Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 34

Chủ đề: Kết quả xét nghiệm HIV như thế nào là an toàn ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34

Kết quả xét nghiệm HIV như thế nào là an toàn ?

- Mình có 1 ca tiểu phẩu nhỏ vào ngày 05.05.2014 , trước khi tiến hành tiểu phẫu mình được lấy máu và xét nghiệm , sau khi tiểu phẫu xong mình được gặp riêng bác sĩ !
    - Bác sĩ đã nói với mình về việc nhiễm HIV ( dương tính ) và đề nghị mình nên thông báo với cha mẹ , tìm đến các trung tâm để được hỗ trợ về thuốc ! Đồng thời , bác sĩ đề nghị mình đến Viện pasteur để được xét nghiệm và tham vấn !
    - Bác sĩ còn yêu cầu mình khoan hãy đưa kết quả xét nghiệm ra trước cho bên Viện Pasteur , mà chỉ cần vào đăng kí xét nghiệm bình thường !
    - Chiều hôm đó , mình đi thẳng ngay đến Viện Pasteur để lấy máu xét nghiệm loại Elisa HIV ! Kết quả sẽ được trả lại vào chiều ngày 08.05.2014 !
    - Cầm tờ kết quả trước đó trên tay , mình không khỏi chết lịm ! Nhưng có một vài mâu thuẫn khi mình tìm hiểu thông tin về HIV và so sánh với kết quả của mình ngay thời điểm đó !
    - Hy vọng sẽ được các bạn chia sẽ về kết quả như thế nào thì mới có thể yên tâm được ! Thật sự mà nói , cả nhà mình đang rất hoang mang , lo sợ và hầu như là mất hết tinh thần ! Tình hình thi cử của mình thì đang đến , mà đầu óc mình như muốn nổ tung ! Chẳng biết tương lai mình sẽ như thế nào !
    - Mình có đính kèm 2 hình ảnh kết quả xét nghiệm ngày hôm đó , trong lúc chờ đợi chia sẻ của các bạn , mình xin chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều ! Tập tin đính kèm_201457.zip
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi touch_me_duy Xem bài viết
    - Mình có 1 ca tiểu phẩu nhỏ vào ngày 05.05.2014 , trước khi tiến hành tiểu phẫu mình được lấy máu và xét nghiệm , sau khi tiểu phẫu xong mình được gặp riêng bác sĩ !
    - Bác sĩ đã nói với mình về việc nhiễm HIV ( dương tính ) và đề nghị mình nên thông báo với cha mẹ , tìm đến các trung tâm để được hỗ trợ về thuốc ! Đồng thời , bác sĩ đề nghị mình đến Viện pasteur để được xét nghiệm và tham vấn !
    - Bác sĩ còn yêu cầu mình khoan hãy đưa kết quả xét nghiệm ra trước cho bên Viện Pasteur , mà chỉ cần vào đăng kí xét nghiệm bình thường !
    - Chiều hôm đó , mình đi thẳng ngay đến Viện Pasteur để lấy máu xét nghiệm loại Elisa HIV ! Kết quả sẽ được trả lại vào chiều ngày 08.05.2014 !
    - Cầm tờ kết quả trước đó trên tay , mình không khỏi chết lịm ! Nhưng có một vài mâu thuẫn khi mình tìm hiểu thông tin về HIV và so sánh với kết quả của mình ngay thời điểm đó !
    - Hy vọng sẽ được các bạn chia sẽ về kết quả như thế nào thì mới có thể yên tâm được ! Thật sự mà nói , cả nhà mình đang rất hoang mang , lo sợ và hầu như là mất hết tinh thần ! Tình hình thi cử của mình thì đang đến , mà đầu óc mình như muốn nổ tung ! Chẳng biết tương lai mình sẽ như thế nào !
    - Mình có đính kèm 2 hình ảnh kết quả xét nghiệm ngày hôm đó , trong lúc chờ đợi chia sẻ của các bạn , mình xin chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều ! Tập tin đính kèm_201457.zip
    XN khẳng định 1 trường hợp nhiễm HIV

HƯỚNG DẪN CHẨN ĐOÁN, Khẳng định DT HIV
    Ban hành kèm theo Quyết định của Bộ trưởng Bộ Y tế
    số 145/2000/QĐ-BYT, ngày 08 tháng 5 năm 2000)

1. Xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV/AIDS (phát hiện kháng thể HIV) đối với người lớn và trẻ em trên 18 tháng tuổi

Một mẫu máu dương tính với cả ba lần xét nghiệm với ba loại sinh phẩm có chế phẩm kháng nguyên khác nhau và các nguyên lý phản ứng khác nhau (chiến lược III).

Xét nghiệm

lần thứ nhất

Xét nghiệm

lần thứ 2

Xét nghiệm

lần thứ ba

Kết quả
    Secrodia-HIV hoặc Quik test
    ELISA-HIV Uni-form II
    ELISA Genscreen HIV
    Ba xét nghiệm bên dương tính, cho kết quả dương tính với kháng thể HIV.
    ELISA-HIV Uni-form II
    Serodia-HIV hoặc Quick test
    ELISA Genscreen HIV
    ELISA-HIV Uni-form II
    ELISA-HIV Uni-form II
    ELISA-HIV Genscreen HIV
    ELISA-HIV Uni-form II
    Ba xét nghiệm bên dương tính, cho kết quả dương tính với kháng thể HIV

2. Xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV ở trẻ dưới 18 tháng tuổi

Đối với trẻ em dưới 18 tháng tuổi có kháng thể HIV dương tính: mẫu huyết thanh phải được gửi về phòng xét nghiệm chuẩn thức quốc gia Viện Vệ sinh dịch tễ Trung ương hoặc Viện Pasteur thành phố Hồ Chí Minh để xét nghiệm khẳng định bằng các kỹ thuật phát hiện kháng nguyên P24 hoặc kỹ thuật PCR.

3. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

touch_me_duy (07-05-2014),UTMIENTAY (07-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    anh ơi !anh có thể giúp em giải thích rõ hơn về kết quả xét nghiệm như hình đính kèm bên trên được không vậy a ?

Cảm ơn
    2,578
    anh ơi !anh có thể giúp em giải thích rõ hơn về kết quả xét nghiệm như hình đính kèm bên trên được không vậy a ?
    Bạn vui lòng chờ KQ của Pastuer, vì test nhanh k đc phép khẳng định một mẫu máu DT với HIV, Còn chuyện KQ test nhanh của bạn có phản ứng bạn là người biết rõ vì sao, nếu thật sự bạn k hề có hành vi nguy cơ nào hết thì k cần lo lắng, bở test nhanh rất nhạy và dễ cho DT giả.
    Các bịnh dễ cho xn DT giả:
    1. Viêm khớp mãn tính
    2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
    3. Lupus
    4. Đái đường dạng 1
    5. Bệnh addison
    6. Viêm đốt sống
    7. Viêm gan mãn tính
    8. Ung thư ác tính
    9. Bệnh thận trầm trọng
    10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
    11. Tiêm globulin gamma
    12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

6. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

touch_me_duy (07-05-2014)

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    bạn có thể up ảnh lại không , mình không xem được bạn có thể cho biết thêm bạn xét nghiệm ở bv nào và là xét nghiệm gì không?

8. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS cho bài viết này:

touch_me_duy (08-05-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    bạn có nguy cơ không? có quan hệ không an toàn với gmd hay người lạ không? nếu ko có nguy cơ thì bạn yên tâm đi

10. Những thành viên đã cảm ơn xuoicty cho bài viết này:

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Đây là ảnh kết quả XN ngày 8/5 của bạn. Nhìn ở đây thì không rõ, nhưng phóng to thì nhìn rõ kết quả các XN: HIV, Gan B và Gan C đều Negative (ÂM TÍNH). Như vậy cho thấy kết quả XN ngày 5/5 có phản ứng là DT giả. Bạn cần XN = 3PP để khẳng định.

12. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    - chiều ngày 5.5.2014 , mình đã chạy ngay đến Viện Pasteur để lấy máu xét nghiệm theo lời đề nghị bên trên là Elisa HIV ! Vì bác sĩ nói khả năng nhiễm HIV của mình là dương tính , nên mình và gia đình cảm thấy lo sợ trong thời gian chờ kết quả ! Hôm nay ngày 8.5.2014 mình sẽ có kết quả xét nghiệm ! Bây giờ mình chỉ biết cố gắng giữ tinh thần thật bình tĩnh và cầu mong kết quả âm tính ! Chứ thật sự từng giờ từng phút trôi qua mình nôn nao thổn thức khó chịu vô cùng !
    - Cảm ơn các bạn , các anh chị đã quan tâm giúp đỡ và hỗ trợ tư vấn cho mình !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Cầu mong cho bạn âm tính.

15. Những thành viên đã cảm ơn hung_btm cho bài viết này:

touch_me_duy (09-05-2014)

Cảm ơn
    2,578
    - chiều ngày 5.5.2014 , mình đã chạy ngay đến Viện Pasteur để lấy máu xét nghiệm theo lời đề nghị bên trên là Elisa HIV ! Vì bác sĩ nói khả năng nhiễm HIV của mình là dương tính , nên mình và gia đình cảm thấy lo sợ trong thời gian chờ kết quả ! Hôm nay ngày 8.5.2014 mình sẽ có kết quả xét nghiệm ! Bây giờ mình chỉ biết cố gắng giữ tinh thần thật bình tĩnh và cầu mong kết quả âm tính ! Chứ thật sự từng giờ từng phút trôi qua mình nôn nao thổn thức khó chịu vô cùng !
    Songchung k cần rõ KQ chiều nay của bạn ra sao, nhưng điều songchung muốn nhắc nhở bạn: Bởi Nguy cơ của bạn chỉ có bạn là người hiểu rõ tại sao? lý do?... Đúng k? Vì k có gì tự nhiên mà có. Chính vì thế, bạn đã làm gì trong quá khứ thì hôm nay bạn cũng nên chuẩn bị tâm lý đón nhận nó, dù nó có quá bẻ bàn thì cũng do mình tạo ra, Và nên nhớ rằng HIV k phải là dấu chấm hết của một đời người, bạn nên mạnh mẽ và đón lấy nó nếu nó thật sự đến với bạn. Ok? Và bạn cũng nên đọc các bài này:
    Chủ đề: Nhiễm HIV vẫn sống khỏe 30 năm

Chủ đề: Sống lành mạnh, bệnh nhân AIDS thọ hơn

Chủ đề: Điều trị HIV/AIDS chỉ mất khoảng 100 USD/năm

17. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Vậy ảnh trên là kết quả XN của chiều ngày 5/5. Ngay trong ngày đã cho 2 kết quả XN khác nhau. BQT không rõ nguy cơ của bạn, chỉ có bạn là người rõ nhất. Nên bạn cứ chờ kết quả XN cuối cùng nhé.

19. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142
    chúc bạn âm tính
    mong cho niềm vui sẽ đến với bạn và gia đình

21. Những thành viên đã cảm ơn tôi ơi đừng tuyệt vọng cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    10h mà chưa thấy kết quả của bác này
    Lần sửa cuối bởi xuoicty, ngày 08-05-2014 lúc 21:47.

23. Những thành viên đã cảm ơn xuoicty cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Mình có kết quả là dương tính rồi !

Cảm ơn
    2,578
    Mình có kết quả là dương tính rồi !
    Hiện tại bạn ở Quận mấy TpHCM???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Mình phải tiếp tục làm gì đây khi mình có kết quả dương tính ! Và mình cũng đã xét nghiệm cd4 và chờ kết quả ! Mình và mẹ mình được bác sĩ hướng dẫn về TTYTĐP để cấp phát thuốc miễn phí ! Nhưng mẹ mình và gia đình lại lo sợ địa phương phát hiện ra mình bị như vậy ! mình phải làm gì đây ! Mình thật sự chờ các góp ý giúp đỡ của các bạn ! Xin chân thành cảm ơn các bạn nhuều lắm !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Hiện tại , mình ở Q6 !

Cảm ơn
    2,578
    Hiện tại , mình ở Q6 !
    Ở Quận 6 có OPC An Hòa, thuộc dự án FHI, chăm sóc rất hoàn hảo, bạn nên đến OPC An Hòa để đăng ký điều trị, vì tại đây khi bạn tham gia chương trường đăng ký điều trị mọi thứ được miễn phí hoàn toàn, các XN họ sẽ làm cho bạn, nếu bạn XN tại Pastuer, thì KQ đó cũng chỉ để tham khảo, về OPC bạn phải XN lại theo chương trình của dự án.
    TTYTDP An Hòa
    1039A (371 Cũ), Hồng Bàng Phường 12, Quận 6
    Thành phố Hồ Chí Minh
    Điện thoại: 08.38545285

29. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Cảm ơn
    2,578
    Mình phải tiếp tục làm gì đây khi mình có kết quả dương tính ! Và mình cũng đã xét nghiệm cd4 và chờ kết quả ! Mình và mẹ mình được bác sĩ hướng dẫn về TTYTĐP để cấp phát thuốc miễn phí ! Nhưng mẹ mình và gia đình lại lo sợ địa phương phát hiện ra mình bị như vậy ! mình phải làm gì đây ! Mình thật sự chờ các góp ý giúp đỡ của các bạn ! Xin chân thành cảm ơn các bạn nhuều lắm !
    Bạn hoàn toàn yên tâm, vì mọi thông tin được bảo mật theo luật phòng chống AIDS quy định, thông tin chỉ có người nhiễm HIV và BS biết

31. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    34
    Uhm!cảm ơn bạn nhiều lắm ! Nhưng bạn cho mình hỏi thêm 1 chút , khi mình đến đó mình có cần đem theo kết quả xét nghiệm trước đó cho họ xem không ? Các thủ tục cấp phát thuốc có giống như chế độ cấp phát thuốc của bảo hiểm y tế không vậy ? Có người khuyên mình nên mua BHYT để sau này lỡ không còn đầu tư nước ngoài cấp phát thuốc miễ phí thì sẽ có thể giảm đuỡ chi phí thuốc !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này