PDA

View Full Version : Em cần tư vấn về kết quả xét nghiệm mong anh Tuấn giúp em .

1331989
05-08-2013, 23:02
Em co quan he voi gmd. Khong dung bcs va em xet nghiem am tinh 4 thang. Trong 4 thang do em co day du trieu chung sau 4 tuan tu khi qh. Tieu chay 1 tuan,phat ban Do,nguoi met moi ,,dau va moi o khop rat nhieu,loet mieng va bay gio thang thu 4 roi ma nguoi van met moi va len hach o co va nach.em mong a Tuan va cac a chi tu van ho em ve ket wa 4 thang am tinh bang text nhanh da an toan chua ,, co can lam xet nghiem lai khong vi luc 3 thang em Am tinh nen qh voi vo khong dung bcs ,, thi bay gio vo e cung bi cac trieu chung nhu e . E lo so wa.Mong a Tuan tu van cho e da an toan chua co can lam xet nghiem lai khong?va em bi viem gan b man tinh va uong nhieu thuoc ha men gan va gjai doc gan thi co anh huong toi ket qua va keo dai thoi gian cua so khong.?va em khong co nguy co nao khac trong 4 thang vua qua.mong cac a chi giup e de e an tam va cho e xin loi vi dang bai khong co dau vi em viet bai qua dt.e mong a Tuan tu van giup e.

Nguyen Ha
05-08-2013, 23:57
Em co quan he voi gmd. Khong dung bcs va em xet nghiem am tinh 4 thang. Trong 4 thang do em co day du trieu chung sau 4 tuan tu khi qh. Tieu chay 1 tuan,phat ban Do,nguoi met moi ,,dau va moi o khop rat nhieu,loet mieng va bay gio thang thu 4 roi ma nguoi van met moi va len hach o co va nach.em mong a Tuan va cac a chi tu van ho em ve ket wa 4 thang am tinh bang text nhanh da an toan chua ,, co can lam xet nghiem lai khong vi luc 3 thang em Am tinh nen qh voi vo khong dung bcs ,, thi bay gio vo e cung bi cac trieu chung nhu e . E lo so wa.Mong a Tuan tu van cho e da an toan chua co can lam xet nghiem lai khong?va em bi viem gan b man tinh va uong nhieu thuoc ha men gan va gjai doc gan thi co anh huong toi ket qua va keo dai thoi gian cua so khong.?va em khong co nguy co nao khac trong 4 thang vua qua.mong cac a chi giup e de e an tam va cho e xin loi vi dang bai khong co dau vi em viet bai qua dt.e mong a Tuan tu van giup e.

Bạn chú ý khi tham gia diễn đàn phải viết chữ Việt có dấu.
Trở lại với câu hỏi của bạn, thời gian bạn xn kết quả âm tính là bạn hoàn toàn yên tâm dù bạn có nguy cơ thật sự. Bạn xả stress, hết lo lắng triệu chứng sẽ biến hết.

Nguyen Ha
06-08-2013, 00:07
Bạn uống nhiều thuốc hạ men gan và giải độc gan KHÔNG làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm và KHÔNG kéo dài thời gian cửa sổ.
Nếu bạn dùng thuốc chống phơi nhiễm thì bạn cần xn lại ở tháng thứ 6.
Nếu KHÔNG dùng thuốc phơi nhiễm thì bạn YÊN TÂM 100% VỚI KẾT QUẢ NÀY và KHÔNG PHẢI XN LẠI NỮA.

CrisM
06-08-2013, 10:50
Bạn không nhiễm hiv, yên tâm nhé

1331989
06-08-2013, 12:36
E cảm ơn A chi.Nhưng e vẫn còn lo lắng quá.Em âm tính 4 tháng bằng tetx nhanh có yên tâm không?mà giờ triệu chứng em lại nhiều hơn.phát ban đỏ nhiêu và mệt mỏi lên hạch nhiều ở cổ.Và giờ vợ em lại bị các triệu chứng như của em.Hay vì em bị Viêm Gan B và uống nhiều thuốc quá. Nên kháng thể sinh ra chậm hơn bt.nguy cơ cuối cùng của em là 4 tháng rồi.em co cần phải làm lại xét nghiệm lại không A Tuấn.Nguy cơ của em là không dùng bcs A Tuấn ah.Mong a tư vấn cho em.Em cám ơn A chi nhiều.

1331989
06-08-2013, 12:45
Kính mong anh chị tư vấn cho em đã an toàn chưa?vì nguy cơ của em cao.vợ em đang nuôi con nhỏ.vợ chồng em sợ lây cho con.Mong a chị tư vấn và A Tuấn.4 tháng âm tính bằng anti đã an toàn 100% chưa.?mà 2 vợ chồng em bị nhiều triệu chứng giống nhau vậy?.

Buonqua
06-08-2013, 13:44
Kính mong anh chị tư vấn cho em đã an toàn chưa?vì nguy cơ của em cao.vợ em đang nuôi con nhỏ.vợ chồng em sợ lây cho con.Mong a chị tư vấn và A Tuấn.4 tháng âm tính bằng anti đã an toàn 100% chưa.?mà 2 vợ chồng em bị nhiều triệu chứng giống nhau vậy?.
Chào bạn: Như mọi người đã tham vấn bạn hoàn toàn an tâm với kết quả này. Trong giai đoạn cửa sổ (nếu có nhiễm) thường không có triệu chứng để nhận biết có nhiễm hiv hay không mà cách duy nhất là phải xn sau 3 tháng từ lút tiếp xúc mầm bệnh. Các bệnh của bạn chủ yếu do tâm lý lo lắng hoặc cũng có thể là bệnh thông thường ai cũng có thể có vì vậy khuyên bạn nên khám bệnh tổng quát.

1331989
06-08-2013, 14:48
E khám rồi nhưng không bị gì.e chỉ bị viêm gan mãn tính thôi.vì các triệu chứng của e hiện tại bị rất nhiều anh ah.Va giờ vợ em lại bị như em.Tiêu chảy kéo dài,rất mệt mỏi,phát ban nhiều.đau cơ khớp nữa.Hay E bị Viêm gan b nên kháng thể chưa đủ để xn?em mong các a chị và A Tuấn tư vấn cho em. Sau 4 tháng âm tính bằng tetx nhanh đã thưc sự an toàn chưa mà Hạch và phát ban vẫn lên nhiều va rất mệt mỏi v,đau cơ khớp.kinh mong a chị hãy để ý tới trường hợp của em.Em xin cám ơn.

Tuanmecsedec
06-08-2013, 14:54
E khám rồi nhưng không bị gì.e chỉ bị viêm gan mãn tính thôi.vì các triệu chứng của e hiện tại bị rất nhiều anh ah.Va giờ vợ em lại bị như em.Tiêu chảy kéo dài,rất mệt mỏi,phát ban nhiều.đau cơ khớp nữa.Hay E bị Viêm gan b nên kháng thể chưa đủ để xn?em mong các a chị và A Tuấn tư vấn cho em. Sau 4 tháng âm tính bằng tetx nhanh đã thưc sự an toàn chưa mà Hạch và phát ban vẫn lên nhiều va rất mệt mỏi v,đau cơ khớp.kinh mong a chị hãy để ý tới trường hợp của em.Em xin cám ơn.

Mọi người đã chia sẽ ở trên cho bạn.Việc bạn bị viêm gan B thì kháng thể của vi rút nào là của vi rút đó.

Nguyen Ha
06-08-2013, 14:57

Bạn yên tâm 100% với kết quả xn này. Hết lo lắng triệu chứng sẽ hết. Chỉ có những người bị ung thư đang điều trị hóa trị xạ mới ko tìm ra kháng thể sau 4 tháng nguy cơ. Hoặc cơ thể quá yếu đang nằm trên giường bệnh( hay nói cách khác là người sắp thăng thiên) mới ko tìm ra kháng thể sau 4 tháng.

1331989
06-08-2013, 15:10
Vậy mình cứ kệ triệu chứng đúng không A Tuấn.em có cần xét nghiệm lại 6 tháng không Anh?nguy cơ của em la rất cao A ah?không dùng bcs với gmd đã bị nhiễm hiv .va bs xét nghiệm cho em bảo 6 tháng xn lại.e thì cũng an tâm nhưng sau 3 tháng em lại qh vói vợ em không dùng bcs giờ vợ em lại bị triệu chứng giống em luôn.mong A Tuấn cho em thêm lời tư vấn nữa dc không?Em cám ơn.

1331989
06-08-2013, 15:37
Tính từ nguy cơ cuối cùng của em là.1 thang 4 .âm tính hôm 1 tháng 8 bằng Anti tetx nhanh

Xinchoemmotloikhuyen
06-08-2013, 15:45
Bạn thử đi xét nghiệm các bệnh liên quan đến quan hệ tinh dục xem sao,vi cac bệnh ấy cũng gây ra các triệu chứng như banh có noi,theo anh chi thi ket quả ở 4 thang cua ban la rất an toan rồi,dù test bằng bất kì pphap nao.

Nguyen Ha
06-08-2013, 15:50
Như chúng tôi chia sẻ với bạn. Sau 4 tháng xn âm tính đã thật sự an toàn, ko phải xn lại 6 tháng nữa. Còn xn hay ko tùy bạn thôi

Xinchoemmotloikhuyen
06-08-2013, 16:22
Hjhj,chị hà đã khẳng định vậy thì ban cứ yên tâm di.trên diễn đàn này các anh chị đều có chuyên môn hết mà;)).

1331989
06-08-2013, 17:14
Dạ vâng.e cũng an tâm rồi.e chân thành cám ơn tất cả anh chị.Đây cũng là bài học đối với em.Sau này em sẽ sống tốt hơn.Thời gian qua em là khủng hoảng đối với em,nhưng e vẫn còn cơ hội làm lại cuộc đời thật may mắn.Em thật sự cám ơn.

Xinchoemmotloikhuyen
06-08-2013, 19:19
Cố gắng lên bạn nhé.đừng đến những nơi k an toàn nữa.chúng mình còn tương lai ,gia đình và nhiều dự đinh khác chưa làm.đừng vi 1 s k suy nghi mã đánh mất tất cả nhe ban,chuc ban may man

1331989
06-08-2013, 21:14
Uh. Cam ơn bạn nha.từ gjờ mình sẽ sống tốt.trc đây mình dại quá.như thế này mới biết trân trọng cs.mình cũng may mắn thật đấy.Nguy cơ cao vậy mà thoát.mình lúc nào cũng nghĩ là bị rồi ,bị rất nhiều triệu chứng đến bây giờ triệu chứng con nhiều hơn.nhưng a chị tư vấn là đã thoát nên mình yên tâm va mặc kệ triệu chứng thôi.Chúc Tất Cả Các Anh em diễn đàn mạnh khoẻ.

1331989
06-08-2013, 21:21
Uh. Cam ơn bạn nha.từ gjờ mình sẽ sống tốt.trc đây mình dại quá.như thế này mới biết trân trọng cs.mình cũng may mắn thật đấy.Nguy cơ cao vậy mà thoát.mình lúc nào cũng nghĩ là bị rồi ,bị rất nhiều triệu chứng đến bây giờ triệu chứng con nhiều hơn.nhưng a chị tư vấn là đã thoát nên mình yên tâm va mặc kệ triệu chứng thôi.Chúc Tất Cả Các Anh em diễn đàn mạnh khoẻ.

1331989
07-08-2013, 11:58
Các a chị ơi? Ko biết em đã an toàn chưa mà hnay em lại bị sốt cao và phát ban,em lo lắng quá.hay có khi nào mà xét nghiệm ko tìm ra kháng thể không các Anh va Chị ợi?giải thích giúp em với?

1331989
07-08-2013, 21:31
A Tuấn kiểm định cho em cái dấu an toàn để em an tấm làm ăn dc ko A?

namhaysongtot
07-08-2013, 21:59
Bảo thủ quá không được đâu bạn đã không sao roài thì bạn an tâm.Còn chuyện nóng sốt đâu phải lần đâu bạn bị bình thường thì ai cũng có thể bọ nóng sốt mà bạn

1331989
07-08-2013, 22:19
Chân thành cám ơn các anh các chị.e hứa từ nay sẽ sống tốt hơn.và nhất là qh với gmd nữa.

1331989
07-08-2013, 22:21
Chân thành cám ơn các anh các chị.e hứa từ nay sẽ sống tốt hơn.và nhất làko qh với gmd nữa.

khongthenao
08-08-2013, 00:32
Chúc mưng bạn đã AT , t.gian trước Bạn co bi tức ngực khó thở k , hic mình bị 1 nốt phat ban trên tay , ngoài ra thì chưa co dấu hiệu j mấy

Xinchoemmotloikhuyen
08-08-2013, 09:14
Theo minh thi ban thử di xn các bệnh lây qua đường tình dục xem sao ,vì các bệnh đó cũng có triệu chứng tương tự bạn a.theo CDC chỉ co 1 /10000 trường hợp mơi âm tinh ở 3 tháng mà dt ở 6thangs thôi,trường hợp của bạn đã 4 tháng rồi nên ban cứ yên tâm!

Xinchoemmotloikhuyen
08-08-2013, 09:16
Theo mình đươc biết và tham khảo trên các trang wed có tiếng thì phát ban là phát ban theo mảng một,chứ k phải là 1 ,2 mụn bạn ah,bạn xem đủ tgian rồi đi xn nhé bạn,triệu chứng k nói lên điều gì.

1331989
08-08-2013, 10:30
Cám ơn các bạn.triệu chứng và nguy cơ của tôi cao vút trời xanh.nhưng vừa đi lấy cái kq Elisa 4,5 tháng vẫn âm ,vui quá

Tuanmecsedec
08-08-2013, 10:46
Cám ơn các bạn.triệu chứng và nguy cơ của tôi cao vút trời xanh.nhưng vừa đi lấy cái kq Elisa 4,5 tháng vẫn âm ,vui quá

Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.Mình cũng khuyên bạn,rõ ràng từ việc có quan hệ tình dục với người thuộc nhóm có nguy cơ lây nhiễm HIV cao đã khiến bạn lo lắng nhiều, ảnh hưởng đến sức khỏe và những sinh hoạt hàng ngày của chính bạn. Tốt nhất, để không phải lo lắng về việc lây nhiễm HIV cũng như các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, bạn nên tránh xa các dịch vụ "ăn bánh trả tiền" của người hành nghề mại dâm.

1331989
08-08-2013, 11:15
Vầng.em chân thành cám ơn các a chị đã quan tâm tới e.từ nay e từ bỏ đến già luôn.e mong các a chị cho e vào diễn đàn mình đóng góp chút ít sức lực để giúp các bạn bị như em.Em xin cám ơn mọi ng rất nhiều.

Nguyen Ha
08-08-2013, 12:22
Vầng.em chân thành cám ơn các a chị đã quan tâm tới e.từ nay e từ bỏ đến già luôn.e mong các a chị cho e vào diễn đàn mình đóng góp chút ít sức lực để giúp các bạn bị như em.Em xin cám ơn mọi ng rất nhiều.

Diễn đàn rất vui vì sự đóng góp của bạn.

Xinchoemmotloikhuyen
08-08-2013, 14:07
Chúc mừng bạn nhé.

1331989
19-08-2013, 20:04
Các A ,Chị ơi? E vẫn lo lắng quá sợ kết quả ko dc chuẩn,trong 4 tháng e có nguy cơ e uống thuốc trị gan, những thuốc sau đây a chị xem nó có kéo dài hay làm sai kết quả ko ah? Thuốc này e thấy ghi hỗ trợ ng bị nhiễm hiv và viêm ganb,( T-moduvax 80 mg e uống 3 tháng liền và thuốc Hermarine hay còn gọi là thuốc silymarin 140mg) theo a chị 2 loại thuốc này có bị ảnh hưởng ko vì e uống 4 tháng nay liên tục,mong A Tuấn chị Hà giúp e dc ko? Suốt ngày lo lắng ko làm ăn j dc,ng thì đầy ttrieu chứng hay e uống nhiu thuốc nên kết quả ko dc chính xác,e cám ơn A,Chị!

Tuanmecsedec
19-08-2013, 20:07
Các A ,Chị ơi? E vẫn lo lắng quá sợ kết quả ko dc chuẩn,trong 4 tháng e có nguy cơ e uống thuốc trị gan, những thuốc sau đây a chị xem nó có kéo dài hay làm sai kết quả ko ah? Thuốc này e thấy ghi hỗ trợ ng bị nhiễm hiv và viêm ganb,( T-moduvax 80 mg e uống 3 tháng liền và thuốc Hermarine hay còn gọi là thuốc silymarin 140mg) theo a chị 2 loại thuốc này có bị ảnh hưởng ko vì e uống 4 tháng nay liên tục,mong A Tuấn chị Hà giúp e dc ko? Suốt ngày lo lắng ko làm ăn j dc,ng thì đầy ttrieu chứng hay e uống nhiu thuốc nên kết quả ko dc chính xác,e cám ơn A,Chị!

Yên tâm đi không sao đâu.Bạn đã an toàn,mình đã nói rất nhiều lần.

1331989
19-08-2013, 20:13
Nhưng e sợ mấy thuốc đó làm chậm sinh kháng thể vì e uống từ lúc xảy ra nguy cơ đến bây giờ vẫn uống,mong A Tuấn nói rõ hộ e chút ,nốt lần cuối này để e an tâm hoàn toàn / e bị viêm gan B mãn và uống nhiu thuốc như e nói vậy thì với nguy cơ cao và nhiều triệu chứng âm 4,5 tháng đã hoàn toàn ko bị hiv ko? Mong A Tuấn khẳng định cho e phát cuối để e hoàn toàn ko ngi về hiv nữa mong a giúp thằng e dại dột này,E chân thành cám ơn A!

Tuanmecsedec
19-08-2013, 20:14
Nhưng e sợ mấy thuốc đó làm chậm sinh kháng thể vì e uống từ lúc xảy ra nguy cơ đến bây giờ vẫn uống,mong A Tuấn nói rõ hộ e chút ,nốt lần cuối này để e an tâm hoàn toàn / e bị viêm gan B mãn và uống nhiu thuốc như e nói vậy thì với nguy cơ cao và nhiều triệu chứng âm 4,5 tháng đã hoàn toàn ko bị hiv ko? Mong A Tuấn khẳng định cho e phát cuối để e hoàn toàn ko ngi về hiv nữa mong a giúp thằng e dại dột này,E chân thành cám ơn A!

Mình nói 1 lần cuối bạn đã an toàn.

1331989
19-08-2013, 20:18
Chân thành cám ơn A Tuấn ,vì e hỏi nhiều quá ,tại e lỡ qh với vợ lúc âm 3 tháng ko bcs nên giờ vợ e nhiều triệu chứng e lo quá nên nghĩ ngợi suốt,1 lần nữa e cám ơn tat cả mọi ng đã quan tâm đến e,E cám ơn.

Nguyen Ha
19-08-2013, 20:35
4, 5 tháng xn âm tính rồi còn lo lắng gì nữa? Yên tâm đi bạn đã an toàn.

1331989
19-08-2013, 21:07
Cám ơn chị,ah cho e hỏi nốt,trc đây 4 năm e cắt viêm AMiDan thì có ảnh hưởng kq hay kéo dài ko chị?e ko xn 6 tháng nữa chị gái nhỉ?e cám ơn chị nha.

1331989
22-08-2013, 14:56
A Tuấn ơi ? E hỏi chút,sáng nay e đau họng quá đi khám bác sĩ thì phát hiện 2 vết loét đỏ đau và màu trắng ở họng phía trên AMiDan, bsi bảo e nấm họng 99% do hiv gây ra, e lo quá và hỏi bsi, ông ấy bảo e âm tính 4,5 tháng chưa nói dc j cả,ít nhất phải 6 tháng ,e về lại hoang mang thêm,e cũng ko muốn post bài làm phiền A ,Chị nữa đâu nhưng e nghĩ chắc e dính H thật rồi,A nhiều kinh nghiệm vậy có bao giờ a gặp trường hợp nào nhiều triệu chứng như e chưa vậy? Và ng bị H thì TKCS có bị nấm họng đau như e ko?vì ông bác si kia bảo e nhiều triệu chứng + nấm họng 99% e bị hiv rồi,bây giờ e đang rất lo lắng và tuyệt vọng A Tuấn Ah,sao âm 4,5 tháng rồi mà triệu chứng càng nhiều làm e mệt mỏi ko làm ăn j dc,mong A đừng khoá ních e ,để e đỡ hoang mang.e cám ơn.

1331989
22-08-2013, 15:02
Mấy hnay e đau họng kinh khủng,bị nổi 6 hạch to dưới hàm nữa,phát ban đầy ngực hay e là trường hợp hi hữu vậy A Tuấn,e muốn tư vấn cho a,e nhưng ngược lại e thì vẫn chưa an toàn nên ko dám tư vấn cho các bạn,buồn quá A Tuấn ah.

Tuanmecsedec
22-08-2013, 15:02
A Tuấn ơi ? E hỏi chút,sáng nay e đau họng quá đi khám bác sĩ thì phát hiện 2 vết loét đỏ đau và màu trắng ở họng phía trên AMiDan, bsi bảo e nấm họng 99% do hiv gây ra, e lo quá và hỏi bsi, ông ấy bảo e âm tính 4,5 tháng chưa nói dc j cả,ít nhất phải 6 tháng ,e về lại hoang mang thêm,e cũng ko muốn post bài làm phiền A ,Chị nữa đâu nhưng e nghĩ chắc e dính H thật rồi,A nhiều kinh nghiệm vậy có bao giờ a gặp trường hợp nào nhiều triệu chứng như e chưa vậy? Và ng bị H thì TKCS có bị nấm họng đau như e ko?vì ông bác si kia bảo e nhiều triệu chứng + nấm họng 99% e bị hiv rồi,bây giờ e đang rất lo lắng và tuyệt vọng A Tuấn Ah,sao âm 4,5 tháng rồi mà triệu chứng càng nhiều làm e mệt mỏi ko làm ăn j dc,mong A đừng khoá ních e ,để e đỡ hoang mang.e cám ơn.

Mình chỉ biết nói Bác sĩ này trả lời kiểu tào lao hoặc chả có chút chuyên môn gì về lĩnh vực này.

Trong thời gian này, Bạn có thể bị hạ quyền trở về thành viên menber như Admin đã thông báo.

Nội Quy : Thành viên khi tham gia chuyên mục Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS. (http://diendanhiv.vn/threads/1069-Noi-Quy-Thanh-vien-khi-tham-gia-chuyen-muc-Hoi-va-dap-lien-quan-den-HIV-AIDS)

Đối với thành viên thuộc nhóm thành viên chính thức :

+ Nếu tái phạm nguy cơ hoặc thể hiện sự thiếu trang bị kiến thức về HIV/AIDS so với quãng thời gian tham gia Diễn đàn : Lập tức hạ quyền, trở về "Thành viên mới". Đương nhiên, sẽ bị giới hạn quyền như thành viên mới.

1331989
22-08-2013, 15:08
Vầng e thấy lo lắng mới vậy mong a bỏ qua,,a cứ yên tâm e thoát nạn này dc sẽ gắn bó dd mình suốt đời luôn.E cám ơn A nhiều.

1331989
22-08-2013, 15:12
EM THÌ chỉ sợ nếu e có bị h thì do e bị thằng viêm ganb và thuốc điều trị mới làm ảnh hưởng cơ thể tạo ra kháng thể muộn thôi.nhưng thôi e sẽ tin vào số phận,e chưa làm j sai và hung ác cả.cố gắng qua giai đoạn khó khăn này thôi.

Tuanmecsedec
22-08-2013, 15:22
EM THÌ chỉ sợ nếu e có bị h thì do e bị thằng viêm ganb và thuốc điều trị mới làm ảnh hưởng cơ thể tạo ra kháng thể muộn thôi.nhưng thôi e sẽ tin vào số phận,e chưa làm j sai và hung ác cả.cố gắng qua giai đoạn khó khăn này thôi.

Bạn yên tâm đi,bảo đảm kết quả đó 100% an toàn rồi.

1331989
22-08-2013, 16:24
Vâng,a Tuấn ơi ,e bị 1,5 tỉ vi rút viêm gan b nhiều thế có sợ sinh chậm kháng thể hiv ko a? E đang chuẩn bị dùng lamivudin và tenoforit để chữa viêm gan b,thì giờ đã dùng dc chưa hay e âm 6 tháng hãy dùng a Trai nhỉ?

Xinchoemmotloikhuyen
22-08-2013, 17:51
A tuấn là người có kiến thức,a bảo bạn at thi chắc chắn bạn âm tính rồi.m mới đc 6 tuần ,và minh mới đưa bạn mà minh qh k an toàn di xn chiều nay.kết quả at.ban ấy cách nguy ker cuối cùng qh co sd bcs vs người kia là 3thangs 12 ngày,và nguy ker ngay 3/1 la hơn 7 tháng.trong tgian đó m cũng bị viêm họng.m đi khám thì bi viêm họng hạt hay còn gọi là viem amidan man tinh và bi trào ngược dạ dày .vì vậy đó là nguyên nhân của bệnh viêm họng.bạn thử đến khoa tai mũi họng của bv để khám xem

1331989
27-08-2013, 09:22
E xin thông báo với A Tuấn thân yêu và toàn thể gia đình mình là,sáng nay e đi làm xét nghiệm 5 tháng âm tính với nguy cơ cuối cùng,âm 5,5 tháng với nguy cơ đầu,bằng pp Dertermine cả gia đình chia vui cùng e nhe! Vui quá.

Xinchoemmotloikhuyen
27-08-2013, 09:48
Mình bảo roi mÀ,nhưng bạn hãy đi khám nhưng bệnh khác mà đã gây ra nhưng chiệu trứng kia cho bạn đi.

1331989
28-08-2013, 22:35
A TUẤn ơi cho e hỏi câu khá hoang tưởng ,e xn 15 lần nhưng có 3 lần e ko để ý bác sĩ có thay kim tiêm ko? Theo a thì có bao giờ bệnh nhân đông wa nên quên ko lấy kim mới ko? Vì lúc dc 13 tuần e xn ở 50 c hàng bài có mấy cô thực tập cứ cười khi làm việc e sợ họ quên ko thay kim,và e 20 tuần âm tính nguy cơ cuối và âm 7 tuần khi nghi ngờ lấy máu ko an toàn,vậy có th nào zn ko thay ống kim ko Đại ca?

joolee91
28-08-2013, 22:57
Việc cần làm lúc này là bác về nhà làm người cha ng` chồng của gia đình thật tốt vào :zk2038: Nguyên tắc xi lanh ( kim tim) lấy máu là chỉ sử dụng 1 lần - kế típ bẻ kim - quăng sọt rác - XONG-Cho vào ống đựng máu có mã CODE - THE END . :monkeys12: