Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 77

Chủ đề: Quan hệ với Gái Massa trong khách sạn bị rách BCS

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    35
    Mình đang dùng thuốc 12 ngày rồi nè, có gì thắc mắc hỏi đáp thì giao lưu nhé!

2. Những thành viên đã cảm ơn Hv87 cho bài viết này:

laytroilayphat (27-08-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    Anh tuấn cho em hỏi trước h có trường hợp nào rách bcs mà bị nhiễm hiv chưa hả anh? Em đang lo quá :(

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi laytroilayphat Xem bài viết
    Anh tuấn cho em hỏi trước h có trường hợp nào rách bcs mà bị nhiễm hiv chưa hả anh? Em đang lo quá :(
    Cái này sao biết chính xác cụ thể từng trường hợp, từng người mà trả lời.Trong nguyên tắc tham vấn không nên tìm hiểu lý do vì sao bạn nhiễm từ đâu,người tham vấn chỉ biết đồng cảm chia sẽ với họ thôi.

5. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Bonjour (07-11-2013),laytroilayphat (28-08-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    em đọc có mob bảo là có bác sỹ gì đó bảo 30k trường hợp rách bcs đến sét nghiệm mà chưa có trường hợp nào bị. THế cho em hỏi là ở diễn đàn mình đã có trường hợp nào rách bcs mà vẫn bị DT chưa hả a?

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    10
    Trong QHTD ko an toàn thì người nam có xác xuất lây nhiễm từ người nữ rất thấp nếu người nữ là NCH.. không biết phần trăm xác xuất bao nhiêu nhưng cứ cho là 50\50 . Còn nếu rách bao mà rút ra ngay thì nguy cơ giảm gần 85-90% . H lây nhiễm rất khó vì còn tùy thuộc vào tình trạng H của bạn tình và dựa vào thời gian,nồng độ virus của người kia nữa . Không phải cứ QHTD w người nhiễm thì sẽ nhiễm ngay... đừng ỷ y dựa theo số liệu và xác xuất rơi vào phần trăm nhỏ thì mình cứ liều mạng XẢ LÁNG.Cái đó là cứ tạo cho bản thân mình bị nhiễm càng cao thôi.Có thể đọc thông tin về số liệu để tham khảo nhưng cũng đừng lấy nó ra làm chuột bạch cho chính mình :)
    Xem bảng dưới đây để biết thêm chi tiết về xác suất lây nhiễm. Chúng ta giả sử rằng mỗi lần có 10.000 người tiếp xúc với nguồn lây, cột bên phải thể hiện số lượng dự đoán người bị nhiễm. Nhưng ngay cả khi xác suất thấp, người ta có khuynh hướng quan hệ tình dục nhiều lần và vì thế tỉ lệ thực tế nhiễm HIV ở một số thành phố Châu Á lên tới 15-18% - cơ hội trúng số là rất thấp nhưng hàng trăm người vẫn trúng số mỗi ngày đấy thôi!
    Bảng tỉ lệ nhiễm HIV dự đoán trên mỗi hành vi nguy cơ theo đường tiếp xúc .

ĐƯỜNG TIẾP XÚC
    TỈ LỆ NHIỄM DỰ ĐOÁN TRÊN MỖI 10.000 LẦN TIẾP XÚC VỚI NGUỒN NHIỄM
    Truyền máu
    9.000
    Sinh con
    2.500
    Sử dụng chung kim chích ma túy
    67
    Là người nhận trong quan hệ hậu môn*
    50
    Kim đâm
    30
    Là người nhận trong quan hệ đường âm đạo*
    10
    Là người cho trong quan hệ hậu môn*
    6.5
    Là người cho trong quan hệ đường âm đạo*
    5
    Là người nhận trong quan hệ đường miệng*

Là người cho trong quan hệ đường miệng*
    0.5§
    *giả sử không sử dụng bao cao su
    § được hiểu là quan hệ đường miệng với một người nam

Xác xuất là chỉ để cho những trường hợp tổng số liệu thôi với cá nhân cơ hội luôn là 50\50 có nghĩa là có thể có có thể ko w mỗi lần QHTD ko an toàn . Cho nên khi tham vấn các anh chị trong DD luôn lấy người bạn QHTD là NCH để đánh giá nguy cơ . Dậy thôi chúc bạn an toàn và luôn nhớ đến an toàn . Gluck .
    Lần sửa cuối bởi joolee91, ngày 28-08-2013 lúc 00:18.

8. Có 3 người đã cảm ơn joolee91 cho bài viết bổ ích này:

Bonjour (07-11-2013),kenvinhcm (28-08-2013),laytroilayphat (28-08-2013)

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Quan hệ có sử dụng bcs mà bcs bị rách cũng đồng nghĩa với việc quan hệ không an toàn, nên có người nào nhiễm hiv vì rách bao hay không thì chắc chắn là có, nhưng cụ thể là ai thì chúng tôi không biết. Như a Tuấn nói, chúng tôi không biết lí do vì sao bạn nhiễm, việc chúng tôi làm là đồng cảm và chia sẻ!

10. Có 2 người đã cảm ơn CrisM cho bài viết bổ ích này:

laytroilayphat (28-08-2013),Nguyen Ha (28-08-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    Trích dẫn Gửi bởi CrisM Xem bài viết
    Quan hệ có sử dụng bcs mà bcs bị rách cũng đồng nghĩa với việc quan hệ không an toàn, nên có người nào nhiễm hiv vì rách bao hay không thì chắc chắn là có, nhưng cụ thể là ai thì chúng tôi không biết. Như a Tuấn nói, chúng tôi không biết lí do vì sao bạn nhiễm, việc chúng tôi làm là đồng cảm và chia sẻ!

Em chưa bị nhiễm a ơi, đó là e lo lắng nên mới hỏi xem thôi, em cũng đang dùng pep điều trị.
    a nói thế em sợ quá :(

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    2
    http://forums.poz.com/index.php?topic=50201.0
    http://forums.poz.com/index.php?topic=50198.0
    http://forums.poz.com/index.php?topic=50122.0

Bạn đọc qua vài bài tham khảo thêm từ aidsmeds, trích vài đoạn:
    "I've been answering questions in this forum for nearly twelve years and in all that time, I've yet to see the insertive partner end up positive over a condom break (PEP or no PEP) and I do not expect you to be the first" - Ann
    "I have never known a broken condom incident to result in HIV transmission" - Andy Velez
    "In the ten plus years I have been doing risk assessment on this forum, I have never, EVER seen an insertive partner test positive after a condom break - with or (mostly) without PEP" - jknatl2

13. Những thành viên đã cảm ơn antiship cho bài viết này:

laytroilayphat (28-08-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    hic.. mình không biết tiếng anh bạn à

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Bạn đang điều trị pep thì cứ tuân thủ theo đúng chỉ định, bạn yên tâm, chưa ai sử dụng pep đúng và đủ mà nhiễm hiv cả

16. Những thành viên đã cảm ơn CrisM cho bài viết này:

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Quan trọng là bạn đang dùng pep. Bạn tuân thủ điều trị thành công rất cao.

18. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi antiship Xem bài viết

"I've been answering questions in this forum for nearly twelve years and in all that time, I've yet to see the insertive partner end up positive over a condom break (PEP or no PEP) and I do not expect you to be the first" - Ann
    "I have never known a broken condom incident to result in HIV transmission" - Andy Velez
    "In the ten plus years I have been doing risk assessment on this forum, I have never, EVER seen an insertive partner test positive after a condom break - with or (mostly) without PEP" - jknatl2
    Để mình dịch giúp bạn vậy
    "Tôi đã trả lời các câu hỏi trên diễn đàn này trong gần 12 năm và trong thời gian đó tôi chưa từng thấy người cho nào đi tới xét nghiệm (+) qua trường hợp bị rách bcs (có hay không dùng PEP) và tôi hy vọng bạn không phải người đầu tiên" - Ann
    "Tôi chưa bao giờ biết đến một tai nạn rách bcs lại dẫn đến kết quả là sự lây truyền hiv" - Andy Velez
    " Trong hơn 10 năm làm việc đánh giá nguy cơ trên diễn đàn này, tôi chưa bao giờ, từ trước đến giờ nhìn thấy người cho nào test (+) sau khi bcs bị rách - có hay (phần lớn) không có PEP" - jknatl2

Diễn đàn này được điều hành bởi các bác sỹ có uy tín và muốn được tư vấn phải mất $ nên thông tin họ đưa ra rất chuẩn đấy. Điều đặc biệt trong các đường link mình đưa ở trên là việc họ nói rách bao là nguy cơ quá thấp nên nếu không có gì đặc biệt họ sẽ không đề nghị dùng PEP cho trường hợp này.

20. Có 2 người đã cảm ơn antiship cho bài viết bổ ích này:

laytroilayphat (28-08-2013),Tuanmecsedec (28-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Được cảm ơn 1 lần.
    A Tuấn Chị Hà ơi, e không có ý thất lễ, nhưng e vẫn muốn được biết câu trả lời: dựa vào đâu Anh Chị khẳng định điều trị thành công rất cao? thật sự e cũng hơi lo lắng tí xíu, e điều trị 12 ngày r, muốn biết một cách khoa học để yên tâm hơn. Cám ơn Anh Chị đã tư vấn!

22. Những thành viên đã cảm ơn the chosen one cho bài viết này:

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    Trích dẫn Gửi bởi the chosen one Xem bài viết
    A Tuấn Chị Hà ơi, e không có ý thất lễ, nhưng e vẫn muốn được biết câu trả lời: dựa vào đâu Anh Chị khẳng định điều trị thành công rất cao? thật sự e cũng hơi lo lắng tí xíu, e điều trị 12 ngày r, muốn biết một cách khoa học để yên tâm hơn. Cám ơn Anh Chị đã tư vấn!
    Mình uống thuốc đc 15 ngày rồi. ta phải có niềm tin vào anh chị chứ .
    Mình tin ông trời sẽ cho ta cơ hội làm lại !

24. Những thành viên đã cảm ơn laytroilayphat cho bài viết này:

the chosen one (28-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình uống thuốc đc 15 ngày rồi. ta phải có niềm tin vào anh chị chứ .
    Mình tin ông trời sẽ cho ta cơ hội làm lại !
    Mình vẫn luôn tin Anh Chị từ khi bắt đầu điều trị, nhưng tính mình vậy thôi, luôn cần có một cơ sở lý luận nhất định. hi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi antiship Xem bài viết

A tuấn tư vấn dùm e về bài viết này đưoc không à. E cũng bị thủng bcs hxhx. Vẫn còn lo lắng quá

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    Trích dẫn Gửi bởi Xinmotcohoi Xem bài viết
    A tuấn tư vấn dùm e về bài viết này đưoc không à. E cũng bị thủng bcs hxhx. Vẫn còn lo lắng quá
    Tôi đã trả lời các câu hỏi trên diễn đàn này trong gần 12 năm và trong thời gian đó tôi chưa từng thấy người cho nào đi tới xét nghiệm (+) qua trường hợp bị rách bcs (có hay không dùng PEP) và tôi hy vọng bạn không phải người đầu tiên" - Ann
    "Tôi chưa bao giờ biết đến một tai nạn rách bcs lại dẫn đến kết quả là sự lây truyền hiv" - Andy Velez
    " Trong hơn 10 năm làm việc đánh giá nguy cơ trên diễn đàn này, tôi chưa bao giờ, từ trước đến giờ nhìn thấy người cho nào test (+) sau khi bcs bị rách - có hay (phần lớn) không có PEP" - jknatl2

Diễn đàn này được điều hành bởi các bác sỹ có uy tín và muốn được tư vấn phải mất $ nên thông tin họ đưa ra rất chuẩn đấy. Điều đặc biệt trong các đường link mình đưa ở trên là việc họ nói rách bao là nguy cơ quá thấp nên nếu không có gì đặc biệt họ sẽ không đề nghị dùng PEP cho trường hợp này.
    đây cậu ơi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    Chị hà anh tuấn cho e, hỏi. A songchungvoihiv bảo ko đc uống sai giờ thuốc dù chỉ một phút cũng có thể dấn đến việc thất bại. Em thì có 2 lần sai khoảng 1 phút bởi vì có lần em bị rớt đt phải cài lại giờ mà em ko biết giờ mới và giờ cũ cho chónh xác không nữa. Em chị trả lời giúp em với đc ko ạ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Chị hà anh tuấn cho e, hỏi. A songchungvoihiv bảo ko đc uống sai giờ thuốc dù chỉ một phút cũng có thể dấn đến việc thất bại. Em thì có 2 lần sai khoảng 1 phút bởi vì có lần em bị rớt đt phải cài lại giờ mà em ko biết giờ mới và giờ cũ cho chónh xác không nữa. Em chị trả lời giúp em với đc ko ạ?
    Hai lần như vậy không sao đâu.Nhưng nhớ tuân thủ đừng để lệch giờ nữa.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    cho em hỏi lệch tối đa bao nhiêu phút thì đc hả anh?

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này