Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Một bài viết về suy nghĩ để giảm bớt căng thẳng cho anh em đang bị stress

Thành Viên Mới VUAHOANGTUONG's Avatar
    Cảm ơn
    0

Post Một bài viết về suy nghĩ để giảm bớt căng thẳng cho anh em đang bị stress

Bài viết này là những suy nghĩ của mình trong lúc stress với hy vọng có thể giúp ít cho mọi người.
    Với trường hợp của mình là quan hệ với GMD có dùng bao cao su... và OS. Mình đã đăng bài trên DD và nhận dc câu trả lời là ko có nguy cơ.
    Nhưng mình cũng zống như những bạn khác là rất lo lắng và hoang mang. Có rất nhiều suy nghĩ như rách bao, tuộc bao, thủng bao, rồi OS.
    Mọi thứ khiếng mình rất lo lắng...
    Để trấn an tinh thần. Mình đọc những bài viết về rách bao. Mình đọc tới đoạn "Mắt thường + cảm nhận sẽ biết".
    • Mắt thường:
      • khi bao rách toạc ra. Thì mình sẽ nhìn thấy được có thể là miệng sẽ la lên "Chết tui rồi".
      • Khi phónh tinh: tinh sẽ không còn được bao giữ lại. Nó sẽ bắn pháo hoa ra ngoài. Có thể dính đâu đó. Như tay chân, trên người, dưới giường. Nếu dính thì bạn sẽ biết dc và sẽ dùng khăn để lao nó nếu nó dính lên tay chân, trên người bạn.

• Cảm nhận:
      • Lúc đang qh... nếu bao bị rách (trường hợp không bảo vệ được đầu DV như các anh nói): cảm giác sẽ khác... sẽ sướng hơn khi có bao.
      • Lúc phóng tinh: theo cảm giác của mình lúc qh có bao, ko bao (ko phải với GMD).
        • Có bao: nó có cảm giác không thông thoáng... cảm giác kẹt kẹt lại.
        • Ko bao: cảm giác thật thông thoáng. Tinh bắn như pháo hoa.

Trở lại trường hợp của mình:
    Mình quan hệ với GMD sử dụng bcs. Và nỗi lo thứ nhất là rách bao. thứ 2 là thủng bao, thứ 3 tuột bao, thứ 4 lo quên ko mang bao.
    • Nỗi lo thứ nhất: Rách bao. Thì theo như phần mô tả ở trên. Bao vẫn còn nguyên vẹn, tinh vẫn còn trong đầu bao. => bao vẫn bình thường.
    • Nỗi lo thứ hai: thủng bao.
      • trường hợp của mình: mình có đưa bao lên xem xem. thì thấy tinh ko chảy ra.
      • Cô gái MD cũng đưa bao lên kiểm tra thì mình cũng nhìn thấy bao vẫn bình thường. Ko có gì chảy ra => bao vẫn tốt.

• Nỗi lo thứ 3: tuộc bao:
      • Mình có vài lần tuộc bao (ko phải với GMD).
        • 1 lần nó tuộc ra còn che dc đầu DV.
        • 1 lần nó nằm trong AD.

• Những lần đó mình có thể thấy được nó bằng mắt thường. Lần qh vs GMD lần này mình ko thấy nó ko có biểu hiện của sự tuộc bao => ko cần lo lắng.

• Sau khi CM được 3 nỗi lo trên: mình bị hoang tưởng ra là mình ko mang bao. Để chứng minh mình có mang bao mình đã làm như sau:
      • Nếu CM được mình ko tuộc bao, rách bao, thũng bao => có nghĩa là mình đã mang bao ( tuy nhiên không tin vào cách CM này cho lắm. Nó có vẻ chủ quan).
      • Mình chợt nhớ lại lúc mình tháo bao ra, em nó có hỏi sao mình ko để nó làm... Nếu ko mang bao... thì làm sao em nó nói vậy (cũng an tâm phần nào. ). Nhưng mình không thích cái này vì cũng có vẻ chủ quan.
      • Rồi mình chợt nhớ lúc trước khi xuất tinh. Mình có dùng tay TD:
        • Nếu có bao (1): tinh sẽ nằm trong đó... nó sẽ ko dính lên tay mình. Mình ko dùng khăn để lau tay => đó là 1 tính hiệu tốt. Bao vẫn bt và có mang bao.
        • Nếu ko có bao hay bao gặp sự cố (2): tinh nó đã dính lên tay mình, và mình có cảm giác trơn trơn rít rít ở tay. Phải dùng khăn và nước để rửa tay => đó là 1 tính hiệu xấu.
        • Mình đã nhớ lại là mình thuộc trường hợp (1) => OK (I)

• Rồi mình còn nhớ lại lúc về cỡ 5 phút sau mình có PM anh Tuấn hỏi quan hệ có bao có nguy hiễm không. Sau đó mình tìm trong nhật ký yahoo thì thấy đúng là có dòng đó.
        • Trong TG 5 phút mình chưa đọc 1 bài viết nào trên dd. Mình tin là 5 phút đó trí nhớ còn rất tốt. ko thể nào sai dc. => đó là đáng tin.(II).

• Từ (I) và (II) => bao vẫn hoạt động tốt và an toàn.

• Nhờ những suy nghĩ logic này nó giúp mình giảm dc Stress rất nhiều và yên tâm với kết quả tư vấn của mọi người. Mình muốn chia sẽ những suy nghĩ này đến các bạn đang stress để các bạn cảm thấy thoãi mái hơn, đừng để stress đánh gục các bạn.

ads

2. Có 6 người đã cảm ơn VUAHOANGTUONG cho bài viết bổ ích này:

Buonqua (03-09-2013),can1niemtin (05-09-2013),Hon5thang (01-11-2013),laytroilayphat (03-09-2013),songchungvoi_HIV (03-09-2013),Tuanmecsedec (03-09-2013)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Bài viết hay đấy chứ,chứng minh cho thấy các bạn đã thông những gì mọi người tư vấn và có thể trang bị kiến thức cho mình.Mình sẽ chuyển bài này về box : Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS

4. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

can1niemtin (05-09-2013),laytroilayphat (03-09-2013)

Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bài viết hay đấy chứ,chứng minh cho thấy các bạn đã thông những gì mọi người tư vấn và có thể trang bị kiến thức cho mình.Mình sẽ chuyển bài này về box : Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS
    Cám ơn anh đã khen he he em sẽ cố gắng trang bị thêm kiến thức cho mình.

6. Những thành viên đã cảm ơn VUAHOANGTUONG cho bài viết này:

laytroilayphat (03-09-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    Bài viết rất hay tuy nhiên thì mình bị rách bao thật luôn khỏi phải hoang tưởng gì :((

Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi laytroilayphat Xem bài viết
    Bài viết rất hay tuy nhiên thì mình bị rách bao thật luôn khỏi phải hoang tưởng gì :((
    Xn chưa ông?? PEP chưa??
    nếu sắp đi chúc ông AT...
    cố gắng lên đừng để stress đánh gục

Thành viên mới
    Cảm ơn
    0
    Tôi cg rách bao hở cả đầu dv , tinh dịch bắn đi đâu k biết , cảm giác đem lại là rất sợ hai , stress đên bị viêm dạ dày , sắp chuyển sang loét dạ dày thì nhận đc combo 4 tuần at đỡ luôn , hom nay cg làm cái 6tuần test nhanh at rồi .

Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi khongthenao Xem bài viết
    Tôi cg rách bao hở cả đầu dv , tinh dịch bắn đi đâu k biết , cảm giác đem lại là rất sợ hai , stress đên bị viêm dạ dày , sắp chuyển sang loét dạ dày thì nhận đc combo 4 tuần at đỡ luôn , hom nay cg làm cái 6tuần test nhanh at rồi .
    do mình có dùng tay thủ dâm mà còn bao trước khi bắn... nên nó ko dính tay (bao nó che rồi sao dính).... cái này tui viết để giúp anh em đang hoang mang cố gắng phân tích lại tình hình lúc đó 1 cách logic để đỡ stress hơn. :)
    AT là ok rồi. chúc mừng ông

Thông tin về chủ đề này