Kết quả 1 đến 16 của 16

Chủ đề: cần anh chị tư vấn thêm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 1 lần.

cần anh chị tư vấn thêm

ngày 1/9 em đi xét ngiệm lại hiv , giang mai , viêm gan b , c kết quả âm tính em có thắc mắc là xét ngiệm giang mai bằng phương pháp vdrl lúc 4 tháng có chuẩn bằng phương pháp tpha như các anh chị hay tư vấn không ạ . và em muốn hỏi thêm em đi cắt tóc người ta cạo mặt bị sức o,5 cm ở cằm mà em thì lại không để ý người ta có thay dao lam hay không anh chị cho em hổi em có nguy cơ nhiễm hiv từ việc này không em lại lo nữa rồi , cám ơn anh hiếu anh tuan trước ạ
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi linh hồn xanh Xem bài viết
    ngày 1/9 em đi xét ngiệm lại hiv , giang mai , viêm gan b , c kết quả âm tính em có thắc mắc là xét ngiệm giang mai bằng phương pháp vdrl lúc 4 tháng có chuẩn bằng phương pháp tpha như các anh chị hay tư vấn không ạ . và em muốn hỏi thêm em đi cắt tóc người ta cạo mặt bị sức o,5 cm ở cằm mà em thì lại không để ý người ta có thay dao lam hay không anh chị cho em hổi em có nguy cơ nhiễm hiv từ việc này không em lại lo nữa rồi , cám ơn anh hiếu anh tuan trước ạ
    - Các kết quả XN đã trên cả an toàn rồi bạn.

-
    em đi cắt tóc người ta cạo mặt bị sức o,5 cm ở cằm mà em thì lại không để ý người ta có thay dao lam hay không anh chị cho em hổi em có nguy cơ nhiễm hiv từ việc này không => Không có nguy cơ. Vấn đề cắt tóc, cạo mặt, lấy ráy tai tại diễn đàn có nhiều câu hỏi tương tự được trả lời không sao, bạn vào đây tìm hiểu thêm.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

linh hồn xanh (04-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    - Các kết quả XN đã trên cả an toàn rồi bạn.

-
    em đi cắt tóc người ta cạo mặt bị sức o,5 cm ở cằm mà em thì lại không để ý người ta có thay dao lam hay không anh chị cho em hổi em có nguy cơ nhiễm hiv từ việc này không => Không có nguy cơ. Vấn đề cắt tóc, cạo mặt, lấy ráy tai tại diễn đàn có nhiều câu hỏi tương tự được trả lời không sao, bạn vào đây tìm hiểu thêm.
    em cám ơn anh , anh cho em hỏi như vậy với giang mai em thấy các bạn khác toàn xét ngiệm tpha và enter gì đó ở paster mà em chỉ có mỗi cái vdrl như vậy có đúng với xét ngiệm giang mai không ạ , hay em phải làm lại cái này , còn em bị xước khi cạo mặt em chỉ sợ có máu người trước bị rồi cạo cho em . em có cần xét ngiệm sau 3 tháng không . em vừa qua được nguy cơ trước thì giờ lại đến cái này em hoang mang quá anh ạ

Cảm ơn
    596
    em cám ơn anh , anh cho em hỏi như vậy với giang mai em thấy các bạn khác toàn xét ngiệm tpha và enter gì đó ở paster mà em chỉ có mỗi cái vdrl như vậy có đúng với xét ngiệm giang mai không ạ , hay em phải làm lại cái này , còn em bị xước khi cạo mặt em chỉ sợ có máu người trước bị rồi cạo cho em . em có cần xét ngiệm sau 3 tháng không . em vừa qua được nguy cơ trước thì giờ lại đến cái này em hoang mang quá anh ạ
    Giang mai khi XN sớm mới cần XN = 2PP, còn bạn thoải mái thời gian rồi thì chỉ cần XN như vậy đã khẳng định được rồi. Vấn đề cắt tóc cạo mặt thì bạn yên tâm không có nguy cơ nên không cần XN.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

linh hồn xanh (04-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 1 lần.
    Giang mai khi XN sớm mới cần XN = 2PP, còn bạn thoải mái thời gian rồi thì chỉ cần XN như vậy đã khẳng định được rồi. Vấn đề cắt tóc cạo mặt thì bạn yên tâm không có nguy cơ nên không cần XN.
    dạ em cảm ơn anh . vì nguy cơ trước chưa hết hẳn nên em sợ , không biết người ta có thay dao lam không thôi , anh cho em hỏi thêm nếu người trước mới cạo , máu có dính trên dao lam , sau đấy khỏng 30 phút mình cạo mà bị sước như em thì có bị lây hiv không anh

Cảm ơn
    596
    dạ em cảm ơn anh . vì nguy cơ trước chưa hết hẳn nên em sợ , không biết người ta có thay dao lam không thôi , anh cho em hỏi thêm nếu người trước mới cạo , máu có dính trên dao lam , sau đấy khỏng 30 phút mình cạo mà bị sước như em thì có bị lây hiv không anh
    Chuyện không thay dao cạo chỉ là do suy diễn thôi. Nhưng dù đúng là không thay cũng không có nguy cơ với HIV.

9. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

linh hồn xanh (05-09-2014)

Thành Viên Gắn Bó Kí Ức Buồn's Avatar
    Cảm ơn
    12
    Chúc ông bạn 4 tháng âm tính ke ke

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Hớt tóc cạo râu,rái tai chưa có thông tin nào ghi nhận nhiễm đâu bạn.Bạn tìm hiểu thêm box này.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 1 lần.
    các anh cho em hỏi thêm . bệnh mồng gà sau 4 thang em không thấy nổi lên nhưng ở thân dương vật em có 1 nốt bằng đầu tăm màu trắng , không ngứa không đau , không to hơn ra , anh cho em hỏi là đấy có phải là mồng gà không ạ , còn việc cạo râu em cũng tạm yên tâm anh ạ nhưng chưa thoát ngay được , anh thông cảm cho em

Cảm ơn
    596
    các anh cho em hỏi thêm . bệnh mồng gà sau 4 thang em không thấy nổi lên nhưng ở thân dương vật em có 1 nốt bằng đầu tăm màu trắng , không ngứa không đau , không to hơn ra , anh cho em hỏi là đấy có phải là mồng gà không ạ , còn việc cạo râu em cũng tạm yên tâm anh ạ nhưng chưa thoát ngay được , anh thông cảm cho em
    em không thấy nổi lên nhưng ở thân dương vật em có 1 nốt bằng đầu tăm màu trắng , không ngứa không đau , không to hơn ra => Đó không phải mồng gà. Và sau 4 tháng không có biểu hiện gì thì bạn yên tâm không bị mồng gà.

15. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 1 lần.
    em không thấy nổi lên nhưng ở thân dương vật em có 1 nốt bằng đầu tăm màu trắng , không ngứa không đau , không to hơn ra => Đó không phải mồng gà. Và sau 4 tháng không có biểu hiện gì thì bạn yên tâm không bị mồng gà.
    anh cho em hỏi mồng gà khi nổi lên nó như thế nào ạ , có to không ạ . và sau 4 tháng thì nó như thế nào ạ
    Lần sửa cuối bởi linh hồn xanh, ngày 05-09-2014 lúc 07:47.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    anh cho em hỏi mồng gà khi nổi lên nó như thế nào ạ , có to không ạ . và sau 4 tuần thì nó như thế nào ạ
    Bấm vào đây xemCác bệnh lây qua đường tình dục.

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa

18. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

linh hồn xanh (05-09-2014),segapmay (09-09-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 1 lần.
    cám ơn anh hiếu , anh cho em hỏi , 4 tháng em âm tính hết hiv , gan b, c . giang mai em xét ngiệm bắng 1 pp VDRL như vậy có cấn làm lại giang mai không còn mồng gà em đã đọc rồi , em chỉ thắc mắc em bị cái chấm trắng bằng đầu tăm ở thân dương vật đấy có phải là sùi mào gà không ạ

Cảm ơn
    2,578
    cám ơn anh hiếu , anh cho em hỏi , 4 tháng em âm tính hết hiv , gan b, c . giang mai em xét ngiệm bắng 1 pp VDRL như vậy có cấn làm lại giang mai không còn mồng gà em đã đọc rồi , em chỉ thắc mắc em bị cái chấm trắng bằng đầu tăm ở thân dương vật đấy có phải là sùi mào gà không ạ
    Bạn hõi tôi hỏi ai?? Bạn nên hỏi BS chuyên khoa

21. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 1 lần.
    tại kinh nguyệt ý lộn kinh ngiệm anh nhiều nên em muốn hỏi anh mà , anh rộng lòng trả lời dùm em với

Cảm ơn
    2,578
    tại kinh nguyệt ý lộn kinh ngiệm anh nhiều nên em muốn hỏi anh mà , anh rộng lòng trả lời dùm em với
    Bấm vào đây xem:
    Dương vật nổi nhiều mụn trắng

24. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

linh hồn xanh (05-09-2014),segapmay (09-09-2014)

Thông tin về chủ đề này