Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 54

Chủ đề: Xét nghiệm bằng phương pháp gì ở viện pasture?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Xét nghiệm bằng phương pháp gì ở viện pasture?

Chào các anh chi trong diễn đàn !! Câu hỏi : 6 tuần em nên đi xét nghiệm có bị nhiểm hiv bằng phương pháp gì ở viện pasture ????? .trước đó 4 tuần em xét nghiệm ở bệnh viện hòa hảo bằng phương pháp combo .kết quả âm tính. Em lo lắng quá học cũng không được đi dạy cũng không giữ được bình tỉnh với học sinh luôn cáu gắt với học sinh. Bây giờ em muốn diễn đàn tư vấn cho em nên xét nghiệm phương pháp gì cho phù hợp với thời gian 6 tuần. Em cám ơn ( ai biết thì xin trả lời nhé )
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi mattroido Xem bài viết
    Chào các anh chi trong diễn đàn !! Câu hỏi : 6 tuần em nên đi xét nghiệm có bị nhiểm hiv bằng phương pháp gì ở viện pasture ????? .trước đó 4 tuần em xét nghiệm ở bệnh viện hòa hảo bằng phương pháp combo .kết quả âm tính. Em lo lắng quá học cũng không được đi dạy cũng không giữ được bình tỉnh với học sinh luôn cáu gắt với học sinh. Bây giờ em muốn diễn đàn tư vấn cho em nên xét nghiệm phương pháp gì cho phù hợp với thời gian 6 tuần. Em cám ơn ( ai biết thì xin trả lời nhé )
    Bạn đã có KQ AT sau 4 tuần = Combo ở Hòa Hảo, sau 6 tuần bạn test HIV 1/2 Ab tìm kháng thể là được rùi, bạn có thể đến Da Liễu XN Determine HIV 1/2 Ab, hoặc đến bất kỳ TTYDP quận huyện XN HIV miễn phí và bảo mật, 6 tuần đến 12 tuần Combo Ag/Ab vẩn có giá trị = HIV 1/2 Ab
    Giải thích 3 PP Eliza của Pastuer:
    1. Sinh phẩm: GENSCREEN® ULTRA HIV Ag-Ab: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,75%.
    2. Sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab Combination: Kỹ thuật ELISA thế hệ 4 (phát hiện kháng nguyên và kháng thể HIV). (XN kép) <=> Combo Ag/Ab
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,78%.

3. Sinh Phẩm: Determine HIV 1/2 Ab <=>
    GENSCREEN® HIV ½ Version 2: Kỹ thuật ELISA thế hệ 3 ( phát hiện kháng thể kháng HIV).
    Độ nhạy: 100%, Độ đặc hiệu: 99,98%.

CHIẾN LƯỢC 3 = 3 PP ELIZA:
    3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
    3.1. Kết quả xét nghiệm với
    sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV. (Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
    3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1
    +), tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).(Áp dụng 1 trong 2 sinh phẩm Ag/Ab)
    a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1
    +, SP2 +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
    - Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1
    +, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết quả cho người được làm xét nghiệm.
    - Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1
    +, SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng (SP1
    +, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
    b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
    b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1
    +, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm sẽ được phân tích và biện luận như sau:
    + Kết quả xét nghiệm (SP1
    +, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV.
    +, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    +, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14 ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
    - Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
    - Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14 ngày
    - Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
    3.4.
    Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh ơi vậy em đến viện pasture xét ngiệm thì nói với bác sĩ xét nghiệm thế nào??? em lo lắng quá , em thấy trong người không được khỏe , thấy chóng mặt và đau xuong và tê tay . đó có phải triệu chứng của HIV KHÔNG ANH????

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Từ 6 tuần trở đi bạn Test nhanh tìm kháng thể được rồi ==> Nhanh - Rẻ - Chính xác.

Cảm ơn
    2,578
    anh ơi vậy em đến viện pasture xét ngiệm thì nói với bác sĩ xét nghiệm thế nào??? em lo lắng quá , em thấy trong người không được khỏe , thấy chóng mặt và đau xuong và tê tay . đó có phải triệu chứng của HIV KHÔNG ANH????
    Bạn chỉ cần ghi phiếu XN HIV. Nộp vào khai, chờ đóng tiền, nhận biên lai, ống nghiệm và bơm kim tiêm, qua phòng lấy máu đưa Y tá lấy máu, rùi xem ngày trả KQ đến lấy KQ, Pastuer KQ trả sau 3 ngày.
    Bấm vào đây xem:
    Dịch vụ xét nghiệm tại viện Pasteur Tp.HCM.

Cảm ơn
    596
    em thấy trong người không được khỏe , thấy chóng mặt và đau xuong và tê tay . đó có phải triệu chứng của HIV KHÔNG ANH???? => Do tâm lý bạn bất ổn gây ra thôi. Bạn cứ đến đăng ký XN HIV, còn vấn đề XN là việc của BS.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vậy triệu chứng chóng mặt hay tê tay chân không phải triệu chứng hiv hả anh?

Cảm ơn
    596
    Bạn bấm vào đây xem:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra.

Cảm ơn
    2,578
    Nếu tôi là BS bạn đến kể TC mà tôi k cần XN máu mà phán bạn bị nhiễm HIV bạn đồng ý k?? Vậy thì dẹp dịch vụ XN HIV trên toàn TG cho rùi, chỉ cần khẳng định HIV qua TC là được rồi cần chi XN máu làm quái gì???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ, em đang hoang mang mà anh, đừng nổi giận với em chứ anh. anh cũng muốn hỏi những câu hỏi hay , nhưng em lo lắng quá mà anh, em xin lỗi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh ơi cho em hỏi xét nghiệm sau 6 tuần ) có tham vấn của bác sĩ ở viện pasture thì bao nhiêu tiền vây anh và kết quả trong ngày hả anh ?

Quản Trị Box :Cùng chia sẻ tâm sự
    Cảm ơn
    50
    Tham vấn đâu mất tiền, xnmới mất xiền

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Paster hình như hai ngày mới có kết quả bạn ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    anh ơi cho em hỏi xét nghiệm sau 6 tuần ) có tham vấn của bác sĩ ở viện pasture thì bao nhiêu tiền vây anh và kết quả trong ngày hả anh ?
    Tham vấn không mất tiền bạn,xét nghiệm HIV ở Pasteur thường 2 > 3 ngày mới có kết quả,phí khoảng 100 ngàn trở lại.Hoặc bạn xem giá xét nghiệm ở đây :

Chủ đề: Dịch vụ xét nghiệm tại viện Pasteur Tp.HCM.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    anh tuấn cho em hỏi tý nhé , vì em lo lắng quá làm việc và học hành không được, vì em đang ôn thi vào cao học nhưng bây giờ em không sao học được vì vậy cho em hỏi anh vơi nhé. sau 35 ngày kể từ ngày em quan hệ( gái mại dâm có bao cao su )
    em đã đi xét nghiệm combo ở bệnh viện hòa hảo kết quả âm tính. vậy trường hợp em đã yên tâm phần nào chưa. ? em nghe nói chỉ cần 4 tuần xét nghiệm là độ tin tưởng cao có khi nào nó lật ngược lại không.? em định đến 8 tuần đi xét nghiệm lại để biết và an tâm hơn. em xin chân thành cảm ơn mọi người trong diễn đàn , cám ơn anh tuấn. chuc các anh sức khỏe để tham vấn nhiều người trong tình trạng như em để họ bớt sự lo âu.

Cảm ơn
    596
    anh tuấn cho em hỏi tý nhé , vì em lo lắng quá làm việc và học hành không được, vì em đang ôn thi vào cao học nhưng bây giờ em không sao học được vì vậy cho em hỏi anh vơi nhé. sau 35 ngày kể từ ngày em quan hệ (gái mại dâm có bao cao su)
    em đã đi xét nghiệm combo ở bệnh viện hòa hảo kết quả âm tính. vậy trường hợp em đã yên tâm phần nào chưa. ? em nghe nói chỉ cần 4 tuần xét nghiệm là độ tin tưởng cao có khi nào nó lật ngược lại không.? em định đến 8 tuần đi xét nghiệm lại để biết và an tâm hơn. em xin chân thành cảm ơn mọi người trong diễn đàn , cám ơn anh tuấn. chuc các anh sức khỏe để tham vấn nhiều người trong tình trạng như em để họ bớt sự lo âu.
    Bạn QHTD có BCS là quan hệ an toàn, không có nguy cơ với HIV nên kết quả XN ÂT là phải rồi. Không cần XN nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    em thấy em không được khỏe và ho khan , buồn nôn và nôn và mêt mỏi nên em mới sợ và lo âu và suy nghĩ nhiều

Cảm ơn
    2,578
    em thấy em không được khỏe và ho khan , buồn nôn và nôn và mêt mỏi nên em mới sợ và lo âu và suy nghĩ nhiều
    Ho bồn nôn thì đi khám BS, chứ đâu có ngồi đấy nhìn TC đoán bệnh hả bạn??

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,925
    anh tuấn cho em hỏi tý nhé , vì em lo lắng quá làm việc và học hành không được, vì em đang ôn thi vào cao học nhưng bây giờ em không sao học được vì vậy cho em hỏi anh vơi nhé. sau 35 ngày kể từ ngày em quan hệ( gái mại dâm có bao cao su )
    Bạn có nguy cơ đâu mà hỏi xét nghiệm có yên tâm hay không yên tâm,trường hợp bạn xét nghiệm lúc nào cũng âm tính HIV.Trừ khi bạn tạo nguy cơ mới.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    nghe anh tuấn nói vậy em mừng lắm đó , vì em sợ quan hệ bao cao su rách thôi, với lại cô gái đó có mút dương vật em nên em mới sợ em mới đi xét nghiệm đó anh tuấn. vậy em đã yên tâm chưa? , em nghe nói xét nghiêm combo sau một tháng có thể tin cậy. em rất mừng khi nghe anh nói , em cám ơn anh và diễn đàn đã làm cho em hết phần nào lo âu. chúc diễn đàn luôn là người bạn tinh thần mãi mãi cho mọi người. chúc sức khỏe các anh.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này