Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Em muốn được tham vấn về thời gian sống của HIV trong máu khi ở ngoài không khí

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

Em muốn được tham vấn về thời gian sống của HIV trong máu khi ở ngoài không khí

Em xin phép các anh cho phép em lập 1 topic trong đây vì em rất muốn tìm hiểu về căn bệnh nguy hiểm này.
    Theo trường hợp của em đã được anh Tuấn và anh namhaysongtot giải đáp,với kiến thức hạn hẹp của mình thì em đuọc biết virus HIV sống trong máu ở môi trường ngoài không khí thì sẽ bị bất hoạt ( do máu đông chỉ sau 1-2 phút ngoài không khí ).Vậy điều đó có thực sự chuẩn xác không ạ.Vì em thấy vẫn có trường hợp lây nhiễm HIV do đâm phải cái kim để bên ngoài không khí 1-2 ngày ( tất nhiên trên kim phải có máu ).Vây vì lý do nào mà HIV có thể sống lâu như vậy được ạ ?.
    Vì theo những gì em được biết khi máu khô HIV sẽ không còn khả năng lây nhiễm sang vật chủ khác.
    Chị Hà có tham vấn cho em khi HIV ra ngoài có thể sẽ không thể lây cho người khác,tuy nhiên đó chỉ là virus HIV,còn HIV trong máu em nghĩ thời gian sống sẽ không ngắn như vậy,
    Còn 1 vấn đề là anh namhaysongtot có tham vấn cho em là chỉ có thể lây khi máu còn tươi,khi máu chuyển sẫm thì HIV cũng nghẻo theo luôn.Vậy thời gian để máu sẫm màu khi để ngoài môi trường bên ngoài là bao lâu ạ?

Đó là những câu hỏi em muốn được các anh tham vấn trên diễn đàn tham vấn cho em ạ.
    Em sẽ tích cực truyền bá cho nhưng bạn xung quanh em sợ hãi vì aids lên diễn đàn để tìm hiểu.

hihi.Các anh có thể coi em lập topic để chấp vấn như chấp vấn quốc hội được không ạ>
    Em xin chân thành cảm ơn.Mong nhận được câu trả lời sớm của các anh.
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn minhquan38ch cho bài viết này:

xinbinhan (19-10-2018)

Thông tin về chủ đề này