Kết quả 1 đến 20 của 26

Chủ đề: Uống arv được 25 ngày

Threaded View

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Em uống arv được hơn 4 tháng rồi. Lúc mới uống cd4221, sau 3 tháng xét nghiệm cd4 tăng lên 310, tải lượng virus 610 cp/ml. Có ai uống khoảng 4 tháng nhưng buổi sáng vẫn bị lờ đờ mệt mỏi, buổi chiều tối thì tỉnh táo, sung sức trở lại không ạ? Có cách nào khắc phục tình trạng này không chứ vào công ty mà mơ màng thiếu sức sống chắc bị đuổi sớm.
    Ngoài tác dụng phụ trên thì em rất khoẻ, ăn được nhiều và ngon miệng lắm, đi tập gym và đi bơi rất sung, không mệt. Lên được 3kg. Ngoài ra em thấy dạo này thời tiết thay đổi thất thường, mọi người trong công ty hay xung quanh điều ho, cảm, nhức đầu, sổ mũi, nóng sốt nhưng em làm việc chung vẫn bình thường, không bị lây dù lúc trước em hay bị ho lắm do viêm amidan mãn tính.
    Bạn uống thuốc mà CD4 tăng như vậy là tốt rồi, cứ cố gắng tuân thủ điều trị thôi. Còn về tác dụng phụ, đại đa số chỉ uống thuốc 1 thời gian rất ngắn là quen với thuốc, nhưng tùy cơ địa từng người mà cũng có số ít người bị tác dụng phụ lâu hơn, Truong Xuan từng biết có người lấy thuốc cùng cũng bị tác dụng phụ hàng nửa năm mới đỡ, họ còn bị nặng hơn bạn. Nói chung khi điều trị ARV thì phải chấp nhận tác dụng phụ thôi bạn, giờ bạn chịu khó uống nhiều nước vào, có thể chỉnh giờ uống thuốc sớm hơn chút, như vậy sau giấc ngủ dài thì sáng ra cũng đỡ hơn.

2. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Vui (24-11-2017)

Thông tin về chủ đề này