủ + các điều kiện để lây nhiễm là máu của người có H phải đang chảy tiếp xúc trực tiếp với vết thương phải đủ rộng và sâu và đang chảy máu mới có nguy cơ xây ra lây nhiễm.

nhu_1_con_gio
07-08-2013, 19:37
Em Không Hoang Tưởng Đâu . Nhưng E Sợ Máu Trên Tay Còn Tươi . Vì Lúc Nào Người Này Cũng Gãi NGười Ta bị 2 năm rồi . em thấy chỗ người ta cũng chảy máu . lúc nc người ta gãi chảy cả máu tay lên tục . rồi vô tình đùa vỗ vào vết thương em . còn vết thương của em vẫn còn màu của máu . không biết khô chưa :((

SoRoi
08-08-2013, 00:02
Em Không Hoang Tưởng Đâu . Nhưng E Sợ Máu Trên Tay Còn Tươi . Vì Lúc Nào Người Này Cũng Gãi NGười Ta bị 2 năm rồi . em thấy chỗ người ta cũng chảy máu . lúc nc người ta gãi chảy cả máu tay lên tục . rồi vô tình đùa vỗ vào vết thương em . còn vết thương của em vẫn còn màu của máu . không biết khô chưa :((
Bạn không có nguy cơ đâu,1 là máu của người kia quá ít để có thể lây nhiễm,2 là máu đó đã ra ngoài môi trường nên virus HIV sẽ mất khả năng lây,3 là vết thương của bạn chỉ là ngoài da,chưa đủ rộng và chưa đủ sâu để có thể lây nhiễm.

nhu_1_con_gio
08-08-2013, 07:47
Rộng Là Khoảng Bao Nhiêu ... sâu hay không e cũng không biết . nhưng thấy có máu anh ạ . em có 2 vết thương lúc đó ... 1 vết 2 khoảng mm . và 1 vết khoảng 4 mm .sâu hay không thì e không biết . anh tuấn và chị hà mọi người tư vấn giúp em xem ... e bắt đầu thấy lo quá

Nguyen Ha
08-08-2013, 08:37
Rộng Là Khoảng Bao Nhiêu ... sâu hay không e cũng không biết . nhưng thấy có máu anh ạ . em có 2 vết thương lúc đó ... 1 vết 2 khoảng mm . và 1 vết khoảng 4 mm .sâu hay không thì e không biết . anh tuấn và chị hà mọi người tư vấn giúp em xem ... e bắt đầu thấy lo quá

Vết thương ngoài da không làm lây truyền HIV được vì đặc tính của da là làm lành ngay tức khắc từ trong ra ngoài.
Bạn phải có vết thương hở đang chảy máu bị người có H cũng có vết thương hở đang chảy máu chạm trực tiếp vào thì mới có nguy cơ.
Bạn yên tâm rằng trường hợp của bạn không sao.

nhu_1_con_gio
08-08-2013, 13:22
vâng vết thương em cũng hở . em bị con gì cắn thì em không biết từ trước hôm đó 1 hôm . nhưng vết thương đóng vảy rồi . em thấy ngứa em cạy ra và chảy máu . em cung không biết thời gian là bao lâu thì gặp người đó và nc nhưng em nghĩ từ lúc em cạy vảy chưa được 2 tiếng thì em gặp người đo . lúc nói chuyện người đó cứ gãi liên tục.. e thấy mấy chỗ người đó gãi trên người có chảy máu và vô tình vỗ thẳng vào tay em . vết thương của em khoảng 4mm vẫn đỏ đỏ tươi màu của máu nhưng em sơ nhẹ qua thì không thấy máu . e chỉ sợ tay người kia máu vẫn tươi dính vào ... vỗ rất lâu . em bảo bỏ ra mới bỏ ...chị hà ạ :(

Nguyen Ha
08-08-2013, 13:43
Theo như lời bạn miêu tả thì bạn ko có nguy cơ. Vết thương do côn trùng cắn rồi bạn gãi là vết thương ngoài da không đủ sâu tới dòng máu. Hơn nữa trong tích tắc da làm lành ngay từ trong ra ngoài nên virút ko thể xâm nhập được.
Yên tâm đi nào.

nhu_1_con_gio
08-08-2013, 15:50
Vâng .Chị Hà Ơi Em Còn Tí Thắc Mắc...
.. Thế Không Tới Dòng Máu . Mà vết thương được 1 lúc Vẫn Có Màu Máu tươi hả chị hả Chị ... Thế 4 mm có đủ rộng không ạ ... Tay Của NGười Đó Mà Có Máu Tươi Thì Khác Gì Là Chạm Trực Tiếp 2 vết Thương với nhau hả chị ... E Có Phải Đi Xét NGhiệm Lại Không Ạh

Nguyen Ha
08-08-2013, 17:28
Bên dưới da là lớp biểu bì và niêm mạc, khi bị tổn thương ngay tức khắc niêm mạc sẽ đóng lại làm lành vết thương từ trong ra ngoài, dù bạn thấy có màu máu. Hơn nữa vết tổn thương của bạn bé tí là nốt muỗi đốt rồi gãi thôi làm gì mà nghiêm trọng thế.
KHÔNG CÓ NGUY CƠ, KHÔNG CẦN XN.

nhu_1_con_gio
08-08-2013, 19:00
Em Cảm Ơn Chị Hà .E Xl . Nhưng Có 2 Vết côn trùng cắn sát Nhau mỗi vết khoảng 4mm, tuy Chảy Máu Đóng Vảy Rồi Nhưng Trước đó em Gãi Vẫn Chảy Máu . E K Có Hoang Tưởng Đâu . Nhưng Trường Hợp Nó Muốn Hại em . Vỗ Vào đấy vết đó e có nguy cơ không ạ . vì Nó vỗ nó không bỏ ra . e bảo mãi nó mới bỏ ... em nghĩ máu tươi dính trên tay khác gì là 2 vết thương trực tiếp chạm vào nhau ...

Tuanmecsedec
08-08-2013, 20:59

Topic của bạn qua trang thứ 2,chứng tỏ câu hỏi bạn cũng nhiều và câu trả lời của mọi người cũng nhiều.
Vậy bạn nhường cho mình hỏi một câu nhé.Bạn hỏi,vậy bạn có đọc câu trả lời của mọi người không?.Nếu bạn đọc,bạn có hiểu mọi người nói gì không?.

nhu_1_con_gio
08-08-2013, 21:30
Tại Còn Nhiều Cái Em Còn Chưa HIểu ... Nếu Em Mà Hiểu Thì Em Đã KHông Phải Hỏi Không Cần Anh vs chị hà Tư Vấn ...e thắc mắc nhiều chỉ muốn kể rõ sự việc 1 cách đúng nhất . để mong nhận được lời tư vấn đúng nhất thôi .Đối diện với sự sống và cái chết anh nghĩ ai cũng bt được như ai uh . Chứ Anh Nói Không Có 1 Tí Gì Là Thân Thiện Cả .Còn Em Hỏi mà diễn Đàn Không Thấy Thoải mãi ... E Không Hỏi Nữa Đâu . E Cảm Ơn vài câu trả lời của mọi người

Nguyen Ha
09-08-2013, 05:05
Tại Còn Nhiều Cái Em Còn Chưa HIểu ... Nếu Em Mà Hiểu Thì Em Đã KHông Phải Hỏi Không Cần Anh vs chị hà Tư Vấn ...e thắc mắc nhiều chỉ muốn kể rõ sự việc 1 cách đúng nhất . để mong nhận được lời tư vấn đúng nhất thôi .Đối diện với sự sống và cái chết anh nghĩ ai cũng bt được như ai uh . Chứ Anh Nói Không Có 1 Tí Gì Là Thân Thiện Cả .Còn Em Hỏi mà diễn Đàn Không Thấy Thoải mãi ... E Không Hỏi Nữa Đâu . E Cảm Ơn vài câu trả lời của mọi người

Còn chỗ nào mà bạn chưa hiểu? Mình thấy mọi thắc mắc của bạn được giải đáp cả rồi đó thôi. Bạn dành chút thời gian đọc lại rồi thắc mắc tiếp.

nhu_1_con_gio
09-08-2013, 09:24
Tại Cái Vết Thương Nó Có Chảy Máu .Đóng Thành Vảy Rồi . Rồi Em Lại Cạy Vảy Ra , Vảy Chưa Già Nên Ra Rất Nhiều Máu ( Chứ Không Đơn Giản Là Vết Muối Đốt Chị Ạh ) . Được 1 Lúc Thì Em Gặp NGười Ta .em không biết trong thời gian gần 2 tiếng e có gãi tiếp vào vết thương đó không .vì ngứa là em rất hay gãi.. em Thấy vết thương của em màu máu vẫn tươi 4mm . nhưng sờ qua không có dính máu . không biết khô chưa . Chả Lẽ Phải Đợi 3T Để Đi Xn Sao :(

cuocsongdep
09-08-2013, 09:40
Em Không Hoang Tưởng Đâu . Nhưng E Sợ Máu Trên Tay Còn Tươi . Vì Lúc Nào Người Này Cũng Gãi NGười Ta bị 2 năm rồi . em thấy chỗ người ta cũng chảy máu . lúc nc người ta gãi chảy cả máu tay lên tục . rồi vô tình đùa vỗ vào vết thương em . còn vết thương của em vẫn còn màu của máu . không biết khô chưa :(( những gì bạn kể không có nguy cơ bạn tìm hiểu thêm kiến thức về H nhé.

nhu_1_con_gio
09-08-2013, 09:57
Chị Hà Ơi Em Phải Làm Sao :( : Tại Cái Vết Thương Nó Có Chảy Máu .Đóng Thành Vảy Rồi . Rồi Em Lại Cạy Vảy Ra , Vảy Chưa Già Nên Ra Rất Nhiều Máu ( Chứ Không Đơn Giản Là Vết Muối Đốt Chị Ạh ) . Được 1 Lúc Thì Em Gặp NGười Ta .em không biết trong thời gian gần 2 tiếng e có gãi tiếp vào vết thương đó không .vì ngứa là em rất hay gãi.. em Thấy vết thương của em màu máu vẫn tươi 4mm . nhưng sờ qua không có dính máu . không biết khô chưa . Chả Lẽ Phải Đợi 3T Để Đi Xn Sao :(

Nguyen Ha
10-08-2013, 06:59
Chị Hà Ơi Em Phải Làm Sao :( : Tại Cái Vết Thương Nó Có Chảy Máu .Đóng Thành Vảy Rồi . Rồi Em Lại Cạy Vảy Ra , Vảy Chưa Già Nên Ra Rất Nhiều Máu ( Chứ Không Đơn Giản Là Vết Muối Đốt Chị Ạh ) . Được 1 Lúc Thì Em Gặp NGười Ta .em không biết trong thời gian gần 2 tiếng e có gãi tiếp vào vết thương đó không .vì ngứa là em rất hay gãi.. em Thấy vết thương của em màu máu vẫn tươi 4mm . nhưng sờ qua không có dính máu . không biết khô chưa . Chả Lẽ Phải Đợi 3T Để Đi Xn Sao :(

Vết thương đã đóng vẩy nghĩa là niêm mạc đã đóng cửa, dù em gãi chảy máu nhưng ở trong vết thương đã tự làm lành.
Em yên tâm đi trường hợp của em ko có nguy cơ.

nhu_1_con_gio
10-08-2013, 12:21
E Cảm Ơn Chị . Tay Người Đó Thì Em Nghĩ Là Có Máu . NHưng Vết Thương Của E . Thì E Cũng Không Để Ý Được Là Thế Nào :( Vì Gần Lúc Đó E Có Gãi Có Chảy Máu . Chả Biết Thời Gian Là Bao Nhiêu Thì E Gặp NGười Ta , Chả BIết Niêm Mạc Đóng Chưa . Nhưng Dù Sao E Vẫn Cảm Ơn Chị Hà Nhiều...

nhu_1_con_gio
10-08-2013, 23:06
Nay Em Gọi Tư Vấn Tổng Đài ... Người Ta Nói E Có Vết Thương Hở Là Có Nguy Cơ Kể Cả 4mm :( Không Đơn Thuần Là Vết Côn Trùng Đốt Vì Đã Gãi Nhiều lần chảy máu :(

SoRoi
10-08-2013, 23:27
Nay Em Gọi Tư Vấn Tổng Đài ... Người Ta Nói E Có Vết Thương Hở Là Có Nguy Cơ Kể Cả 4mm :( Không Đơn Thuần Là Vết Côn Trùng Đốt Vì Đã Gãi Nhiều lần chảy máu :(
Bên tổng đài chỉ có kiến thức chung chung và không chính xác nhiều,vết thưởng hở là vết thương như thế nào thì chị Hà đã giải thích cho bạn rồi,bạn cần đọc lại phần đó rồi hãy hỏi tiếp.

kijack88
10-08-2013, 23:52
Anh Tuấn là tư vấn viên, kiến thức và kinh nghiệm về căn bệnh HIV rất nhiều và đã được cấp giấy chứng nhận tham vấn, còn nhiều trường hợp khoai hơn bạn mà còn không sao, mà trường hợp của bạn không phải là hiếm. Anh Tuấn, chị Hà và mọi người đã nói bạn ko sao vì cơ sở khoa học là như thế, chứ ko phải bạn có nguy cơ mà nói bạn ko có nguy cơ để an ủi bạn cả, còn tìm hiểu kiến thức thì bạn có thể mở xem trên diễn đàn này, có đủ thông tin cả, còn việc bạn bực tức ko giải quyết vấn đề gì. Tôi nói thẳng, muốn biết có HIV ko thì chỉ có nước xét nghiệm mới biết, bạn ko tin mọi người ở đây tư vấn thì có thể vào diễn đàn khác hoặc đến bệnh viện để người khác tư vấn.

nhu_1_con_gio
11-08-2013, 12:25
E Không Tin E Hỏi anh chị trong này làm gì. tại vết thương của e khó lành quá . đi khám người ta bảo viêm da .chỉ là vết nhỏ nhưng 4-5 ngày rồi từ ngày em bị người đó vỗ vào ...bây giờ vẫn chưa lành , tuy là không chảy máu ra , nhưng máu nó không khô ... vẫn ướt ướt . lúc người ý vỗ vào tay em vết thương nó cũng vậy , nên e mới sợ . Chị hà Anh Tuấn Tư Vấn Giúp Em

mong cống hiến
12-08-2013, 21:36
Phong cách tư vấn của tui là vậy, lúc nào cũng có sự dí dỏm nhưng không phải phải là nói đùa bạn hen, tất cả đều theo kiến thức tui tích lũy được và tui cam đoan là bạn không có nguy cơ. Tui không tư vấn theo kiểu an ủi hen. Có hoặc không có nguy cơ. Tôi thích cách tư vấn này mang lại cảm giác vui và an tâm ở người được tư vấn. Và nếu có gì khiến bạn không vui thì tui cũng không thể trách bạn, giống như làm dâu trăm họ vậy. Tu vẫn vui cười.

denqua
12-08-2013, 21:55
Anh MongCongHien thông cảm đi.Đa số người mới đến với diễn đàn trong tâm trang lo sợ hoang mang nên mới vậy thôi.Diễn đàn có anh là dí dỏm nhất :angry:

mong cống hiến
12-08-2013, 21:57
Diễn Đàn Tư Vấn Kiểu Này Uh :( Nói Thật Sự Việc Để Nhận Được Lời Tư Vấn Đúng Nhất . Tưởng Tượng Thì Chuyên Gia Tư Vấn sai . Khác gì Tự Mình Hại Mình .Vỗ Thế Nào Để Trúng Được Giữa Lòng Bàn Tay Có Bạn Đang Tưởng Tượng Ý... Tư Vấn Kiểu Ý Thì Thôi Không Hỏi Nữa

Không tin thì ông bạn thử vỗ thử xem coi có chạm lòng bàn tay không và giấy trắng mực đen là ông dùng từ "vỗ" mà. Trước khi trách thì nên xem lại hen. Và tui thiết nghĩ chẳng cần gì phải tư vấn cho ông bạn cả. Phí time.