Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 86

Chủ đề: Xin giúp em em quan hệ với gmd bị thủng bao

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Xinmotcohoi2013 Xem bài viết
    Chị Hà ơi mặc dù em được các anh chị đánh giá là không có nguy cơ song em vẫn lo lắng quá. Em không thể ngừng nghĩ về nó, em lo về các loại bệnh tình dục tai ác khác nữa vì nó có thể lây qua os. Trong 4 năm qua em đã quan hệ với gmd khoảng 10 lần em lo là sẽ có căn bệnh nào đó chứ không riêng H. Em buồn quá chị ơi. Chiều nay em sẽ đi gặp bác sỹ Út để hỏi kỹ và xét nghiệm các loại bệnh qua tình dục luôn. Tính từ lần cuối có nguy cơ lại phải chờ mới có thể xét nghiệm mà chắc không cái nào lâu như H đâu chị nhỉ tận 3 tháng mà. Cứ xét nghiệm giang mai và H trước những loại khác sau. Càng nghĩ em lại càng ân hận. Hu hu
    Do bạn lo lắng quá thôi, bạn an toàn với HIV nên bạn yên tâm, còn các loại bệnh khác bạn đi khám và điều trị kịp thời thì vẫn có thể chữa khỏi thì sao bạn phải lo,

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Chị ơi em không phải lo cho em đâu em có tội em phải chịu đó là lẽ đương nhiên em chỉ lo la đã lây cho cả gia đình em vì nhưngx bệnh này dễ lây lan. Sau nguy cơ 6 ngày em đã quyết định ra ở riêng nhưng trước mắt căn bệnh chlamydia nó không buông tha gia đình em rồi. Em không biết còn căn bệnh nào nữa không. Em không muốn người thân bị tổn thương vì em. Cha mẹ và các dm của em rất yêu quý em em không muốn hại họ chị ơi. Em sợ là đã lây chlamydia cho cả nhà rồi 6 ngày ở chung nắm tay, ôm nhau, dùng chung nhà tắm, giặt đò chung... Em hết dường rồi hu hu

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Chị ơi em không phải lo cho em đâu em có tội em phải chịu đó là lẽ đương nhiên em chỉ lo la đã lây cho cả gia đình em vì nhưngx bệnh này dễ lây lan. Sau nguy cơ 6 ngày em đã quyết định ra ở riêng nhưng trước mắt căn bệnh chlamydia nó không buông tha gia đình em rồi. Em không biết còn căn bệnh nào nữa không. Em không muốn người thân bị tổn thương vì em. Cha mẹ và các dm của em rất yêu quý em em không muốn hại họ chị ơi. Em sợ là đã lây chlamydia cho cả nhà rồi 6 ngày ở chung nắm tay, ôm nhau, dùng chung nhà tắm, giặt đò chung... Em hết dường rồi hu hu
    Khẳng định trường hợp của bạn không có nguy cơ.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Anh ơi em có khả năng đã lây chlamydia cho gia đình không em sợ quá. Em đã hại gia đình em.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Anh Tuấn ơi anh songchungvoihiv ơi các anh có thểcho em gặp trực tiếp để tâm sự và xin lời khuyên được không em bế tắc quá hiện giờ em luôn nghĩ tới việc mình đã lây nhiễm bệnh chlamydia cho gia đình. Có một số chuyện em không thể nói qua điẹn thoại vì em đang ở trọ phòng chia vách thôi. Em biết các anh là những người tốt và chỉtham vấn trên lĩnh vực H nhưng em xin các anh hãy cho em gặp và xin lời khuyên từ một người lớn tuổi. Em hành động dại dột đã hại gia đình rồi. Các anh giúp em với. Em xin các anh

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Em lấy kết quẢ soi lậu và test nhanh chlamydia âm tính hết. Em có trình bày với bác sỹ thì bác sỹ nói em đừng tự khám bệnh cho mình nữa. Chắc em stress nặng quá dẫn tới hoang tưởng rồi. Mai em sẽ đi làm trở lại cứ tiếp tục thế này chắc em sẽ bị điên mất.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em lấy kết quẢ soi lậu và test nhanh chlamydia âm tính hết. Em có trình bày với bác sỹ thì bác sỹ nói em đừng tự khám bệnh cho mình nữa. Chắc em stress nặng quá dẫn tới hoang tưởng rồi. Mai em sẽ đi làm trở lại cứ tiếp tục thế này chắc em sẽ bị điên mất.
    Kết quả âm tính hết thì còn lo lắng gì nữa? Lấy lại thăng bằng cuộc sống đi bạn.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bạn còn đang hoang mang dẫn tới hoang tưởng KHÔNG CHIA SẺ ĐỘNG VIÊN NGƯỜI KHÁC.

9. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Tuanmecsedec (04-09-2013)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn còn đang hoang mang dẫn tới hoang tưởng KHÔNG CHIA SẺ ĐỘNG VIÊN NGƯỜI KHÁC.
    Tuanmecsedec sẽ hạ quyền theo quy định : Nội Quy : Thành viên khi tham gia chuyên mục Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS

Đối với thành viên thuộc nhóm thành viên chính thức :

+ Nếu tái phạm nguy cơ hoặc thể hiện sự thiếu trang bị kiến thức về HIV/AIDS so với quãng thời gian tham gia Diễn đàn : Lập tức hạ quyền, trở về "Thành viên mới". Đương nhiên, sẽ bị giới hạn quyền như thành viên mới.

+ Thành viên mới chưa giải tỏa những khúc mắc về HIV/AIDS, theo kiểu vừa hỏi việc của mình và vừa động viên, an ủi, giúp đỡ người khác thì sẽ bị dời về chính topic của mình để tự giúp đỡ mình trước khi giúp đỡ người khác.Hoặc sẽ xoá.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Em xin lỗi các anh chị

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Em xin lỗi các anh chị vì không tuân thủ nội quy. Các anh chị đừng ghét em nhé. Em sẽ viết ở topic của mình thôi.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Hôm nay là thứ 5 ngày 5/9 rồi còn 15 ngày nữa em có thể làm xét nghiệm. Em rất cám ơn các anh chị đã tư vấn và nâng đỡ tinh thần em trong những ngày chơ đợi. Em cũng xin lỗi vì đã được các anh chị tư vấn là không có nguy cơ song vẫn lo lắng hoang mang cực độ. Hôm nay em lại nhịn không được mà viết lên đây mong anh chị đừng trách em. Cứ đến nửa đêm là em không thể ngủ được, em không ngừng suy nghĩ về hành động của mình suốt 4 năm qua. Đáng lẽ phải lo ăn học và làm việc em lại theo bạn bè để chơi bời. Hồi đó không biết thì không sợ, sai lầm quá nhiều lần để bây giờ biết rồi thì quá sức kinh khủng. Em rất ân hận khoảng thời gian đó. Trong những đêm mất ngủ như thế này em thường nghĩ đến ba mẹ và các em của em. Em đã phụ lòng mong mỏi của ba mẹ em, và đã phụ lại sự kíh trọng và yêu quí của các em em. Em không thể dứt khỏi suy nghĩ 4 năm qua mình lam sai nhiều lần như vậy liệu có mắc căn bệnh quái ác nào mà âm thầm lây cho người nhà. Em rất sợ hãi điều đó. Năm ngoái ba em bị chuẩn đoán ung thư mắt nhưng ông từ chối điều trị bằng tây y, mẹ em bị tiểu đường hàng ngày phải tự đo đường để uống thuốc và căn chỉnh bữa ăn, em gái của em bị tai nạn giao thông chấn thương sọ não may mắn được cứu sống, phải nói năm ngoái là đại hạn của nhà em. Đáng lẽ em phải tự biết mình vàcoos gắng sống tốt, làm việc chăm chỉ để có thể chăm sóc cha mẹ và các em hoặc chí ít cũng giảm gánh nặng chocha mẹ nhưng em lại sai lầm nối tiếp sai lầm. Bản thÂn em giờ đây đang rất chán ghét mình. Em rất muốn làm lại từ đầu. Em muốn nói xin lỗi với ba mẹ nhưng không thể nói rõ nguyên do em sợ hai người sẽ sốc nặng và không chịu được. Em là người tội lỗi và đáng hận. Phải có những lúc như thế này em mới cẩn thận cảm nhận và suy nghĩ về cuộc sống xung quanh mình, em đã biết mình cần phải làm gì sau này rồi nhưng không biết mình có cơ hội để làm điều đó không. Từ mấy ngày nay rồi em thấy trong lòng bức bối muốn nói ra hết những sai lầm của mình và xin một lời khuyên từ các anh chị, những người lớn tuổi hơn em, hiểu giá trị cuộc sống hơn em. Em có nên thú tội với gia đình không các anh chị? Em cản thấy bức rức lắm muốn nói ra hết mọi tội lỗi để làm lại cuộc đời.
    Em có đáng được tha thứ không các anh chị?
    Em không biết là có vi phạm nội quy nữa không nếu có mong các anh chị bỏ qua cho em và đừng ghét bỏ em, hiện giờ em đang rất cần sự nâng đỡ về tinh thần.
    Em một lần nữa xin cám ơn các anh chị đã giúp đỡ em rất nhiều. Em biết rằng các anh chị không có nghĩa vụ phải làm điều đó, các anh chị làm vì tấm lòng bác ái mà thôi. Nếu trong lúc hoảng loạn em có làm điều gì không phải hoặc nói gì không phải mong các anh chị tha thứ cho em.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Trường hợp của bạn mọi người trả lời không có nguy cơ,bạn không nên lo lắng quá sẽ ảnh hưởng sức khỏe.Mình đọc bài viết tâm sự của bạn hôm nay,một phần thấu hiểu với bạn,mình mong bạn sau này rút ra bài học cho mình đừng tái phạm các hành vi không lành mạnh nữa.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    70
    Quan trọng là qua đc lần này bạn có thực hiện đc những lời bạn nói hay không? Bnj ko sao đâu cố gắng lên

Thành Viên Chính Thức timecanbeback's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Thông cảm với tâm trạng của bạn vì hầu hết mọi ng ở đây đều trải qua tâm trạng như vậy! Cố lên nhé! Mọi ng tư vấn bạn không sao mà! Mà cho mình hỏi bạn có nói bạn QHTD với GMD từ 4 năm trước vậy những lần đó bạn chỉ QH qua đường AD thôi hay có kết hợp OS không?

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Vâng em cám ơn anh Tuấn chị Hà anh songchungvoihiv và tát cả các bạn ở đây đã chia sẻ và quan tâm em. Sáng hôm nay em đã đi làm trở lại và bình tĩnh hơn nhiều rồi. Em đã bớt hoang tưởng và dừng soi mói cơ thể mình rồi. Trong 4 năm em quan hệ 10 lần có cả oral sex và quan hệ AD nhưng mà không thấy triệu chứng gì cả mà lúc đó em 18 tuổi là do thằng bạn dẫn đi lại tin tưởng có bao cao su là an toàn tuyệt đối không sợ bệnh nào cả. Mãi đến gần đây lúc bị sự cố thủng bao em mới tìm hiểu về STDs và biết bao cao su không phải tuyệt đối an toàn. Nên em hoang mang và lo lắng mình sẽ lây một bệnh nào đó không có triệu chứng hoặc triệu chứng dễ nhầm lẫn với các bệnh thông thường cho gia đình mình. Ba em bị ung thư, mẹ em bị tiểu đường nếu còn nhiễm thêm bệnh e rằng không thể được, em gái em lúc bị chấn thương sọ não bác sỹ ở chợ rẫy nói 10 người 9 chết một sống nhưng nó đã được cứu sống và đi học lại bình thường, lúc đó em có nghe bác sỹ nói nó đã dùng kháng sinh liều cao một lần nếu có bệnh gì không thể dùng thêm lần nữa cho nên khi em nghĩ đến cảnh mình lây bệnh gây nguy hiểm cho người nhà em muốn chết quách cho xong. Em đã biết cái hành vi khốn nạn của mình nó nguy hiểm tới chừng nào. Em không bao giờ dám làm lại điều đó một lần nữa. Bản thân em thì có sao cũng đáng tội em chỉ rất thương gia đình mình họ vô tội.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Những ngày vừa qua em có cảm nhận rất khác về cuộc sống xung quanh. Bình thường tiếng mấy đứa nhỏ hàng xóm chơi đùa làm em thấy ồn ào thì giờ đây lại thấy cuộc sống như vậy mới vui vẻ hạnh phúc. Sáng sớm thấy mọi người dậy chạy bộ tán chuyện cuộc sống thật là yên bình, cành cây, ánh nắng, gió, tiếng chim hót cũng khiến em có cảm giác ấm áp lạ thường. Có những điều mà trước đây em thấy nó bình thường và không để ý tới thì giờ đều có một cảm giác đặc biệt, cảm thụ và nâng niu từng phút giây trong cuộc sống của mình. Thì ra trước giờ mình sống chưa phải cách, chưa biết tận hưởng từng phút giây trong đời. Em đã sống một cách buông thả, chơi bời, ích kỷ, hưởng thụ cho riêng mình, nhiều lần làm cha mẹ buồn lòng em đã uổng phí mất 4 năm. Giờ đây em đã biết mình phải sống tích cực hơn, quan tâm tới mọi người xung quanh, cố gắng làm việc thật tốt để có thể phụng dưỡng cha mẹ khi tuổi già.

Mẹ em rất thương em những gì em muốn có bà đều cho em, những gì em muốn làm bà đều ủng hộ em ( tất nhiên là trong khuôn khổ đạo đức ). Ba em là một người cha tốt, tuy nhiên ông thích biện pháp thẳng thắn và cứng rắn để dạy dỗ và bắt em làm điều ông muốn ( đương nhiên là vì tốt cho em) nhưng em sống hưởng thụ đã quen, ưa mềm không ưa rắn nên nhiều lần cãi lại làm ông buồn lòng. Em gái của em rất yêu quý và kính trọng em, lúc nào nó cũng nghĩ em là người tốt là nhất vì các thầy cô của nó thường hay khen em trước mặt nó ( nó học trường cũ của em ) nhưng em sống rất ích kỷ với em gái mình, có một lần nó được ba mẹ cho đi du lịch về nhà ông bà ở tỉnh, đó là lần đầu tiên nó đi máy bay một mình em đã chở nó đến và vứt ở sân bay tân sơn nhất mà về nhà ngủ tiếp trong khi nó đâu có biết làm thủ tục, thế là trễ chuyến bay và đứng khóc ở sân bay chờ em đến đón về. Lúc đến đón em còn mắng nó dốt làm liên luỵ em bị ba mẹ mắng. Các anh chị thấy không em thật sự là một tên khốn không ra người.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Những ngày qua em đã dành nhiều thời gian để suy nghĩ về cách sống của mình, những lỗi lầm mà mình đã phạm, những hành vi không tốt đối với gia đình, họ hàng, bạn bè... Em cảm thấy mình sống chẳng có ý nghĩa gì cả. Em đang bắt đầu một cuộc sống mới rồi. Từ bây giờ em sẽ khác.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    40
    Hôm nay em đã gọi điện về hỏi thăm gia đình. Mẹ em cười nói vui vẻ và hỏi chuyến du lịch của em tốt không. Em cảm thấy rất hạnh phúc vì mọi người vẫn khoẻ mạnh. Còn 14 ngày nữa em sẽ đi xét nghiệm và 3 tháng nữa để biết chắc mình có lây bệnh gì đó cho gia đình không. Cảm giác thạt kinh khủng. Em đã đem tính mạng của người thân ra chơi đùa. Em sẽ không bao giờ tha thứ cho bản thân. Em đang rất hối hận và giận bản thân vô cùng. Cầu mong mọi chuyện sẽ tốt đẹp.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    35
    Mọj ngừơi tư vấn không có nguy cơ thì bạn nên tin tưởng đy. Anh tuấn, chị hà, songchung... đều có kiến thức về hjv rất tốt nên bạn yên tâm, bớt suy ngĩ, lo lắng lại đy. Mấy tuần đầu mình cũg như bạn vậy.. Mọi ngừơi tư vấn nên đỡ hơn rồi. Chúc bạn âm tính!

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này