Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 182

Chủ đề: Chủ đề : Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Mình cũng thấy vậy.đi pasteur với hòa hảo làm rất kỹ,bông gòn một lần và cái gòn tiếp xúc máu là mình giữ trên tay còn cái ban đầu chỉ chùi da ko có máu thì bỏ thùng rác.qua đây thì làm khác.mình tới hỏi trực tiếp thì bác ấy nói làm kỹ lắm nhưng tới lúc hỏi thao tác thì lúc bỏ gòn vô khay,rồi lúc lại bỏ vô thùng rác.không nhất quán.mình mất ăn mất ngủ mấy bữa nay,tại sao lại hết nguy cơ này tới nguy cơ khác.chẳng lẻ mình ko còn cơ hội dù đây là chân trời mới hay sao.kết quả âm tính sáu tuần đang hy vọng dc chút h lại thêm nguy cơ mới làm sao đứng vững đây???

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongmongmanh89 Xem bài viết
    Mình cũng thấy vậy.đi pasteur với hòa hảo làm rất kỹ,bông gòn một lần và cái gòn tiếp xúc máu là mình giữ trên tay còn cái ban đầu chỉ chùi da ko có máu thì bỏ thùng rác.qua đây thì làm khác.mình tới hỏi trực tiếp thì bác ấy nói làm kỹ lắm nhưng tới lúc hỏi thao tác thì lúc bỏ gòn vô khay,rồi lúc lại bỏ vô thùng rác.không nhất quán.mình mất ăn mất ngủ mấy bữa nay,tại sao lại hết nguy cơ này tới nguy cơ khác.chẳng lẻ mình ko còn cơ hội dù đây là chân trời mới hay sao.kết quả âm tính sáu tuần đang hy vọng dc chút h lại thêm nguy cơ mới làm sao đứng vững đây???
    Do bạn bị ám ảnh quá nên nhìn đâu cũng thấy nguy cơ lây nhiễm HIV.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi hyvongmongmanh89 Xem bài viết
    bạn mới có 6 tuần mình đợi 3 tháng rồi đó,giá mà lúc đó ko ham miễn phí tới thẳng pasteur thì giờ có lo lắng vậy đâu,chỗ tớ xn chân trời mới ở đinh bộ lĩnh,hôm đó xn cho toàn người có H chỉ có tớ là xn để nhận biết thôi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Uh...mình đi xn bên Mã Lộ,mình hy vọng sáng đó mình là người đầu tiên vì mình có hỏi lại cô tư vân cô nói vậy.chả biết lương tâm tới đâu,nói thật hay giả.Đó là ý trời bạn ạ.thôi thì đừng suy nghĩ nữa,mình đã cố tránh mà vẫn bị thì đành chịu.mong các bạn trên diễn đàn đừng lập lại sai lầm của mình.có tận mắt chứng kiến mới cảm nhận dc sự sợ hãi.mạng sống chỉ đáng 100k. Không ai cho không ai cái j.ở đất nứớc này làm j có 2 chữ y đức,xét nghiệm còn giả dc mà...

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    hix em còn nhớ là có vết máu gần cái khây đó,anh chị ơi giúp em với,miễn phí chi mà giờ ko yên đc thế này

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    ko ai quan tâm tới câu hỏi của em ak

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Thôi bạn.mình vừa chạy lên chỗ đó hỏi thì dc giải thích là ko sao đâu,an tâm đi...nên đành chịu thôi. Bây h bạn hãy nghĩ theo hướng tích cực đi,con hiv nó ko sống nổi trong ancol 70 độ.xung quah đó ancol,trên gòn có ancol nên ko sống nổi đâu.hãy suy nghĩ theo cách đó rồi đợi 4 tuần combo,6 tuần test nhang lại chứ biết sao h,chúc bạn may mắn nha...

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    lấy máu xong cho 1 ng` là phải cho máu vào lọ,mình sợ giai đoạn đó máu chảy lên găng tay lắm,nếu dính trên bao tay thì coi như mình dính chắc rồi còn gì,hix

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Thiệt tình mình cũng lo cho bạn quá...nguy cơ cao vậy sao ko dùng pep ngay? Thiệt là khổ mà...hic hic...mình cũng khổ như bạn vậy...

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi noilocondo Xem bài viết
    nhưng sát trùng kiểu j ak,khi trong qui định là phải dùng kéo gắp bông thì bác ấy lại dùng tay vừa lấy máu xong cho 3 người có Hiv cầm cục bông xoa rồi lại đặt vào cái vĩ sắt như bạn hyvongmongmanh89 nói,rồi lại xoa vào chỗ vết máu,em thấy vẫn cứ thế nào ấy
    Trên TG hơn 7 tỷ người thì mỗi ngày luân phiên XN và ngày nào cũng với hơn 7 tỷ người điều xn nếu ai cũng hoang tưỡng như em thì trái đất nào toàn người điên, em là 1 người điên đứng hàng topten của "Viet Nam Idol", Vậy em tự ngồi đó mà hoang tưởng tiếp nhé, sớm muộn gì cũng trúng giải "HIV vàng" thui

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Huhu mình đang lo lắng thì qua thấy topic này của bạn nữa, mấy ngày trước mình đi xn H ở TTYTDP quận ko biết có an toàn không nữa , mình thấy có thay kim mới nhưng bác sĩ ko mang găng tay . Mình là người xn đầu tiên vì đi sớm nhất lúc bv mới bắt đầu làm việc thôi. Huhu hết cái này tới cái kia sợ quá. Vậy là 3 tháng nữa phải đi ở viện pastuer cho chắc ăn rồi hic.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi xinduocbinhan Xem bài viết
    Huhu mình đang lo lắng thì qua thấy topic này của bạn nữa, mấy ngày trước mình đi xn H ở TTYTDP quận ko biết có an toàn không nữa , mình thấy có thay kim mới nhưng bác sĩ ko mang găng tay . Mình là người xn đầu tiên vì đi sớm nhất lúc bv mới bắt đầu làm việc thôi. Huhu hết cái này tới cái kia sợ quá. Vậy là 3 tháng nữa phải đi ở viện pastuer cho chắc ăn rồi hic.
    Ai trả lời dùm em với ạ lo quá đi.

Thành Viên Chính Thức Not afraid2's Avatar
    Cảm ơn
    48
    Yên tâm đi bạn ơi, bác sỹ lấy máu xét nghiệm là người đã qua đào tạo và có kiến thức, họ ko dám bất cẩn mà đùa với tính mạng của bệnh nhân đâu.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Not afraid2 Xem bài viết
    Yên tâm đi bạn ơi, bác sỹ lấy máu xét nghiệm là người đã qua đào tạo và có kiến thức, họ ko dám bất cẩn mà đùa với tính mạng của bệnh nhân đâu.
    Không lo làm sao được hả bạn, nếu bác sĩ không bất cẩn tại sao lại ko dùng găng tay khi xn cho mình chứ, mặc dù mình xn đầu tiên thiệt nhưng cũng phải làm đúng nguyên tắc và quy trình chứ , hết nổi lo này đến nỗi lo khác thiệt khổ thân tôi quá mà.

Thành Viên Chính Thức Not afraid2's Avatar
    Cảm ơn
    48
    Bạn nói vậy thì mình cũng chịu rồi.

Cảm ơn
    2,578
    Không lo làm sao được hả bạn, nếu bác sĩ không bất cẩn tại sao lại ko dùng găng tay khi xn cho mình chứ, mặc dù mình xn đầu tiên thiệt nhưng cũng phải làm đúng nguyên tắc và quy trình chứ , hết nổi lo này đến nỗi lo khác thiệt khổ thân tôi quá mà.
    Đã có một thèng Ku điên, giờ thêm em nữa chắc cả diễn đàn này điên vì mấy người như bọn em quá, Làm ơn động não tí đi khổ quá đi trời ah. Mong Admin khoá topic này lại dùm, để không thêm vài em man man vào thì tụi em chắc chắc, Cảm ơn Admin

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Đã có một thèng Ku điên, giờ thêm em nữa chắc cả diễn đàn này điên vì mấy người như bọn em quá, Làm ơn động não tí đi khổ quá đi trời ah. Mong Admin khoá topic này lại dùm, để không thêm vài em man man vào thì tụi em chắc chắc, Cảm ơn Admin
    Hic chứ em hỏi anh tại sao mọi người đi xn máu bác sĩ đều đeo găng tay còn em thì lại không, tại lúc đó em không để ý cứ nghĩ bác sĩ chắc phải cẩn thận cho mình rồi nên không nhắc bác sĩ đeo găng mà làm bs ko lẽ đợi bệnh nhân nhắc chắc chết quá.

Cảm ơn
    2,578
    Hic chứ em hỏi anh tại sao mọi người đi xn máu bác sĩ đều đeo găng tay còn em thì lại không, tại lúc đó em không để ý cứ nghĩ bác sĩ chắc phải cẩn thận cho mình rồi nên không nhắc bác sĩ đeo găng mà làm bs ko lẽ đợi bệnh nhân nhắc chắc chết quá.
    Chuyện không đeo găng là sai nguyên tắc, nhưng không đeo găng là không nghĩa với việc làm tăng nguy cơ cho người được lấy mẫu xét nghiệm, mà là tăng nguy cơ cho chính người lấy mẫu xn, người lấy mẫu nguyên tắc dùng găng là phòng ngừa cho chính ngưới lấy mẫu như tránh và hạn chế lực tác động do kim vô tình đâm phải, làm hạn chế việc máu dây trúng tay của người lấy mẫu nếu người lấy mẫu có vết thương hở, Nếu người lấy mẫu không đeo găng thì không có nguyên nhân hay tác động nào làm gây ảnh hưỡng đến ngượi được lấy mẫu xn, Còn các thao tác xử trí nhiễm khuẩn người lấy mẫu phải làm là dùng bông có tẩm alcon 70 độ để diệt khuẩn ngay vị trí nơi cần lấy mẫu, và cũng chính Alcon 70 độ sẽ làm cô lập hoàn toàn HIV và giết chết vi trùng có thể gây viêm nhiễm vết tiêm chịch cho chính người được lấy mẫu xn. Phân tích như vậy các bạn hài lòng chưa

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Chuyện lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm là hoang đường.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    nhưng theo nguyên tắc phải dùng kéo gắp bông chứ,sao lại dùng tay ko cầm bông ak,như thế có sao ko ak

Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này