Trang 10 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối
Kết quả 181 đến 200 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    bienlang đã viết:
    A Tuấn ơi giúp e với.Chuyện của e là ntn ạ,ngày 26/10/09 e có qh với gái mại dâm,lúc đầu e có dùng bcs nhưng 1 lúc sau e lại bỏ bao ra,trong thời gian khoảng 2 - 3 phút là e qh ma không dùng bcs,rồi e cho ra ngoài va rửa xà phòng.lúc đấy mới biết là không ai ngu như e.thế e hoang mang quá.dắt cả 2 đi xn hiv thì đều âm tính cả.e có hỏi bác sỹ tỉ lệ mắc bệnh của e thì bác sỹ nói không xác định được vì nó rất thấp dưới 1% và đã không cho e uống thuốc(bác sỹ trưởng khoa lây bv bạch mai hà nội).e sợ cô bé đó đang trong thời kỳ cửa sổ.hỏi nó thi nó bảo kô làm sao.và đồng ý cùng đi thử máu cùng e 1 lần nữa.vậy cho e hỏi là sau 6 tuần đi xn nếu cả 2 đều âm tính thì đã tạm thời yên tâm chưa ạ.e lo lắng quá,không biết sau 6 tuần mà đi thử máu thì liệu có chính xác tới 95% không và e nên xét nghiệm bằng phương pháp nào.E cảm ơn a rất nhiều

Bạn sao dại vậy,bỏ BCS ra làm gì,muốn tìm cảm giác lạ àh,nguy nhiểm nha bạn,như vậy là Bạn mang BCS không đúng cách rồi,là có nguy cơ.
    sau khi có hành vi này bạn dẫn cô gái ấy cùng đi xét nghiệm ra Âm Tính thì chứng minh 3 tháng trước cô gái này không nhiễm HIV, nhưng để tránh lọt sổ 3 tháng trở lại đây thì sao? cô gái này có bị lây nhiễm HIV hay không thì bạn cần để đúng 3 tháng sau hành vi với cô gái này mà xét nghiệm, nếu sau 3 tháng mà kết quả ra Âm Tính khi ấy bạn hoàn toàn yên tâm.
    nhớ thay đổi hành vi đi bạn,Vui xả láng,ráng giử mình.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    hyvongtroithuong đã viết:
    Anh Đại uuu , em quên hỏi anh Đại hôm em đi xét nghiệm ngày 82 (tròn 81 ngày) sáng em có lỡ ăn nửa ổ bánh mình vì đói quá mà phải vượt 120km lên paster xét nghiệm , ko biết vậy có bị sai hông anh Đại uuu [IMG]http://*******************/images/emoticons/eusa_doh.gif[/IMG]

xét nghiệm HIV không kiêng kỵ ăn uống,Đói cứ ăn,khát cứ uống

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    hiepsi88 đã viết:

Vậy cuối cùng là em KHÔNG cần dùng Pep đúng không anh Tuấn !

Câu cuối cùng của Bạn là câu chính Xác.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    nobita8x đã viết:
    Anh Đại cho em hỏi là mình xét nghiệm HIV ở đâu mà kết quả Âm Tính là chính xác hết phải không anh , hay phải qua Pasteur lam mới được.

Em xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo tại Hòa Hảo Âm Tính sau 10 tuần và nguy cơ là ngậm DV của bạn trai lúc say ruợu và chỉ ngậm DV thôi không có làm gì nữa ,thì vậy đã yên tâm chưa anh Đại

xét nghiệm Âm Tính thì ở đâu cũng vậy, chỉ có những trường hợp mẩu máu Dương tính HIV thì chỉ có các bệnh viện đủ thẩm quyền mới công nhận được theo luật của Bộ Y Tế.
    Còn trường hợp của Bạn như Bạn nói thì Hoàn Toàn không có nguy cơ,nên thời gian xét nghiệm Âm Tính này chứng mình từ lúc khai sanh đến thời gian hiện tại ngay thời điểm này Bạn Hoàn toàn không có HIV trong Máu.
    Sống lành mạnh là tự mình cứu lấy Mình

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    badgirl đã viết:
    Anh Tuấn tư vấn giúp em :
    Hôm nay sau nguy cơ 10 tuần e có đi xét nghiệm tại Hòa Hảo , cùng với bạn trai cũ.

Từ ngày không quen nữa đến đây cũng khoảng 10 tuần.

Cả 2 xét nghiệm nhanh cho kết quả :

Của bạn trai em là Anti-HIV : Neg S/co=0.38
    Của em là HIv Ag/ab Combo : Neg S/co = 0.87

Tại sao S/co của em lại cao như vậy cách đây không lâu em làm cũng xét nghiệm này mà S/co = 0.12 ah !

Sau đó em xin làm lại ngay bằng phương pháp tìm kháng thể Anti-HIV thì cũng NEG mà S/co=0.26( cùng một mẫu máu ban đầu)

Có khi nào e gần bị nhiễm Hiv nên S/co cao như vậy không , trong thời gian 10 tuần qua e không có nguy cơ nào hết . Chắc em chết mất !Mong người tư vấn giúp em.!

NGuy cơ của em là Oralsex cho bạn trai , không QHTD , không xuất tinh vô miệng !

Ngay từ lúc đầu Đại_thiếu_gia nói bạn không có nguy cơ rồi,bạn có đi xét nghiệm thì tùy bạn,nhưng bạn cũng đừng bận tâm chỉ số đó.
    Quan trọng kết quả kết luật là bạn NEG chứ đừng có chữ này POS
    Bạn có thể vào đây xem về PP xét nghiệm đó :
    Click ở đây , Click ở đây.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    badgirl đã viết:
    Anh Tuấn trả lời dùm em là :Vậy kể từ khi e không quen người kia cũng được khoảng 10 tuần , cùng với việc người đó xét nghiệm AT ngày hôm nay thì khả năng e không nhiễm là cao không anh?

khẳng định cho cô Bé 1 lần nữa,cho dù cậu trai kia có sống chung với HIV,thì hành vi như cô bé nói cũng không có nguy cơ lây nhiễm HIV.Huốn hồ là giữa Cô Bé và Cậu trai kia đã đi xét nghiệm 10 tuần Âm Tính HIV.
    Cô Bé chĩ nhớ 1 điều sau này phòng cho bản thân, nhớ luôn luôn dùng BCS nếu QHTD với ai,khi người đó chưa phải là chồng,điều đầu tiên là phòng có thai ngoài ý muốn trước.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    bienlang đã viết:
    anh tuấn ơi.anh trả lời giùm e với.là sau 6 tuần e và cô gái kia đi thử máu mà cho kết quả âm tính thì e có thể yên tâm chưa hả anh.lúc e bắt đầu nghi ngờ thì cả 2 cùng đi thử máu và đều cho kết quả âm tính anh ạ.và cho e hỏi là làm kết quả xét nghiệm hiv ở bệnh viện thì sau 6 tuần có cho kết quả chính xác không a? a trả lời giùm e với

Như lúc đầu đã chia sẽ cho Bạn rồi, khả năng cô gái ấy không nhiễm HIV là rất và rất cao,chỉ sợ lọt sổ là thời điểm cô gái ấy mới nhiễm,nên bạn cần xét nghiệm lại ngay thời điểm 3 tháng,nhưng bạn cũng đừng lo lắng rất hiếm cô gái ấy bị lọt sổ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    badgirl đã viết:
    Vậy chắc xét nghiệm 12 tuần cũng vậy thôi hả anh ? Vậy chắc nốt đỏ e nổi đâu phải triệu chứng HIV phỉa không anh? Em cám ơn anh trai Tuấn nhiều nha anh

Em hôm nay có kết quả bên Y Dược là chỉ số ASO của em cao gấp 3 lần bình thường nên có thể nhiểm liên cầu khuẩn gì đó ,em đọc thông tin trên mạng là khi nhiễm liên cầu khuẩn này mới dẫn đến nỗi những nốt hồng ban ( vì e chưa gặp lại bác sĩ cho xét nghiệm) mà e cứ nghĩ là triệu chứng HIV.
    Anh Trai tư vấn dùm em 2 câu này nữa thôi , e không phiền anh trai tư vấn cho những bạn khác nữa.

hành vi của em có xét nghiệm 12 tuần, 36 tuần, 1 năm, hoặc 10 năm cũng ra kết quả như rứa thôi, nếu em từ đây về sau không có hành vi nào nguy cơ lây nhiễm HIV nữa.
    những gì em nói, nốt đỏ, nốt xanh gì đó đâu liên quan đến gọi là triệu chứng HIV.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    motsommaibinhyen đã viết:
    mong anh Tuấn trả lời cho em 1 câu ch em út khỏi lo sợ
    t1) qh với gmd có đeo bao cao su.bcs ko rách.but trong quá trình qh có để gái md thay bao cs 1 lần.và gmd có dùng ty kích thich ad của gmd.lo sợ dịch âm đạo dính vào dv khi thay bcs.đã test 2 lần vào ngày thứ 30 và ngày thứ 59.kq âm tính.vậy đã an tâm chưa???ko dám bước vào bệnh viện lần t3...
    t2) đi gội đầu hớt tóc.k qh.ko oralsex...nhưng bị nhân viên dùng lưỡi liếm hậu môn...cái này là e không yêu cầu nhưng nv tụ ý làm T.T...vậy có ngy cơ không a.bị hậu môn là vùng ẩm ướt.dễ trày sướt khi mình ngồi..và đường link sau đã ní liếm hậu môn nguy cơ cao hơn oralsex
    đây chỉ là link tham khảo: mong được ah Tuấn đính chính lại
    http://www.tinhyeutraivi...m/showthread.php?t=47039
    cảm ơn anh...

Tuanmecsedec không bao giờ bỏ các Bạn,sẽ hướng dẫn cho các bạn thấy và hiểu về HIV/AIDS,biết phòng tránh cho Bản thân và có cái nhìn đúng ,để không kỳ thị với người sống chung với HIV.
    Vậy đó,thế đó,Bạn đã cách đây mấy tháng,chính xác là ''16 Tháng Sáu 2009 6:26:08 CH '' lên Diễn đàn nhờ giúp đở,tại thời điểm đó có các bạn gồm :
    toimuonsong123,Tuanmecsedec, sangvu86, tommy_hongdai
    , đã giúp cho bạn và hướng dẫn cho bạn về HIV/AIDS, nhưng bạn đã phụ tấm lòng của mọi người ???Bạn nên nhớ,chúng tôi không phải lúc nào cũng ở bên các bạn mà giúp mãi đâu,không ai giúp mình bằng bản thân Mình cứu lấy mình đấy.

mong được mọi người tư vấn motsommaibinhyen 9 744 11 Tháng Bảy 2009 12:19 CH
    bởi motsommaibinhyen

Hôm nay Đại_thiếu_gia mong là lời chia sẽ lần này cho Bạn là lần cuối, những hành vi Bạn nói ở trên '' trường hợp 1 và 2 '' đều không có nguy cơ.
    Nói không với GMD,Nói không với ma túy,tức là tự cứu lấy mình.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    thoi_xong đã viết:
    Xin đại thiếu gia giải đáp giúp tôi mấy ý sau:Trong vòng 6 tháng nay, vì quá buồn chuyện gia đình, tôi có lao vào bia rượu và QHTD với GMD khá nhiều (chủ yếu do bạn bè share trên mạng), tất cả đều có dùng BCS nhưng vẫn còn 1 số nguy cơ sau làm tôi rất hoang mang, giờ k dám đi xn HIV, mong ĐTG giải đáp giúp:

1) 3 lần oralsex và xuất tinh vào miệng 3 GMD khác nhau
    2) 2 lần quan hệ với GMD nhằm ngày đèn đỏ vừa hết nhưng chưa hết hẳn, kết quả là có 1 ít máu dính vào gốc DV của tôi (BCS vẫn còn nhưng k thể kéo để che đến tận gốc dv)
    3) 1 lần dùng lưỡi liếm AV của GMD vì nhìn con bé đó quá xinh và quá sạch sẽ
    4) vài lần nặn mụn ở mặt khi về đến nhà (vừa mới QHTD xong, có rửa tay xà bông)
    5) gần đây hay xuất hiện vài nốt mẩn ngứa màu đỏ trên cổ (trước đây k hề bị), liệu có phải triệu chứng ban đầu ?
    6) tôi muốn xét nghiệm nhanh và chính xác (trong vòng 1 vài giờ lấy kq) thì xét nghiệm ở đâu trong HCM vì pasteur hình như 2 ngày mới có kq

Buồn chuyện gia đình thì có nhiều cách giải quyết ,không hẳn là phải đi tìm GMD,hết sức nguy hiểm đấy Bạn.Đại_thiếu_gia có vài lời chia sẽ như sau:

1/ trường hợp 1,cô gái kia chính là người nhận.

2/ trường hợp 2,QHTD có dùng BCS là phòng các bệnh về tình dục,BCS còn che đầu khất DV là không sao,miễn đừng tuột ra khỏi DV.

3/ trường hợp 3,mọi người đều có thể mắc bệnh nếu không biết phòng,nên dù già hay trẻ, đẹp hay xấu,dù ở sạch hay không ở sạch,đều có thể mắc bệnh.sai lầm lớn nhất của các bạn là nhìn bề ngoài,trường hợp này bạn có thể
    xem ở đây
    4/ trường hợp 4, không liên quan gì đến HIV,bạn cần xem thêmở đây

5/trường hợp 5,HIV là chỉ có đi xét nghiệm,ngay cả Bác Sĩ cũng không dám khẳng định với ai có HIV mà chưa có đi xét nghiệm.

6/ trường hợp 6, Bạn có thể đến 2 bệnh viện sau đây sẽ có kết quả xét nghiệm HIV trong vòng 2 giờ đồng hồ

+ Bệnh viện Da liểu số 2 nguyễn thông Q3

+Bệnh viện Hòa Hảo,254 hòa hảo P4,Q10

=> với thời gian đã 6 tháng thì quá chín mùi cho xét nghiệm được rồi đó bạn, nếu có nghi ngờ,Đừng để Stress đánh ngã quỵ.

Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 09-09-2013 lúc 15:49.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922

em thấy bài a đã chia sẽ cho em..nhưng còn 1 vấn đề e muốn a chia sẽ thêm cho em,va có 1 điều e phải nói cho a rằng.e không hề có ý phụ lòng anh và mọi người.em đã chỉnh lại bài viết đầy đủ tiếng việt.mong a đọc lại và chia sẽ cho em út.cảm ơn anh và mọi người...

Đại_thiếu_gia đã đọc bài sửa lại tiếng Việt của Bạn ở trên.

Bạn có nói vấn đề ở trường hợp 1 là vấn đề của ngày 16 Tháng Sáu 2009,chứ không phải nguy cơ mới,Đại_thiếu_gia đã hiểu,vậy bạn yên tâm như ngay từ lúc đầu Tuấn có nói ''
    mỏi mắt đọc bài Bạn , Tuấn cố tình tìm đường cho HIV vào cơ thể Bạn , tìm hoài chẳng thấy.

Bây giờ điều cần thiết cho Bạn là ở đây :
    Click chuột vô , Click chuột vô .''

link :
    mong được mọi người tư vấn

như vậy ngay ngày hôm nay Đại_thiếu_gia cũng khẳng định 1 lần nữa trường hợp của ngày 16 Tháng Sáu 2009 là bạn không có nguy cơ.

=> Còn trường hợp mới đây ''nhân viên liếm hạu môn của em '' cũng không có seo.
    + QHTD không an toàn với nhiều bạn tình không hiểu rõ về họ là 1 trong những con đường lây nhiễm các bệnh tình dục.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    solohugo đã viết:
    em chào anh tuấn
    em có mấy điều xin hỏi anh tí 2 tuần nay tâm lý của em đã yên ổn rồi nhưng mấy ngày nay tự dưng em cảm thấy không an tâm
    thứ nhất : em thấy đau vai nhúc mỏi cánh tay (hôm đó là thứ 6 ngày 13/11/2009 em có tham gia đá banh của trường em và em có dính chấn thương trầy hết người)
    thứ hai : em muốn hỏi mấy cục hạch nó nổi như thế nào ? và nó nằm ở đâu. em có sờ lên mặt lên nách chả biết cục nào là cục hạch.nhiều khi đang ngồi học bài thấy ngứa ngứa người là em cảm giác sợ đó là biểu hiện
    em xin hết và cảm ơn anh

Bạn muốn biết đâu là hạch,đâu là bướu,hãy đến Bệnh Viện Ung Bướu TP.HCM
    Địa chỉ: Số 3 Nơ Trang Lơng,phường 7,Quận Bình Thạnh,TP HCM ,để kiểm tra.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922

Đó là tất cả những gì em còn phân vân...chỉ cần a Tuấn trả lời cho e thêm vấn đề này e sẽ không làm phiền a Tuấn nữa và tựu rút ra câu trả lưòi cho mình..Chân thành cảm ơn anh...Chúc a và diễn đàn đầu tuần vui vẻ...

Bạn có 2 cách tự quyết định lựa chọn

1/ Với '' ''nhân viên liếm hạu môn của em '' Đại_thiếu_gia không cần xét nghiệm trường hợp này.

2/ bạn có thể đi xét nghiệm ,sẽ có câu trả lời chính xác.

=> kết luận của Đại_thiếu_gia là bạn không có nguy cơ,quyền quyết định bây giờ thuộc về Bạn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    LyAzui đã viết:
    Anh Tuấn cho em hỏi là bị H có cần kiêng nhậu kiêng hút thuốt và kiêng các chất kích thich luôn kô ?

Không riêng gì với người sống chung với HIV mà ngay cả người bình thường nhậu và hút thuốc lá nhiều thì không tốt cho sức khoẻ,tốt nhất là hạn chế.
    Riêng về thuốc lá bỏ hút là rất tốt,Đại_thiếu_gia khuyến khích bạn đấy,Từ 2010 Thủ Tướng phê duyệt cấm hút thuốc lá nơi công cộng trong nhà.link
    chất kích thích mà bạn đề cập đến là chất gì ? heroin là tuyệt đối không được ,v.v.v

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    noname2324 đã viết:
    Chào anh Tuấn!Em có một câu hỏi. Tình huống là mình đi matxa, do một phút không kiềm chế được có dùng miệng kích thích âm đạo cô gái đó, nhưng không quan hệ, trong một khoảng thời gian ngắn. Về nhà em mới phát hiện có một vết lở nhỏ trong miệng mà mình không để ý. Em đang rất lo. Như vậy có nguy cơ lây nhiễm cao không, và mình có cần đến bệnh viện để mua thuốc PEP sử dụng không. Thời gian chưa tới 24g. Mong anh tư vấn giùm em. Thanks anh.

sau này đừng đi Massage kiểu như vậy nha bạn,không phải mát xa rùi,hình như muốn mát gần thì phải.
    tình huốn khi bạn liếm Âm đạo cho cô gái ấy,có vết lở nhỏ là nhỏ như thế nào?tình trạng vết lở trong thời gian đó như thế nào mới được?Bạn chỉ cần nên hiểu 1 điều,Virus muốn xâm nhập vào cơ thể người khác thì từ vết thương.
    Bạn có thể tham khảo QHTD bằng miệng
    ở đâyở đây

lưu ý: ngoài HIV ra còn có các bệnh sau đây rất dể lây nhiễm như : Trùng roi (trichomonas),Lậu và chlamydia ,Giang mai ,viêm gan B .v.v

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    cuscshm đã viết:
    A Tuấn ơi! Hôm qua em lại say ko làm chủ được lại cùng với mấy anh cũng cơ quan đi quan hệ với gbd. Em có dùng bcs nhưng lúc đó say nên cũng ko biết là trên cơ thể em có mấy vết thương (về nhà mới thấy: trầy đầu gối và có vết thươg nhỏ ở móng tay) lúc quan hệ em có dùng tay để kéo cuống bao vào cho sát (vì sợ tuột). Giờ em lo quá, em gọi cho a nhưng ko được, xin anh tv cho em nguy cơ này có cần phải dùng đến PEP ko ah? đến giờ đã gần 30 tiếng rồi anh a? Mong anh giúp em !!! Cảm ơn a!!

Cũng do rượu mà ra nữa à ! sau này nếu có nhậu nên kiềm chế bản thân,có nhiều chuyện không thể lường trước được.
    May cho bạn,lần này còn tỉnh táo có mang BCS,trường hợp này không cần dùng PEP đâu.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    boydaukho đã viết:anh Đại thiếu gia ơi, hôm nay em mới đi làm xét nghiệm sau nguy cơ 5 tuần( bị Thổi kèn) có dùng PEP( kịp time,đúng và đủ)mai mới lấy kq, anh có thể giải thích cho em hiểu tại sao hành vi này nguy cơ là rất thấp ko ah?theo em được biết là HIV cũng có trong nước bọt mà.????em có hỏi bs ở bv nhiệt đới thì bs có nói hiv có thể xâm nhập vào cơ thể qua vết trầy xướt của DV, lỗ sáo.làm em bị stress sao khi nghe xong.

Có biết mà chả có hiểu,

Loại dịch
    Lượng HIV
    Máu Rất nhiều
    Dịch tiết âm đạo Nhiều
    Tinh dịch Nhiều
    Sữa mẹ Trung bình
    Nước ối Trung bình
    Nước bọt Hầu như không có
    Mồ hôi Hầu như không có
    Nước mắt Hầu như không có
    Nước tiểu Hầu như không có

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    june1006 đã viết:
    Anh Tuấn cho em hỏi, em quan hệ với GMD bị rách bao cao su, sau đó em có uống thuốc pep 10 ngày rồi dừng. Xin cho hỏi thời gian bao lâu thì em có thể xét nghiệm được ?, uống thuốc pep 10 ngày có ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm không ? Em cảm ơn nhiều

Bạn uống thuốc PEP kiểu này là sai,là phản tác dụng,dể dẫn đến kháng thuốc.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    bienlang đã viết:
    hello a! a tuấn ơi, anh cho e hỏi sau 6 tuần kể từ ngay nghi ngờ mà đi thử máu dùng phương pháp dertamin 1/2 (tìm kháng nguyên kháng thể )có chính xác không hả a.a trả lời giùm e với

=> Phương pháp bạn đề cập đến là Determine HIV 1/2 là PP sàn lọc gián tiếp tìm kháng thể kháng HIV,chứ không phải như bạn nói là vừa tìm kháng nguyên và kháng thể.

Phương pháp này,loại test nhanh được dùng ở test thứ nhất,Nó có độ nhạy cao dể cho ra dương tính giả,nên Test này có phản ứng thì chưa khẳng định mẩu máu đó dương tính HIV,phải làm các phương pháp khác để khẳng định,thông thường bằng 3 phương pháp.
    Determine được gọi là test sàng lọc, phải theo nguyên tắc thà “bắt” nhầm còn hơn bỏ sót, không chấp nhận âm giả.

Như vậy,phải để thời gian nhất định cho cơ thể đã tạo kháng thể thì mới xét nghiệm bằng PP sàn lọc gián tiếp tìm kháng thể.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    ono7777777 đã viết:
    Cho E hỏi tí ha Khi E QHTD với một P.Nữ thời điểm đó là ngày có kinh nên E QHTD xong thì E thấy máu AĐ của Cô ấy dính trên DV của E Zi Cho E hỏi E có thể bị nhiệm bệnh khác từ cô ấy ko zi ? Vì cô ấy ko phải là GMD và ci6 ấy ko bị bệnh gì cả vì E đã hỏi cô ấy rồi Nhưng E vẩn thấy sợ bị nhiểm bệnh khác từ Cô ấy Nên E mới hỏi nếu có mắt bệnh thì chính xác là E mắt bệnh gì được ko ? Để E còn phòng bệnh chứ ??? Monh tư vấn gấp giùm em

Đầu tiên Đại_thiếu_gia cho bạn biết các bệnh lây nhiễm qua đường QHTD gồm

Chlamydia
    Lậu
    Giang mai
    Mụn giộp
    HPV (loại vi khuẩn gây mụn vùng sinh dục)
    HIV (loại vi khuẩn gây bệnh AIDS)
    Viêm gan siêu vi B

=> Vấn đề bạn QHTD với cô bạn đó như thế nào,có dùng BCS khi QHTD hay không,nếu có thì không có sao ,dù cô gái ấy có bệnh, còn nếu bạn không có dùng BCS thì bạn có thể bị lây nhiễm các bệnh từ cô ta,nếu cô ta có bệnh.

Trang 10 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này