Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 32

Chủ đề: QH với GMD rách BCS

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

QH với GMD rách BCS

Chào anh Tuấn chị Hà

Vào lúc 11h30 ngày 18-08-2013 hnay em có qh với gmd và khi rút dv ra thì em phát hiện bị rách bcs. Thời gian dv ở trong âm hộ khoảng 2 phút và ko hề mạnh. Ngay sau đó em có rửa sạch.

Qua trao đổi GMD kia đã cho e xem 1 phiếu xn am tinh HIV của cô ấy vào ngày 12-08-2013. Tuy nhiên em vẫn không yên tâm và cùng cô ấy đi xét nghiệm. Kết quả cả hai đều âm tính. Em có đọc và biết vẫn có thể lây nhiễm trong giai đoạn cửa sổ, và đã ra bv Đống Đa mua thuốc phơi nhiễm uống lúc 14h30. Đúng 3h sau nguy cơ.

Bác sĩ có nói nguy cơ của e ko cao, uống hay ko cũng đc, nhưng em vẫn uống cho yên tâm. Thời gian tư vấn uống là 2h30 đêm nay uống lần 2. Lần 3 uống tầm 8h sáng và cách nhau 12h.

Em muốn hỏi ac về nguy cơ của em, cũng như liều uống thế đã chuẩn chưa.

ads

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    như thế là chuổn rồi bạn à, mình cũng giống bạn bị rách bao nhưng mình được tư vấn nên uống :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Uh, vì tớ có lôi đc cô GMD kia đi xn luôn và kết quả âm tính. Tớ vẫn lo có thể cô ta đang trong thời kì cửa sổ thì vẫn có khả năng lây nhiễm.

Mình còn thắc mắc về vấn đề uống thuốc có ảnh hưởng đến gan nhiều lắm ko, vì mình còn bị men gan cao

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Ngu ngoc Xem bài viết
    Chào anh Tuấn chị Hà

Vào lúc 11h30 ngày 18-08-2013 hnay em có qh với gmd và khi rút dv ra thì em phát hiện bị rách bcs. Thời gian dv ở trong âm hộ khoảng 2 phút và ko hề mạnh. Ngay sau đó em có rửa sạch.

Qua trao đổi GMD kia đã cho e xem 1 phiếu xn am tinh HIV của cô ấy vào ngày 12-08-2013. Tuy nhiên em vẫn không yên tâm và cùng cô ấy đi xét nghiệm. Kết quả cả hai đều âm tính. Em có đọc và biết vẫn có thể lây nhiễm trong giai đoạn cửa sổ, và đã ra bv Đống Đa mua thuốc phơi nhiễm uống lúc 14h30. Đúng 3h sau nguy cơ.

Bác sĩ có nói nguy cơ của e ko cao, uống hay ko cũng đc, nhưng em vẫn uống cho yên tâm. Thời gian tư vấn uống là 2h30 đêm nay uống lần 2. Lần 3 uống tầm 8h sáng và cách nhau 12h.

Em muốn hỏi ac về nguy cơ của em, cũng như liều uống thế đã chuẩn chưa.
    Trường hợp của bạn có nguy cơ đấy nên tuân thủ đúng điều trị đi. Liều uống thế đã chuẩn rồi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Trường hợp của bạn có nguy cơ đấy nên tuân thủ đúng điều trị đi. Liều uống thế đã chuẩn rồi.
    Chị Hà cho e hỏi nếu em tuân thủ đúng phác đồ thì nguy cơ có cao ko chị? Và sau bao lâu thì e có thể test

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Chị Hà cho e hỏi nếu em tuân thủ đúng phác đồ thì nguy cơ có cao ko chị? Và sau bao lâu thì e có thể test

Trong thời gian điều trị,bạn nên uống nước mát nhiều và hạn chế rượu bia.Sau khi ngưng thuốc bạn để 2 tháng xét nghiệm ,tức là 3 tháng sau nguy cơ và tháng thức 6.Nếu bạn tuân thủ đúng thì tỷ lệ thành công rất cao.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    Uh, vì tớ có lôi đc cô GMD kia đi xn luôn và kết quả âm tính. Tớ vẫn lo có thể cô ta đang trong thời kì cửa sổ thì vẫn có khả năng lây nhiễm.

Mình còn thắc mắc về vấn đề uống thuốc có ảnh hưởng đến gan nhiều lắm ko, vì mình còn bị men gan cao
    theo tớ tìm hiểu thì thuốc vẫn ảnh hưởng đến gan, bạn có thể hỏi ý kiến bác sỹ hoặc uống BOGANIC cũng đc
    tỉ lệ thành công cao
    Tớ đã gọi điện hỏi trực tiếp anh tuấn thì anh ấy bảo từ trước giờ a ấy chưa gặp trường hợp nào dương tính hết.
    mình đang uống gần 1 tuần, trong đầu lúc nào cũng nghĩ các trường hợp xảy ra. tuy nhiên dạo này mình đã bình tâm hơn
    bạn cố gắng uống thuốc đầy đủ và đúng giờ nhé.
    Và tranh xa quan hệ với GMD ra, với tớ lần này là lần cuối :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi laytroilayphat Xem bài viết
    theo tớ tìm hiểu thì thuốc vẫn ảnh hưởng đến gan, bạn có thể hỏi ý kiến bác sỹ hoặc uống BOGANIC cũng đc
    tỉ lệ thành công cao
    Tớ đã gọi điện hỏi trực tiếp anh tuấn thì anh ấy bảo từ trước giờ a ấy chưa gặp trường hợp nào dương tính hết.
    mình đang uống gần 1 tuần, trong đầu lúc nào cũng nghĩ các trường hợp xảy ra. tuy nhiên dạo này mình đã bình tâm hơn
    bạn cố gắng uống thuốc đầy đủ và đúng giờ nhé.
    Và tranh xa quan hệ với GMD ra, với tớ lần này là lần cuối :(
    Thank cậu, bâyh chỉ biết uống thuốc và chờ đợi thôi. Cậu ở đâu? Pm tớ số đt đi ae mình cùng an ủi nhau. Tớ ở HN. Đây cũng là lần cuối của tớ... Tớ ân hận lắm rồi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết

Trong thời gian điều trị,bạn nên uống nước mát nhiều và hạn chế rượu bia.Sau khi ngưng thuốc bạn để 2 tháng xét nghiệm ,tức là 3 tháng sau nguy cơ và tháng thức 6.Nếu bạn tuân thủ đúng thì tỷ lệ thành công rất cao.
    Anh Tuấn cho e hỏi, nếu sau 4-6 tuần em nhờ cô GMD kia đi xn combo mà kết quả âm tính thì cũng yên tâm hơn đúng ko anh?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Anh Tuấn cho e hỏi, nếu sau 4-6 tuần em nhờ cô GMD kia đi xn combo mà kết quả âm tính thì cũng yên tâm hơn đúng ko anh?
    Với điều kiện bạn phải túc trực bên cô gái ấy 24/24.Vì nghề nghiệp của cô gái này (thay đổi bạn tình liên tục).

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Với điều kiện bạn phải túc trực bên cô gái ấy 24/24.Vì nghề nghiệp của cô gái này (thay đổi bạn tình liên tục).
    Nếu kq dương tính thì đương nhiên mình còn lo lắng

Nhưng nếu kq ân tính có nghĩa tại thời điểm qhtd với m thì cô ta ko bị.

Đấy là ngu ý của em, em cũng muốn biết sớm để bớt đợi chờ lo lắng anh ah. Cảm ơn anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Nếu kq dương tính thì đương nhiên mình còn lo lắng

Nhưng nếu kq ân tính có nghĩa tại thời điểm qhtd với m thì cô ta ko bị.

Đấy là ngu ý của em, em cũng muốn biết sớm để bớt đợi chờ lo lắng anh ah. Cảm ơn anh
    Đúng vậy..

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Đúng vậy..
    Chỗ e làm xn là ở bv Hồng Ngọc, thấy có ghi Ag/ab Elisa: kq âm tính, theo em hiểu đây là xn combo. Kq sẽ chính xác sau 4 hay 6 tuần hả a Tuấn?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Chỗ e làm xn là ở bv Hồng Ngọc, thấy có ghi Ag/ab Elisa: kq âm tính, theo em hiểu đây là xn combo. Kq sẽ chính xác sau 4 hay 6 tuần hả a Tuấn?
    4 ,6 tuần xét nghiệm HIV ag/ab thì xác xuất rất cao.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    cố lên bạn
    hãy đặt ra giả thuyết
    1 nếu cô ấy ko bị HIV ==> coi như không sao . OK?
    2 Nếu cố ấy bị HIV ==> tỉ lệ lây truyền không cao vì phát hiện ra bcs rách, Mình từng đc 1 người trên diễn đàn chia sẽ là chưa phát hiện trường hợp nào bị HIV sau khi quan hệ mà phát hiện BCS rách cả . Cho em hỏi cái này đúng không anh Tuấn?
    3 Nếu ko may nhiễm HIV thì cũng đã uống thuốc phơi nhiêm kịp thời ==> tuân thủ đúng thì thành công rất cao

Nếu mà vẫn bị nhiễm thì coi như số trời rồi. Chắc ông trời muốn ta die thôi haizzz

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    2
    Đọc 1 số web nước ngoài thì họ bảo là : Bạn sẽ ngạc nhiên khi biết rằng ngay cả khi rách thì bcs vẫn còn tác dụng bảo vệ do lớp chất nhày bên trong bao sẽ tạo ra một lớp màng mỏng ngăn cách.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    4 ,6 tuần xét nghiệm HIV ag/ab thì xác xuất rất cao.
    Anh Tuấn cho e hỏi, xét nghiệm Ab/Ag Elisa có phải chính là combo ko?
    Có phải nó đã bao gồm cả xn P24 rồi ko?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Anh Tuấn cho e hỏi, xét nghiệm Ab/Ag Elisa có phải chính là combo ko?
    Có phải nó đã bao gồm cả xn P24 rồi ko?
    Mình có giải thích vấn đề này trong diễn đàn rất nhiều.Chữ Combo nghĩa là ghép dùng sinh phẩm kép để xét nghiệm tìm kháng nguyên (P24) và kháng thể (Antin HIV ) dùng trong kỷ thuật Elisa.

Nếu trong giấy xét nghiệm ghi HIV ag/ab hoặc HIV Combo (P24 + Anti ) cũng là một hình thức tìm kháng nguyên và kháng thể.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dear anh Tuấn chị Hà

Kể từ ngày có nguy cơ ( 18-08) đến hôm nay là 27 ngày tròn.
    Ngay sau thời điểm nguy cơ 3h, em đã mua PEP ở BV Đống Đa để uống, hai viên đầu tiên uống lúc 14h và 2h đêm. Kể từ viên thứ 3 em uống lúc 8g sáng và tối liên tục. Luôn đúng h từng giây một và đủ ko sót viên nào. Đến hnay đã là viên thứ 55 rồi.

Chiều nay do quá lo lắng, em đã dẫn cô GMD kia đi xn lần nữa. Kết quả xn combo ( Hiv ag/ab ) ngày thứ 27 của cả hai là ÂM TÍNH.

Như vậy liệu em đã có thể ngủ ngon được chưa hả anh chị??? Như vậy đã đủ để kết luận tại thời điểm xảy ra nguy cơ thì cả hai đều chưa có H ko anh chị? Chắc em vẫn sẽ uống nốt 5 viên còn lại.

Thanks all

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dear anh Tuấn chị Hà

Kể từ ngày có nguy cơ ( 18-08) đến hôm nay là 27 ngày tròn.
    Ngay sau thời điểm nguy cơ 3h, em đã mua PEP ở BV Đống Đa để uống, hai viên đầu tiên uống lúc 14h và 2h đêm. Kể từ viên thứ 3 em uống lúc 8g sáng và tối liên tục. Luôn đúng h từng giây một và đủ ko sót viên nào. Đến hnay đã là viên thứ 55 rồi.

Chiều nay do quá lo lắng, em đã dẫn cô GMD kia đi xn lần nữa. Kết quả xn combo ( Hiv ag/ab ) ngày thứ 27 của cả hai là ÂM TÍNH.

Như vậy liệu em đã có thể ngủ ngon được chưa hả anh chị??? Như vậy đã đủ để kết luận tại thời điểm xảy ra nguy cơ thì cả hai đều chưa có H ko anh chị? Chắc em vẫn sẽ uống nốt 5 viên còn lại.

Thanks all
    Hành nghề GMD mà 27 ngày người ta nghỉ làm đi chơi à? Xn 27 ngày âm tính rất khả quan nhưng với điều kiện trong thời gian này ko có bất cứ hành vi nguy cơ nào.
    Bạn dùng xong pep đi, pep mang lại thành công rất cao.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này