Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Kết quả 121 đến 133 của 133

Chủ đề: Đang chạy xe sợ bị kim tiêm đâm

Thành Viên Lo Sợ HIV Hoang Tưởng
    Cảm ơn
    3
    anh ơi cho em hỏi tối nay em thay mình bị nỏi máy vùng màu đỏ rộng thường thì có ở chân với vùng sau cánh tay nhưng sau một thời gian thì tự mất roài bị nỏi lại có sao ko anh

Cảm ơn
    3
    máy chấm đỏ đó thì nămg xát nhau có máy cái rời ra tạo thành một vùng

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi anhkhoa nguyen Xem bài viết
    anh ơi cho em hỏi tối nay em thay mình bị nỏi máy vùng màu đỏ rộng thường thì có ở chân với vùng sau cánh tay nhưng sau một thời gian thì tự mất roài bị nỏi lại có sao ko anh
    máy chấm đỏ đó thì nămg xát nhau có máy cái rời ra tạo thành một vùng
    Bạn nên đi gặp Bác Sỹ thần kinh tâm lý đi.

Cảm ơn
    3
    anh ơi cho em hỏi sạo dạo này em bi cảm quài ko bít sức đề kháng của em bì gì ko

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    anh ơi cho em hỏi sạo dạo này em bi cảm quài ko bít sức đề kháng của em bì gì ko
    Thời tiết vào mùa mưa,nếu đi ngoài đường nắng mưa thất thường thì dễ bị cảm lắm bạn.

Cảm ơn
    3
    anh ơi sao dạo này em bị đao mổi cơ thuyền xuyên xảy ra nhìu ở tay và chân làm cách nào để hết anh

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    anh ơi sao dạo này em bị đao mổi cơ thuyền xuyên xảy ra nhìu ở tay và chân làm cách nào để hết anh
    7 bệnh do stress mà ra

Thứ ba, 01/07/2014 16:22
    Stress ảnh hưởng đến sức khỏe làm cơ thể trở nên yếu hơn, hệ miễn dịch kém đi khiến bạn dễ mắc bệnh.

Stress không chỉ ảnh hưởng về mặt tâm lý mà còn cả sinh lý, là nguyên nhân gốc rễ của nhiều bệnh mãn tính.

Dưới đây là 7 tác hại của stress ảnh hưởng đến cơ thể bạn.
    1. Đau nhức cơ bắp
    Khi bạn đang bị căng thẳng, cơ bắp của bạn cũng trở nên căng thẳng hơn. Đây là một hành động phản xạ của cơ bắp phản ứng với stress. Căng thẳng kéo dài có thể dẫn đến chứng đau nửa đầu và đau đầu, nhức mỏi cơ bắp. Thậm chí nếu stress lâu ngày còn khiến bạn mắc bệnh đau mãn tính, nó còn làm rối loạn cơ xương, teo cơ và căng cơ khi bạn bị căng thẳng quá mức.
    2. Hen suyễn
    Căng thẳng sẽ ảnh hưởng đến hệ thống hô hấp của bạn, trong suốt thời gian căng thẳng, phản ứng tự nhiên của cơ thể là hít thở cảm thấy khó khăn hơn.

Đối với những người mắc bệnh khí thũng hoặc bệnh phổi, stress sẽ dẫn đến các vấn đề về đường hô hấp như hen xuyễn, lên cơn hen và khiến bệnh hen trở nên nặng hơn. Khi không khí đi qua mũi và phổi bị co thắt làm bạn khó hít thở dễ dẫn đến cơn hoảng loạn.
    3. Bệnh tim
    Khi căng thẳng lên cao, các hoóc-môn stress là adrenaline, cortisol và noradrenaline sản sinh nhanh trong cơ thể. Kết quả của sự gia tăng đột ngột này khiến trái tim bạn phải làm việc nặng nhọc hơn, rất nhiều máu được bơm về cũng một lúc và huyết áp tăng lên nhanh chóng. Khi cơn stress trôi qua, cơ thể sẽ trở lại trạng thái bình thường.

Nếu bạn bị stress kéo dài liên tục và lặp đi lặp lại có thể dẫn đến bệnh huyết áp, bệnh tim mạch, đặc biệt là ở phụ nữ sau khi mãn kinh có nội tiết tố estrogen thấp hơn, do đó dễ bị rối loạn tim mạch hơn.
    4. Bệnh tiểu đường
    Một số hoóc-môn stress như cortisol và epinephrine sẽ kích thích gan sản sinh nhiều đường hơn, để cung cấp năng lượng đối phó với sự căng thẳng, nhất là trong những tình huống khẩn cấp. Nhưng chủ yếu đường này không được sử dụng và sau đó cơ thể sẽ hấp thu lại đường vào trong máu.

Nếu bạn thường xuyên bị stress đồng nghĩa với việc lượng đường trong máu sẽ tăng lên đáng kể và gây hại cho cơ thể, dẫn đến mắc bệnh tiểu đường tuýp 2. Nhất là đối với những người bị bệnh béo phì hoặc đường huyết cao là những người dễ bị tổn thương và dễ mắc bệnh tiểu đường hơn so với những người khác.
    5. Ợ nóng
    Ợ nóng chủ yếu là do trào ngược axit trong dạ dày, là một dạng rối loạn tiêu hóa liên quan đến việc ăn quá nhiều. Khi bị căng thẳng, cơ thể có xu hướng ăn nhiều hơn bình thường, thậm chí bạn có thể lên cơn thèm thuốc lá và uống nhiều rượu dẫn đến chứng ợ nóng hoặc trào ngược axit.
    6. Chứng khó tiêu
    Trong suốt thời gian bị stress, dạ dày có thể hoạt động một cách kỳ lạ và thậm chí cảm giác rất nhỏ thôi trong dạ dày cũng được bộ não "quét qua" và nhấn mạnh nó. Do đó bạn sẽ cảm thấy buồn nôn hoặc đau dạ dày. Khó tiêu là hậu quả trong việc căng thẳng kéo dài, sự hấp thu các chất dinh dưỡng của đường ruột bị ảnh hưởng và việc đại tiện trở nên bất thường, bạn có thể bị táo bón hoặc tiêu chảy.
    7. Sức khỏe sinh sản
    Căng thẳng kéo dài còn ảnh hưởng đến chu kỳ nguyệt san của phái nữ, nó dẫn đến chu kỳ kinh nguyệt không đều, đau bụng, mệt mỏi, các triệu chứng tiền kinh nguyệt như thay đổi tâm trạng, chuột rút, giữ nước và đầy hơi. Nó cũng có thể dẫn đến giảm ham muốn tình dục, ảnh hưởng đến đời sống chăn gối của hai vợ chồng.
    AloBacsi.vn
    Theo Minh Anh - Dân Trí/ Magfor

Cảm ơn
    3
    dạo này em tháy mình bi đao bụng thường xuyên với bị tiêu chảy có phai do stress ko may anh :(

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    dạo này em tháy mình bi đao bụng thường xuyên với bị tiêu chảy có phai do stress ko may anh :(
    Stress cũng gây ra hiện tượng này.

Cảm ơn
    3
    máy anh cho em hỏi cách nào giúp mình tăng hệ miển dich thế ???

Cảm ơn
    3
    cho em vài lời khuyên

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bấm vào đây xem
    6 lợi ích lớn của vitamin C mà rất ít người biết

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

anhkhoa nguyen (09-07-2014)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Cách tăng cường hệ miễn dịch cho cơ thể

Hệ miễn dịch của con người về mùa đông thường yếu hơn dễ mắc các bệnh như cảm cúm, cảm lạnh hơn… vì vậy chúng ta hãy cùng tham khảo các cách tăng cường hệ miễn dịch cho cơ thể nhé.

Chế độ ăn uống lành mạnh

Thực phẩm đóng vai trò quan trọng trong việc củng cố hệ miễn dịch. Vì vậy, để có một hễ miễn dịch khỏe mạnh chế độ dinh dưỡng hàng ngày của bạn cần phải có những loại thực phẩm lành mạnh. Bổ sung những thực phẩm tươi, nhiều chất xơ, vitamin tự nhiên vào bữa ăn hàng ngày. Hạn chế tối đa những thức ăn đóng hộp, đồ ăn nhanh nhiêu dầu mỡ và các loại nước ngọt có ga.

Tăng cường Vitamin C tự nhiên

Vitamin từ hoa quả tươi là những loại vitamin tốt nhất cho cơ thể. Vitamin C là một vitamin được khuyên sử dụng khi muốn tăng cường hệ miễn dịch cho cơ thể. Vitamin C có thể được tìm thấy nhiều trong cam, kiwi, rau xanh và quả mọng là nguồn thực phẩm giàu vitamin C.

Bổ sung nhiều nước cho cơ thể

70% trọng lượng cơ thể bạn là nước do vậy hệ miễn dịch có khỏe mạnh hay không phụ thuộc khá nhiều vào việc cơ thể có được cung cấp đầy dủ nước không. Nước đóng vai trò quan trọng trong việc vận chuyển bạch cầu đến khắp cơ thể. Bạn nên uống nhiều nước mỗi ngày, và nếu cảm cơ thể mệt mỏi, có dấu hiệu sắp bệnh thì nên uống nhiều nước hơn lúc bình thường.

Ngủ 8 tiếng/ ngày

Qua cả ngày làm việc mệt mỏi cơ thể cần có thời gian nghỉ ngơi để phục hồi và thúc đẩy hệ miễn dịch. Vì vậy nếu bạn không muốn sức khỏe đi xuống, khả năng miễn dịch của cơ thể yếu kém dẫn đến dễ nhiễm bệnh hơn thì bạn nên ngủ 7-8 tiếng mỗi đêm.

Bổ sung lợi khuẩn

Không phải vi khuẩn nào cũng xấu, có vi khuẩn có hại và có vi khuẩn lại có lợi cho sức khỏe. Lợi khuẩn có trong các chế phẩm sinh học như dưa muối chua, sữa chua lại rất tốt cho hệ tiêu hóa, có tác dụng tăng cường hệ miễn dịch cho cơ thể. Vì vậy, hãy bổ sung lợi khuẩn cho cơ thể qua chế độ dinh dưỡng hàng ngày bạn nhé.
    Tích cực luyện tập thể dục thể thao

Tập thể dục thể thao luôn là lời khuyên dành cho tất cả mọi người khi muốn cơ thể khỏe mạnh hơn. Tập thể thao không quan trọng là bạn chọn môn thể thao nào chỉ cần môn thể thao đó phù hợp với bạn, nó giúp cơ thể bạn vận động là được. Nếu có thể, hãy bỏ ra khoảng 30 phút mỗi ngày, 5 ngày mỗi tuần để có hệ miễn dịch khỏe mạnh.

Bổ sung đầy đủ vitamin D

Vào những ngày lạnh thì ánh sáng mặt trời sẽ rất yếu. Nhưng bạn vẫn cần ánh nắng mặt trời để cung cấp vitamin D cho cơ thể. Chỉ cần 30 phút đứng sưởi nắng mỗi lần, một vài lần mỗi tuần, bạn sẽ cung cấp đầy đủ vitamin D cho cơ thể. Nếu bạn không có đủ thời gian nhận vitamin D từ ánh nắng mặt trời hãy thêm vitamin D vào chế độ ăn uống của bạn hoặc uống thuốc bổ sung.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

anhkhoa nguyen (09-07-2014)

Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567

Thông tin về chủ đề này