PDA

View Full Version : cứu em với các anh

nguyen13
03-03-2014, 17:11
Hôm nay em đi ngoài đường có người nấm chặt cánh tay em họ còn lấy ngón tay bấu chặt em vậy khi bàn tay em họ bấu vô làm chày da em chảy máu mà trên người họ có vết loét vậy em có bị lây không mấy anh

songchungvoi_HIV
03-03-2014, 17:17
Hôm nay em đi ngoài đường có người nấm chặt cánh tay em họ còn lấy ngón tay bấu chặt em vậy khi bàn tay em họ bấu vô làm chày da em chảy máu mà trên người họ có vết loét vậy em có bị lây không mấy anh
HIV k có sống trong kẻ móng tay, chỉ có trứng lãi sống trong đó thui. Trời ạh :khi875437:

Charles
03-03-2014, 17:20

Cho dù người đó có HIV cấu bạn chảy máu thì bạn cũng không có nguy cơ HIV, vì HIV không sống trong móng tay. Còn trên người họ có vết loét thì liên quan gì đến bạn mà bạn sợ nhiễm HIV. Quá kỳ thị rồi đó, dành thời gian tìm hiểu thêm kiến thức HIV đi bạn.

nguyen13
03-03-2014, 17:21
Vậy kể cả người đó có vết thương chảy máu mà tay em có vết thương do họ tạo ra có nguy cơ kg anh

songchungvoi_HIV
03-03-2014, 17:26
Vậy kể cả người đó có vết thương chảy máu mà tay em có vết thương do họ tạo ra có nguy cơ kg anh
Chứ mắt bạn đâu sau k biết nhìn lại xem khi người ta bấu bạn có dính máu trên chỗ bấu k?? Suy diễn cũng logic tí chứ

nguyen13
03-03-2014, 17:37
Tại em có cảm giác đau em chỉ sợ trên tay của họ có vết thương truyền qua em kg nhìn thấy rõ bàn tay họ nên không biết nữa em nhìn thấy chân họ có vết lỡ nên em sợ họ có bị lở ở tay

Charles
03-03-2014, 17:44
Tại em có cảm giác đau em chỉ sợ trên tay của họ có vết thương truyền qua em kg nhìn thấy rõ bàn tay họ nên không biết nữa em nhìn thấy chân họ có vết lỡ nên em sợ họ có bị lở ở tay

Bạn cũng khỏe suy diễn nhỉ. Khi nào tay người đó đang chảy máu tóe loe rồi cấu cho bạn chảy máu tóe loe ra, hai tay cầm chặt nhau một lúc thì mới có nguy cơ :khi579288:

songchungvoi_HIV
03-03-2014, 17:44
HIV k phải ký sinh trùng mà biết bò và xâm nhập qua da??? :khi875437:

nguyen13
03-03-2014, 19:41
Không ý em hỏi là tay họ có vết loét và họ bấu em chảy máu thì 2 vết thương đó chạm vào nhau thì có nguy cơ kg mấy anh

Nguyen Ha
03-03-2014, 19:47
Không ý em hỏi là tay họ có vết loét và họ bấu em chảy máu thì 2 vết thương đó chạm vào nhau thì có nguy cơ kg mấy anh

Không có nguy cơ. Bạn đang suy diễn đấy.

nguyen13
03-03-2014, 20:12
Tại em đọc con đường lây hiv em thấy có ghi là máu tiếp xúc vết thương hở mà sao các anh chị ghi không có nguy cơ hoan tưởng mà bị lở phải chảy máu mà tiếp xúc vết thương đang chảy và nắm chặt tay rất lâu vì chân họ cũng có vết loét đi bị té nên họ nắm chặt tay em giữ thăng bằng

nguyen13
03-03-2014, 21:56
Sao không ai trả lời giúp em hết vậy

♥NS♥
03-03-2014, 22:00
bộ họ nắm tay bạn bằng chân à ,viết thương hở ở chân bay lên tay bạn hay sao,còn HIV không ở trong móng tay mà lây qua vết bấu đâu bạn

nguyen13
03-03-2014, 22:10
Không em nói tay họ có bị lở và chạm vào vết thương do họ bấu thì có nguy cơ kg chứ em không nói là vết thương ở chân bay lên tay

songchungvoi_HIV
03-03-2014, 22:22
Tại em đọc con đường lây hiv em thấy có ghi là máu tiếp xúc vết thương hở mà sao các anh chị ghi không có nguy cơ hoan tưởng mà bị lở phải chảy máu mà tiếp xúc vết thương đang chảy và nắm chặt tay rất lâu vì chân họ cũng có vết loét đi bị té nên họ nắm chặt tay em giữ thăng bằng
Hở có nghĩa là 2 vết thương cùng hở, máu chảy tè le họt me => có nguy cơ

nguyen13
04-03-2014, 10:28
Vậy khi nào thấy trên tay em có vết thương hở đang chảy máu rất nhiều và trên tay họ cũng chảy máu rất nhiều mới có nguy cơ hả anh còn trên em có vết thương mắt thường kg thấy thì có nguy cơ kg anh

nguyen13
04-03-2014, 10:31
Trên tay em có vết thương mà mắt thường kg nhìn thấy và trên tay họ có vết thương thì có nguy cơ kg mấy anh

Nguyen Ha
04-03-2014, 10:31
Vậy khi nào thấy trên tay em có vết thương hở đang chảy máu rất nhiều và trên tay họ cũng chảy máu rất nhiều mới có nguy cơ hả anh còn trên em có vết thương mắt thường kg thấy thì có nguy cơ kg anh

Phải rồi đấy!

Nguyen Ha
04-03-2014, 10:32
Trên tay em có vết thương mà mắt thường kg nhìn thấy và trên tay họ có vết thương thì có nguy cơ kg mấy anh

Không có nguy cơ

nguyen13
04-03-2014, 12:14
Quên em viết thiếu là trên tay em có vết thương mà mắt thường kg nhìn thấy và tay người đó chảy máu thì có nguy cơ kg anh và cho em hỏi ngu chút là nếu vết thương chảy máu là qua 1 ngày là nó đóng mài phải kg anh

songchungvoi_HIV
04-03-2014, 12:24
Quên em viết thiếu là trên tay em có vết thương mà mắt thường kg nhìn thấy và tay người đó chảy máu thì có nguy cơ kg anh và cho em hỏi ngu chút là nếu vết thương chảy máu là qua 1 ngày là nó đóng mài phải kg anh
K có vết thương nào mà mắt k nhìn thấy, vết thương hở là chảy máu, k có chảy máu tức k có vết thương.

nguyen13
04-03-2014, 20:03
Có ca nào nhiễm hiv giống em chưa mấy anh em lo quá ngày mai là hạn chót uống pep rùi

Nguyen Ha
04-03-2014, 20:20
Có ca nào nhiễm hiv giống em chưa mấy anh em lo quá ngày mai là hạn chót uống pep rùi

Yên tâm đi nào, bạn không phải dùng pep trong trường hợp này.

nguyen13
05-03-2014, 14:26
Các ơi cho em hỏi lần cuối trường hợp em có cần uống pep không hiện g em lo sợ quá hôm nay ngày cuối cùng rùi em hôm nay kiểm Trần trên tay em có vết xước không biết có chảy máu không em lo sợ lây qua trường hợp này quá từ trước tới g có ai bị lây như vậy chưa mấy a

Charles
05-03-2014, 14:32
Các ơi cho em hỏi lần cuối trường hợp em có cần uống pep không hiện g em lo sợ quá hôm nay ngày cuối cùng rùi em hôm nay kiểm Trần trên tay em có vết xước không biết có chảy máu không em lo sợ lây qua trường hợp này quá từ trước tới g có ai bị lây như vậy chưa mấy a

Những gì bạn đã thắc mắc đã được chia sẻ ở trên, giờ bạn muốn uống PEP hay không là quyền của bạn.

nguyen13
05-03-2014, 14:51
em cũng không biết nữa các anh g đầu óc em rối bời quá em không biết làm sao nữa mong mấy anh nói cho em biết đi

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 14:54
em cũng không biết nữa các anh g đầu óc em rối bời quá em không biết làm sao nữa mong mấy anh nói cho em biết đi
Người ta QHTD k có BCS hay BCS rách toẹt mà còn chưa xoắn, Còn bạn chỉ có được người khác vịnh thui mà bạn làm như trời sập

nguyen13
05-03-2014, 14:59
Mong anh Thông cảm em g rối lắm em đọc trên mạng hôn và nắm tay cũng lây nữa nên g em rối quá ah em có cần uống pep không

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 15:00
Mong anh Thông cảm em g rối lắm em đọc trên mạng hôn và nắm tay cũng lây nữa nên g em rối quá ah em có cần uống pep không
Bạn nên ra TTYTDP nơi bạn ở tư vấn

nguyen13
05-03-2014, 15:06
Em có ra trung tâm ánh dương họ có nói em có nói có lây như đánh lộn hay cào cấu và có bắt tay có lây nhiễm nhưng họ nói em cần uống pep nhưng em lo quá

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 15:13
Em có ra trung tâm ánh dương họ có nói em có nói có lây như đánh lộn hay cào cấu và có bắt tay có lây nhiễm nhưng họ nói em cần uống pep nhưng em lo quá
cào cấu và có bắt tay có lây nhiễm => Taolao@.com.vn

nguyen13
05-03-2014, 15:38
Thì họ nói bắt tay và hông có vết thương hơi rát rát chạm nhau mới lây mà em kg biết có vết thương không và họ nói em khỏi cần uống pep vậy em khỏi uống hả anh mong anh trả lời em lần cuối em kg hỏi lại nữa g em lo quá nên nghi lung tung

songchungvoi_HIV
05-03-2014, 15:48
Thì họ nói bắt tay và hông có vết thương hơi rát rát chạm nhau mới lây mà em kg biết có vết thương không và họ nói em khỏi cần uống pep vậy em khỏi uống hả anh mong anh trả lời em lần cuối em kg hỏi lại nữa g em lo quá nên nghi lung tung
Nếu bạn tin Ánh Dương như lời bạn nói thì bạn cứ tự quyết định, Với BQT chúng tôi chia sẻ rùi. Chấm hết

Nguyen Ha
05-03-2014, 16:01

Vậy thì nhắc lại bạn lần nữa nhé, trường hợp của bạn không có nguy cơ, không cần dùng pep. Hãy đọc lại những gì được chia sẻ đi bạn.

nguyen13
05-03-2014, 17:03
Dạ em cám ơn mấy anh chị rất nhiều bên ánh dương cũng nói em kg cần uống pep nhưng do lo sợ quá nên em hơi lo vậy em yên tâm kg cần uống pep nữa