Trang 3 của 83 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6

cho em hỏi vấn đề này được không ạ?

trưa nay em có mua nước mía ven đường để uống, có vấn đề xảy ra như sau: lúc mua thấy bà bán nước đang ăn cơm cầm cục xương (bằng tay), thấy em mua nước bà ta lau nhanh tay trên khăn, rồi đi làm nước cho em, bỏ đá vào bịt---> chế nước mía-----> rồi cầm đầu ống hút cắm vào bịt nước mía, em sợ lúc gặm xương bà ta có chảy máu rồi bốc cái đầu ống hút nơi em ngậm vào miệng liệu em có nguy cơ gì không ạ (môi em bị xướt nghe rát mới chết chứ) huhu

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Tôi kháo topic này lại để tránh mọi người hoang mang, và cho em có thời gian tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

xin làm phiền các anh chị

em muốn hỏi các anh chị trên diễn đàn, có vẻ hơi ngốc nhưng vì em chưa thấy nói tới:
    1. Nếu một ít máu của người bị hchộn lẫn với tế bào hay máu của động vật đang sống và với một thời gian khoảng vài giây lại xâm nhập vào cơ thể người thì có nguy cơ không ạ.
    Hôm qua em có đi bắt cá với bạn. bạn em bắt cá đưa cho em nhưng con cá này vây của nó khả to, đã đâm mạnh vào taybạn em làm vây của nó choét ra.( không bít có dính máu k). khoảng 1 phút sau em bắt cá lại bị đâm. vậy có phải là nguy cơ k ạ. ( nếu như bạn em có h.? tại ở đó hiv cũng được nuôi ntrong tế bào sống).
    2. Với một lượng máu không nhìn thấy bằng mắt thường hoặc rất khó thấy xâm nhập vào cơ thể thì có thể lây không ạ.?
    Xin các anh chị trả lời giùm em vì em không thấy thông tin nào nói về điều nay. em xin cảm ơn nhiều.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi dangphanvan Xem bài viết
    em muốn hỏi các anh chị trên diễn đàn, có vẻ hơi ngốc nhưng vì em chưa thấy nói tới:
    1. Nếu một ít máu của người bị hchộn lẫn với tế bào hay máu của động vật đang sống và với một thời gian khoảng vài giây lại xâm nhập vào cơ thể người thì có nguy cơ không ạ.
    Hôm qua em có đi bắt cá với bạn. bạn em bắt cá đưa cho em nhưng con cá này vây của nó khả to, đã đâm mạnh vào taybạn em làm vây của nó choét ra.( không bít có dính máu k). khoảng 1 phút sau em bắt cá lại bị đâm. vậy có phải là nguy cơ k ạ. ( nếu như bạn em có h.? tại ở đó hiv cũng được nuôi ntrong tế bào sống).
    2. Với một lượng máu không nhìn thấy bằng mắt thường hoặc rất khó thấy xâm nhập vào cơ thể thì có thể lây không ạ.?
    Xin các anh chị trả lời giùm em vì em không thấy thông tin nào nói về điều nay. em xin cảm ơn nhiều.
    Mình khóa topic và sẽ chuyển topic về đúng chuyên mục chủ đề : Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

HIV - Đường lây và cách phòng ngừa

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi dangphanvan Xem bài viết
    1. Nếu một ít máu của người bị trộn lẫn với tế bào hay máu của động vật đang sống và với một thời gian khoảng vài giây lại xâm nhập vào cơ thể người thì có nguy cơ không ạ.
    Bạn nên đọc các phần tôi in đậm, sao đó tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn. ATo6i khóa topic này lại. Để em có thời gian suy nghĩ và hiểu về HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xét nghiệm nước tiểu có cho ra HIV không?

Ngày mai em đi xét nghiệm nước tiểu, em chưa quan hệ, chưa hôn môi , chưa dùng ma túy kim tiêm nhưng người em ốm cứ phải gọi là trơ xương. Em sợ mai xét nghiệm nước tiểu sẽ nhìn thấy trong nước tiểu có nhiễm trùng và xét nghiệm nhiễm trùng đó sẽ cho ra HIV nên cho em hỏi Xét nghiệm nước tiểu có cho ra HIV không?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi helpme123 Xem bài viết
    Ngày mai em đi xét nghiệm nước tiểu, em chưa quan hệ, chưa hôn môi , chưa dùng ma túy kim tiêm nhưng người em ốm cứ phải gọi là trơ xương. Em sợ mai xét nghiệm nước tiểu sẽ nhìn thấy trong nước tiểu có nhiễm trùng và xét nghiệm nhiễm trùng đó sẽ cho ra HIV nên cho em hỏi Xét nghiệm nước tiểu có cho ra HIV không?
    Một câu hỏi ngớ ngẩn. Sống lành mạnh thì làm sao bị HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Giúp với các anh chị ơi

Em có đi chích ngừa , chẳng may làm rớt phiếu chích ngừa xuống đường ( vẫn đang trong bv ) , trời hôm đó mưa vì bão đường ướt nhẹp , thế là em nhặt lên. Về nhà em đã dùng cồn 90 để sát trùng ko biết có diệt được H, tay em hoàn toàn lành lặn. Không biết có máu người H ở chỗ đấy không nếu chẳng may vậy thì tay em tiếp xúc với H . Đến giờ em vẫn không dám chạm tay vào mắt hay dương vật vì em biết nó lây qua 2 thằng này. Mọi người tư vấn giúp em.
    Lần sửa cuối bởi xinduocbinhan, ngày 03-10-2013 lúc 15:16.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Liệu em có phải đã bị kim đâm?

Hôm qua khi đi vô trường học, mỗi bước em đi thì ở mắt cá chân trái mặt trong khi dậm xuống đất đều có cảm giác bị nhói như kim đâm, em có mang vớ. Em sợ trước đó đã có một mũi kim bị gãy hay gì đó cắm vào phần thịt đó của em và cảm giác đó cứ kéo dài cho đến hôm nay thì đỡ hơn một tí. Em không cảm thấy nhức ở mắt cá. Nhưng có 1 chỗ ở mắt cá bị thâm lên, em lo rằng đó là do mũi kim khi em lỡ quẹt trúng hoặc nó bay đâm trúng mà em không biết. Vậy em nên làm gì đây ạ?

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi helpme123 Xem bài viết
    Hôm qua khi đi vô trường học, mỗi bước em đi thì ở mắt cá chân trái mặt trong khi dậm xuống đất đều có cảm giác bị nhói như kim đâm, em có mang vớ. Em sợ trước đó đã có một mũi kim bị gãy hay gì đó cắm vào phần thịt đó của em và cảm giác đó cứ kéo dài cho đến hôm nay thì đỡ hơn một tí. Em không cảm thấy nhức ở mắt cá. Nhưng có 1 chỗ ở mắt cá bị thâm lên, em lo rằng đó là do mũi kim khi em lỡ quẹt trúng hoặc nó bay đâm trúng mà em không biết. Vậy em nên làm gì đây ạ?
    Không cần đọc hết câu hỏi cũng thấy rõ là hoang tưởng rùi. Mắt cá trong nằng tuốt trên cổ chân kim nào đâm lên đó ba. Nhãm rùi. Đọc xong khóa topic luôn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    2

Em cần tư vấn

Em có thằng bạn quan hệ với nhỏ quen trên mạng ko dùng BCS,đáng lẽ ra em ko nghĩ đến việc này nhưng hôm thứ 6 tuần trước đi làm nó cầm dao rọc giấy cắt đứt tay.Em co lấy băng cá nhân cho nó và vết cắt cũng khá sâu,xong khoang 5p sau nó dùng tay đó cầm miếng bánh mời em ăn mà em cũng ko để ý,ăn xong em mới sực nhớ và sợ quá.Hành vi đó có nguy cơ với em không nhờ anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp em với

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi emhoangmang Xem bài viết
    Em có thằng bạn quan hệ với nhỏ quen trên mạng ko dùng BCS,đáng lẽ ra em ko nghĩ đến việc này nhưng hôm thứ 6 tuần trước đi làm nó cầm dao rọc giấy cắt đứt tay.Em co lấy băng cá nhân cho nó và vết cắt cũng khá sâu,xong khoang 5p sau nó dùng tay đó cầm miếng bánh mời em ăn mà em cũng ko để ý,ăn xong em mới sực nhớ và sợ quá.Hành vi đó có nguy cơ với em không nhờ anh chị trên diễn đàn tư vấn giúp em với

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Cho em thắc mắc ạ.

Em đọc tài liệu thấy HIV có thể lây qua niêm mạc mắt. Chuyện là sáng nay mưa râm râm vài hạt nhỏ em có qua ngang cầu vượt An Sương Lúc đi qua thì có vài giọt nước mưa rơi vào mắt em, em xem phóng sự thấy con nghiện hay chích ma tuý rồi để lại kim tiêm trên thành cầu vượt này, liệu nước mưa đó có dính máu mà văng vào mắt em thì em có nguy cơ ko ạ. Sự lo lắng luôn đến với em một cách dồn dập. chán thật!

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi noibuoncuocsong Xem bài viết
    Em đọc tài liệu thấy HIV có thể lây qua niêm mạc mắt. Chuyện là sáng nay mưa râm râm vài hạt nhỏ em có qua ngang cầu vượt An Sương Lúc đi qua thì có vài giọt nước mưa rơi vào mắt em, em xem phóng sự thấy con nghiện hay chích ma tuý rồi để lại kim tiêm trên thành cầu vượt này, liệu nước mưa đó có dính máu mà văng vào mắt em thì em có nguy cơ ko ạ. Sự lo lắng luôn đến với em một cách dồn dập. chán thật!
    Ui trùi hết câu hỏi cây tăm xỉa răng giờ thêm câu hỏi trong nước mưa có HIV hay không, đúng là có một không 2 trên đời. Tôi chuyển bài của bạn về box hoang tưởng, kỳ thị và phân biệt đối xử.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    62
    Bạn quá lo xa , không có nguy cơ ! Và HIV không lây theo kiểu đó !

Cảm ơn
    2,578
    Hình như cậu này ở 192 Bến Hàm Tử mới ra thì phải

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Về niêm mạc vết thương?

Mẹ em có 1 vết thương do bị miễng chai cắt ở phần ngón tay áp ngón cái bên bàn tay phải, dài khoảng 0.3 cm, và có 1 chỗ sâu khoảng 0.2cm. Vết thương từ hôm qua. Nhưng mẹ em hay cầm những tờ tiền buôn bán thì liệu niêm mạc vết thương có bị hở ra liên tục không. Em lo lắm, liệu có trường hợp nào hay đường lây nào lây qua vết thương đó không TT___TT

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi justlove Xem bài viết
    Mẹ em có 1 vết thương do bị miễng chai cắt ở phần ngón tay áp ngón cái bên bàn tay phải, dài khoảng 0.3 cm, và có 1 chỗ sâu khoảng 0.2cm. Vết thương từ hôm qua. Nhưng mẹ em hay cầm những tờ tiền buôn bán thì liệu niêm mạc vết thương có bị hở ra liên tục không. Em lo lắm, liệu có trường hợp nào hay đường lây nào lây qua vết thương đó không TT___TT
    Em đặc câu hỏi anh chả hiểu ý em muốn hỏi gì? và bị nhiễm cái gì từ vết thương do cầm giấy bạc Ngân Hàng?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Em đặc câu hỏi anh chả hiểu ý em muốn hỏi gì? và bị nhiễm cái gì từ vết thương do cầm giấy bạc Ngân Hàng?
    Ý em là cái niêm mạc đó sau 1 ngày đã đóng hay chưa và nếu đóng rồi thì những sinh hoạt thường ngày có làm nó mở ra lại không? và thường thì những việc gì, như thế nào mới làm nó mở ra lại và sau bao lâu nó mới đóng tiếp

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi justlove Xem bài viết
    Ý em là cái niêm mạc đó sau 1 ngày đã đóng hay chưa và nếu đóng rồi thì những sinh hoạt thường ngày có làm nó mở ra lại không? và thường thì những việc gì, như thế nào mới làm nó mở ra lại và sau bao lâu nó mới đóng tiếp
    Vết thương sao 24 giờ đã đóng niêm mạc hoàn toàn trừ khi vết thương ấy bị làm tổn thương lần nữa, Ví dụ: Ve61t thương bị vật nặng làm dập chảy máu trở lại, Vết thương va chạm vào vật cứng gây chảy máu trở lại... Vết thương chảy máu lần nữa chính là lúc vết thương bị mở cửa

Trang 3 của 83 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này