Kết quả 1 đến 15 của 15

Chủ đề: Hành vi hôn sâu và thêm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10

Hành vi hôn sâu và thêm

Xin chào các anh chị, e đã đọc rất nhiều bài trên diễn đàn và biết được thế nào là nguy cơ thực sự. Nhưng không hiểu sao hôm nay e lại có hành động hôn sâu và dùng tay chạm vào dịch nhờn (lúc chưa xuất tinh) của dương vật người ấy. Lúc hôn sâu e k để ý thấy vị tanh của máu nhưng ng đó có dùng răng cào cào lưỡi em. Người đó là H+. Mọi hành vi chỉ có như vậy. Ng đó bảo em OS nhưng e từ chối. Đến giờ e rất lo lắng. Đọc các báo ở VN thì thấy hành vi hôn sâu có nguy cơ khi có chảy máu, còn đọc báo nước ngoài thì không. Em hoang mang quá anh chị ơi.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Tdt2220 Xem bài viết
    Xin chào các anh chị, e đã đọc rất nhiều bài trên diễn đàn và biết được thế nào là nguy cơ thực sự. Nhưng không hiểu sao hôm nay e lại có hành động hôn sâu và dùng tay chạm vào dịch nhờn (lúc chưa xuất tinh) của dương vật người ấy. Lúc hôn sâu e k để ý thấy vị tanh của máu nhưng ng đó có dùng răng cào cào lưỡi em. Người đó là H+. Mọi hành vi chỉ có như vậy. Ng đó bảo em OS nhưng e từ chối. Đến giờ e rất lo lắng. Đọc các báo ở VN thì thấy hành vi hôn sâu có nguy cơ khi có chảy máu, còn đọc báo nước ngoài thì không. Em hoang mang quá anh chị ơi.
    Bạn đã xn sau 3 tháng âm tính rồi mà! Hay đây là nguy cơ mới? Hành vi của bạn ở trên không có nguy cơ bạn nhé.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Tdt2220 (20-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn đã xn sau 3 tháng âm tính rồi mà! Hay đây là nguy cơ mới? Hành vi của bạn ở trên không có nguy cơ bạn nhé.
    Dạ. E cảm ơn ạ. Cái này là mới hôm qua ạ. E sợ quá nên cứ hoang mang suốt đêm qua :(

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

Thật ra, nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau

Xem thêm ở đây: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Tdt2220 (20-08-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ. E cảm ơn ạ. Cái này là mới hôm qua ạ. E sợ quá nên cứ hoang mang suốt đêm qua :(
    Yên tâm đi, HIV ko lây như vậy. Bạn tìm hiểu thêm ngay tại box này.

8. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Tdt2220 (20-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Yên tâm đi, HIV ko lây như vậy. Bạn tìm hiểu thêm ngay tại box này.
    Dạ. Cho e hỏi nốt 1 câu được k ạ? Nếu như môi e lúc đó bị chảy máu (do nẻ) thì có làm tăng nguy cơ k ạ. E k dám chắc là miệng người đó ổn nhưng lúc đó e k thấy có vị máu. E cảm ơn ạ.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ. Cho e hỏi nốt 1 câu được k ạ? Nếu như môi e lúc đó bị chảy máu (do nẻ) thì có làm tăng nguy cơ k ạ. E k dám chắc là miệng người đó ổn nhưng lúc đó e k thấy có vị máu. E cảm ơn ạ.
    Nếu như của bạn cũng ko có nguy cơ nhé

11. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Tdt2220 (20-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Dạ, e cảm ơn ạ ^^

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Chết rồi. Cứ đến tối em lại bị hoảng. Có khi 4 tuần e đi xn combo thôi ạ. Mai e định đi xin Pep để dùng. :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Được cảm ơn 1 lần.
    bạn à mình không thể hiểu nổi bạn nữa , bạn đã từng trải qua thời gian ròng rã 3 tháng để lấy lại tinh thần , giờ bạn lại tiếp tục hành vi ? Có rất nhiều người mang trong mình H họ chỉ muốn được làm lại từ đầu sống tốt hơn với gia đình , bạn bè. Có nhiều người khác thì vấp ngã lần đầu như mình và rất nhiều anh em khác trót dại 1 lần giờ mòn mỏi từng ngày để được XN mong 1 kết quả như mong muốn để sống tốt hơn không va vấp vào tệ nạn nữa. Bạn đã từng may mắn bước qua đừng đi vào vết xe đổ của chính mình nữa , bạn may mắn hơn nhiều người đấy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi likedam Xem bài viết
    bạn à mình không thể hiểu nổi bạn nữa , bạn đã từng trải qua thời gian ròng rã 3 tháng để lấy lại tinh thần , giờ bạn lại tiếp tục hành vi ? Có rất nhiều người mang trong mình H họ chỉ muốn được làm lại từ đầu sống tốt hơn với gia đình , bạn bè. Có nhiều người khác thì vấp ngã lần đầu như mình và rất nhiều anh em khác trót dại 1 lần giờ mòn mỏi từng ngày để được XN mong 1 kết quả như mong muốn để sống tốt hơn không va vấp vào tệ nạn nữa. Bạn đã từng may mắn bước qua đừng đi vào vết xe đổ của chính mình nữa , bạn may mắn hơn nhiều người đấy.
    Mình biết nên mình cũng chỉ dám dừng ở hôn sâu thôi. Nhưng về đọc thấy hôn sâu cũng có nguy cơ nên mình lại hoang mang :(((

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Chết rồi. Cứ đến tối em lại bị hoảng. Có khi 4 tuần e đi xn combo thôi ạ. Mai e định đi xin Pep để dùng. :(
    Trường hợp của bạn ko cần dùng pep vì bạn ko có nguy cơ. Yên tâm đi nào.

17. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Tdt2220 (21-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Được cảm ơn 1 lần.
    Đấy gọi là thiếu trang bị kiến thức , sau khi mình tham gia diễn đàn và nghiên cứu rất nhiều bài viết của các anh chị mình mới thấy mình dại dột quá , nếu có kết quả tốt mình xin chừa không bao giờ như vậy nữa trót dại 1 lần mà mình ân hận cả đời thì không bao giờ đáng.

19. Những thành viên đã cảm ơn likedam cho bài viết này:

Tdt2220 (21-08-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Mình biết nên mình cũng chỉ dám dừng ở hôn sâu thôi. Nhưng về đọc thấy hôn sâu cũng có nguy cơ nên mình lại hoang mang :(((
    Trên thực tế chưa ai dương tính với HIV hành vi hôn sâu, lý thuyết vẫn chỉ là lý thuyết.
    Bạn yên tâm đi. Bạn ko có nguy cơ lây nhiễm HIV.

21. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Tdt2220 (21-08-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    10
    Dạ vâng ạ :(

Thông tin về chủ đề này