Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 51

Chủ đề: tham vấn về bất hoạt hiv trong bơm kim tiêm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33

tham vấn về bất hoạt hiv trong bơm kim tiêm

anh chị có kiên thức sâu rộng cho em hỏi thời gian hiv bất hoạt trong bơm kim tiêm nếu thời gian 1 giờ và lượng máu ít liệu còn khả năng lây nhiễm và virus đã bất hoạt chưa em cảm ơn
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi 1cohoi Xem bài viết
    anh chị có kiên thức sâu rộng cho em hỏi thời gian hiv bất hoạt trong bơm kim tiêm nếu thời gian 1 giờ và lượng máu ít liệu còn khả năng lây nhiễm và virus đã bất hoạt chưa em cảm ơn
    Bạn toàn có những câu hỏi hoang tưởng.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

1cohoi (29-08-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    - Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một sốtế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôidưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
    Nhưng cũng theo tài liệu trên, HIV muốn sống phải ký sinh trên tế bào sống. Dù nó tồn tại trong kim tiêm nhưng nó bị cô lập, không thể làm lây nhiễm HIV, Nếu kimh tiêm mới sử dụng xong thì mới có nguy cơ. Còn kim củ thì k có nguy cơ. Vì máu đả chết nên k thể đưa HIV vào dòng máu lành.
    1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy
    2. Virus chỉ tồn tại khi tế bào limote (
    tế bào sắc thể)còn hoạt động khi gặp môi trường bên ngoài thì tb limote (tế bào sắc thể) mất đi thì virus cũng sẽ bị mất đi rất nhanh cho dù máu chưa đông
    Khi dùng từ bất hoạt có nghĩa là lớp vỏ ngoài của vi rút không bung ra để lõi ARN (nhụy) không kết nối được với ADN con người.Nói nôm na giống như quả trứng gà đã thúi thì không thể nở con,dù mắt mình vẫn nhìn thấy đó là quả trứng gà.Bạn xem hình dưới sẽ thấy lớp vỏ và nhụy (lõi),Hoặc bạn xem kỹ Clip dưới sẽ thấy vi rút bung ra để nhân bản gen con người

Xem video clip

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

1cohoi (29-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Em cũng biết là em hoang tương và em cũng muốn tìm hiểu thông tin kiến thưc cho mình

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em cũng biết là em hoang tương và em cũng muốn tìm hiểu thông tin kiến thưc cho mình
    Ngay tại diễn đàn có rất nhiều kiến thức về HIV, bạn nên dành thời gian tìm hiểu trang bị cho bản thân.

8. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

1cohoi (29-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    - Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một sốtế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôidưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
    Nhưng cũng theo tài liệu trên, HIV muốn sống phải ký sinh trên tế bào sống. Dù nó tồn tại trong kim tiêm nhưng nó bị cô lập, không thể làm lây nhiễm HIV, Nếu kimh tiêm mới sử dụng xong thì mới có nguy cơ. Còn kim củ thì k có nguy cơ. Vì máu đả chết nên k thể đưa HIV vào dòng máu lành.
    1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy
    2. Virus chỉ tồn tại khi tế bào limote (
    tế bào sắc thể)còn hoạt động khi gặp môi trường bên ngoài thì tb limote (tế bào sắc thể) mất đi thì virus cũng sẽ bị mất đi rất nhanh cho dù máu chưa đông
    Khi dùng từ bất hoạt có nghĩa là lớp vỏ ngoài của vi rút không bung ra để lõi ARN (nhụy) không kết nối được với ADN con người.Nói nôm na giống như quả trứng gà đã thúi thì không thể nở con,dù mắt mình vẫn nhìn thấy đó là quả trứng gà.Bạn xem hình dưới sẽ thấy lớp vỏ và nhụy (lõi),Hoặc bạn xem kỹ Clip dưới sẽ thấy vi rút bung ra để nhân bản gen con người

Xem video clip
    vâyj có phải tuỳ vào lượng máu và thời gian nói chung là mấu khi ra ngoài cơ thể dù ở trong kim tiêm không được cơ thể nuôi dưỡng virus cũng sẽ bị bất hoạt mặc dù chưa chết nhưng không thể lây nhiễm vậy thời gian 1 giờ và nhiệt độ phòng là 29-30 độ thì sao

10. Những thành viên đã cảm ơn 1cohoi cho bài viết này:

nghia nguyen (01-01-2019)

Cảm ơn
    2,578
    vâyj có phải tuỳ vào lượng máu và thời gian nói chung là mấu khi ra ngoài cơ thể dù ở trong kim tiêm không được cơ thể nuôi dưỡng virus cũng sẽ bị bất hoạt mặc dù chưa chết nhưng không thể lây nhiễm vậy thời gian 1 giờ và nhiệt độ phòng là 29-30 độ thì sao
    Làm ơn đọc dùm

12. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

1cohoi (29-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Vậy là không vấn đề hả anh chỉ có tiêm chung xilanh vua tỉem người này xong tiẻm luôn mới có nguy cơ ạ

Cảm ơn
    2,578
    Vậy là không vấn đề hả anh chỉ có tiêm chung xilanh vua tỉem người này xong tiẻm luôn mới có nguy cơ ạ
    Đúng rùi, đầu đã động rùi đó

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

1cohoi (29-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Đúng rùi, đầu đã động rùi đó
    em cam ơn khôg có những người kiến thcs sâu rộng như anh bọn em cú như lạc trong mê cung thông tin trên internet không biết đâu ma lần tiệnđây cho em hỏi đã có trường hợp nào bị tai nạn do kim tiêm đâm mà nhiễm chưa ạ
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 29-08-2014 lúc 18:50.

17. Những thành viên đã cảm ơn 1cohoi cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (29-08-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    Tuanmecsedec có giải thích trong chủ đề này rất rõ ràng.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường

19. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

1cohoi (30-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Tuanmecsedec có giải thích trong chủ đề này rất rõ ràng.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường
    em cũng đã tìm hiểu rất nhiều thông tin trên các trang mạng rồi đa số đều bảo có maú là có nguy cơ em cũng đã đọc khii virus ra ngoài co thể 5p là bị bất hoạt hoặc chết tùy theo lượng máu nhưng em chua biết khi máu trong xi lanh thì thời gian bất hoạt là bao lâu với lượng máu ít như chỉ dính trên bơm

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,924
    em cũng đã tìm hiểu rất nhiều thông tin trên các trang mạng rồi đa số đều bảo có maú là có nguy cơ em cũng đã đọc khii virus ra ngoài co thể 5p là bị bất hoạt hoặc chết tùy theo lượng máu nhưng em chua biết khi máu trong xi lanh thì thời gian bất hoạt là bao lâu với lượng máu ít như chỉ dính trên bơm
    Máu trong bơm kim tiêm thì tùy theo lượng máu và môi trường nằm ở đâu.Thông thường dưới tác động nhiêt độ môi trường thì máu sẽ khô ngay dù nằm trong kim tiêm hay năm ở ngoài.

Như trong chủ đề trên (Click
    ở đây ) dù máu còn tươi,nhưng đã ngã màu thì thì HIV bị bất hoạt, gen đã đột biến,khi ấy vi rút cũng không thể chuyển mã gen nhân bản.

Bất hoạt có nghĩa là dù HIV vẫn còn hoạt động nhưng không thể bung vỏ bọc để lõi ARN kết nối với ADN cơ thể.

22. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

1loihua (30-08-2014)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    19
    Máu trong bơm kim tiêm thì tùy theo lượng máu và môi trường nằm ở đâu.Thông thường dưới tác động nhiêt độ môi trường thì máu sẽ khô ngay dù nằm trong kim tiêm hay năm ở ngoài.

Như trong chủ đề trên (Click
    ở đây ) dù máu còn tươi,nhưng đã ngã màu thì thì HIV bị bất hoạt, gen đã đột biến,khi ấy vi rút cũng không thể chuyển mã gen nhân bản.

Bất hoạt có nghĩa là dù HIV vẫn còn hoạt động nhưng không thể bung vỏ bọc để lõi ARN kết nối với ADN cơ thể.
    em cũng đã tìm hiều về bài viết này mặc dù trong bơm kim tiêm viruss đc bảo vệ thời gian bị tiêu diệt bởi ngoại cảnh sẽ lâu hơn bên ngoài nhưng thời gian bất hoạt 5p có phải mốc thời gian không với điều kiện lượng máu ít như kim vừa chích xong và nhiệt độ phòng 29-30 độ em cảm ơn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,924
    Trích dẫn Gửi bởi 1loihua Xem bài viết
    em cũng đã tìm hiều về bài viết này mặc dù trong bơm kim tiêm viruss đc bảo vệ thời gian bị tiêu diệt bởi ngoại cảnh sẽ lâu hơn bên ngoài nhưng thời gian bất hoạt 5p có phải mốc thời gian không với điều kiện lượng máu ít như kim vừa chích xong và nhiệt độ phòng 29-30 độ em cảm ơn
    Khi máu còn đỏ tươi thì khi ấy khả năng lây nhiễm là có thể,Vấn đề nó không phải thời gian 5 phút hay 10 phút....

25. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

1cohoi (31-08-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Khi máu còn đỏ tươi thì khi ấy khả năng lây nhiễm là có thể,Vấn đề nó không phải thời gian 5 phút hay 10 phút....
    vậy anh cho em hỏi ngu tý la máu trong bơm kim tiem có lâu chuyển sẫm hơn o ngoài không khí không ạ và có mốc thời gian nào không em cam ơn

Cảm ơn
    596
    vậy anh cho em hỏi ngu tý la máu trong bơm kim tiem có lâu chuyển sẫm hơn o ngoài không khí không ạ và có mốc thời gian nào không em cam ơn
    Dĩ nhiên máu trong bơm tiêm sẽ lâu bị hủy hoại hơn máu ngoài không khí rồi. Còn thời gian máu bị hủy hoại thì tùy thuộc vào lượng máu nhiều hay ít.

28. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

1cohoi (01-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Dĩ nhiên máu trong bơm tiêm sẽ lâu bị hủy hoại hơn máu ngoài không khí rồi. Còn thời gian máu bị hủy hoại thì tùy thuộc vào lượng máu nhiều hay ít.
    VÂY có tài liệu nào nghiên cứu về thời gian bÂT hoạt cuả viuss hay máu bị phân hủy ngoài môi trường và trong kim tiêm không ạ em cMr ơn

Cảm ơn
    596
    VÂY có tài liệu nào nghiên cứu về thời gian bÂT hoạt cuả viuss hay máu bị phân hủy ngoài môi trường và trong kim tiêm không ạ em cMr ơn
    Chứng tỏ bạn không chịu đọc những gì mọi người tư vấn mà chỉ cắm đầu vào hỏi. Đọc kĩ lại tất cả đi bạn.

31. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

1cohoi (01-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    33
    em đọc thấy anh sôngchung bảo 5 phút ở nôi trưong bên ngoài vF tùy lương máu phải không ạ ngay ca khi máu đó trong kim tiêm do không đc nuôi dương thi cũng bị hủy hoại rất nhanh

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này