Trang 4 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 392

Chủ đề: Kiếm chút gió cho đời thêm ý nghĩa

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Khongcanten Xem bài viết
    Ngày này đã đến tôi đón nhận nó bình thản nhưng cũng nhiều đớn đau . Trên con đường từ nhà ra toà án 10 năm trước cũng là con đường mỗi tối thứ 7 tôi sang nhà em . Sao nó thật dài đắm chìm trong suy nghĩ nhưng không ân hận . Tôi sẽ sống tốt thôi cảm ơn em ng từng là 1 phần cuộc sống . Dẫu tuởng sẽ đi cùng nhau đến hết con đường . Nhưng giờ mỗi ng đã chọn ngã rẽ cho riêng mình . Khoé mắt cay cay .. Bụi thôi mà
    Duyện phận ông trời đã định sẵn. Trong cuộc đời ai cũng có lúc nếm trải đắng cay, bạn cũng là người từng trải trong cuộc sống nên rất mong bạn mau chóng vượt qua những chuyện buồn như này để sống vui vẻ. Hãy luôn giữ gìn sức khỏe nhé bạn.

2. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Khongcanten (09-06-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Cả ngày lang thang khắp nơi cho khuây khoả tối về vào diễn đàn xem tin tức nghe ngóng tình hình . Vẫn vậy tâm trạng không tốt chẳng biết viết gì . Bắt đầu từ hôm nay sẽ thay đổi ...

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Ngày âm u thế có lẽ làm chuyến đi phượt cho nó khuây khoả ra biển ngắm hoàng hôn có lẽ là thú vui tao nhã đấy chứ nhỉ .

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Ngày âm u thế có lẽ làm chuyến đi phượt cho nó khuây khoả ra biển ngắm hoàng hôn có lẽ là thú vui tao nhã đấy chứ nhỉ .
    Ra biển Kiếm chút gió cho đời thêm ý nghĩa

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Khongcanten (11-06-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Mai ra bãi cháy mấy ngày cuối tuần hóng bão nào

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Sáng xuất phát đi trời mưa to quá chừng nhưng thật may mắn ra đến nơi thời tiết tương đối dễ chịu . Nắng nhưng không gắt thời tiét lý tưởng để đi chơi . Giờ năng vẫn nóng quá tắm giờ này thì ốm mất để mát tý nữa 2 bố con ra biển ngắm hoàng hôn con đi ăn kem bố đi ăn ghẹ ....:)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Tuần châu đẹp phết nhưng máy chém quá . Sang mưa nhọ áp thấp nhiệt đới đến trưa thời tiết đẹp . Lỡ mất buổi ra thăm vịnh hạ long . Mai lại lên đường về nhà thôi

Thành viên chính thức minh tuyến's Avatar
    Cảm ơn
    39
    bạn hãy cứ trải lòng mình hết ra đây đi cho thoải mái bạn à.rất hay và hồi hộp...mong sớm được đọc tiếp

11. Những thành viên đã cảm ơn minh tuyến cho bài viết này:

Khongcanten (15-06-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Trích dẫn Gửi bởi minh tuyến Xem bài viết
    bạn hãy cứ trải lòng mình hết ra đây đi cho thoải mái bạn à.rất hay và hồi hộp...mong sớm được đọc tiếp
    Dạo này do tâm trạng ko được vui mình dùng điện thoại nên ngại post bài vì 3 g nó phập phù ghê quá ngày ngày vào check bài cho đỡ bị tụt :)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Về đến nhà tâm trạng thoải mái hẳn . Bắt đầu lại từ con số không kể ra cũng vất vả , nhưng phải cố gắng thôi tự nhủ với mình không bỏ cuộc không thể gục ngã lúc này . Dù ngày mai có ra sao hãy cố lên nào . Đêm nay cứ xem đá bóng đã ....:)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Về đến nhà tâm trạng thoải mái hẳn . Bắt đầu lại từ con số không kể ra cũng vất vả , nhưng phải cố gắng thôi tự nhủ với mình không bỏ cuộc không thể gục ngã lúc này . Dù ngày mai có ra sao hãy cố lên nào . Đêm nay cứ xem đá bóng đã ....:)
    Bây giờ bắt đầu lại cũng chưa phải là muộn. Chúc bạn thành công trên bước đường mới!

15. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Khongcanten (15-06-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Có lẽ mình quá yếu đuối , nên đổ lỗi cho số phận . Đỗ lỗi cho ng đàn bà đã từng là chả mình . Tuy không phải là quá dài nhưng 2 tháng trôi qua mà mình vẫn có cảm giác nhói đau khi mỗi lần chạm mặt . Cứ cho mình yếu đuối mình nặng tình đi nhưng cũng chẳng thể níu giữ trái tim của ng không còn thuộc về mình . Hít thật sâu tự nhủ sẽ qua thôi mà sao cảm giác ấy vẫn cứ như một nhát dao đâm chí mạng . Hạnh phúc bên ng mới em nhé hay sông để tôi cảm thấy hối hận vì những quyết định hôm nay .

17. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Nguyen Ha (18-06-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Buồn một chút con lại về với mẹ nó dù không muốn nhưng vẫn phải cho về . Thương con lắm nhưng không lẽ mình trông con để vợ cũ đi chơi hài không hiểu nổi . Dù không là gì nữa nhưng không bao giờ chấp nhận như thế . Bố con nằm ôm nhau ở nhà còn vợ cũ đi bay nhảy đá đấm thật là ...:)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Gặp một người bạn cũ gần 5 năm không gặp , suýt chút chẳng nhận ra . Thời gian gần như đã lấy đi tất cả sức khoẻ tinh thần và cả những tình cảm . Cuộc sống đổi thay cũng như lòng người thay đổi

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Thế mới biết sức khoẻ đang đi xuống thức có 2 đêm xem đá bóng mà người cứ như đi mượn . Tự nhiên cảm giác thèm 1 giọng nói thèm 1 cái ôm quá đi mất

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Ngày đẹp thời tiết đẹp nhưng tâm trạng chán thật . Tây bán nhà mang tôi đi xa :)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    2003 đến giờ cũng 11 năm rồi kể ra mình cũng sông dai ra phết . Chặng đường đã qua nhiêu chông gai và khó khăn , nhắm mắt nghĩ lại thấy . (Nghĩ đến tương lai trào nước mắt , ngoảnh lại quá khứ toất mồ hôi ) . Sống bằng gì tồn tại ra sao câu hỏi luôn nặng trong đầu . Giữ sao cho mình không vấp ngã vào những cạm bẫy khi buông xuôi tất cả . Đừng bao giờ phạm sai lầm khi mắc vào vòng lao lý . Bạn sẽ đánh mất tất cả , kinh tế , gia đình , và quan trọng nhất là sức khoẻ . Thứ mà dù có tiền bạn cũng không bao giờ mua được . Nhưng bản tính của mỗi con người khác nhau , có người cam chịu chấp nhận với cuộc sống trước mắt không có ý trí vươn lên . Nghe đơn giản nhưng với những người có H đó lại là một cái gì đó xa vời và không muốn nói đến là viển vông . Như tôi là một ví dụ và con đường tôi chọn cũng khác người ta . Thành công bạn sẽ là người hùng , con thất bại bạn sẽ là tội đồ . Vâng đó chính là cờ bạc , một công việc mang tinh chất đỏ đen . Vì đôi lúc nghĩ ông trời đã lấy đi của mình cuộc sống khoẻ mạnh thì chí ít cũng để lại cho mình một cửa để sống . Gia đình họ hàng và một số bạn thân quen biết tôi có H , họ không ruồng bỏ nhưng cũng chẳng quan tâm . Người duy nhất đó chỉ là mẹ , và trước đây có vợ .

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Có thể nhiều bạn đọc nghĩ rằng tôi ngu xuẩn . Không đâu mỗi người có cách nghĩ khác nhau , tôi muốn kiếm tiền một cách nhanh nhất có thể . Vì thứ tôi không có là thời gian , khi mọi người biết tôi có H họ không muốn tạo dựng công việc hay giúp đỡ tôi về mặt kinh tế . Hà nội không phải nơi mà sống cam chịu hay chấp nhận được . Nhất la người có tính như tôi , bất cần , không lo lắng về tương lai . Chẳng phải tôi là người không có ý trí vươn lên nhưng ông trời giường như thử thách tôi quá lớn. 2005 sau khi mãn hạn tù tôi trở về với 2 bàn tay trắng , nhà không có , tiền không có . Tôi đi làm thợ nhôm kính , lúc đó vẫn chưa biết mình có H . Sức khoẻ tốt tôi cũng đã xây bao ước muốn tương lai , đi làm thuê 1 năm không ai biết về quá khứ của tôi lặng lẽ cam chịu tránh xa ma tuý và những phiền phức của cuộc sống sô bồ

24. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

Tuanmecsedec (20-06-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Buôn vào làm tý tự sự nào . Mọi chuyện lặng lẽ trôi được gần 1 năm vẫn chơi bời có giới hạn đến cuối năm tôi gặp người đàn bà của đời tôi . Cũng hoàn cảnh như tôi và giờ đã là vợ cũ . Next không nhắc đến đầu năm 2006 chúng tôi quyết định kết hôn . Sau khi cưới vợ tôi quyết định tự lập và mở cửa hàng riêng . Tay trắng 2 vợ chông xoay sở từng đồng vốn , công việc vất vả 1 mình tôi xoay sở với cái cửa hàng . Lúc có nhiều việc tôi lại nhờ anh em ở chỗ làm cũ đến giúp , tôi cày cuốc đến 10 giờ đêm và sáng dậy sớm để tranh thủ làm . Cũng được hơn 1 năm mọi chuyện tiến triển không thuận lợi , khách nợ tiền nhiều mà mình lai chẳng có vốn . Lúc đấy khó khăn chồng chất thì vợ tôi mang bầu . Hạnh phúc tôi cố gắng hơn tôi tự nhủ vậy . Nhưng cái khó bó cái khôn vì việc không có vốn tôi đưa ra quyết sai lầm . Sau 1 lần vui vẻ đánh con lô với anh em . Và bước nghoặt từ đó đầu tiên là đánh nhỏ dần thành đánh to . Và tôi bị hút vào vòng xoáy lúc nào không biết được thua ngày cả chục triệu . Với người ta có thể không to nhưng với tôi nó là quá lớn . Trong lúc say men chiến thắng , tôi không hề nghĩ rằng mình sẽ thua . Tất cả chỉ giường như sụp đổ khi làm thủ tục cho vợ đi sinh em bé . Lúc xét nhiệm trước khi sinh tôi chết lặng khi nghe bác sĩ nói vợ dương tính với HIV . Đầu óc quay cuồng tôi gần như sụp đổ tất cả . Lên 50c hàng bài xét nhiệm lại . Cả hai vợ chồng đều nhiễm HIV . Hụt hẫng bao nhiêu ước vọng tan thành mây khói . Và cơn đen vận túng kéo theo . Thua cay chán tất cả tâm trạng như vậy . Lúc đó mọi chuyện giấu ghê lắm , chỉ gia đình và anh em trong họ biết . Tôi lao như con thiêu thân trước ánh lửa . Trượt dài không ngóc lên nổi , và rồi con gái tôi ra đời là lúc tôi hoàn toàn trắng tay . Ngày ấy các dự án còn nhiều cảm ơn cuộc đời đã không lấy hết cả của tôi . 18 tháng nuôi con tôi nghỉ hẳn không đi làm . Lo cho vợ con thỉnh thoảng vẫn cờ bạc nhưng chuỗi ngày huy hoàng đã hết . 18 tháng sau xét nhiệm cho cháu âm tính với HIV . Vợ chồng tôi sướng đến điên người , tôi dừng lại không cờ bạc nữa , những năm sau đó chỉ loanh quanh hai vợ chồng lo cho con . Nghỉ thôi mai viết tiếp :)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Thời tiết thay đổi nhanh quá , vừa hôm qua còn nóng như thiêu vậy mà hôm nay lại mưa . Mát 1 chút cũng hay mình ko thích mưa vì nó mang lai cái không khí lành lạnh . Mệt mỏi và buồn

Trang 4 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này