Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: QHTD bị rách bao cao su.Mong mọi người tư vấn giúp về trường hợp của em :(

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

QHTD bị rách bao cao su.Mong mọi người tư vấn giúp về trường hợp của em :(

Mình đã đọc khá nhiều bài trên diễn đàn xong vì lo âu nên mình vẫn muốn bs và mọi người tư vấn giúp .
    Trong 1 lần ham vui và thiếu suy nghĩ mình đã quan hệ với GMD nhưng đến cuối thì rách BCS. Sau đó mình rất sợ . Ngay sáng hôm sau ( sau 12 tiếng) mình có qua BV để tư vấn và mua thuốc Pep để uống chống phôi nhiễm đến h mình đã uống được 15 ngày và rất đúng giờ , đang tiếp tục uống . Nhưng mình bị 1 số triệu chứng sau đây ( đã tham khảo 1 số bài viết về triệu chứng HIV ) , Mình bị viêm họng , sổ mũi , mệt mỏi, đau vai , hôm qua thì có bị đau ở cổ ko biết có phải nổi hạch hay ko nữa . Mọi người cho mình lời khuyên về tình hình hiện tại của mình với ??? phải chăng mình đã có dấu hiệu HIV ? và có trường hợp nào uống PEP với quy trình nghiêm ngặt mà vẫn bị nhiễm ko ạ ??? mình đang rất lo lắng .

Cảm ơn !

ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    QHTD bị rách BCS tương đương với QH ko an toàn. Bạn đã uống Pep trước 72 giờ vàng và tuân thủ đúng giờ giấc - kết quả điều trị thành công rất cao. Hiện tại trên diễn đàn đã có nhiều trường hợp giống bạn, nhưng chưa có trường hợp nào thất bại.
    Còn các triệu chứng như bạn kể có thể do thời tiết mà ra.
    Bạn hãy duy trì uống thuốc đủ và đúng giờ sẽ thành công!
    Chúc bạn may mắn!

3. Có 2 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

laytroilayphat (04-09-2013),Tuanmecsedec (01-09-2013)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    147
    những biểu hiện của bạn như: viêm họng, sổ mũi, hạch... có thể là do stress, vì stress có nhìu biểu hiện giống H.
    Bạn có thể vào đây đọc về stress và Hạch: http://diendanhiv.vn/threads/1601-Ba...hi-vao-doc-nhe

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi hmpl Xem bài viết
    Mình đã đọc khá nhiều bài trên diễn đàn xong vì lo âu nên mình vẫn muốn bs và mọi người tư vấn giúp .
    Trong 1 lần ham vui và thiếu suy nghĩ mình đã quan hệ với GMD nhưng đến cuối thì rách BCS. Sau đó mình rất sợ . Ngay sáng hôm sau ( sau 12 tiếng) mình có qua BV để tư vấn và mua thuốc Pep để uống chống phôi nhiễm đến h mình đã uống được 15 ngày và rất đúng giờ , đang tiếp tục uống . Nhưng mình bị 1 số triệu chứng sau đây ( đã tham khảo 1 số bài viết về triệu chứng HIV ) , Mình bị viêm họng , sổ mũi , mệt mỏi, đau vai , hôm qua thì có bị đau ở cổ ko biết có phải nổi hạch hay ko nữa . Mọi người cho mình lời khuyên về tình hình hiện tại của mình với ??? phải chăng mình đã có dấu hiệu HIV ? và có trường hợp nào uống PEP với quy trình nghiêm ngặt mà vẫn bị nhiễm ko ạ ??? mình đang rất lo lắng .

Cảm ơn !
    Những TRIỆU CHỨNG mà bạn nói chỉ là do bệnh thời tiết thông thường,nhất là thường gặp trong mùa mưa.Bạn đã uống thuốc phơi nhiễm thì nhớ tuân thủ đúng và đủ theo hướng dẫn thì thành công rất cao.

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Bạn nên uống thuốc đúng chỉ định, chưa có ai lật kèo cả, bạn yên tâm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Bạn cố lên đừng để căng thẳng quá nếu muốn chia sẻ thì bạn qua topic của bạn khongthenao đọc và trao đổi đi bạn ấy cũng rách bao nhưng không dùng pep sau 1 tháng xét nghiệm combo âm tính. Mình chúc bạn luôn âm tính nhé.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi hmpl Xem bài viết
    Trong 1 lần ham vui và thiếu suy nghĩ mình đã quan hệ với GMD nhưng đến cuối thì rách BCS. Sau đó mình rất sợ . Ngay sáng hôm sau ( sau 12 tiếng) min ó qua BV để tư vấn và mua thuốc Pep để uống chống phôi nhiễm đến h mình đã uống được 15 ngày và rất đúng giờ , đang tiếp tục uống . Nhưng mình bị 1 striệu chứng sa đây ( đã tham khảo 1 số bài viết về triệu chứng HIV ) , Mình bị viêm họng , sổ mũi , mệt mỏi, đau vai , hôm qua thì có bị đau ở cổ ko biết có phải nổi hạch hay ko nữa . Mọi người cho mình lời khuyên về tình hình hiện tại của mình với ??? phải chăngmình đã có dấu hiệu HIV ? và có trường hợp nào uống PEP với quy trình nghiêm ngặt mà vẫn bị nhiễm ko ạ ??? mình đang rất lo lắng .

Cảm ơn !
    Bạn cứ yên tâm tuân thủ đúng điều trị phơi nhiễm đi, thành công rất cao, chưa trường hợp nào thất bại cả.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Thanks mọi người nhiều , nhưng e vẫn cứ lo lắng quá , nửa tháng nay ăn không ngon ngủ không yên rồi :( chẳng biết như thế nào nữa . BS hẹn sau 1 tháng uống hết thuốc thì đến khám lại :( ko biết có phải nổi hạch hay ko nhưng vị trí nằm ở cổ (bên phải )sát trên chỗ 2 cái mấu ở xương ngực ý ạ , cứ quay cổ sang trái là cái chỗ ấy đau ko biết có phải hạch hay ko nữa :(

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Bạn đừng lo về triệu chứng, việc bạn cần quan tâm là uống thuốc đúng giờ và đủ liều

11. Những thành viên đã cảm ơn CrisM cho bài viết này:

laytroilayphat (04-09-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    mình cũng uống đc 23 ngày rồi nè bạn
    cũng bị rách bcs
    Những triệu chứng ấy không phải do HIV nhé, do thời tiết + stress luôn
    Yên tâm cứ tập trung uống thuốc.

Thông tin về chủ đề này