Trang 12 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 240 của 392

Chủ đề: Kiếm chút gió cho đời thêm ý nghĩa

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi anhankipkhong Xem bài viết
    sao anh vs anh xuân như nhau thế cứ cô đơn. tội 2 anh. 2 anh đều hà nội kết bạn đi . ai cũng có lúc mệt mỏi anh nhỉ . nhưng buồn thì cũng phãi sống .mỗi người đều có riêng mình một nỗi buồn riêng thui. cố lên anh ơi chúc anh
    luôn sức khỏe luôn vui vẻ luôn trẻ.dồi dào sức khỏe và hạnh phúc
    Nếu Anh Xuân là girl thì khỏi phải nói em ạ Smod Trường Xuân nhể

2. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

anhankipkhong (02-11-2014)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    Chính xác con bà bác

4. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

anhankipkhong (02-11-2014),Khongcanten (05-11-2014)

Thành Viên Gắn Bó anhankipkhong's Avatar
    Cảm ơn
    137
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    thì cứ xem ảnh là girl đi anh. ảnh nhỏ nhẹ hơn con gái đây anh xuân là số 1 anh trường xuân, kêu đại gái trường xuân .

6. Những thành viên đã cảm ơn anhankipkhong cho bài viết này:

Khongcanten (05-11-2014)

Cảm ơn
    137
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Chính xác con bà bác
    ước gì anh là gái xuân hé . thì ít ra anh không cô đơn sorry anh choai nhé . em giỡn ấy anh ko giận đúng khồng hehe

8. Những thành viên đã cảm ơn anhankipkhong cho bài viết này:

Khongcanten (05-11-2014)

Cảm ơn
    137
    chúc 2 anh luôn xinh trai luôn vui vẻ không cô đơn cặp nữa. luôn sức khỏe hạn phúc và luôn luôn đẹp đẻ . may mắn nữa chứ !!!!!

10. Những thành viên đã cảm ơn anhankipkhong cho bài viết này:

Khongcanten (05-11-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Biết lắng nghe biết tiếp thu nhưng không sửa đó mới là mình . Bon chen cuộc sống quá nhiều nên vậy thôi , không đổ lỗi cho hoàn cảnh . Vì có nói ra thì cũng chẳng ai nghe và tin , cứ lẳng lặng mà sống lẳng lặng mà làm thế thôi . Mình vẫn là mình chẳng vì bất cứ điều gì có thể thay đổi vậy thôi

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Khói lam chiều lâu lắm chẳng còn cảnh đó , chiều tà nhớ cố hương ... Lặng nghe lòng sao trống trải . Khi thành phố lên đèn nhà nhà quây quần bên mâm cơm chiều . Cái cảm giác tưởng chừng quá đỗi bình dị sao đối với tôi nghe xa vời quá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    A khongcanten kể ra cũng ác ôn. a chống chọi đc với c.sống ác nghiệt này giỏi thật. E có hoàn cảnh đôi chút giống a. Em mới đi trường về đc 3 tháng, mà e đi có 2 năm thôi à, cũng trải cảnh 4 bức tường treo giò, đắng cay tủi nhục cũng có, những chuyện như trong phim cũng đã đc chứng kiến tận mắt, e cũng hiểu đc cảnh khi về mà người con gái e thương đã sang ngang đi theo chàng trai khác. Và nhất là đi về em lại trúng thưởng đc con HIV mới đau. Hiện tại c.sống của e quá hoang mang, e mới về nên c.sống nó cứ giống như tuyệt vọng vậy, nhưng cũng chẳng đủ bản lĩnh để chết. Cuộc đời e là 1 chuỗi những thất bại thảm thương. Em tâm sự chút ít đừng gạch đá e nhé
    Lần sửa cuối bởi hethuocuu, ngày 05-11-2014 lúc 22:43.

14. Có 2 người đã cảm ơn hethuocuu cho bài viết bổ ích này:

Khongcanten (06-11-2014),kunajure (15-05-2016)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi hethuocuu Xem bài viết
    A khongcanten kể ra cũng ác ôn. a chống chọi đc với c.sống ác nghiệt này giỏi thật. E có hoàn cảnh đôi chút giống a. Em mới đi trường về đc 3 tháng, mà e đi có 2 năm thôi à, cũng trải cảnh 4 bức tường treo giò, đắng cay tủi nhục cũng có, những chuyện như trong phim cũng đã đc chứng kiến tận mắt, e cũng hiểu đc cảnh khi về mà người con gái e thương đã sang ngang đi theo chàng trai khác. Và nhất là đi về em lại trúng thưởng đc con HIV mới đau. Hiện tại c.sống của e quá hoang mang, e mới về nên c.sống nó cứ giống như tuyệt vọng vậy, nhưng cũng chẳng đủ bản lĩnh để chết. Cuộc đời e là 1 chuỗi những thất bại thảm thương. Em tâm sự chút ít đừng gạch đá e nhé
    chào em nghe nói sơ thế anh cũng hiểu đc hoàn cảnh hiện tại của em . Anh chỉ biết nói với em là gục ngã bây giờ e không còn cơ hội đâu em . Có H cũng phải cố nó chưa phải hết đâu em . Đừng bi quan quá em ạ . Giờ em phải tìm cho mình một công việc phù hợp để tồn tại . Chán nản bi quan em lại đi vào con đường cũ là mất hết . Phải tỉnh táo nghĩ xem mình nên làm gì , công việc hiện tại anh nghĩ là nên kiếm cái xe làm xe ôm . Chả phụ thuộc bố con thằng nào có điều kiện mình tính tiếp em ạ . Lúc mới biết a cũng sốc chán lắm nhưng gần chục năm rồi có chết đâu . E vẫn phải sống vẫn phải ăn mà , nghe anh đừng liều lĩnh hay dại dột làm gì dần em sẽ quen và lấy lại đc thăng bằng trong cuộc sống . Rồi cũng sẽ tìm dc ng bạn chung cảnh ngộ . Tương lai tất cả phụ thuộc vào bản thân em đó . A đã sai lầm rất nhiều trong cuộc sống giờ ngẫm lại thấy nuối tiếc nhiều lắm em ạ . Đấy là tất cả những gì anh có thể nói với em . Đừng gục ngã em à đời ko ai thương mình bằng bản thân mình đâu em . Em có yêu thương bản thân mới có thể yêu thương ng khác đc em nhé

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Đảo ngói tý nào nhà vắng vẻ tiêu điều hoang sơ quá . Có chút buồn không hề nhẹ cố dấu nhưng không sao được

17. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

henngaygaplai (30-04-2017)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Mất lòng tin với cả bản thân mình , đó là những gì đang nghĩ . Chuyện tình cảm không xuôn sẻ âu cũng là lẽ thường tình . Vậy nhưng sao thấy lòng con người ta bạc bẽo , cứ cho là hết tình nhưng còn nghĩa . Cũng chẳng nên làm tổn thương nhau thế . Quay lưng mọi thứ cũng thay đổi Con Người mà . Giờ cảm thấy chẳng thể đặt niềm tin vào bất kể ai . Thấy mọi thứ xung quanh thật giả tạo . Chẳng dám nghĩ xa hơn vì sợ ... Sợ thật nhiều . Ngay cả đến box diễn đàn này cũng chẳng còn được riêng tư . Vậy nên cứ im lặng đi tiếp , có lẽ mình là người không ra gì nên cái gì đến cũng chẳng ra gì . Cũng chẳng cần tử tế và giả tạo làm chi . Nhắm mắt lại và nghĩ mọi chuyện sẽ ổn sẽ qua sao thấy mơ hồ vậy .

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Ai cũng có những tâm sự những nỗi buồn , đâu phải những cuộc chia ly nào cũng thấm đầy nước mắt . Có những cảm xúc hụt hẫng những day dứt tâm can . Xa nhau rồi mới thấy cuộc đời phải nói đến hai chữ duyên phận . Đến được với nhau lại là chuyện khác . Tu trăm năm mới được ngồi chung thuyền . Tu ngàn năm mới đc nằm chung giường ... Vậy nên ta nên vui vẻ chấp nhận cái gọi là quá khứ đã xa . Vui lên chấp nhận mọi chuyện rồi sẽ qua ngày hôm nay sẽ là ngày hôm qua ...

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Hãy để quá khứ ngủ yên em nhé , đôi lúc tàn tro không khơi dậy hết nỗi buồn nhưng cũng đủ làm khoé mắt cay .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Haizzzz, buồn quá a à. Thời gian này e lại sa đọa rồi. Cứ muốn phê cho quên đời thôi. Lúc phê chẳng còn bi quan nữa, nhưng cứ tỉnh là cảm giác tuyệt vọng lại bủa vây. Ai đó ơi, cứu em với!

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Haizzzz, buồn quá a à. Thời gian này e lại sa đọa rồi. Cứ muốn phê cho quên đời thôi. Lúc phê chẳng còn bi quan nữa, nhưng cứ tỉnh là cảm giác tuyệt vọng lại bủa vây. Ai đó ơi, cứu em với!
    Nếu vậy a chẳng thể đưa ra lời khuyên nào cho em được rồi . Không chơi lại thì thôi đã chơi lại rồi coi như mọi chuyện chấm hết . Thật sự cuộc sống ko còn gì làm em vui nữa sao . Cố gắng không từ bỏ đc thì cố gắng đừng để vào Kho lần nữa em nhé . Giờ anh biết có nói gì em cũng chẳng quay lại được , con đường là do ta chọn chỉ hu vọng em làm chủ đc cuộc chơi em nhé

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    cố lên anh, ai cũng có nỗi buồn và em nghĩ anh sẽ vươt qua thôi, em cũng gạt nước mắt để bước tiếp dù chuỗi ngày sắp tới không biết thế nào nhưng em luôn hy vọng mẹ con em cũng sẽ có một bến đỗ bình yên. hay chí ít ra bình yên ở trong tâm mình mỗi khi ngủ không được em nghĩ về những điều vui vẻ để quên đi những chuyện hok vui. Cơm áo gạo tiền xoay vần đừng làm mất nụ cười nghe anh

24. Những thành viên đã cảm ơn buonchiminhem1 cho bài viết này:

Khongcanten (17-11-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi buonchiminhem1 Xem bài viết
    cố lên anh, ai cũng có nỗi buồn và em nghĩ anh sẽ vươt qua thôi, em cũng gạt nước mắt để bước tiếp dù chuỗi ngày sắp tới không biết thế nào nhưng em luôn hy vọng mẹ con em cũng sẽ có một bến đỗ bình yên. hay chí ít ra bình yên ở trong tâm mình mỗi khi ngủ không được em nghĩ về những điều vui vẻ để quên đi những chuyện hok vui. Cơm áo gạo tiền xoay vần đừng làm mất nụ cười nghe anh
    Cố gắng lên em nhé vì không tiện comet số điện thoại lên đây mà inbox diễn đàn ko dùng đc nên đành chát ở đây vậy anh thay số mới không còn số của em nữa muốn mời nhau ly cà phê mà đành chịu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ôi! Vào kho lần nữa chắc em cũn kiếm cách đi lun cho nhanh thấy, đường nào cũng vậy mà. Vào kho thì k bám víu đc lâu nữa r. E chứng kiến nhiều trường hợp r. Má căn bệnh này ác ôn quá a nhỉ. Thôi từ ngày mai e sẽ quay đầu, e sẽ k chơi nữa. Dù sao cũng k đc làm phiền gia đình thêm nữa, gia đình e khổ vì e đủ rồi. Mẹ e cũng đã già đi nhiều, nhiều lúc ứa nước mắt cay đắng muộn màng.
    Chiều thứ 6 buồn trôi, buồn trôi theo thứ 7. . .

27. Những thành viên đã cảm ơn hethuocuu cho bài viết này:

Khongcanten (17-11-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Khongcanten a ơi! Em sẽ sống tốt hơn, em hứa mặc dù e biết e có hứa hay k thì cũng chẳng l.quan nhưng có người nghe lời e hứa là e vui r, q.tâm hay không e cũng kệ. Hahaha

29. Những thành viên đã cảm ơn hethuocuu cho bài viết này:

Khongcanten (17-11-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Khongcanten a ơi! Em sẽ sống tốt hơn, em hứa mặc dù e biết e có hứa hay k thì cũng chẳng l.quan nhưng có người nghe lời e hứa là e vui r, q.tâm hay không e cũng kệ. Hahaha
    Anh đã tận mắt chứng kiến những hoàn cảnh và số phận bi đát tưởng chừng họ không thể khổ hơn . Nhưng họ vẫn vượt qua để thành những tấm gương để anh noi theo lấy đó làm nghị lực vượt qua lúc khốn khó . Bệnh này không chết ngay nếu em biết giữ gìn cho mình nếp sống lành mạnh . Như anh 11 năm rồi vẫn sống đó thôi , nếu em vùi lấp quãng thời gian đó vào điều vô nghĩa đến lúc nào đó em sẽ cảm thấy hối hận . Nghiện ngập giờ nó lỗi thời rồi , em cũng sẽ chẳng làm đc bất kể điều gì ngoài việc quay quắt cho đủ thuốc . Anh đã trải qua anh hiểu ko phải dễ nhưng anh hy vọng những lời này của anh sẽ làm em hiểu . Từ bỏ đi em đứng dậy khi chưa quá muộn . Anh tin rằng ko ai ruồng bỏ em đâu

Trang 12 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này