Trang 36 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 26343536373846 ... CuốiCuối
Kết quả 701 đến 720 của 1680

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Quản Trị Chuyên Mục : Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS Tịnh Tâm's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi Banlinh Xem bài viết
    em vừa đi ăn sáng đang bát bánh đa tự dưng thấy có một sợi mì tôm trong bát. Em lo rằng người ta không rửa bát trước khi làm bát canh cho em. Em muốn hỏi nếu như vậy có là nguy cơ không ạ.
    Có nguy cơ mất vệ sinh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Dẫm phải mảnh nhựa hay thủy tinh nghi là kim tiêm vỡ

Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em có một việc muốn tham khảo ý kiến của các anh chị như sau. Hôm qua vào khoảng tầm 6h chiều em có đi qua một điểm tập kết rác và có dẫm phải một vài mảnh nhựa hay thủy tinh gì đó nghi là kim tiêm. Lúc đó chân em có mang giầy và k bị thủng giày hay ntn cả. Em bt rằng mình k nguy cơ, nhưng em sợ máu của chiếc kim tiêm đó có thể dính vào giầy và lây nhiễm về sau. Tay em hay có vết thương hở do bị xước măng rô thường xuyên. Anh chị có thể cho em hỏi, em có nguy cơ nhiễm H về sau này k, có cần thiết khử trùng đôi giày đó không và nếu có thì nên khử trùng tẩy rửa bằng cách nào. Em xin cảm ơn các anh chị ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Cho em hỏi về hiv

Cho em hỏi khả năng lây hiv qua việc thổi vào mặt là nhiêu phần trăm ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Xin các anh chị trong diễn đàn trả lời giúp em với ạ, hiện tại em đang rất hoang mang và lo lắng. Thực sự em k bt nên làm thế nào cho đúng để bản thân tuyệt đối cách ly khỏi HIV.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyenan269 Xem bài viết
    Xin chào các anh chị trong diễn đàn. Em có một việc muốn tham khảo ý kiến của các anh chị như sau. Hôm qua vào khoảng tầm 6h chiều em có đi qua một điểm tập kết rác và có dẫm phải một vài mảnh nhựa hay thủy tinh gì đó nghi là kim tiêm. Lúc đó chân em có mang giầy và k bị thủng giày hay ntn cả. Em bt rằng mình k nguy cơ, nhưng em sợ máu của chiếc kim tiêm đó có thể dính vào giầy và lây nhiễm về sau. Tay em hay có vết thương hở do bị xước măng rô thường xuyên. Anh chị có thể cho em hỏi, em có nguy cơ nhiễm H về sau này k, có cần thiết khử trùng đôi giày đó không và nếu có thì nên khử trùng tẩy rửa bằng cách nào. Em xin cảm ơn các anh chị ạ!
    Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.
    Vâng, em xin cảm ơn ạ... Em chỉ thắc mắc là khử trùng vật dính máu người nhiễm HIV thế nào cho đúng, liệu virus HIV có bị tiêu diệt khi ngoài không khí trong khoảng thời gian hơn 1 ngày chưa ạ?

Cảm ơn
    596
    Vâng, em xin cảm ơn ạ... Em chỉ thắc mắc là khử trùng vật dính máu người nhiễm HIV thế nào cho đúng, liệu virus HIV có bị tiêu diệt khi ngoài không khí trong khoảng thời gian hơn 1 ngày chưa ạ?
    HIV ra môi trường ngoài hơn 1 ngày thì cụ tổ 9 đời HIV cũng toi mạng rồi bạn.

Cảm ơn
    596
    Câu hỏi của bạn thuộc phạm vi chủ đề dưới đây, vì vậy BQT sẽ chuyển về đúng chỗ sau 1 phút.

Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924

Không có nguy cơ gì đâu bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Cho em hỏi 2 trường hợp này có thể nhiễm hiv không

1. Hôm nay lúc em định qua đường có một ng lớn tuổi đụng nhẹ tay em, em có mặc áo khoác, đưa ng đó qua đuoèn mà em không để ý gì khác, em lo họ có cầm kim tiẻm hay gì đó mang máu của ng có hiv chích hay chạm vô ng rm, hay lưỡi lam chẳng hạn thig rm vó nên xn ko
    2. Trời mưa nước nó đổ xuống, tù trên trần nhà, em bị ướt hết ng, ng em còn có mấy chỗ trầy đang chảy máu, mà nước đó có màu vàng, liệu nếu nó nhiêzm máu hay nước tiểu của ai mang hiv thì rm có bị không

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi dattran Xem bài viết
    1. Hôm nay lúc em định qua đường có một ng lớn tuổi đụng nhẹ tay em, em có mặc áo khoác, đưa ng đó qua đuoèn mà em không để ý gì khác, em lo họ có cầm kim tiẻm hay gì đó mang máu của ng có hiv chích hay chạm vô ng rm, hay lưỡi lam chẳng hạn thig rm vó nên xn ko
    2. Trời mưa nước nó đổ xuống, tù trên trần nhà, em bị ướt hết ng, ng em còn có mấy chỗ trầy đang chảy máu, mà nước đó có màu vàng, liệu nếu nó nhiêzm máu hay nước tiểu của ai mang hiv thì rm có bị không
    Bài của bạn phải được chuyển về đây mới đúng. Như vậy bạn cũng tự biết câu trả lời của mình.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Tên tiêu đề chủ đề này cũng chính là câu trả lời cho bạn.

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Quản Trị Chuyên Mục : Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS Tịnh Tâm's Avatar
    Cảm ơn
    17
    K chừng hôm qua người đụng bạn là tôi đó nhe. Hôm qua ra đường tôi đụng mấy người luôn đó nhe. Mà tôi nhớ tôi k có mang dao lam hay kim tiêm gì như bạn nói đâu nhe. ám ảnh quá thần kinh là gặp bác sĩ tâm thần đó nhe

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Banlinh's Avatar
    Cảm ơn
    0
    dạ thưa anh chị em biết em đang bị bệnh tâm lý yếu nên em hơi hoang mang. Em muốn hoỉ là chiều tối qua em đi hội thảo kinh tế ở thành phố em lúc đi vệ sinh có một anh rửa tay chạm vào cánh cửa rồi tay em chạm vào cánh cửa đó nước từ cánh cửa đó có vào tay em ( nước từ tay anh ấy vào cánh cửa.) về nhà em có rửa tay bằng xà phòng. Sáng nay em phơi quần áo thì tay em chạm vào khăn tắm đang phơi rồi một lúc sau em có ngoái tay thì bị chảy máu tai vậy em có nguy cơ không khi em không rửa tay từ khi chạm vào khăn tắm. Em lo lắm các anh chị đừng trách gì em hỏi những câu hỏi này nhé.

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Banlinh Xem bài viết
    dạ thưa anh chị em biết em đang bị bệnh tâm lý yếu nên em hơi hoang mang. Em muốn hoỉ là chiều tối qua em đi hội thảo kinh tế ở thành phố em lúc đi vệ sinh có một anh rửa tay chạm vào cánh cửa rồi tay em chạm vào cánh cửa đó nước từ cánh cửa đó có vào tay em ( nước từ tay anh ấy vào cánh cửa.) về nhà em có rửa tay bằng xà phòng. Sáng nay em phơi quần áo thì tay em chạm vào khăn tắm đang phơi rồi một lúc sau em có ngoái tay thì bị chảy máu tai vậy em có nguy cơ không khi em không rửa tay từ khi chạm vào khăn tắm. Em lo lắm các anh chị đừng trách gì em hỏi những câu hỏi này nhé.
    HIV mà lây kiểu này thì thế giới bị diệt vong rồi. Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức trang bị cho bản thân đi.

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Câu trả lời's Avatar
    Cảm ơn
    1

Môi trường nước mắm

Xin lỗi ac nếu e hỏi k đúng. Cảm phiền ac cho phép e hỏi virút hiv có sống đc trong nước mắm hay k, nếu lỡ mình ăn phải con vật gì, như ruồi hay con măn mắt chẳng hạn, nếu con vật đó bị chết trong bát nước mắm mình chấm có sao hay k, có thể do e k hiểu rõ kiến thức hiv mong ac bỏ qua cho e, và một điều nữa ac thông cảm chỉ giúp e nếu có ng bị chảy máu sau đó cầm vào chiếc bút để viết mà mình sau đó cũng cầm cây bút đó để viết thì tay đó mình nặn mụn hay lấy gỉ mắt,ngoáy mũi hay đưa lên mồm cũng k lây H phải k ạ vì đã qua trung gian đúng k ạ, kể cả máu ng đó vừa chảy ra xong đúng k ạ, e muốn hiểu kĩ về hiv mong đc ac giải đáp, e xin chân thành cảm ơn,

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Thiên Anh's Avatar
    Cảm ơn
    6
    Cho e hỏi thêm câu này vs ạ, lúc nãy bạn e có chuẩn bị làm bánh, lúc nó làm thì nó đi rửa kéo vs dao, sau đó nó lại lau vào cái khăn mà nó mới xì mũi ( nó bị cảm cúm ), sau đó nó dùng kéo và dao để trét bơ và cắt thịt để làm bánh, làm xong thì nó mời e ăn, e sợ nước mũi của nó từ khăn dính vào dao kéo sau đó dính vào đồ ăn, ko biết như vậy có sao ko ạ vì bạn e nó cũng thuộc dạng ăn chơi gái gú ltinh nên e cũng hơi lo, tư vấn giúp e vs ạ !!!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi Thiên Anh Xem bài viết
    Cho e hỏi thêm câu này vs ạ, lúc nãy bạn e có chuẩn bị làm bánh, lúc nó làm thì nó đi rửa kéo vs dao, sau đó nó lại lau vào cái khăn mà nó mới xì mũi ( nó bị cảm cúm ), sau đó nó dùng kéo và dao để trét bơ và cắt thịt để làm bánh, làm xong thì nó mời e ăn, e sợ nước mũi của nó từ khăn dính vào dao kéo sau đó dính vào đồ ăn, ko biết như vậy có sao ko ạ vì bạn e nó cũng thuộc dạng ăn chơi gái gú ltinh nên e cũng hơi lo, tư vấn giúp e vs ạ !!!

Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn mà đọc để trang bị cho mình.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Mông lung 123's Avatar
    Cảm ơn
    0

Nước bọt của con nít có làm bất hoạt hiv

BQT cho e hỏi, e có thằng cháu ruột tầm hơn 4 tuổi nhưng nó rất nghịch ngợm, tay chân suốt ngày trầy xước nhiều lúc nó gãi chảy cả máu, cháu nó đi học mẫu giáo vì nó còn nhỏ chưa nhận thức đc nên e muốn hỏi nếu tay cháu e có dính phải máu thì nó lỡ đút tay vào mồm mút chùn chụt thì tuyến nước bọt có làm bất hoạt virút trong tình huống này không, vì nhiều lúc thấy cháu mút tay chùn chụt thôi ạ, mình không kiểm soát nhắc nhở liên tục đc vì nó nghịch quá, e cảm ơn

Thuộc Nhóm Thành Viên Hoang Tưởng. Thiên Anh's Avatar
    Cảm ơn
    6

Đi vệ sinh ở nhà vệ sinh công cộng dính phải tinh dịch của người lạ sợ hiv !

Chả là sáng nay e có vào một nhà vệ sinh công cộng, lúc vào thì thấy trên bệ ngồi trong nhà vệ sinh dính tinh dịch của ai e ko biết, e sợ quá e cũng chỉ đi tiểu tiện chứ ko đi đại tiện, sau đó e thấy một gói dầu gội bỏ ngay trên đầu chỗ ấn nút xả nước ấy ạ, e bóp ra thì nước ở bên ngoài gói dầu gội đó bắn vào mắt e, mà e ko biết là nước gì, e sợ tinh dịch của người ta dính trên đó vì e nghĩ gói dầu gội đó chắc để ngta rửa tay sau khi thủ dâm vì gói dầu gội còn rất nhiều, rồi lúc trước đó thì e có xả qua một lần nước ở nhà vệ sinh rồi, e chưa rửa tay mà dùng tay ấn vào nút xả nước để cầm vào dương vật, mà e lại hay cầm vào lỗ sáo, e ko biết tinh dịch có dính ở nút xả nước hay ko, nhưng e sợ khi cầm vào dv của e tinh dịch dính trên tay và đi vào lỗ sáo của e, cho e hỏi 2 trường hợp như vậy có sao ko ạ ?

Trang 36 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 26343536373846 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này