Trang 1 của 83 1231151 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 1643

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

1/ Hôm nay em ra net chơi, cầm chuột xong rồi tự nhiên đi khựi ghèn trong mắt. Nếu có người cầm chuột ở đó bị dính máu HIV rồi dụi mắt thì em cũng bị HIV phải không?
    2/ Trên đường đi học về em đi ngang qua cái xe. biển số xe đã được làm nhựa và mài nhẵn góc vuông nhưng em vẫn bị quẹt qua lớp quần jeans và về thì thấy bị tróc 1 phần da. vậy cho em hỏi nếu trước em có người bị H quẹt thì em cũng bị HIV rồi phải không??

Hai bạn ấy hỏi em theo em thì không bị lây HIV nhưng không biết giải thích như thế nào mong các anh chị cho ý kiến
    ads

Thành Viên Chính Thức khonggiamnua's Avatar
    Cảm ơn
    3
    HIV mà lây cái kiểu này thì nó quét sạch địa cầu này lâu rồi anh 2

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi justlove Xem bài viết
    1/ Hôm nay em ra net chơi, cầm chuột xong rồi tự nhiên đi khựi ghèn trong mắt. Nếu có người cầm chuột ở đó bị dính máu HIV rồi dụi mắt thì em cũng bị HIV phải không?
    2/ Trên đường đi học về em đi ngang qua cái xe. biển số xe đã được làm nhựa và mài nhẵn góc vuông nhưng em vẫn bị quẹt qua lớp quần jeans và về thì thấy bị tróc 1 phần da. vậy cho em hỏi nếu trước em có người bị H quẹt thì em cũng bị HIV rồi phải không??
    Hai bạn ấy hỏi em theo em thì không bị lây HIV nhưng không biết giải thích như thế nào mong các anh chị cho ý kiến
    Sao bạn không tưởng tượng dùm luôn HIV hiện hữu trên tờ giấy bạc, và nó cũng hiện hửu tại bất kỳ nơi công cộng, Và như vậy cứ hể chạm vào bất cứ thứ gì cũng bị HIV xâm nhập qua da. Trời ah HIV ỡ khắp mọi nơi như bạn nghĩ thôi dọn lên sao hoả ở cho chắc đi bạn. Bạn nên uống 40 chai pepsi cho tỉnh hồn. Tôi nghĩ bạn cũng được cập nhật kiến thức trên ghế nhà trường về con đường HIV lây nhiễm đúng không?????????
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 28-08-2013 lúc 19:39.

4. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

cuocsonghoanhao (20-11-2013),niemtinhivong (27-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Các anh các chị tư vấn cho em

Hôm nay em khượi mụn bị chảy máu. Nhìn ở trong móng tay thì phát hiện một vệt máu. Nếu đó là máu của em thì không sao. Nhưng nếu vệt đó là máu của người bị H thì sao ạ, em cũng nhớ em có cào cấu ai đâu >"< Các anh chị cho em lời khuyên

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi helpme123 Xem bài viết
    Hôm nay em khượi mụn bị chảy máu. Nhìn ở trong móng tay thì phát hiện một vệt máu. Nếu đó là máu của em thì không sao. Nhưng nếu vệt đó là máu của người bị H thì sao ạ, em cũng nhớ em có cào cấu ai đâu >"< Các anh chị cho em lời khuyên
    Chào bạn!
    Do bạn lo lắng quá thôi. Kể cả là máu của ai đó thì cũng ko lây cho bạn được. Bạn yên tâm.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Theo bạn máu đó ở đâu ra ?.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Hoang tưởng thế là cùng,máu của mình chứ của ai mà lo,nhìn đâu cũng thấy hiv thế hả

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    em chỉ lo là máu của người H thôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

HIV không lây qua ngắt nhéo phải không các anh chị?

Ví dụ như 1 người ngắt 1 người bị H chảy máu thì máu đó dính vào móng của người ngắt rồi người đó lại đi ngắt người khác chảy máu thì có lây H không

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Ví dụ như 1 người ngắt 1 người bị H chảy máu thì máu đó dính vào móng của người ngắt rồi người đó lại đi ngắt người khác chảy máu thì có lây H không
    Ngắt nhéo mà chảy máu thì gọi là cấu. ui trùi lại có chuyện này nữa àh? hết biết, sao đâu ra lắm trò thế trùi, Câu hỏi không có logic tí nào

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Liệu có bị lây H khi đi biển?

ví dụ như đang ở dưới nước biển mà phần cát biển có cây kim tiêm có máu của người bị H bị lún xuống cát, phần kim tim trồi lên. Nếu đạp trúng thì cũng bị HIV phải không ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Em có cần dùng pep không?

Hôm nay sau khi làm vệ sinh ở trong trường, trên đường về em thấy phần má chân phải của em nhưng nhức. Lúc làm vệ sinh em không có mang giày, em sợ rằng phần đó bị quẹt bởi kim tiêm và ở 1 chỗ ngón chân thì cónhư có phần da nhỏ bị bong lên vì em thấy nó có màu trăng trắng. Em sợ em bị kim tiêm xước vào 2 chỗ đó hay thậm chí là đâm vào mà trong lúc cười giỡn em không để ý >"<

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    SUy diễn tào lao!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    cho tới giờ chân em còn nhức lắm

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi dattran Xem bài viết
    cho tới giờ chân em còn nhức lắm
    Tên tiêu đề của chủ đề này là câu trả lời cho bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Không rỏ

Em có đọc google nhiều và em thấy Trang này . Các Anh chị off mấy bạn cho hỏi mình có đi chơi chạy xe vòng thành phố và mình về cởi áo ra mình thấy áo mình có máu và sau lưng mình có 1 nốt xung quanh đỏ và mình ko biết có bị kim đâm ko vì khi mình chạy xe có 2 thằng đi theo mình xuyên suốt gần 5 phút . Và trời đang lạnh nên mình ko biết trời lạnh bị đâm có cảm giác ko nữa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trời Lạnh Đâm Vào Mà Không Biết . trời lạnh thì lại càng biết chứ , Da Bạn Da Trâu uh . 3 phân kim nếu đâm thì sẽ rất mạnh. 1 gãy kim 2 là gập vào trong . bạn cho cái kim dí vào da đã nhói . chứ đừng nói là đâm ngập kim vào ...trừ khi bạn chết lâm sàn não thực vật . mới ko biết kim đâm . mà lại từ đằng sau đang đi xe máy . sẽ rất mạnh . bỏ cái suy nghĩ ý đi . ra đường mặc cái áo vào dạo này trời lạnh dễ trúng gió lắm
    Lần sửa cuối bởi Muộn Màng, ngày 07-09-2013 lúc 21:06.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trời Lạnh Đâm Vào Mà Không Biết . trời lạnh thì lại càng biết chứ , Da Bạn Da Trâu uh . 3 phân kim nếu đâm thì sẽ rất mạnh. 1 gãy kim 2 là gập vào trong . bạn cho cái kim dí vào da đã nhói . chứ đừng nói là đâm ngập kim vào ...trừ khi bạn chết lâm sàn não thực vật . mới ko biết kim đâm . mà lại từ đằng sau đang đi xe máy . sẽ rất mạnh . bỏ cái suy nghĩ ý đi . ra đường mặc cái áo vào dạo này trời lạnh chả lại trúng gió lắm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình chỉ sợ nó chích hay chọi vào mình thôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mình chỉ sợ nó chích hay chọi vào mình thôi
    Mình đi dạo nên chạy 20 thôi . Tại mình thấy áo dính máu và đỏ xung quanh . Về hỏi em nó nói mũi chít . Mà mũi chít sao có máu được

22. Những thành viên đã cảm ơn Choemhoi cho bài viết này:

nldd04 (05-11-2013)

Trang 1 của 83 1231151 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này