Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 56

Chủ đề: lo sợ bị sùi mào gà

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    NHưng lỡ như có ai đó trong gia đình em có vết thương hở và vô tình tinh dịch em mộng tinh dính vào quần khi giặc nó không hết sạch và máu dính trên áo giặc nhưng chưa hết rồi dính vào vết thương hở của ba mẹ hay anh em trong gia đình như vậy có lây ko Anh Tuấn. em hoang mang quá. VGB nó lây mạnh hơn 50 lần đối với HIV. huhu kiểu này chắc em phải dọn ra ngoài ở trọ quá. tinh dịch và máu của người bị VGB khi ra khỏi cơ thể thì bao nhiêu lâu nó mới ko lây nhiểm hả anh Tuấn, cứu cứu em lần này nữa với.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi trannguyenlung Xem bài viết
    NHưng lỡ như có ai đó trong gia đình em có vết thương hở và vô tình tinh dịch em mộng tinh dính vào quần khi giặc nó không hết sạch và máu dính trên áo giặc nhưng chưa hết rồi dính vào vết thương hở của ba mẹ hay anh em trong gia đình như vậy có lây ko Anh Tuấn. em hoang mang quá. VGB nó lây mạnh hơn 50 lần đối với HIV. huhu kiểu này chắc em phải dọn ra ngoài ở trọ quá. tinh dịch và máu của người bị VGB khi ra khỏi cơ thể thì bao nhiêu lâu nó mới ko lây nhiểm hả anh Tuấn, cứu cứu em lần này nữa với.
    Không có nguy cơ như vậy bạn.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Tuanmecsedec khẳng định dù thế nào thì gia đình bạn 100% không sao.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    vấoDạ em cám ơn anh Tuấn và anh Trường Xuân. Anh Tuấn oi . A tư vấn em thêm 1 vấn đề này nữa nha anh. Đó là từ lúc em biết bị VGB em và bạn gái đôi lúc có quan hệ nhưng chỉ dùng tay. em thì có hôn ngực cô ấy và có cho ngón tay vào sâu trong AD của cô ấy. tay em ko có bị chảy máu hay bị xước như vây em có lây cho bạn gái em ko? em có thằng cháu học lớp 1, nó thường ngủ chung với em từ nhỏ và giờ nó cũng còn ngủ, em thường tắm và đúc cơm nó ăn cũng như lâu lâu hôn và ôm nó, như vậy em có làm lây bệnh cho bé ko hả anh Tuấn. giúp em lần nữa nha anh.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    vấoDạ em cám ơn anh Tuấn và anh Trường Xuân. Anh Tuấn oi . A tư vấn em thêm 1 vấn đề này nữa nha anh. Đó là từ lúc em biết bị VGB em và bạn gái đôi lúc có quan hệ nhưng chỉ dùng tay. em thì có hôn ngực cô ấy và có cho ngón tay vào sâu trong AD của cô ấy. tay em ko có bị chảy máu hay bị xước như vây em có lây cho bạn gái em ko? em có thằng cháu học lớp 1, nó thường ngủ chung với em từ nhỏ và giờ nó cũng còn ngủ, em thường tắm và đúc cơm nó ăn cũng như lâu lâu hôn và ôm nó, như vậy em có làm lây bệnh cho bé ko hả anh Tuấn. giúp em lần nữa nha anh.

Không có sao đâu bạn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Cảm ơn
    596
    Cả bạn gái và cháu bé đều không sao.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    anh tuấn ơi cho hỏi tý: Giờ em được 79 ngày sau nguy cơ mà không thấy có u sùi gì hết thì như vậy em có an tâm và quên đi ám ảnh của SMG ko anh Tuấn.

Cảm ơn
    596
    anh tuấn ơi cho hỏi tý: Giờ em được 79 ngày sau nguy cơ mà không thấy có u sùi gì hết thì như vậy em có an tâm và quên đi ám ảnh của SMG ko anh Tuấn.
    Bạn yên tâm không bị SMG rồi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    có khi nào 11 ngày cuối cùng no mộc u sùi ko hả anh Trường Xuân.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Nếu vậy yên tâm không bị sùi mào gà rồi.

Cảm ơn
    596
    có khi nào 11 ngày cuối cùng no mộc u sùi ko hả anh Trường Xuân.
    Hết cơ hội mọc rồi bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuấn, Anh Trường xuân ơi: tư vấn giúp em.85 ngày có xem như 12 tuần ko anh. Em tính 85 ngày em di xét nghiệm lại HIV, giang mai và xem tình trạng VGB em như thế nào. ( 29 ngày em xn HIV, GM am tính còn VGB dương tính với hành vi OS). Hay để đủ 90 ngày làm xét nghiệm hả anh. 2 Anh cho em lời khuyên với.

Cảm ơn
    596
    Anh Tuấn, Anh Trường xuân ơi: tư vấn giúp em.85 ngày có xem như 12 tuần ko anh. Em tính 85 ngày em di xét nghiệm lại HIV, giang mai và xem tình trạng VGB em như thế nào. ( 29 ngày em xn HIV, GM am tính còn VGB dương tính với hành vi OS). Hay để đủ 90 ngày làm xét nghiệm hả anh. 2 Anh cho em lời khuyên với.
    Xét nghiệm tính theo tuần, 1 tuần = 7 ngày, 12 tuần = 7 x 12 = 84 ngày.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    hông thường khi xét nghiệm máu kiểm tra theo dõi viêm gan B, các Bác sỹ hay cho làm nhiều chỉ số khác nhau để đánh giá tình trạng viêm gan B, trong đó có 02 chỉ số là:

- HBsAg: Kháng nguyên bề mặt viêm gan B virus.

- Anti HBs: Kháng thể chống lại kháng nguyên bề mặt.

1) HBsAg dương tính (+):

Nếu HbsAg dương tính, có nghĩa là bạn đã bị nhiễm virus viêm gan B. Khi đó bác sĩ sẽ phải cho làm thêm nhiều xét nghiệm khác để xác định xem:

- Là người lành mang bệnh: Nhiễm virus viêm gan B nhưng không có tổn thương gan
    - Là người mang chủng virus viêm gan B đang hoạt động: Trong trường hợp này phải điều trị và theo dõi định kỳ.

2) Anti HBs:

Nếu xét nghiệm Anti HBS (+) có nghĩa là cơ thể đã có kháng thể chống lại virus viêm gan B, có hai khả năng khi Anti HBS dương tính:

- Bạn đã được tiêm phòng virus viêm gan B hoặc bạn đã từng mắc virus viêm gan B và đã tự khỏi.
    - Xác định thêm nồng độ của kháng thể để biết lượng kháng thể đã có có chống lại virus viêm gan B được hay không.

Đối với HIV,sau khi cơ thể ( tổng tư lệnh bạch cầu) phát hiện ra kẻ địch (HIV) có mặt trong cơ thể, sẽ tạo ra đội quân (kháng thể) để chống trả.Rất tiếc đội quân (kháng thể) bất lực với HIV.

Đội quân kháng thể sẽ bị tiêu diệt dần do HIV tiêu diệt,đến một ngày nào đó.kẻ địch chiếm,tiêu diệt hoàn toàn bạch cầu.Khi ấy cơ thể không còn khả năng chống các bệnh thông thường khác,như bệnh lao phổi là thường bị trước tiên.Giai đoạn này kháng thể bị tiêu diệt trầm trọng gọi là giai đoạn AIDS.

Bạn lưu ý,mỗi loại bệnh,vi rút thì Bạch cầu tạo kháng thể chống khác nhau.Cho nên xét nghiệm bệnh nào là của bệnh đó.Viêm gan là của viêm gan,HIV cũng vậy .v.v.v.

Thông thường kháng thể kháng HIV sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần,có những trường hợp có thể lâu hơn.Nhưng không quá 6 tháng.Như dùng thuốc ức chế (Pep) hoặc ung thư.

HBV phân làm 4 trường hợp:

- Trường hợp 1: Có kháng nguyên bề mặt HBsAg (+) chứng tỏ có virut; có kháng nguyên nội sinh HBeAg (+) chứng tỏ virut đang sinh sôi, có dấu hiệu lâm sàng viêm gan B rõ (vàng mắt, vàng da, mệt mỏi chán ăn; enzym gan ALT-alanin aminotranferase tăng. Bình thường ALT= 40U/L, khi bị bệnh ALT tăng gấp 2 lần trở lên). Đây là trường hợp cần phải dùng thuốc.

- Trường hợp 2: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg(-) chứng tỏ không có dấu hiệu virut sinh sôi; không có dấu hiệu lâm sàng rõ. Đây là trường hợp người lành mang mầm bệnh, không dùng thuốc.

- Trường hợp 3: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg(+) chứng tỏ virut đang sinh sôi, nhưng không có dấu hiệu lâm sàng. Đây là trường hợp người "dung nạp được miễn dịch" cũng chưa cần dùng thuốc. Nhưng trường hợp này có nguy cơ cao, virut có thể tái kích hoạt gây bệnh nên cần theo dõi, nếu thấy xuất hiện các biểu hiện lâm sàng thì khám ngay để kịp thời dùng thuốc.

- Trường hợp 4: HBsAg (+) chứng tỏ có virut; HBeAg (-) chứng tỏ không có dấu hiệu virut sinh sôi nhưng lại có dấu hiệu lâm sàng. Đây là trường hợp người bệnh đã từng bị viêm gan B mạn, virut từng kích hoạt âm thầm, sau đó ngừng kích hoạt gọi là người viêm gan B không hoạt tính; chưa cần dùng thuốc (vì virut chưa tái sinh sôi, chưa thực sự tái kích hoạt, dùng sẽ không có lợi). Tuy nhiên phải theo dõi chặt chẽ: khám lâm sàng, xét nghiệm định kỳ, khi cần thiết phải can thiệp ngay.

Trong đại đa số trường hợp không điều trị viêm gan B cấp tính vì nó có khả năng tự khỏi 90% đến 95% đối với thanh niên hay người lớn bị nhiễm mà không cần điều trị

Hoặc bạn xem chủ đề này ;

Chủ đề: viêm gan B

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuấn ơi tư vấn giúp em với: hôm nay em đã được 95 ngày và em mới đi chốt lại với tất cả các bênh với kết quả như sau:
    1. Buổi sáng em xét nghiệm ở bv hòa hảo về: HIV âm tính; giang mai âm tính và kết quả vgb của em là:
    Tên xét nghiệm kết quả Khoảng tham chiếu
    GGT’ 24.45 (M<55U/L, F<36 U/L)
    RPR ( VDRL) Negative
    SGOT ( AST)1 31.02 (<35 U/L)
    SGPT (ALT) 37.89 H 3-30 U/L
    A.F.P1 2.89 <20 ng/ml

Bác sĩ Vĩnh Phúc chuẩn đoán em bị VGB mãn tính nhưng VGB ở thể không hoạt động, vì men gan bình thường, và bs cho em uống thuốc dưỡng gan gồm 2 loại là Phil -Argin ( Arginine, acid ascorbic, riboflavin) + Philiver; BS bảo dù VGB ở thể không hoạt động nhưng vẫn có thể lây cho người khác.
    Như vậy Anh Tuấn ơi, cho em hởi trường hợp VGB của em ở thể không hoạt động có lậy cho người khác không? và 2 loại thuốc của BS phúc kê cho em có ảnh hưởng đến thận của em không?
    2. Buổi chiều em có ghé qua BV da liễu TP để kiễm tra lại lậu và chlamadia kết quả điều Âm tính, nhưng trong lúc khám em lại phát sinh một vấn đề khác làm em hoang mang và lo lắng vô cùng, Đó là trong lúc khám số TT khám của em là số 03 và người trước em là số 02. người đó vào khám trước em và BS khám bảo là bị SMG ở hậu môn, em vào sâu lại vô tình ngồi vào cái ghể của người trước đang ngồi, người đó mặc quần jeam còn em mặc quần vải. Như vậy có khi nào em bị lậy SMG ở hậu môn vì em ngồi trúng vào cái ghế của người khác trước mà người đó bị SMG ở hậu môn không Anh Tuấn? huhu em lo quá. tự dưng đi khám lại mang thêm cái lo lắng nữa:
    Anh Tuấn ơi giúp em với để em đỡ lo phần nào.
    3. Anh Tuấn ơi cho em hỏi cái nữa: 95 ngày mà DV của em ko có u, nhú hay nổi mụn gì hết thì em đã an toàn 100% với SMG ko anh? nếu ở thời điểm 95 ngày mà 1 người bị SMG thì cái SMG dó nó to cở chừng nào vậy Anh Tuấn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh Tuấn ơi tư vấn giúp em với: hôm nay em đã được 95 ngày và em mới đi chốt lại với tất cả các bênh với kết quả như sau:
    1. Buổi sáng em xét nghiệm ở bv hòa hảo về: HIV âm tính; giang mai âm tính và kết quả vgb của em là:
    Tên xét nghiệm kết quả Khoảng tham chiếu
    GGT’ 24.45 (M<55U/L, F<36 U/L)
    RPR ( VDRL) Negative
    SGOT ( AST)1 31.02 (<35 U/L)
    SGPT (ALT) 37.89 H 3-30 U/L
    A.F.P1 2.89 <20 ng/ml

Bác sĩ Vĩnh Phúc chuẩn đoán em bị VGB mãn tính nhưng VGB ở thể không hoạt động, vì men gan bình thường, và bs cho em uống thuốc dưỡng gan gồm 2 loại là Phil -Argin ( Arginine, acid ascorbic, riboflavin) + Philiver; BS bảo dù VGB ở thể không hoạt động nhưng vẫn có thể lây cho người khác.
    Như vậy Anh Tuấn ơi, cho em hởi trường hợp VGB của em ở thể không hoạt động có lậy cho người khác không? và 2 loại thuốc của BS phúc kê cho em có ảnh hưởng đến thận của em không?
    2. Buổi chiều em có ghé qua BV da liễu TP để kiễm tra lại lậu và chlamadia kết quả điều Âm tính, nhưng trong lúc khám em lại phát sinh một vấn đề khác làm em hoang mang và lo lắng vô cùng, Đó là trong lúc khám số TT khám của em là số 03 và người trước em là số 02. người đó vào khám trước em và BS khám bảo là bị SMG ở hậu môn, em vào sâu lại vô tình ngồi vào cái ghể của người trước đang ngồi, người đó mặc quần jeam còn em mặc quần vải. Như vậy có khi nào em bị lậy SMG ở hậu môn vì em ngồi trúng vào cái ghế của người khác trước mà người đó bị SMG ở hậu môn không Anh Tuấn? huhu em lo quá. tự dưng đi khám lại mang thêm cái lo lắng nữa:
    Anh Tuấn ơi giúp em với để em đỡ lo phần nào.
    3. Anh Tuấn ơi cho em hỏi cái nữa: 95 ngày mà DV của em ko có u, nhú hay nổi mụn gì hết thì em đã an toàn 100% với SMG ko anh? nếu ở thời điểm 95 ngày mà 1 người bị SMG thì cái SMG dó nó to cở chừng nào vậy Anh Tuấn.
    Với HIV và sùi mào gà thì 100% bạn không bị rồi,còn viêm gan B vi rút của bạn đang(ngủ đông) thì yên tâm không sao.Bạn có thể 6 tháng đi kiểm tra 1 lần về viêm gan B coi vi rút thế nào.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    con van de nay sao a. Buổi chiều em có ghé qua BV da liễu TP để kiễm tra lại lậu và chlamadia kết quả điều Âm tính, nhưng trong lúc khám em lại phát sinh một vấn đề khác làm em hoang mang và lo lắng vô cùng, Đó là trong lúc khám số TT khám của em là số 03 và người trước em là số 02. người đó vào khám trước em và BS khám bảo là bị SMG ở hậu môn, em vào sâu lại vô tình ngồi vào cái ghể của người trước đang ngồi, người đó mặc quần jeam còn em mặc quần vải. Như vậy có khi nào em bị lậy SMG ở hậu môn vì em ngồi trúng vào cái ghế của người khác trước mà người đó bị SMG ở hậu môn không Anh Tuấn? huhu em lo quá. tự dưng đi khám lại mang thêm cái lo lắng nữa:

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    con van de nay sao a. Buổi chiều em có ghé qua BV da liễu TP để kiễm tra lại lậu và chlamadia kết quả điều Âm tính, nhưng trong lúc khám em lại phát sinh một vấn đề khác làm em hoang mang và lo lắng vô cùng, Đó là trong lúc khám số TT khám của em là số 03 và người trước em là số 02. người đó vào khám trước em và BS khám bảo là bị SMG ở hậu môn, em vào sâu lại vô tình ngồi vào cái ghể của người trước đang ngồi, người đó mặc quần jeam còn em mặc quần vải. Như vậy có khi nào em bị lậy SMG ở hậu môn vì em ngồi trúng vào cái ghế của người khác trước mà người đó bị SMG ở hậu môn không Anh Tuấn? huhu em lo quá. tự dưng đi khám lại mang thêm cái lo lắng nữa:

Như vậy không có sao bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    VGB ở thể ngưng hoạt động có còn lây cho người khác không anh Tuấn.
    giúp tư vấn em với.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    VGB ở thể ngưng hoạt động có còn lây cho người khác không anh Tuấn.
    giúp tư vấn em với.

Nếu ngưng hoạt động thì khó lây nhiễm cho người khác.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này