Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Xét nghiệm hiv của tôi và các con có sao không ????

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Xét nghiệm hiv của tôi và các con có sao không ????

Chào diễn đàn,
    Cách đây 4 ngày, kq xn cuả chồng mình là HIV dương tính ( sau gần 1 tháng nhập viện do nhiễm khuẩn ruột). Sáng nay ( 1/7/2013) mình dẫn 2 con ( con trai 4 tuổi và con gái 3 tuổi ) đi pasteur xn, nhưng phải 2 ngày nưã mới có kq. Mình sốt ruột quá nên tìm đến sự giúp đỡ và chia sẻ cuả moị người từ diễn đàn này.
    Khi mình mang thai 2 bé ( 2009, 2010) kq xn máu của mình bình thường. Cách đây gần 3 tuần, ngày 6/6/2013 mình vưà trải qua phẫu thuật, và trước khi tiến hành ca mổ, bệnh viện có xn nhanh HIV cho mình. Tuy nhiên mình không được biết kq, vì chẳng ai đề cập đến, bản thân mình lúc đó cũng không quan tâm đến kq. Mình biết người ta có xn HIV vì trong hoá đơn viện phí có ghi là XN nhanh HIV. Đến giờ mình cũng o biết kq đó ra sao.
    Lần cuối cùng 2 vc mình có quan hệ là 28/4/2013.
    Mình mong các bạn tư vấn giúp mình những trường hợp có thể xảy ra cho mình và hai con. Mình rất lo cho 2 con, và bản thân ( vì mình phải có trách nhiệm nuôi dạy con khôn lớn, lỡ như mình có chuyện gị thi không biết sao ), và dĩ nhiên mình rất yêu chồng ( chồng mình không phải dạng ăn chơi hư hỏng gì, không biết sao cái nạn này lại nhắm tới gia đình mình :(

Cám ơn diễn đàn.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi anh2013 Xem bài viết
    Chào diễn đàn,
    Cách đây 4 ngày, kq xn cuả chồng mình là HIV dương tính ( sau gần 1 tháng nhập viện do nhiễm khuẩn ruột). Sáng nay ( 1/7/2013) mình dẫn 2 con ( con trai 4 tuổi và con gái 3 tuổi ) đi pasteur xn, nhưng phải 2 ngày nưã mới có kq. Mình sốt ruột quá nên tìm đến sự giúp đỡ và chia sẻ cuả moị người từ diễn đàn này.
    Khi mình mang thai 2 bé ( 2009, 2010) kq xn máu của mình bình thường. Cách đây gần 3 tuần, ngày 6/6/2013 mình vưà trải qua phẫu thuật, và trước khi tiến hành ca mổ, bệnh viện có xn nhanh HIV cho mình. Tuy nhiên mình không được biết kq, vì chẳng ai đề cập đến, bản thân mình lúc đó cũng không quan tâm đến kq. Mình biết người ta có xn HIV vì trong hoá đơn viện phí có ghi là XN nhanh HIV. Đến giờ mình cũng o biết kq đó ra sao.
    Lần cuối cùng 2 vc mình có quan hệ là 28/4/2013.
    Mình mong các bạn tư vấn giúp mình những trường hợp có thể xảy ra cho mình và hai con. Mình rất lo cho 2 con, và bản thân ( vì mình phải có trách nhiệm nuôi dạy con khôn lớn, lỡ như mình có chuyện gị thi không biết sao ), và dĩ nhiên mình rất yêu chồng ( chồng mình không phải dạng ăn chơi hư hỏng gì, không biết sao cái nạn này lại nhắm tới gia đình mình :(

Cám ơn diễn đàn.

Tuanmecsedec nghĩ máu bạn không có vấn đề gì lần xét nghiệm HIV cho ca phẫu thuật đó.Nếu máu bạn có phản ứng thì họ sẽ báo cho bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuấn,
    Vậy còn hai coon cuuả mình thì chắc cũng khôông saoo đúng khoông bạn? Nếu như mình thâật sự âm tíính.
    Không biếết cóó khi nào máu mình có vấn đềề m bêệnh viện mình phẫu thuật quên báo kết quả cho mình không..... đầu óóc bây giờờ nghĩ lung tung quá... ngày mai mới coó kq, mình rất sốt ruột.
    Cám ơơn bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình đã có keết quả rồii. Ba mẹẹ con mình đếù khoẻ mạnh, không nhiễm HIV. Rất vui và rấất caám ơn sự chia sẻ kinh nghiệm cuả anh Tuấn.
    Thân chào

P.s: từ nay diễn đaàn này sẻ là người bạn không thể thiếu cuả mình, vì chồng mình dương tính HIV, nên tương lai sẽ rất cần sựự chia sẻ và giúp đỡ của các baạn ở đây .

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi anh2013 Xem bài viết
    Mình đã có keết quả rồii. Ba mẹẹ con mình đếù khoẻ mạnh, không nhiễm HIV. Rất vui và rấất caám ơn sự chia sẻ kinh nghiệm cuả anh Tuấn.
    Thân chào

P.s: từ nay diễn đaàn này sẻ là người bạn không thể thiếu cuả mình, vì chồng mình dương tính HIV, nên tương lai sẽ rất cần sựự chia sẻ và giúp đỡ của các baạn ở đây ..

Tuanmecsede chúc mừng bạn,từ nay muốn tìm hiểu kiến thức cũng như cách chăm sóc cho chồng thì bạn lên đây tìm hiểu.

Thành Viên Chính Thức lac_loi's Avatar
    Cảm ơn
    23
    Mình mong tin bạn mấy hôm nay rồi, chúc mừng bạn

Thông tin về chủ đề này