Kết quả 1 đến 20 của 98

Chủ đề: Ước thời gian quay trở lại!

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38

Unhappy Ước thời gian quay trở lại!

Xin chào tất cả các anh chị em trong diễn đàn em xin tự gio'i thiệu em 23 tuổi, giới tính Nam và không quan hệ đồng giới!

Hôm nay đã là hơn 2 tuần kể từ khi em đi massage (29/03/2014). Cơ thể em dường như đã thay đổi hoàn toàn trở nên yếu đuối mệt mỏi và đau đầu kéo dài từ thứ 4 tuần trước tới bây giờ, chỉ muốn nằm ngủ nhưng lại không thể ngủ. Ăn uống không còn ngon miệng như trước mà hay có cảm giác buồn nôn muốn ói, cố ăn cho hết vì em đã đọc rất nhiều bài về dinh dưỡng cho người HIV phải đủ chất để có thể chống chọi lại virus! Đi tập thể dục cũng k khỏe và bền bỉ được như lúc trước, cảm giác hụt hơi mệt mỏi muốn nghĩ sớm.

Em chỉ massage bằng tay, nhưng em nghĩ con nhỏ massage đó trả thù đời muo'n hại em nên có thể đã dùng kim chích vào người em, lúc đó có thể em đã xỉn nên không có cảm giác đau. Về nhà mày ngày sau thì phát hiện có 2 đốt như côn trùng cắn, gây ngứa nhẹ em chỉ đinh ninh đó là đốt cắn của côn trùng và sức dầu. Nhưng sau đó 2 tuần thì em thấy sức khỏe xuống hẳn cơ thể mệt mỏi, đau đầu và sốt nhẹ liên tục, ngủ hay đổ mồ hôi và sợ gió kiểm tra lại 2 chỗ côn trùng đốt đó em cậy thử thì nó ra mài nhỏ, và chỗ đó bị thâm nhẹ như là 1 là 1 vết xẹo thâm như là khi nặn mụn. Soi gương ngay ngày hôm sau khi masage thì thấy hai amidan đã nổi những hạt bạch huyết chống lại virus. Những cơn sốt nhẹ liên tục không dứt mặc dù vẫn uống các loại thuốc cảm cúm lúc trước em thường dùng mỗi khi bị cúm nhưng k hề thuyên giảm dù là 1 chút! Em đã đi bệnh viện để khám thử và bác sĩ đã cho em xét nghiệm máu, tích phân nước tiểu và chụp XQuang tim phổi và không xác định dc là bị cảm cúm hay sốt do virus Sốt Xuất Huyết. Điều này như khẳng định cho em rằng em bị sốt là do virus HIV đã xâm nhập vào cơ thể, hệ thống miễn dịch đang phải chiến đầu chống lại virus HIV gây nên những cơn sốt nhẹ liên tục và đau đầu. Em có kể triệu chứng nổi hạch ở amidan nên bác sĩ cho rằng em bị viêm họng cấp gây sốt nhưng em không đau họng dù là 1 tí gì, chỉ có nhiều nước bọt và phải khạc nhổ thôi. Em đã uo'ng thuốc của bác sĩ cấp 2 hôm nhưng tình trạng ko hề thuyên giảm. Em thấy tất cả mọi triệu chứng của em đều khợp với triệu chứng HIV giao đoạn cấp tính! Vì bây giờ đã đúng là 2 tuần kể từ ngày ấy, virus trong người đang nhân lên rất nhanh gây ra các cơn sốt kéo dài cơ thể mệt mỏi, hệ miễn dịch đang hoạt động hết công sức để bảo về cho cơ thêm em nhưng cũng sẽ thất bại!

Mỗi lần khi đi học hay có việc ra ngoài đường em nhìn mọi người khỏe mạnh, em lại tự thấy bản thân mình quá ngu ngốc ba mẹ mình sinh ra hoàn toàn khỏe mạnh bình thường, nhưng lại không biết giữ để bị HIV. Chỉ mỗi việc đó thôi em đã thấy mình là người con bất hiếu! Ba mẹ đã hy sinh cho mình quá nhiều, mình chưa đền đáp được công ơn to lớn đó mã đã phải ra đi. Người đầu bạc tiễn kẻ đầu xanh. Sự dòm ngó kỳ thị đối với gia đình em sau này. Em rất suy sụp và tuyệt vọng nghĩ về tương lai mù mịt, tương lai như đóng sập trước mắt em, làm sao có thể có vợ làm sao để sinh con. Vì nhà em chỉ có mình em nếu em mất thì sau này ai sẽ lo cho ba mẹ lúc về già vì em là con một và đang học năm cuối Đại Học. Cách đây vài hôm em có nói chuyện với mẹ đẻ thêm 1 đứa em đi, vì dù em có mất thì vẫn còn lại 1 đứa để phụng dưỡng ba mẹ già, nhưng câu trả lời "tao đợi cháu của mày đó" thì tim em như ngừng lại,nghẹn ngào, và muốn òa khóc và nói cho mẹ biết em có thể đã bị nhiễm H. Cuộc đời em như đã chấm hết! Nhiều lúc em rất muốn tâm sự và giải bày nhưng k biết chia sẻ cùng ai, em bất lực và hôm nay đây, em mạnh dạng đăng ký tài khoản để chia sẻ câu chuyện về tâm trạng của em ngay lúc này với các anh chị ở diễn đàn. Em chỉ có 1 câu hỏi là làm thế nào để có thể sống được chừng 10 năm nữa, vì bây giờ em mất là quá sớm, em ko muốn làm mẹ em phải buồn mẹ đã hy sinh rất nhiều cho cuộc sống hiện tại của em? Nhiều lúc ở 1 mình em đã khóc và trách bản thân ngu ngốc ko tránh xa được những nguy cơ đó dù đã rất quyết tâm nhưng vẫn bị mấy thằng bạn em có thể coi là bạn xấu rủ rê vì em đã nói không thích massage :'(.
    Em là thằng NGU và là đứa con BẤT HIẾU!
    Điều ước trong tiêu đề vẫn mãi là điều ước!
    ads
    Lần sửa cuối bởi ConThuongMeNhat, ngày 16-04-2014 lúc 07:51.

Thông tin về chủ đề này