Trang 10 của 85 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011122060 ... CuốiCuối
Kết quả 181 đến 200 của 1683

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Cantrogiup Xem bài viết
    Trương hợp em thế này hum bữa nhà em cho thuê bị người ta chọi đá bễ cữA kiếng lúc nữa đêm . Sáng kêu em qua xem vì nhà này của em , người thuê nhà không dọn hiện trường mà đễ kiến vậy luôn miễng tùm lum , ỗng đi ra mời em vào . Ỗng đạp trúng miễng chãy máu mà em không để ý cũng đã đạp ngay máu ỗng rơi vào miễng vì ổng đi trước em . Có nghĩa là ổng đạp trước rồi chãy máu vào miễng vòg vòg đó . Em đã đi từ từ mà sơ xuất đạp trúng , lúc mướn nhà em ổng lại với 5 thằng xâm mình và em có nghi ngờ ông ta hút chích em rất lo . Mong mor giúp em

( chân em có mang dép nhưng vì chân em to hơn dép tí nên lòi chân ra đạp Anh ạ . Hay nói cách khác dép số nhỏ hơn chân em vì em mượn dép đứa em em ...
    Tôi nói rất nhiều và cũng gởi inbox cho bạn là câu hỏi of bạn thuộc dạng hoang tưởng thiếu kiến thức, tôi đã chuyển bài bạn về topic những câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức và cần đọc kiến thức tại diễn đàn, vậy bạn vẫn cố chấp mỡ topic mới. câu hỏi của bạn nằm ở đây: Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi Cantrogiup Xem bài viết
    Trương hợp em thế này hum bữa nhà em cho thuê bị người ta chọi đá bễ cữA kiếng lúc nữa đêm . Sáng kêu em qua xem vì nhà này của em , người thuê nhà không dọn hiện trường mà đễ kiến vậy luôn miễng tùm lum , ỗng đi ra mời em vào . Ỗng đạp trúng miễng chãy máu mà em không để ý cũng đã đạp ngay máu ỗng rơi vào miễng vì ổng đi trước em . Có nghĩa là ổng đạp trước rồi chãy máu vào miễng vòg vòg đó . Em đã đi từ từ mà sơ xuất đạp trúng , lúc mướn nhà em ổng lại với 5 thằng xâm mình và em có nghi ngờ ông ta hút chích em rất lo . Mong mor giúp em

( chân em có mang dép nhưng vì chân em to hơn dép tí nên lòi chân ra đạp Anh ạ . Hay nói cách khác dép số nhỏ hơn chân em vì em mượn dép đứa em em ...

Tôi xin bạn.
    Tôi van bạn.
    Nên chịu khó.
    Không cần nhiều.
    Vài chục phút
    Xem kiến thức
    Trên diễn đàn
    Tự mình hiểu
    Câu hỏi mình
    Chỉ hoang tưởng
    Thiếu hiểu biết
    Mang đậm chất
    Sự kỳ thị
    Một lần nữa
    Tôi xin bạn
    Đọc cái này

HIV - Đường lây và cách phòng ngừa

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Một vấn đề có thể hơi hoang tưởng nhưng cũng mong các anh chị giải đáp

Hôm nay trong lúc quét dọn vệ sinh sàn nhà em thấy có một vết máu nhỏ (hơi mới) nhìn xa giống như màu cánh con gián bị rụng, em không dùng tay mà dùng hơi thổi xem coi có phải cánh gián không thì hóa ra là máu thật nhưng điều em sợ là lúc thổi vệt máu đó do thổi mạnh nên có cát bụi bay vào mắt em, em dùng chổi quét thì thấy nó hơi khô thôi ạ. Xin hỏi những gì xảy ra có phải là một nguy cơ không ạ?

Thành Viên Chính Thức chacemchetwa's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Bạn cần đọc kiến thức hiv để hiểu biết. Tránh tình trạng k biết rồi tự suy diễn ra như trên => bệnh tâm lý thì lại k dám ra đường.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi helpful Xem bài viết
    Hôm nay trong lúc quét dọn vệ sinh sàn nhà em thấy có một vết máu nhỏ (hơi mới) nhìn xa giống như màu cánh con gián bị rụng, em không dùng tay mà dùng hơi thổi xem coi có phải cánh gián không thì hóa ra là máu thật nhưng điều em sợ là lúc thổi vệt máu đó do thổi mạnh nên có cát bụi bay vào mắt em, em dùng chổi quét thì thấy nó hơi khô thôi ạ. Xin hỏi những gì xảy ra có phải là một nguy cơ không ạ?
    Trùi, nhà mình máu ở đâu ra không biết rùi thổi cát bay vào mắt hỏi rằng có nguy cơ không, bạn nói đúng bạn quá hoang tưởng, xin lổi tôi chuyền bài bạn về topic này nhé: http://diendanhiv.vn/threads/1656-Ch...-tren-dien-dan

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    nhưng đó có là một nguy cơ không ạ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    60
    ghê ha,con H bám vô cát bụi rùi bay vô mắt

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nhà em là nơi nhiều người ra vào giao dịch địa ốc nên em lo ạ, em nghĩ máu là từ những người đó để lại

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi helpful Xem bài viết
    Nhà em là nơi nhiều người ra vào giao dịch địa ốc nên em lo ạ, em nghĩ máu là từ những người đó để lại
    Tôi nhắc lại bạn hoang tưởng. Bạn muốn có nguy cơ bạn bảo ai đó xin một thau máu tươi người rùi tạt thẳng vào mắt thì mới có nguy cơ, Tôi sẽ chuyển bài bạn về chủ đề: http://diendanhiv.vn/threads/1656-Ch...-tren-dien-dan

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2

Bị văng nước bọt vào mắt khi đang nói chuyện

Hôm qua, nhóm chúng em đi ăn cuối tuần. Bạn em có dẫn thêm một ông bạn khác tới giao lưu và anh này ngồi kế em. quá trình ăn uống vui vẻ nhưng có một điều là ông này nói chuyện "phun trào mắt ma" dữ quá và em bị dính chưởng. Đôi lúc thấy ổng lấy ngón tay cạy răng, rồi kể mấy cái chuyện masage tăng 2, tăng 3 nghe thấy ớn. Không biết em bị dính chưởng vào mắt như vậy có nguy cơ gì không ạ. Em cũng khuyên ổng stop mấy chuyện ăn chơi không lành mạnh đó để bv mình.

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi xuân 2014 Xem bài viết
    Hôm qua, nhóm chúng em đi ăn cuối tuần. Bạn em có dẫn thêm một ông bạn khác tới giao lưu và anh này ngồi kế em. quá trình ăn uống vui vẻ nhưng có một điều là ông này nói chuyện "phun trào mắt ma" dữ quá và em bị dính chưởng. Đôi lúc thấy ổng lấy ngón tay cạy răng, rồi kể mấy cái chuyện masage tăng 2, tăng 3 nghe thấy ớn. Không biết em bị dính chưởng vào mắt như vậy có nguy cơ gì không ạ. Em cũng khuyên ổng stop mấy chuyện ăn chơi không lành mạnh đó để bv mình.
    Chào bạn! Tôi sẽ chuyển bài bạn về topic nhưng câu hỏi hoang tưởng thiếu kiến thức, cần đọc kiến thức tại diễn đàn

12. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

xuân 2014 (01-12-2013)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi xuân 2014 Xem bài viết
    Theo bạn kể thì không có nguy cơ, đây chỉ là do bạn thiếu hiểu biết và kỳ thị nên lo lắng thôi. Bạn hãy tìm hiểu kiến thức về đường lây nhiễm đi.

14. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

xuân 2014 (01-12-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6

xin cho em hỏi một tí ạ.

HIV theo em biết là không truyền qua vật trung gian, côn trùng, ruồi muỗi nhưng em có thắc mắc như trường hợp con ruồi, bồ hóng đậu trên các vết thương đang chảy máu, rác rưỡi như băng vệ sinh rồi lại bò đậu liền trên vết thương, mắt, mũi, miệng của mình thì có phát tán virus không ạ? Em có tìm hiểu thì ruồi là nguyên nhân gây tiêu chảy do chân nó đậu trên rác, phân nên dễ phát tán vỉ khuẩn gây tiêu chảy nên với HIV cũng có thể chứ ạ? Nếu không phải mong các anh chị bỏ qua cho.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    ruồi, muỗi, có thể truyền bệnh ký sinh trùng và một số vi trùng, vi rút khác như: sốt xuất huyết, sốt rét, dịch tả......nhưng với HIV thì không. lý do: HIV chỉ sống trong cơ thể người mà không thể sống trong cơ thể động vật hay c.
    ông trùng khác, đồng thời việc muỗi hút máu người nhiễm mà bay qua chích người lành thì số lượng vi rút cũng không đủ ngưỡng lây để làm lây bệnh. Bạn nên nhớ rằng, muốn HIV lây truyền phải có các yếu tố sau đây:
    1. HIV còn sống trong môi trường ngoài cơ thể như máu tươi, tinh dịch.
    2. Phải có ngõ vào từ người lành như vết thương hở, chảy máu hoặc niêm mạc xây sát. 3. số lượng vi rut HIV truyền qua phải đủ ngưỡng lây.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    nhưng nếu chúng bò đậu lên vết thương và những nơi có máu rồi đậu liền lên người lành thì sao bạn?
    Lần sửa cuối bởi amanhhiv, ngày 02-12-2013 lúc 09:35.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi amanhhiv Xem bài viết
    HIV theo em biết là không truyền qua vật trung gian, côn trùng, ruồi muỗi nhưng em có thắc mắc như trường hợp con ruồi, bồ hóng đậu trên các vết thương đang chảy máu, rác rưỡi như băng vệ sinh rồi lại bò đậu liền trên vết thương, mắt, mũi, miệng của mình thì có phát tán virus không ạ? Em có tìm hiểu thì ruồi là nguyên nhân gây tiêu chảy do chân nó đậu trên rác, phân nên dễ phát tán vỉ khuẩn gây tiêu chảy nên với HIV cũng có thể chứ ạ? Nếu không phải mong các anh chị bỏ qua cho.
    Nếu đúng như em nói thì số ngưởi nhiễm HIV không dừng lại ở số 33 triệu người. HIV chỉ sống được trong môi trường máu tươi và tinh dịch còn ướt thôi. HIV là 1 virut yếu nên rất khó lậy
    Kiến thức hiv/aids

19. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết này:

amanhhiv (02-12-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    28
    không đủ ngưỡng lây bạn à. và khi qua cơ thể côn trùng thì HIV ko còn tồn tại

21. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS.. cho bài viết này:

amanhhiv (02-12-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    Trích dẫn Gửi bởi amanhhiv Xem bài viết
    nhưng nếu chúng bò đậu lên vết thương và những nơi có máu rồi đậu liền lên người lành thì sao bạn?
    Câu hỏi mang tính chất hoang tương tôi chuyển chủ để về đúng mục của nó

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Dịch âm đạo bằn vào mắt

Em chào các anh. Em có dùng tay kích thích âm đạo GMD, trong lúc làm mạnh có văng một ít dịch lên mắt, em thấy hơi xốn xốn, em đang lo dịch có HIV thì có thể lây nhiễm khi vào mắt không ạ, em đọc trên mạng thì thấy đây là nguy cơ cao

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi trongnghia Xem bài viết
    Em chào các anh. Em có dùng tay kích thích âm đạo GMD, trong lúc làm mạnh có văng một ít dịch lên mắt, em thấy hơi xốn xốn, em đang lo dịch có HIV thì có thể lây nhiễm khi vào mắt không ạ, em đọc trên mạng thì thấy đây là nguy cơ cao
    Cái này hình như bạn khéo tưởng tượng cho NỔI BẬT nội dung.Dịch âm đạo nhiều thế sao và tay bạn kích thích âm đạo đến nổi MẠNH mà tung tóe dịch lên sao.Bạn mà kích thích kiểu này Cỡ TRÂU cũng chết huống là con người..Bỏ hoang tưởng làm PHI HÀNH GIA đi bạn.

Trang 10 của 85 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011122060 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này