Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 83

Chủ đề: Con đường tình yêu!

Thành viên chính thức Hạnh Nguyên's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Tại sao đêm nay lại buồn thế này??? Mình đã sai rồi fải ko??? Hay mình cũng chẳng là gì cả???

2. Những thành viên đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết này:

Cảm ơn
    25

Kỉ niệm ngày tình yêu!!!

Có một con đường mang tên là tình yêu
    Khi tôi bước một mình đếm những nỗi .....cô đơn
    Đếm trong từng làn gió thoảng, đếm trong từng hạt mưa bay.
    Đến đây từng tia nắng sớm mai, đến khi ngàn ánh sao rơi trong bóng đêm...
    Có một con đường, mang tên là tình yêu...
    Một ngày khi em đến....., sánh bước đi cùng tôi...
    Có nắng ấm giữa mùa đông, có tiếng hát trong con tim…
    Và giờ đây thêm nỗi nhớ em, quẩn quanh đêm đêm....
    Chỉ có thể yêu em thôi, tình này trao đến em rồi.............!! !!!
    Từng đêm tôi vẫn mơ về.....
    Ở đoạn cuối con đường........có em.....

4. Có 3 người đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết bổ ích này:

muathu (31-10-2013),tôi ơi đừng tuyệt vọng (03-04-2014),Đừng quên hy vọng (24-12-2017)

Cảm ơn
    25
    Em thương yêu! Hãy đọc những dòng tâm sự này để khắc ghi mãi về tình yêu của hai đứa em nhé. Mối tình có lẽ không là đầu tiên nhưng lại là mối tình bất diệt. Đúng! Chỉ có chúa trời, anh và em mới hiểu hết tình yêu thương ta dành cho nhau quan trọng đến mức nào. Chỉ chốc lát thôi không có nhau anh cảm thấy trống vắng và cô đơn đến kinh khủng hay nói đúng hơn trống vắng nhau trong đời là điều mà anh lo sợ nhất. Nếu không có em, có thể anh không chết nhưng anh sống cũng không có giá trị gì khi một nửa của mình không còn nữa…
    Ngày lại đến ngày, đêm lại đến đêm cứ chờ đợi mà không một tia hy vọng, biết buồn nhiều vui dẫu ít nhưng những phút giây hạnh phúc ta dành cho nhau cũng đủ để tìm thấy niềm vui trong tình yêu
    hai đứa. Tuy quá muộn rồi nhưng cũng đủ để sưởi ấm con tim nhau đã băng giá từ lâu. Dẫu biết rằng trong tình yêu của anh và em còn nhiều cay đắng nhưng ta đã bù lấp cho nhau khoảng trống vắng trong con tim…
    Ta yêu nhau vì trong tâm hồn và con người hai đứa tuy là hai mà sao như là một, nó vừa đồng điệu và cần thiết để bổ trợ cho nhau và có lúc anh cũng phải thừa nhận rằng: “Nếu hai đứa mình được bên nhau chắc mình sẽ thông minh nhiều hơn”, điều đó cũng thấy mình thiệt thòi rồi phải không em? Yêu em anh chỉ biết dành trọn tình yêu
    thương cho em và người đầu tiên em nghĩ khi sáng dậy là em, nhìn một món ăn ngon nghĩ ngay đến việc có thể mua cho em ăn… trong giấc ngủ, bữa ăn, công việc…tất cả em đều muốn có em bên mình và muốn mình được bên em để giúp đỡ, chia sẻ tất cả để em vơi đi sự vất vả, mệt nhọc và nỗi lo toan của đời thường.

6. Có 2 người đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết bổ ích này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    60
    Này em thương yêu ơi
    Cho dù ta chung bao ước mơ
    Mà vì sao con đường tình yêu
    Sao nhiều nước mắt sao nhiều chông gai

Dù mai ta không bên nhau
    Xin đừng oán trách cho thêm sầu đau
    Vì tình yêu anh dành cho em
    Mãi mãi không hề phai!

Mình yêu nhau đi
    Không cần ngày mai
    Mình yêu nhau đi
    Đừng toan tính ai được hơn

Dù cho mai sau
    Không còn bên nhau
    Thì em hãy nhớ rằng
    Tình yêu anh dành cho em, suốt cuộc đời!

8. Những thành viên đã cảm ơn huy cho bài viết này:

Cảm ơn
    25
    Hôm nay ngày tình yêu của chúng mình, cũng là ngày cuối cùng của năm cũ, chúc em luôn vui vẻ, luôn khỏe mạnh, cầu mong ông trời cho em luôn được bình an để chúng mình mãi sánh bước trên con đường tình yêu.
    Giao thừa sắp đến rồi em ạ. Anh ước rằng mình có thể bên cạnh em lúc này, cầm tay em và ngắm pháo hoa trên bầu trời. Những giờ chúng mình đang xa nhau, anh chỉ hi vọng tình yêu của anh sẽ làm em cảm thấy ấm áp hơn. Yêu em nhiều!

10. Có 2 người đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết bổ ích này:

Cảm ơn
    25

Em là người đặc biệt trong đời đối với anh và anh yêu em tự đáy lòng. Em ở đây...trong anh, và trong những giấc mơ của anh. Thiếu em...cuộc sống của anh không còn ý nghĩa. Nếu 1 giờ thiếu em...trái tim anh sẽ đau nhói. Anh ước chúng ta sẽ không bao giờ là quá khứ.
    Anh đã luôn mơ những giấc mơ thật đẹp, những giấc mơ trong đó có em…Em đến bên anh thật nồng nàn, say đắm như sự sắp đặt của số phận. Trong mơ, anh là người hạnh phúc, và anh cứ muốn kéo dài giấc mơ hạnh phúc ấy, kéo dài mãi mãi… Chúc em yêu một Valentine thật vui vẻ và hãy nhớ đến anh...ANH YÊU EM RẤT NHIỀU.

12. Có 2 người đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết bổ ích này:

Cảm ơn
    25
    Thứ 5, ngày 3/4/2014

Anh à, em nhớ anh nhiều lắm anh biết không? Nhớ ánh mắt anh nhìn em, nhớ nụ cười của anh và nhớ vòng tay anh ôm em xiết chặt vào lòng. Ngay bây giờ đây em thèm 1 cái ôm chặt đó lắm. Nỗi nhớ làm em ngạt thở, nỗi nhớ làm cào cấu trái tim em. Hôm nay là ngày kỷ niệm tình yêu của chúng mình em nguyện sẽ yêu anh đến hết cuộc đời này. Chúc anh luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và mãi yêu em. Cho dù có bất cứ chuyện gì xảy ra anh cũng vẫn làm điểm tựa tinh thần cho em vượt qua tất cả anh nhé. Anh yêu à, em yêu anh nhiều lắm!
    Anh là người hạnh phúc nhất khi được em yêu thương, không phải ai cũng may mắn như anh đâu, anh nguyện sẽ yêu thương em đến hơi thở cuối cùng. Ngày tình yêu riêng của hai đứa mình anh chúc em luôn tươi trẻ, khỏe mạnh, hạnh phúc, bình an. Và sẽ luôn sát cánh bên anh vững tiến trên con đường tình yêu này! Anh yêu và thương em rất nhiều!

14. Có 4 người đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết bổ ích này:

songchungvoi_HIV (03-04-2014),tôi ơi đừng tuyệt vọng (03-04-2014),Truong Xuan (01-05-2014),Đừng quên hy vọng (24-12-2017)

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    6,499
    Lần sửa cuối bởi Truong Xuan, ngày 03-04-2014 lúc 10:24.

Cảm ơn
    25
    Đêm buồn không ngủ đếm thời gian
    Cái nóng đầu mùa sao ngao ngán
    Khơi dậy nỗi buồn buốt tâm gan
    Màn đên yên lặng đời khô cạn
    Đánh dấu từ đây mốc thời gian
    Cô đơn buồn khổ cuộc sống tàn
    Giấc mộng chưa thành nay đã rạn
    Kiếp sống lưu đầy ngục trần gian.

17. Những thành viên đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết này:

Cảm ơn
    25
    Tâm trạng nó đang rối bời thì nhận được tin nhắn của một người, tuy chưa từng một lần gặp mặt nhưng trong lòng nó đã coi anh như người anh trai thứ hai của nó: “Em có thể cho anh biết vì sao em đang tâm trạng không?”…; “Anh sợ em buồn. Có gì nhớ tâm sự, đừng cất dấu trong lòng, đời người qua rất mau. Đã xem là anh em thì cần gì cứ chia sẻ”, lúc đó nó đã thấy vơi nhẹ nỗi lòng. Rồi mọi chuyện đến với nó mỗi lúc một căng thẳng hơn, nó đã suy sụp tinh thần, nó nghĩ rất nhiều nhưng lúc này đầu nó lại trống rỗng. Và nó lại nghĩ tới anh, nghĩ tới lời anh nói lúc trước, nó muốn tâm sự với anh tất cả chuyện đời riêng của nó mà từ trước tới giờ chưa từng bộc bạch. Lúc đó nó không dám mong gì nhiều ở anh, chỉ mong anh nghe nó dãi bày tâm sự. Hai dòng nước mắt năn dài trên má, nó bắt đầu kể cho anh nghe về đời tư của nó. Hai anh em nói chuyện với nhau một lúc, lòng nó nhẹ nhõm hơn và nó đã hứa với anh dù thế nào, tinh thần suy sụp đến đâu thì nó cũng sẽ nghe theo lời anh dặn: “Chết vinh còn hơn sống nhục, không bao giờ đẩy mình vào con đường xa ngã”. Nó tuy vẫn ý thức được cuộc sống nhưng trong lòng nó vẫn nặng trĩu một nỗi buồn.

Và rồi sáng nay ở ô pờ cờ, ngày mà tháng nào nó cũng được nhìn thấy cô ấy, nỗi nhớ trong lòng nó làm xóa tan mọi giận hờn uất ức trước đó, nó luôn háo hức mong chờ được nhìn thấy em, nó đã cố nán lại để chờ và rồi cũng được gặp em. Cùng đang trong bộ dạng mệt mỏi, hai đứa nói chuyện với nhau một lúc thì lòng cả hai đứa như chút đi cả ngàn cân… và mọi chuyện buồn đã tan đi, hai đứa lại vui vẻ chung xây giấc mộng con đường tình yêu.

Cảm ơn anh trai, cảm ơn ông trời đã không để cô ấy tuột khỏi vòng tay của nó. Giờ thân xác nó mới thấm mệt bởi tâm trạng rối bời và ăn ngủ thất thường lúc trước. Nhưng không sao, tinh thần mới là quan trọng nhất, có được tinh thần rồi sẽ vượt qua tất cả.

19. Có 4 người đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết bổ ích này:

Mùa Đông (01-05-2014),muathu (15-04-2014),tôi ơi đừng tuyệt vọng (24-04-2014),Đừng quên hy vọng (24-12-2017)

Cảm ơn
    25
    Anh à!
    Vậy là mình quen nhau tròn một năm rồi phải không anh? Và cũng gần một năm mình yêu nhau đấy anh ạ. Cảm ơn anh đã yêu em hơn mạng sống của mình, cảm ơn anh đã làm điểm tựa cho em trong cuộc đời này, cảm ơn anh đã chịu đựng được tính ngang bướng của em.
    Anh à! Hôm nay ngày tình yêu của chúng mình em chúc anh luôn mạnh khoẻ và mãi yêu em. Em yêu anh nhiều lắm.
    Hãy cùng em bước đi suốt chiều dài con đường tình yêu này anh nhé.

Lần sửa cuối bởi Hạnh Nguyên, ngày 17-04-2014 lúc 10:38.

21. Có 5 người đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết bổ ích này:

Mùa Đông (01-05-2014),songchungvoi_HIV (17-04-2014),tôi ơi đừng tuyệt vọng (24-04-2014),Truong Xuan (01-05-2014),Đừng quên hy vọng (24-12-2017)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 )
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    1,686

23. Có 3 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

tôi ơi đừng tuyệt vọng (24-04-2014),Truong Xuan (18-04-2014),Đừng quên hy vọng (24-12-2017)

Cảm ơn
    25

Anh à!
    Hôm nay là ngày gì anh nhớ không? Là ngày tình yêu của chúng mình đấy. Thời gian trôi đi, tình yêu mình dành cho nhau ngày càng lớn, dù công việc bận rộn tới đâu đi nữa nhưng không lúc nào gạt hình bóng nhau ra khỏi tâm thức, nếu một ngày không nói chuyện với nhau vài câu thì cũng không làm được việc gì ra hồn. Anh luôn nói em là phương thuốc an thần của anh, chỉ cần nghe em nói vài câu thôi cũng đã làm vơi đi nỗi nhớ trong anh. Và mỗi ngày qua đi ước nguyện của mình ngày càng lớn, niềm hy vọng của mình càng nhiều, em luôn cầu mong cho anh luôn mạnh khỏe, cầu mong mình mãi mãi sánh bước cùng nhau trên con đường tình yêu này để đi tới thiên đường hạnh phúc.
    Anh à, em muốn nói rằng em rất yêu anh!
    Quên làm sao được ngày này em yêu, ngày đã đánh dấu hai trái tim hòa chung nhip đập. Em không chỉ là liều thuốc an thần của anh, mà còn là tình yêu, cuộc sống của anh. Kỷ niệm ngày tình yêu của hai chúng mình, anh cầu chúc em luôn luôn khỏe mạnh, cầu mong em luôn có nghị lực vượt qua những khó khăn hiện tạo để cùng anh song bước trên con đương tình yêu, nơi mà hai đứa luôn nguyện ước bên nhau. Anh yêu em, yêu em nhiều lắm!
    Lần sửa cuối bởi Hạnh Nguyên, ngày 24-04-2014 lúc 08:12.

25. Có 3 người đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết bổ ích này:

tôi ơi đừng tuyệt vọng (24-04-2014),Truong Xuan (01-05-2014),Đừng quên hy vọng (24-12-2017)

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    6,499

27. Những thành viên đã cảm ơn tôi ơi đừng tuyệt vọng cho bài viết này:

Truong Xuan (24-04-2014)

Cảm ơn
    25

Hôm nay là Thứ 5 đó em, ngày tình yêu của mình cũng đúng vào ngày lễ 1/5. Anh chúc em luôn khỏe mạnh, luôn vui vẻ và sẽ mãi cùng anh song bước trên con đường tình yêu. Anh chỉ muốn nói rằng: Anh rất yêu em, rất cần em trong cuộc sống.
    Lần sửa cuối bởi Hạnh Nguyên, ngày 01-05-2014 lúc 07:56.

29. Có 2 người đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết bổ ích này:

Truong Xuan (01-05-2014),Đừng quên hy vọng (24-12-2017)

Cảm ơn
    25
    ... bây giờ em coi anh là chồng em rồi .... Cho dù sau này được bên nhau mà khổ sở hay sung sướng em cũng sẽ mãi mãi yêu anh. Và cho dù ông trời không cho mình được toại nguyện bên nhau thì chỉ cần như bây giờ em cũng luôn thấy rất hạnh phúc. Và cho dù có bất cứ chuyện gì xảy ra đi nữa em cũng sẽ mãi yêu anh đến hơi thở cuối cùng, cho dù anh không yêu em nữa thì em cũng sẽ không bao giờ hết yêu anh.

31. Những thành viên đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết này:

Đừng quên hy vọng (24-12-2017)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    83
    chuc hạnh phúc Léau nhe`, hãy trân trọng những gì đang có nhé!!!!!!!!!!!

33. Những thành viên đã cảm ơn niemtinvaconghien cho bài viết này:

Hạnh Nguyên (25-06-2014)

Cảm ơn
    25
    Anh à, em đã suy nghĩ rất nhiều rồi, dù mình không biết có được sống cùng nhau hay không nhưng với tình yêu thương mình dành cho nhau thì quá lớn, lớn đến mức có thể làm cả hai cùng vượt qua mọi khó khăn gian khổ. Và lớn đến mức làm cho cả hai đau khổ, không thiết sống nữa. Vậy thì tại sao lại làm nhau cẳng thẳng đến vậy chứ? Tất cả là do em, do sự ngang bướng của em, do những giận hờn vô cớ của em.....có rất nhiều những lý do làm anh đau khổ. Xin lỗi anh về tất cả. Anh đừng buồn nữa nhé, hãy làm bờ vai vững chắc cho em tựa, hãy dắt em đi nốt con đường đời này. Đừng buồn vì em nhé. Cảm ơn sự chịu đựng vì em của anh!

35. Những thành viên đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết này:

Đừng quên hy vọng (24-12-2017)

Cảm ơn
    25

Vậy là thấm thoát đã một năm rồi, ngày mà em đến làm trái tim anh không lạnh nữa, ngày 18/7 năm trước trái tim anh rộn ràng một bản nhạc tình yêu, lấy hết can đảm mới thốt lên thành lời yêu em, cảm xúc thật khó tả. Ngày 18/7 năm trước là vào thứ năm nên mình lấy thứ năm là ngày tình yêu riêng của hai đứa mình, và hôm nay là tròn một năm mình yêu nhau, với bao nhiêu niềm vui hạnh phúc và cũng không ít nhưng nỗi buồn.
    Mỗi ngày trôi qua mình lại nhận ra rằng mình yêu nhau hơn cả mạng sống của mình, cuộc đời thật ngắn cho những ai không biết trân trọng nó nhưng mình luôn trân trọng từng khắc để yêu nhau, cùng nhau cố gắng vượt qua quãng đường đời gian nan để bước trên con đường tình yêu đi đến thiên đường hạnh phúc.
    Mình yêu nhau không phải lần đầu và tuổi mình cũng đủ già dặn để thêu dệt nên hai chữ tình yêu nồng thắm, làm cho đôi lúc mình đang ngỡ ngàng như ta đang yêu lần đầu vậy nhưng thay vào sự bồng bột nông nổi của tình yêu thời mới lớn giờ là đầy đủ sự chín chắn và sức mạnh như một cục nam châm vô hình không tách rời được hai ta, lúc nào cũng rất yêu nhau và rất cần nhau trong cuộc đời này, không có nhau như trái đất chỉ một màu đen tối, cảm giác như trời sụp đổ ngay trước mặt. Mình mãi luôn luôn chúc cho nhau sức khỏe và yêu nhau như thế đến trọn đời này nhé!

37. Có 3 người đã cảm ơn Hạnh Nguyên cho bài viết bổ ích này:

Khongcanten (19-07-2014),Truong Xuan (08-08-2015),Đừng quên hy vọng (24-12-2017)

Cảm ơn
    25

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này