Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Khái Niệm xét nghiệm Hiv sau 6 tháng là quá cũ,?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 5 lần trong 1 bài viết.

Khái Niệm xét nghiệm Hiv sau 6 tháng là quá cũ,?

Khái Niệm xét nghiệm Hiv sau 6 tháng là quá cũ,?

chào các bạn .

mình viết bài này để các bạn đang trong thời kỳ chờ đợi ngày xét nghiệm được yên tâm và tính số ngày đi xét nghiệm.

Hiv/aids là 1 loại siêu virút ma hiện nay trên t/g chưa có thuốc chữa dứt điểm.các con đường có thể lây nhiễm Hiv < chắc nói ra cũng thừa nhưng thôi mình cứ nói.

Dùng chung Bơm kim tiêm.
    tiếp xúc với maú.
    Quan Hệ Tình Dục Không An Toàn.
    Từ Mẹ Sang con.

nếu 1 ai đó nghi ngờ mình nhiễn Hiv thì chỉ có đi xét nghiệm mới biết chính xác mình có bị lây nhiễm hay không. còn biểu hiện của Hiv giai đoạn cửa sổ thì chắc chắn là chẳng có biểu hiện j cả lên các bạn đang đợi ngày xét nghiệm đừng lăn tăn soi mói cơ thể. khi các bạn nghi ngờ mình nhiễm Hiv các bạn sẽ rất hoảng loạn suy nghĩ lung tung mà không thoát ra được sẽ gây ra stress và suy nhược cơ thể và các biểu hiện đó sẽ rất giống với những gì mà trên wed nói về biểu hiện của hiv các bạn sẽ suy sụp và không dám đi xét nghiệm vậy lên ai đó đang trong thời gian chờ đợi đủ ngày để xét nghiệm thì không lên vào google seach " biểu hiện của Hiv" vì khi đọc các bạn sẽ rất lo lắng đó.

bạn lên xét nghiệm Hiv theo thời gian .
    1 tháng , 6 tuần và 13 tuần

với những phương phap hiện nay tại Việt Nam đều rất hiện đại và được nhập khẩu hoàn toàn từ Mỹ và Anh là những phương Pháp thế hệ 3 và 4. với những người thực sự nhiễm hiv thì tính từ ngày lây nhiễm gần như tất cả đều sẽ cho kết quả Dương Tính với Hiv trong vòng 1 tháng và có thể cho sớm hơn . những trường hợp cơ thể yếu chưa đủ lượng kháng thể thì sẽ cho ra H + trong vòng 4-6 tuần .thời gian của sổ trung bình là 25 ngày < 9-41 > và khi các bạn nào đó nhận được kết quả Âm Tính sau 6 tuần thi coi như các bạn đã thoát nạn . các bạn có thể đợi đủ 13 tuần đi xn lại 1 lần nữa để cho stress ra đi chứ thực ra không có gì sợ hãi cả với điều kiện bạn không dùng Pep , không có nguy cơ lây nhiễm khác trong thời gian đó, hok phải là những người sức khỏe quá yếu như Ung Thư giai đoạn cuối và điều trị phóng xạ. và có 1 loại thuốc có thể cứu bạn cũng có thể gọi nó là lá bùa may mắn cũng được đó là Pep .nếu như ai đó có nguy cơ lây nhiễm cao có thể tới các trung tâm y tế xin tư vấn và mua Pep loại thuốc này có thể giúp bạn không bị lây nhiễm hiv nhưng bạn phải uống thuốc trong thời gian là 72h tính từ lúc có nguy cơ . nếu bạn dùng pep sau 10 tiếng kể từ lúc có nguy cơ chắc chắn 100% bạn sẽ không bị nhiễm nhưng khổ một cái là cái loại thuốc này tác dụng phụ rất nhiều nhưng so với việc bị nhiễm hiv thì nó cũng chẳng ăn nhầm gì :( vậy lên các bạn hãy xem xét thật kỹ nguy cơ của mình và suy nghĩ kỹ trước khi uống . Khi uống Pep thì bạn vẫn lên theo dõi xét nghiệm < 1 tháng 3 tháng và 4 tháng>

HiHi nãy h nhãm quá vào chủ đề 6 tháng cái cho các bạn rõ nhưng đây chỉ là suy nghĩ của cá nhân mình và với những tài liệu mình đã tham khảo.

Như quy định của bộ y tế Việt Nam thì khi xét nghiệm Hiv cần thời gian là 3 tháng và 6 tháng tính từ lúc có nguy cơ .Theo Mình biết thì ở Việt Nam không có Nghiên cứu nào về Hiv cả vì không đủ năng lực , tiền và máy móc vậy lên tất cả lấy tài liệu từ Trung tâm Kiểm soát và Ngừa Bệnh (CDC) của hoa kỳ thì phải ^^ . theo những gì mình được biết thì bậy giờ đã không còn khái niệm 6 tháng nữa rùi chỉ con 13 tuần <3 tháng thôi > . mình hỏi các bạn 1 câu với những 4rum chuyên tư vấn mất phý của nước ngoài và tư vấn miễn phý của VN thì bạn sẽ tin ai? minh không biết các bạn sao nhưng mình tin ở các bác sỹ hàng đầu về Hiv của Mỹ và Anh ^^ . họ nói 6 tuần là Âm tính gần như an toàn 100% nhưng sao lại vẫn còn 3 tháng ? vì nó không phải là tất cả mọi người . có những người dùng Pep , sức đề kháng quá yếu thì cơ thể chưa sản sinh ra kháng thể hoặc có nhưng quá ýt để xn có thể phát hiện ra lên họ cần 3 tháng . Nếu bạn là 1 người bình thường bạn co thể yên tâm với kết quả 6 tuần của bạn và test lại 13 tuần để khẳng định và cho stress ra đi . trên t/g chắc chẳng có trường hợp nào xn H- 3 tháng mà 6 tháng lại H+ cả lên các bạn đừng lăn tăn về vấn để này . theo mình xn bây h có thể làm 6 tuần và 13 tuần.

Ai đọc topic này rùi thì nói tôi cầm đèn chạy trước ôtô , chứng khôn hơn giận cũng được chẳng sao cả.mình mình tin bãi này sẽ có ân tượng tốt với những bạn đang chờ đợi ngày xét nghiệm.

ads
    Lần sửa cuối bởi MMK, ngày 26-08-2013 lúc 08:30.

2. Có 5 người đã cảm ơn MMK cho bài viết bổ ích này:

joolee91 (26-08-2013),Not afraid2 (26-08-2013),Prayquink (26-08-2013),timecanbeback (26-08-2013),vanmenh (26-08-2013)

Thành Viên Chính Thức Not afraid2's Avatar
    Cảm ơn
    48
    Trích dẫn Gửi bởi MMK Xem bài viết
    Khi uống Pep thì bạn vẫn lên theo dõi xét nghiệm < 1 tháng 3 tháng và 4 tháng>
    khi dùng pep thì xn 1 tháng, 3 tháng và 6 tháng chứ Bài viết của bạn rất chi tiết và bổ ích, thank bạn

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    10
    Bài viết rất hay cám ơn bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Ung thư gđ đầu mà ko dùng thuốc thì có cần xn 6 tháng ko nhỉ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi toimuonsong Xem bài viết
    Ung thư gđ đầu mà ko dùng thuốc thì có cần xn 6 tháng ko nhỉ?
    Nếu biết mình bị ung thư thì theo bạn còn lo về HIV nữa không?.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    À. Gs mình ko biết. @@

Thông tin về chủ đề này