Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 37

Chủ đề: Xét nghiệm âm tính 9 tuần với HIV-ab 50C Hàng Bài.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    15

Angry Xét nghiệm âm tính 9 tuần với HIV-ab 50C Hàng Bài.

Sáng nay, em xét nghiệm HIV, viêm gan B, siêu vi gan C, giang mai, kết quả âm tính ở 50C Hàng Bài. sau tròn 9 tuần 63 ngày, vậy em an tâm với kết quả này chưa? Em được tư vấn là không có nguy cơ, hi hi.
    ads
    Lần sửa cuối bởi leduyanh, ngày 14-02-2014 lúc 14:27.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi leduyanh Xem bài viết
    Sáng nay, em xét nghiệm HIV, viêm gan B, siêu vi gan C, giang mai, kết quả âm tính ở 50C Hàng Bài. sau tròn 9 tuần 63 ngày, vậy em an tâm với kết quả này chưa?
    Bạn đã được trả lời rất nhiều lần cùng nhiều chủ đề bạn mở hỏi.Được tư vấn không có nguy cơ và không cần thiết xét nghiệm.

Vì vậy theo bạn kết quả này an tâm chưa?.Click vào xem tiểu sử của bạn

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

leduyanh (14-02-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    15
    Cám ơn các anh, em rất yên tâm rồi, hôm nay nhận được kết quả này em mừng lắm, 13 lần KS với GMD:
    6 lần handjob, 7 lần KS quan hệ tình dục có dùng bao cao su, 2 lần OS, 1 lần rách bao rút ra ngay lập tức. Lần KS cuối cùng là ngày 13 tháng 12 năm 2013
    Em hai lần xét nghiệm ở bệnh viện tỉnh Thái Nguyên 23 tháng 12 năm 2013 => Kết quả âm tính
    Hôm nay em xét nghiệm 9 giờ sáng ở 50C Hàng Bài 14 tháng 2 năm 2014 => Kết quả âm tính
    Nghĩ lại ngày tháng ăn chơi trụy lạc giờ sợ quá, thần may mắn cho em một cơ hội anh à.
    Em xin chân thành cám ơn Anh Tuấn, Anh Hiếu, Chị Hà, Anh Trung An, Anh Doitan, và các anh em khác trong diễn đàn.
    Hôm nay khi cầm tờ giấy trong tay em cười cả buổi sáng.
    Lần sửa cuối bởi leduyanh, ngày 14-02-2014 lúc 14:34.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Sáng nay, em xét nghiệm HIV, viêm gan B, siêu vi gan C, giang mai, kết quả âm tính ở 50C Hàng Bài. sau tròn 9 tuần 63 ngày, vậy em an tâm với kết quả này chưa? Em được tư vấn là không có nguy cơ, hi hi.
    Yên tâm và sống vui vẻ thoải mái với KQ XN giải tỏa tâm lý này đi bác. Đừng xoắn nữa, dễ hại não lắm

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    15
    Sợ thật đấy anh à, 13 lần KS đấy, mà chả lần nào có nguy cơ cả, hi hi, thần may mắn quá các anh à.

Cảm ơn
    2,578
    Sợ thật đấy anh à, 13 lần KS đấy, mà chả lần nào có nguy cơ cả, hi hi, thần may mắn quá các anh à.
    May chi may, có nguy cơ mơ ma 2may với mắn thần với chả thần, khổ vãy

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    15
    Em cám ơn các anh nhiều lắm. chúc các bạn cũng âm tính như mình
    Lần sửa cuối bởi leduyanh, ngày 14-02-2014 lúc 14:48.

9. Những thành viên đã cảm ơn leduyanh cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (14-02-2014)

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Em cám ơn các anh nhiều lắm. chúc các bạn cũng âm tính như mình
    Chúc bạn có cuộc sống tốt!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    15
    Trích dẫn Gửi bởi UT MIEN TAY Xem bài viết
    Chúc bạn có cuộc sống tốt!
    Đúng là qua cơn sóng gió nhất trong cuộc đời. Em vẫn không tin ngày hôm nay là có thật.

Cảm ơn
    2,578
    Đúng là qua cơn sóng gió nhất trong cuộc đời. Em vẫn không tin ngày hôm nay là có thật.
    Cẩn thận kẻo lạc chủ đề hỏi đáp về HIV nhé các bạn

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    sắp thành Mục trò chuyện đêm khuya rồi. SR. tại em quên nhìn cái chủ đề.
    Lần sửa cuối bởi UTMIENTAY, ngày 14-02-2014 lúc 15:26.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Sáng nay hình như có gặp bạn và có nc vài câu nhỉ. Chúc mừng nhé

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    15
    Anh Tuấn, anh Hiếu, chị Hà và các anh chị thân mến, trường hợp của em được các anh chị tư vấn rất nhiều và em cũng mở rất nhiều box trong diễn đàn.
    Em quan hệ tình dục nhiều lần với gái mại dâm đều sử dụng bao cao su và được tư vấn và xem trên các box tương tự là không có nguy cơ.
    Em đã đi xét nghiệm test nhanh cách lần cuối quan hệ là 10 ngày và 63 ngày kết quả âm tính trong thời gian đó em không phát sinh hành vi có nguy cơ.
    Em vui mừng trước kết quả này và yên tâm làm việc thường xuyên theo dõi diễn đàn. Hôm nay, em thấy trường hợp của bạn conxinloi, nammoadidaphat và đặc biệt là bạn bignomis trên diễn đàn là một trường hợp đặc biệt nên em vẫn còn lăn tăn nên quyết định 7 ngày nữa sẽ lên bệnh viện Hà Nội vào thứ 6 tuần sau để xét nghiệm thời gian tính từ lần cuối là 91 ngày.
    Vậy, quãng đường em từ cơ quan lên đến Hà Nội khá xa vì bệnh viện tỉnh em đã xét nghiệm một lần, và trung tâm thuộc sở y tế Hà Nội em đã xét nghiệm một lần. Vậy em nên đi xét nghiệm ở đâu? Theo phương pháp nào là tốt nhất để em có thể xoá bỏ hoàn toàn ám ảnh về HIV. Em cần thiết làm hai phương pháp test nhanh và combo không?
    Em xin trân thành cảm ơn

Cảm ơn
    2,578
    Anh Tuấn, anh Hiếu, chị Hà và các anh chị thân mến, trường hợp của em được các anh chị tư vấn rất nhiều và em cũng mở rất nhiều box trong diễn đàn.
    Em quan hệ tình dục nhiều lần với gái mại dâm đều sử dụng bao cao su và được tư vấn và xem trên các box tương tự là không có nguy cơ.
    Em đã đi xét nghiệm test nhanh cách lần cuối quan hệ là 10 ngày và 63 ngày kết quả âm tính trong thời gian đó em không phát sinh hành vi có nguy cơ.
    Em vui mừng trước kết quả này và yên tâm làm việc thường xuyên theo dõi diễn đàn. Hôm nay, em thấy trường hợp của bạn conxinloi, nammoadidaphat và đặc biệt là bạn bignomis trên diễn đàn là một trường hợp đặc biệt nên em vẫn còn lăn tăn nên quyết định 7 ngày nữa sẽ lên bệnh viện Hà Nội vào thứ 6 tuần sau để xét nghiệm thời gian tính từ lần cuối là 91 ngày.
    Vậy, quãng đường em từ cơ quan lên đến Hà Nội khá xa vì bệnh viện tỉnh em đã xét nghiệm một lần, và trung tâm thuộc sở y tế Hà Nội em đã xét nghiệm một lần. Vậy em nên đi xét nghiệm ở đâu? Theo phương pháp nào là tốt nhất để em có thể xoá bỏ hoàn toàn ám ảnh về HIV. Em cần thiết làm hai phương pháp test nhanh và combo không?
    Em xin trân thành cảm ơn
    Bạn có thấy bằng chứng DT của conxinloi chưa?? TV này chưa hề chưng bằng chứng DT HIV. Còn bạn cho dù bạn có XN đến 100 lần thì vẫn AT vì k có nguy cơ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    15
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn có thấy bằng chứng DT của conxinloi chưa?? TV này chưa hề chưng bằng chứng DT HIV. Còn bạn cho dù bạn có XN đến 100 lần thì vẫn AT vì k có nguy cơ
    Em cám ơn các anh luôn chia sẻ cùng em và các bạn có hoàn cảnh giống mình. Ai đến diễn đàn đều mong được tư vấn không có nguy cơ và xét nghiệm âm tính, nhưng vẫn hoài nghi các triệu chứng của thời kỳ cửa sổ HIV. Em và rất nhiều người tâm lý yếu như vậy, ngày mai là đủ 84 ngày rùi anh à, 7 ngày nữa em sẽ làm xét nghiệm sau 91 ngày cho chắc ăn. Mong rằng conxinloi và em đều đạt được kết quả như mong muốn.

18. Những thành viên đã cảm ơn leduyanh cho bài viết này:

tranhieuduc (20-12-2018)

Cảm ơn
    2,578
    Em cám ơn các anh luôn chia sẻ cùng em và các bạn có hoàn cảnh giống mình. Ai đến diễn đàn đều mong được tư vấn không có nguy cơ và xét nghiệm âm tính, nhưng vẫn hoài nghi các triệu chứng của thời kỳ cửa sổ HIV. Em và rất nhiều người tâm lý yếu như vậy, ngày mai là đủ 84 ngày rùi anh à, 7 ngày nữa em sẽ làm xét nghiệm sau 91 ngày cho chắc ăn. Mong rằng conxinloi và em đều đạt được kết quả như mong muốn.
    Anh biết các em lun hoang mang, tốt nhất em đến TTYTDP xn cho chính xác đi.
    Nhầm lẫn hay gặp về kết quả xét nghiệm HIVThứ Năm, 12 Tháng Mười Hai 2013
    Gần đây, một sản phụ tại TP HCM xét nghiệm HIV ở bệnh viện cho kết quả dương tính, nhưng sau đó khi đi xét nghiệm ở nơi khác thì lại cho kết quả âm tính.
    Nhiều độc giả hoang mang không hiểu vì sao việc xét nghiệm HIV lại có thể cho ra những kết quả trái ngược như vậy và nếu rơi vào trường hợp tương tự thì phải làm gì.

Trao đổi về vấn đề này, tiến sĩ Lê Mạnh Hùng, Phó giám đốc Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới (TP HCM) cho biết, chẩn đoán một người nhiễm HIV không được dựa vào các biểu hiện hay triệu chứng người đó có mà phải dựa trên kết quả xét nghiệm. Theo quy định của Bộ Y tế, để chẩn đoán nhiễm HIV cho người từ 18 tháng tuổi trở lên, xét nghiệm cần làm là tìm kháng thể kháng HIV. Kháng thể này là những chất được hệ thống miễn dịch của cơ thể tạo ra khi bị nhiễm HIV và phải có thời gian mới có thể phát hiện được. Khoảng thời gian này thường là 4-6 tuần đến 3 tháng sau khi bị nhiễm HIV, được gọi là giai đoạn cửa sổ.

Theo bác sĩ Hùng, nếu xét nghiệm tìm kháng thể kháng HIV được thực hiện sớm trong giai đoạn cửa sổ thì dù người đã bị nhiễm HIV nhưng kết quả vẫn sẽ là âm tính. Những trường hợp này, khi qua giai đoạn cửa sổ, kiểm tra lại sẽ có kết quả dương tính. Nếu thực hiện xét nghiệm tìm kháng thể kháng HIV sau giai đoạn cửa sổ có kết quả âm nhưng sau đó dương tính thì nhiều khả năng xét nghiệm ban đầu không chính xác nên cho ra kết quả âm tính, được gọi là âm tính giả hoặc ngược lại trong trường hợp trước xét nghiệm dương sau đó kiểm tra lại âm tính.

Chính vì thế, để chẩn đoán nhiễm HIV ở những người từ 18 tháng tuổi trở lên bằng xét nghiệm tìm kháng thể kháng HIV, Bộ Y tế quy định là phải có kết quả dương tính của cả 3 xét nghiệm trên cùng một mẫu máu. Chỉ cần 1 trong 3 xét nghiệm đó âm tính thì không được khẳng định nhiễm HIV mà phải kiểm tra lại sau 14 ngày.

Đối với trẻ nhỏ dưới 18 tháng tuổi, chẩn đoán nhiễm HIV phải dựa trên xét nghiệm sinh học phân tử PCR và thực hiện khi trẻ trên 4 tuần tuổi. Nếu 2 xét nghiệm PCR lần 1 và lần 2 đều dương tính thì mới khẳng định trẻ nhiễm HIV.

PGS Trương Xuân Liên, chuyên gia nghiên cứu cao cấp về HIV/AIDS của Viện Pasteur TP HCM cũng cho biết, xét nghiệm phát hiện nhiễm HIV ở những người trên 18 tháng tuổi thực hiện theo phương cách 3, có nghĩa là mẫu được trả lời âm tính với HIV khi kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất có độ nhạy rất cao cho kết quả âm tính. Mẫu được trả lời dương tính với HIV khi có kết quả dương tính với cả 3 loại sinh phẩm khác nhau.

Do đó, khả năng trên cùng một ống mẫu có kết quả trái ngược nhau là rất khó xảy ra. Các kết quả sai lệch có thể là do:

- Lấy lộn mẫu trong quá trình lấy máu, thực hiện xét nghiệm hoặc trả lời kết quả do không đối chiếu tên, mã số của bệnh nhân với ống máu và phiếu xét nghiệm.

- Nhiễm mẫu khi thao tác kỹ thuật không bảo đảm.

- Ở một vài người có thể có những yếu tố cho phản ứng dương tính giả với một loại sinh phẩm xét nghiệm nhưng trường hợp này sẽ được loại trừ khi thực hiện xét nghiệm khẳng định với các sinh phẩm khác nhau theo phương cách xét nghiệm 3 (tức chỉ trả lời kết quả là có nhiễm HIV khi mẫu phải cho kết quả dương tính với cả 3 sinh phẩm khác nhau).

Với xét nghiệm HIV thì tư vấn trước và sau xét nghiệm là rất cần thiết. Trong quá trình tư vấn, cán bộ y tế có thể phát hiện những nghi ngờ và có những đề xuất cụ thể cho từng bệnh nhân. Có người có thể có kết quả xét nghiệm âm tính nhưng trong vòng 3 tháng gần đây có những hành vi nguy cơ lây nhiễm với HIV thì cũng nên được đề nghị xét nghiệm lại lần hai do có thể họ đang ở giai đoạn cửa sổ huyết thanh học (là giai đoạn bệnh nhân mới nhiễm HIV, chưa phát hiện được bằng các kỹ thuật huyết thanh học thông thường). Trường hợp bệnh nhân có kết quả xét nghiệm dương tính nhưng qua tư vấn nếu thấy nghi ngờ cũng có thể đề nghị được kiểm tra lại.

Bác sĩ Liên khuyến cáo, khi cảm thấy nghi ngờ về các triệu chứng bệnh có liên quan đến nhiễm HIV, tốt nhất cần được khám và tư vấn với các bác sĩ chuyên khoa về HIV. Xét nghiệm HIV có thể được thực hiện tại các bệnh viện, Trung tâm y tế dự phòng và các Viện khu vực đã được Bộ Y tế cấp phép. Chỉ có những cơ sở y tế được Bộ Y tế cho phép xét nghiệm khẳng định nhiễm HIV thì các kết quả xét nghiệm này mới được công nhận.

Camnanggiadinh theo Eva

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em xin trân thành cảm ơn
    Với trường hợp của bạn không có nguy cơ, bạn xét nghiệm lúc nào, ở đâu, bằng phương pháp gì thì luôn luôn cho kết quả âm tính.
    Còn nữa, trường hợp của ai là của người đấy, bạn không nên vận dụng bạn là họ, họ là bạn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    15
    Trước tiên em xin chân thành cảm ơn các anh chị.
    Em đã xét nghiêm ở quê bênh viện đa khoa Trung Ương tỉnh Thái Nguyên một lần.
    Và xét nghiệm 50C Hàng Bài lần thứ 2. Cách lần xét nghiệm 1 là 9 tuần.
    Vậy đủ 13 tuần em sẽ chốt lần cuối ở trung tâm y tế dự phòng tỉnh Quảng Ninh cách lần xét nghiệm đầu tròn 12 tuần
    Em sẽ cố gắng giữ sức khoẻ tốt không uống thuốc kháng sinh và đi xét nghiệm.
    Mong rằng em và những bạn có cùng hoàn cảnh sẽ có kết quả âm tính.
    Chúc anh chị và mọi nguời buổi tối vui vẻ.

Cảm ơn
    2,578
    Vậy đủ 13 tuần em sẽ chốt lần cuối ở trung tâm y tế dự phòng tỉnh Quảng Ninh cách lần xét nghiệm đầu tròn 12 tuần
    Songchung k tán thành ý kiến của bạn, bạn từng khẳng định các lần QHTD lun có BCS và k hể rách hay tuột => không có nguy cơ, vậy tại sao XN 9 tuần AT bạn lại k tin chính mình hoàn toàn k nhiễm??? Lý do???

23. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Nguyen Ha (06-03-2014)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Bạn không có nguy cơ, nhưng dù có hay không nếu XN thì 12 tuần đủ chuẩn khẳng định bạn không có HIV rồi, không cần XN nữa.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

25. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

leduyanh (06-03-2014)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này