Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 24

Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Em có quan hệ không xài bcs với gmd,em uống pep 3 ngày khó chịu quá nên em ngưng không uống nữa,đến nay là được 28 ngày sau nguy cơ,25 ngày sau pep em đi làm xét nghiệm ở hoà hảo thì kết quả âm tính,cho em hỏi em có cần xét nghiệm nữa không mấy anh chị
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Maymắn Xem bài viết
    Em có quan hệ không xài bcs với gmd,em uống pep 3 ngày khó chịu quá nên em ngưng không uống nữa,đến nay là được 28 ngày sau nguy cơ,25 ngày sau pep em đi làm xét nghiệm ở hoà hảo thì kết quả âm tính,cho em hỏi em có cần xét nghiệm nữa không mấy anh chị
    xét nghiệm combo ở bệnh viện Hòa Hảo kết quả âm tính ở thời điểm 28 ngày => Là tính hiệu vui rùi bạn, Chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
    Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 11-04-2014 lúc 09:41.

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em xét nghiệm ở hoà hảo mà có phải yên ninh gì đâu anh,em uống pep 3 ngày rồi bỏ có ảnh hưởng gì không anh,mong anh cho ý kiến,em lo lắng quá,săp ngã quị rồi

Cảm ơn
    2,578
    Em xét nghiệm ở hoà hảo mà có phải yên ninh gì đâu anh,em uống pep 3 ngày rồi bỏ có ảnh hưởng gì không anh,mong anh cho ý kiến,em lo lắng quá,săp ngã quị rồi
    Thì vẫn là Combo Ag/Ab, Chứ có ai nói bạn test HIV 1/2 Ab mô, 3 ngày PEP bỏ xem như không hề uống, k ảnh hưởng tới KQ

6. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Uống PEP 3 ngày rồi nghỉ thì coi như không uống. Kết quả XN Combo 28 ngày ÂT là một kết quả rất khả quan, bạn XN chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo của BYT.

8. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Khả quan là sao anh,là khô g chắc chắn hả anh,vậy chắc em bị hiv rồi chán quá trời ơi là trời,sao kết quả chính xác hay không chính xác chứ khả quan là sao trời,em hỏi bác sĩ nói là kết quả không nói lên điều gì,mấy anh là bác sĩ bệnh viện nào để em lại nói chuyện cho đỡ lo hic hic

Cảm ơn
    2,578
    Khả quan là sao anh,là khô g chắc chắn hả anh,vậy chắc em bị hiv rồi chán quá trời ơi là trời,sao kết quả chính xác hay không chính xác chứ khả quan là sao trời,em hỏi bác sĩ nói là kết quả không nói lên điều gì,mấy anh là bác sĩ bệnh viện nào để em lại nói chuyện cho đỡ lo hic hic
    HIV muốn có nguy cơ phải hội đủ các yếu tố sau:
    - Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    - Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị
    .
    + Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
    Thiếu một trong các yêu tố trên bất thành văn

11. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Khả quan là tín hiệu cao ÂT tiếp ở tuần 12, vì chưa có trường hợp nào Combo 4 tuần ÂT mà DT ở tuần 12.

13. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    chúc mừng bạn là người may mắn thoát nạn lần sau đừng dại dột nữa nha, bạn vẫn xn sau 12tuần theo khuyến cáo chủ yếu là để xả stress

15. Những thành viên đã cảm ơn Hy vong cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Ah em hiểu rồi nghĩa là kết quả bây giờ chưa chính xác,phải xn ở tuần thứ 12 thì mới chính xác.bây giờ chỉ còn cách chờ đợi thôi chứ sao bây giờ

Cảm ơn
    2,578
    Ah em hiểu rồi nghĩa là kết quả bây giờ chưa chính xác,phải xn ở tuần thứ 12 thì mới chính xác.bây giờ chỉ còn cách chờ đợi thôi chứ sao bây giờ
    không phải là chưa chính xá mà là tín hiệu vui, sẽ AT ở 12 tuần.
    3.Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%.

Là xét nghiệm miễn dịch men dựa trên nguyên lý kỹ thuật “bánh kẹp thịt” (sandwich) để phát hiện các kháng nguyên vỏ của HIV-1 (nhóm O), HIV-2 và kháng thể kháng p24 của HIV-1 trong huyết thanh hoặc huyết tương người.

- Tấm plate gồm có 96 giếng đã được phủ bởi các kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng.

- Huyết thanh mẫu thử và huyết thanh chứng dùng để thử nghiệm được cho vào các giếng của tấm plate. Kháng thể, kháng nguyên HIV 1/2 nếu có trong huyết thanh mẫu thử sẽ gắn vào kháng nguyên HIV pha cứng trong các giếng của tấm plate.

- Các chất cộng hợp được tạo nên bởi kháng nguyên HIV và kháng thể đơn dòng liên hợp với chất tạo màu. Sau khi ủ, phần mẫu còn lại trong giếng được hút bỏ và các giếng được rửa để loại bỏ các kháng thể không gắn.

- Sự có mặt của các phức bộ chất cộng hợp được thể hiện bằng sự thay đổi màu. Phản ứng được dừng lại và đo độ hấp thụ quang sử dụng máy đo ở bước sóng 450nm/620-700 nm. Độ hấp thụ quang đo được xác định sự có mặt của các kháng nguyên và kháng thể kháng HIV-1 và/hoặc HIV-2.
    .

18. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hihi chỉ mới là tín hiệu vui thôi đúng không anh,chừng nào nó là chắc chắn vui thi mơi yên tâm đú g ko anh,em biết anh nói tín hiệu vui là để cho em bớt lo lắng thôi,em cám ơn anh em sẽ cố gắng chờ đợi mà

Cảm ơn
    2,578
    Hihi chỉ mới là tín hiệu vui thôi đúng không anh,chừng nào nó là chắc chắn vui thi mơi yên tâm đú g ko anh,em biết anh nói tín hiệu vui là để cho em bớt lo lắng thôi,em cám ơn anh em sẽ cố gắng chờ đợi mà
    Ở đây BQT chia sẻ k có chuyện an ủi nhé.

21. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

tôi ơi đừng tuyệt vọng (11-04-2014),tongtudu (04-06-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    53
    em cũng hi vọng 28 xn AT như bạn này là e đã giải toả nhiều lắm rồi. bạn nên tin những chia sẽ của BQT. mình hi vọng mình cũng may mắn như bạn,

23. Có 2 người đã cảm ơn trananhtuan cho bài viết bổ ích này:

tôi ơi đừng tuyệt vọng (11-04-2014),tongtudu (04-06-2016)

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    ừ,cố gắng chờ đợi đến ngày lấy kết quả xét nghiệm âm tính về để bạn chắc chắn vui,bớt lo lắng và yên tâm hơn đi bạn....

Cảm ơn
    5,142
    Trích dẫn Gửi bởi trananhtuan Xem bài viết
    em cũng hi vọng 28 xn AT như bạn này là e đã giải toả nhiều lắm rồi. bạn nên tin những chia sẽ của BQT. mình hi vọng mình cũng may mắn như bạn,
    cả 2 bạn rồi cũng sẽ đều may mắn như nhau cả mà,các bạn đừng lo nhé ^^

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Bạn chỉ uống 3 ngày rồi bỏ,không làm ảnh hưởng kết quả cũng như thời gian xét nghiệm HIV.Bạn xét nghiệm 28 ngày sau nguy cơ bằng phương pháp HIV Combo âm tính thì đây là một kết quả RẤT CAO sẽ âm tính tuần 12.

Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

27. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Cảm ơn
    5,142
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn chỉ uống 3 ngày rồi bỏ,không làm ảnh hưởng kết quả cũng như thời gian xét nghiệm HIV.Bạn xét nghiệm 28 ngày sau nguy cơ bằng phương pháp HIV Combo âm tính thì đây là một kết quả RẤT CAO sẽ âm tính tuần 12.

Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?
    tuần 12 bạn cũng sẽ lại âm tính thôi ^^

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cám ơn các anh chị rất nhiều,em sẽ chờ đợi để làm cái kết 12 tuần ạ,cho em hỏi là em làm pp combo luôn được ko ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    ( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    Cám ơn các anh chị rất nhiều,em sẽ chờ đợi để làm cái kết 12 tuần ạ,cho em hỏi là em làm pp combo luôn được ko ạ
    Đủ 12 tuần, bạn làm pp xét nghiệm nào cũng được.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này