Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Cơn ác mộng kinh hoàng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Cơn ác mộng kinh hoàng

Lần đầu tiên tham gia diễn đàn. Em có rất nhiều tâm sự, nhiều nỗi lòng quá. :((
    Hôm nay em đã nằm mơ 1 cơn ác mộng rất thật, thật đến mức khủng khiếp đó là mẹ em báo kết quả em bị HIV.

Em đã sống chung với nỗi lo lắng, sợ hãi mình bị HIV này cũng đã được hơn 1 năm rồi... Kể từ ngày sảy ra nguy cơ đấy là tháng 12/2016 em như thằng mất hồn nhưng vẫn hi vọng có một điều gì đó sảy ra với mình nhứng đến tháng 9/2017 em có đi kiểm tra tổng thể ở bviện 198 em làm test nhanh HIV thì kết quả là KXĐ mọi thứ với em như sụp đổ. Bsĩ có gọi em vào ghi thông tin sđt của em và làm công tác tư tưởng cho em và bảo em làm xét nghiệm HIV đợi đến t5 đến lấy kết quả, nhưng do công việc t5 em không thể đến lấy được và một phần em cũng kô dám nhận tờ kết quả ấy. Em bắt đầu nghĩ về gia đình, bản thân em là con một, nên trách nhiệm của em với gia đình là rất lớn. Em rất muốn từ bỏ tất cả nhưng lại nghĩ về những người thân bên cạnh sẽ phải làm sao khi không còn em. Mà còn em mà em bị ntn cũng chẳng được.
    Ngành em làm việc ktra sức khỏe định kì và hiến máu hàng năm nên không biết lúc nào kết quả được phơi bày. Đến ngày 12/1/2018 năm nay cả cơ quan em phải hiến máu, và tất nhiên là em cũng đi hiến 350ml. Em rất lo lắng đợi kết quả vì nếu bị HIV bên huyết học sẽ báo kín với mình. Em sợ hãi vô cùng. Đặc biết là dào này với thời tiết lạnh và mát mẻ của miền bắc nhưng em ngủ toàn bị toát mồ hôi và cảm thấy nóng trong người. Em kô sốt nhưng cảm thấy mết về chiều, cùng với việc đau các cơ bắp chân.

Đây chỉ là 1 chút trải lòng của em. Mong có thể nhẹ nhõm phần nào. Em rất muốn đi chùa để gột rửa tâm mình cho nhẹ nhõm nhưng kô có tgian. Thật buồn.
    P/s: Em cũng mong kết bạn với mọi người trong diễn đàn, mọi người để lại zalo dưới cmt đi ạ :) Hè này em cũng muốn làm 1 chuyến du lịch xả str mà kô có bạn.
    ads
    Lần sửa cuối bởi cuocdoibaoto, ngày 26-01-2018 lúc 15:27.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi cuocdoibaoto Xem bài viết
    Hôm nay em đã nằm mơ 1 cơn ác mộng rất thật, thật đến mức khủng khiếp đó là mẹ em báo kết quả em bị HIV.

Em đã sống chung với nỗi lo lắng, sợ hãi mình bị HIV này cũng đã được hơn 1 năm rồi... Kể từ ngày sảy ra nguy cơ đấy là tháng 12/2016 em như thằng mất hồn nhưng vẫn hi vọng có một điều gì đó sảy ra với mình nhứng đến tháng 9/2017 em có đi kiểm tra tổng thể ở bviện 198 em làm test nhanh HIV thì kết quả là KXĐ mọi thứ với em như sụp đổ. Bsĩ có gọi em vào ghi thông tin sđt của em và làm công tác tư tưởng cho em và bảo em làm xét nghiệm HIV đợi đến t5 đến lấy kết quả, nhưng do công việc t5 em không thể đến lấy được và một phần em cũng kô dám nhận tờ kết quả ấy. Em bắt đầu nghĩ về gia đình, bản thân em là con một, nên trách nhiệm của em với gia đình là rất lớn. Em rất muốn từ bỏ tất cả nhưng lại nghĩ về những người thân bên cạnh sẽ phải làm sao khi không còn em. Mà còn em mà em bị ntn cũng chẳng được.
    Ngành em làm việc ktra sức khỏe định kì và hiến máu hàng năm nên không biết lúc nào kết quả được phơi bày. Đến ngày 12/1/2018 năm nay cả cơ quan em phải hiến máu, và tất nhiên là em cũng đi hiến 350ml. Em rất lo lắng đợi kết quả vì nếu bị HIV bên huyết học sẽ báo kín với mình. Em sợ hãi vô cùng. Đặc biết là dào này với thời tiết lạnh và mát mẻ của miền bắc nhưng em ngủ toàn bị toát mồ hôi và cảm thấy nóng trong người. Em kô sốt nhưng cảm thấy mết về chiều, cùng với việc đau các cơ bắp chân.

Đây chỉ là 1 chút trải lòng của em. Mong có thể nhẹ nhõm phần nào. Em rất muốn đi chùa để gột rửa tâm mình cho nhẹ nhõm nhưng kô có tgian. Thật buồn.
    Nếu máu bạn có gì thì bên hiến máu báo cho bạn biết rồi.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Thây vì ngồi đó hồi hợp chi bằng đi nhận tờ xét nghiệm đó đi bạn. Việc cần là phải làm đối mặt với nó. Chứ trốn tránh mãi củng không phải là cách. Kết quả âm tính thì sao. Mạnh mẽ lên chàng trai. Bạn làm được mà.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    15
    Mình muốn chia sẻ bạn thế này, ba năm trước mình có xét nghiệm H, viêm gan và lao ở Pasteur để đi nước ngoài, tất cả kết quả đều rất tốt ngoại trừ H, mình nhận được kết quả là không xác định. Lúc đưa kết quả cho mình, nhân viên trong quầy nói mình lên gặp bác sĩ. Lên gặp bác sĩ thì bác sĩ phán liền chúng tôi nghi ngờ anh bị nhiễm, cần xét nghiệm lại 14 ngày sau. Sáng hôm sau mình qua hoà hảo xét nghiệm combo thì âm tính. Sau đó mình xét nghiệm ở bệnh viện da liễu, bệnh viện nhiệt đới...hì, mình bỏ không xét nghiệm lại bên Pasteur sau 14 ngày đó. Từ đó 1 tháng rồi 2 tháng rồi 5 tháng sau khi nhận kết quả đó mình đi xét nghiệm cả chục lần ở hoà hảo và nhiệt đới. Rồi mình đi nuoc ngoai 2 năm sau quay về nước mình lại làm thêm cái combo nữa cho chắc chắn. Dù biết chỉ có 3 tháng là an toàn nhưng cái kết quả không xác định ấy vẫn theo mình, mãi sau này, mình mới nói...uhm mình an toàn rồi mà. Giờ tuy ở nước ngoài nhưng mình vẫn theo dõi các chia sẻ trên diễn đàn mình và mong bình an đến với các bạn.
    Mình dài dòng chia sẻ nhưng mong bạn nghị lực, chỉ cần làm cái combo ở bất kì bệnh viện nào là sẽ giúp bạn giải toả, nếu lỡ có bạn phải điều trị thôi, trước sau gì cũng phải điều trị mà, càng sớm càng tốt thôi, còn nếu âm tính thì tương lai còn ở phía trước, mắc gì phải u sầu hơn 1 năm nay. Thân mến bạn!
    Lần sửa cuối bởi Dalat, ngày 30-01-2018 lúc 21:59.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3
    Trích dẫn Gửi bởi Dalat Xem bài viết
    Mình muốn chia sẻ bạn thế này, ba năm trước mình có xét nghiệm H, viêm gan và lao ở Pasteur để đi nước ngoài, tất cả kết quả đều rất tốt ngoại trừ H, mình nhận được kết quả là không xác định. Lúc đưa kết quả cho mình, nhân viên trong quầy nói mình lên gặp bác sĩ. Lên gặp bác sĩ thì bác sĩ phán liền chúng tôi nghi ngờ anh bị nhiễm, cần xét nghiệm lại 14 ngày sau. Sáng hôm sau mình qua hoà hảo xét nghiệm combo thì âm tính. Sau đó mình xét nghiệm ở bệnh viện da liễu, bệnh viện nhiệt đới...hì, mình bỏ không xét nghiệm lại bên Pasteur sau 14 ngày đó. Từ đó 1 tháng rồi 2 tháng rồi 5 tháng sau khi nhận kết quả đó mình đi xét nghiệm cả chục lần ở hoà hảo và nhiệt đới. Rồi mình đi nuoc ngoai 2 năm sau quay về nước mình lại làm thêm cái combo nữa cho chắc chắn. Dù biết chỉ có 3 tháng là an toàn nhưng cái kết quả không xác định ấy vẫn theo mình, mãi sau này, mình mới nói...uhm mình an toàn rồi mà. Giờ tuy ở nước ngoài nhưng mình vẫn theo dõi các chia sẻ trên diễn đàn mình và mong bình an đến với các bạn.
    Mình dài dòng chia sẻ nhưng mong bạn nghị lực, chỉ cần làm cái combo ở bất kì bệnh viện nào là sẽ giúp bạn giải toả, nếu lỡ có bạn phải điều trị thôi, trước sau gì cũng phải điều trị mà, càng sớm càng tốt thôi, còn nếu âm tính thì tương lai còn ở phía trước, mắc gì phải u sầu hơn 1 năm nay. Thân mến bạn!

cảm ơn lời động viên của anh nhiều lắm , ấm lòng lắm , nhiều khi muốn nói chuyện tâm sự với ai mà ko dám nói , biết nói với ai

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn, đọc tâm sự của bạn đã mấy ngày nhưng chưa có thời gian để động viên bạn. Mình mong rằng qua câu chuyện của mình sẽ phần nào giúp bạn giải tỏa được lo lắng.
    Chuyện là thế này, năm 2008, vì buồn chuyện tình cảm nên mình đã tìm đến gái mại dâm để quan hệ. Và mình không đảm bảo an toàn trong lần quan hệ với cô gái mại dâm đó. 45 tiếng đồng sau khi qua hệ, mình lên bệnh viện Nhiệt Đới mua thuốc phơi nhiễm HIV để điều trị. Mình cũng xin kể thêm, thời gian đó công ty mình đang làm phá sản, mình rơi vào cảnh thất nghiệp.

Mình còn nhớ, chiều hôm đó gần đến Noel, mình ra bến xe Miền Đông để đón xe về Miền Trung với gia đình mình. Mình về nhà nhưng chỉ ở trong phòng, không muốn giao tiếp với ai, mình mang theo thuốc phơi nhiễm để uống trong thời gia ở nhà với gia đình. Cảm xúc và tinh thần của mình lúc đó thật tệ, và một phần là do quá lo lắng, suy diễn đến khả năng bị lây nhiễm HIV.

Chiều ngày mùng 01 Tết, khi mọi người đang sum vầy với người thân và gia đình, riêng mình phải xách va li đi vào Đồng Nai để bắt đầu làm việc ở chỗ làm mới mà một người thầy dạy mình ở đại học xin dùm. Ngày xách va li đi trong không khí Tết, lòng mình rất buồn, má của mình đã khóc, má mình chỉ biết có lẽ mình buồn vì mất việc và mới chia tay với người yêu, nhưng má đâu biết ngoài 02 lý do đó ra, mình còn suy sụp vì sợ nhiễm HIV.

Công việc của mình ở chỗ mới cứ êm đềm trôi qua được 02 tháng, mình lên viên Nhiệt Đới để xét nghiệm. Sau khi lấy máu buổi sáng, bác sĩ hẹn 13h30 trả kết quả. Tuy nhiên ngồi ở phòng chờ kết quả, nhìn thấy hết lượt người này đến người khác nhận kết quả, nhưng không hiểu vì lý do gì kết quả xét nghiệm của mình vẫn chưa có. Trong đầu mình lúc đó đang rất lo lắng, nhưng mình cũng an ủi bản thân, chắc nhiều người xét nghiệm quá nên bác sĩ chưa kịp trả thôi.

Nhưng mọi việc không như mình nghĩ, khi phòng chờ lấy kết quả chỉ còn vài người, lúc đó tim mình đập thình thịch, mình lấy hết can đảm đến hỏi các cô ý tá trả kết quả lý do gì kết quả xét nghiệm HIV của mình chưa có, mình nhận được câu trả lời trong im lặng của các cô ý tá trẻ tuổi đó. Một lát sau có một nữ bác sĩ lớn tuổi gọi mình vào phòng, mình còn nhớ khuôn mặt nhân hậu và giọng nói ấm ấp của bác sĩ " cô biết con đang lo lắng, con phải bình tĩnh, kết quả xét nghiệm HIV của con có vấn đề, có 03 máy phân tích mẫu máu của con, trong đó 02 máy phân tích có kết quả âm tính, tuy nhiên máy còn lại có kết quả dương tính. Cô sẽ lấy máu của con lần nữa, chiều ngày mai con đến phòng này gặp cô. Nữ bác sĩ đó con động viên tôi, đây chưa là kết quả cuối cùng, dù chuyện gì đi nữa con không được làm dại dột". Tôi dạ dạ, vâng, vâng nhưng đầu óc trống rỗng, đôi chân như khuỵu xuống, khi vừa ra khỏi bệnh viện hai hàng nước mắt cứ tuôn chảy và suy nghĩ rằng: " ĐỜI MÌNH ĐẾN ĐÂY LÀ KẾT LIỄU ĐƯỢC RỒI".

Tôi chạy chiếc xe wave cà tàn về đến phòng khách sạn ở đường Trường Chinh. Trong đầu mình lúc đó chỉ có một suy nghĩ là tự vẫn, mình ghé nhiều tiệm thuốc tây trên đường để mua thuốc ngủ, mình nhớ lúc đó mình mua được một bọc thuốc ngủ khoảng 30 viên. Mình không biết là với số lượng 30 viên thì uống có chết được hay không. Đến khuya, khi khóc đã mõi mệt, mình chỉ uống khoảng 05-07 viên thôi, phần còn lại mình dành cho tối ngày hôm sau nếu mình nhận kết quả dương tính.

Mình không đủ mạnh mẽ để đi lấy kết quả, mình ghé quán để uống rượu, khi lâng lâng vì ngấm rượu mình mới dám chạy đến bệnh viện Nhiệt Đới. Khi đến nơi, mình rón rén bước vào phòng riêng của cô nữ bác sĩ, cô ấy nhìn mình cười và nựng vào hai má của mình, cô ấy nói : " chúc mừng con, con đã an toàn". Mặc dù trong phòng của bác sĩ nhưng mình khóc như một đứa trẻ, mình khóc vì hạnh phúc, khóc vì những chuyện buồn đã qua, khóc vì có lỗi với bậc sinh thành, khóc vì lòng sẽ hứa sống tốt để không rơi vào nghịch cảnh như vậy.

Gần 10 năm trôi qua, mình cũng có lúc vấp ngã chuyện này hay chuyện khác, nhưng mình vẫn luôn mạnh mẽ để sống hạnh phúc và ý nghĩa.

Chúc bạn bình tĩnh và mạnh mẽ
    Hãy gọi cho anh Tuấn khi thấy bế tắc nhé

7. Có 2 người đã cảm ơn kiengiang cho bài viết bổ ích này:

henngaygaplai (02-02-2018),yeucuocsong27 (16-12-2021)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi cuocdoibaoto Xem bài viết

P/s: Em cũng mong kết bạn với mọi người trong diễn đàn, mọi người để lại zalo dưới cmt đi ạ :) Hè này em cũng muốn làm 1 chuyến du lịch xả str mà kô có bạn.
    câu chuyện của b rất giống với tình cảnh của mình mong đc kết bạn để có thể chia sẻ
    b nên xét nghiệm sớm để có kqa chắc chắn để có thể bới lo nghĩ

Thông tin về chủ đề này