Trang 12 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 240 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Crazyboy đã viết:
    em có 1 vết thương hở ở chân, lúc em đang ngồi 1 mình xem phim thì có 1 con muỗi chít em, em đập nó, máu văng ra và trúng vết thương, vậy em có bị gì ko, ko biết máu đó là của ai nữa !

Nguyên ngày hôm nay Bạn chưa tìm hiểu kiến thức HIV hay sao? dù các Bạn đã nhắc nhở rồi, đến thời điểm này ,tức là từ khi HIV xuất hiện cho đến nay, chưa có thông tin nghiên cứu nào cho thấy Muỗi có thể làm lây nhiễm HIV cho người khác, câu hỏi bạn hồi sáng đã dược các Mod ưu ái đưa về Topic dưới rồi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    lolang_batan đã viết:
    bạn ơi cho mình hỏi chút, ko biết là mình có bị ko nưa, từ ngày quan hệ ko an toan , giờ thấy sức khỏe yếu hẳn, người mệt mỏi, cứ nong nóng hâm hấp như muốn sốt mà không phải, vẫn nhức mỏi và căng tức cơ đùi, lưng gần nách, và khắp nơi trên cơ thể cứ máy rựt rựt, mình ko hiểu như nào, nhức đầu, mệt mỏi quá. thi thoảng có sẩn ngứa rùi lại lặn luôn, mình chắc chết rùi.

Đại_thiếu_gia còn nhớ, vài hôm trước có ai đó đã nhận mình Có HIV rồi vậy ta? dù chưa đi xét nghiệm.
    HIV là chỉ có đi xét nghiệm, HIV nhìn bề ngoài,nhìn biểu hiện thì có ông trời mới biết thôi, nhiều khi ổng cũng bó tay.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Crazyboy đã viết:
    nhưng cái nì là em đập nó, chứ nếu nó chít thì em đã ko nói làm gì :((

Cả nước Việt Nam nhất là Vùng Cà Mau, một ngày có hàng triệu người bị muỗi đốt, rồi đập nó, máu be béc đó bạn,ngồi ở không đọc kiến thức HIV đi,thời gian cần chia sẽ nhường có các bạn khác cần chia sẽ hơn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    hanviet đã viết:
    em xin lỗi.hôm thứ 7 vừa rồi em có qh với gái,chỉ vì tò mò và ham muốn.giờ em rất hối hận,nhưng lúc quan hệ thì có xài bcs nhưng em vẫn lo lo,lúc qh em không hôn không làm gì hết chỉ cho dương vật vào âm đạo thôi vây em có bị nhiễm không anh,trước khi qh thì nhỏ đó có vào nhà ve sinh chac là để rửa ở dưới lúc ra nó có lau tay nó lấy bcs đeo vào cho em nhưng em không xai cua nó em mà em xài của em, em mua ở shop người lớn đó .anh giúp em giải tỏa em như bị lương tâm giằn vặt mấy ngày nay

Theo như Bạn người Ta sản xuất ra Bao cao su là để làm gì? nếu bạn không biết thì có thể trở lại Shop người lớn gì đó hỏi họ, rồi sẽ có câu trả lời cho Bạn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Crazyboy đã viết:
    em chờ câu này của anh lâu lắm rồi
    Đại_thiếu_gia khẳng định với Bạn là không có nguy cơ
    tiện cho em hỏi anh với anh tuansadec là 1 người hả

Ai kêu tui đó, có tui đây,Tên Đại_thiếu_gia là cái bóng của tui đấy

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Nomore đã viết:
    Nomore đã viết:Anh Đại Thiếu Gia cho em hỏi , nguy cơ của em là Oralsex ( không quan hệ tình dục ) sau nguy cơ ấy được 95 ngày ( hơn 3 tháng ) e có xét nghiệm tại viện Pasteur cho kết quả Âm Tính .

Vậy em đã hoàn toàn yên tâm 100% là mình thoát nạn rồi không ? Và em có cần làm xét nghiệm lại nữa không ? Mong anh trả lời giúp em.

sao không thấy anh ĐTG trả lời giúp em nhỉ ?

Thấy chứ, biết chứ mấy ngày qua lận, vì chắc như bắp rồi ,nên không trả lời liền đó mà, từ từ khoai mì cũng nhừ phải không Lị

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    jimcater đã viết:
    Xin trả lời giúp em đi em lo lắm!

Em có đi massage ,trong lúc massage cho em , thì cô nhân viên có chạm tay vào mắt của em . Em muốn hỏi là nếu tay của cô ấy còn dính tinh dịch của người khác , hoặc chất dịch của mình , thì em có khả năng bị Hiv không ah ?
    Cảm ơn.

đem bàn tay cô gái Massage ấy vào diễn đàn, để Đại_thiếu_gia đem lên viện Pasteur xét nghiệm phân tích, xem Bàn tay ấy như thế nào? khi ấy mới biết là có nguy cơ hay không.

Chủ đề : các câu hỏi hoang tưởng,thiếu hiểu biết, Cần đọc kiến thức HIV.
    [ Chuyến đến trang: 1 ... 8, 9, 10 ]
    cuncontinhnghich 182 8.788 Hôm qua vào lúc 4:17:18 SA
    bởiAssassin_Kill_HIV

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    cry_1988 đã viết:
    đại_thiếu_gia cho em hỏi, tại sao ma sau 3 tháng dùnng thuốc pet em vẫn chưa đi xn lại, em ko dám, ma sao lúc nào em cũng thấy mình lạnh hết anh, buổi trưa la lạnh nhiều nhất, như vậy có phải sứ đề kháng của em ko tốt phải ko anh

chưa hiểu rõ cái câu in đậm ấy? dùng PEP đúng toa là chỉ 1 tháng, sau khi ngưng PEP thì xét nghiệm lại tháng thứ 1 , 3 và 6

Nếu bạn ngưng PEP được 3 tháng thì đi xét nghiệm được rồi, Nếu kết quả Âm Tính thì làm theo thủ tục của Bộ y tế thêm tháng thứ 6, theo kinh nghiệm của Đại_thiếu_gia thì kết quả sẽ không thay đổi,nhưng nguyên tắc vẫn là nguyên tắc.
    Bạn nói không dám đi xét nghiệm thì ngay cả ông trời cũng không biết kết quả Âm hay Dương, vậy còn không mau,khăn gói lên đường,đi xét nghiệm HIV, như đi chơi người yêu vậy thôi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    cry_1988 đã viết:
    em xin lỗi, ý em là em đã uống pet, và đã qua thời hạn 3 thánh nhưng mà em vẫn chưa đi xn lại, em ko dám đi mà em cũng ko biết đường đi nữa, mấy anh trên dd sao ma hung dữ quá. em lên diễn đàn là muố chia sẻ mà mấy anh làm em thấy khủng hoảng từ hôm qua tới giờ huuuu, đừng có la em nữa, em sợ thiệt mà

Mấy anh ấy không có hun dữ đâu, tại vì Bồ không chịu đi xét nghiệm đó mà,nếu sợ thì cứ đến ngôi nhà này, Bồ Tèokhông hun dữ với bồ đâu.
    Bồ ở đâu mà không biết đường, thông thường đường đi trong miệng mình đó,Đại_thiếu_gia từng đi từ Nam ra Bắc dù không biết đường, đi đến đâu hỏi đến đó cuối cũng cũng đến đích thôi.
    giờ bồ ở đâu, nói đi,Bồ Tèo này chia sẽ dẫn đường cho.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    cholate đã viết:
    anh ĐTG cho em hỏi là ,nguy cơ của em là Oralsex đã xét nghiệm sau nguy cơ 15 tuần là Âm Tính vậy đã chình xác chưa a? và có cần xét nghiệm lại nữa khong?

nhất định là không cần

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    bienlang đã viết:
    anh tuấn ơi! anh xem trường hợp của e thì ntn anh nhận xét dùm e.5 tuần âm tính và 8 tuần cũng âm tính anh ạ.đợi thêm 4 tuần nữa.hix em cũng đang lo e thấy mọi người nói kháng thể thường xuất hiện ở tuần thứ 10 đến tuần thứ 12 có phải không anh.anh còn nhớ trường hợp của e chứ.càng về cuối càng sốt ruột anh ạ

Cái vụ không dùng Bao cao su khi QHTD 2 , 3 phút đây chứ gì, phải không nè Bồ Tèo
    Nhưng Bồ Tèo đã có cái xét nghiệm 8 tuần Âm Tính là ngon ăn rồi, như vậy coi như đăng quang ngôi vô dịch 3 tháng Âm Tính như trở bàn tay.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    lolang_batan đã viết:
    xin đại thiếu gia tư vấn cho tui. tui giờ hết hy vọng rùi. chán nản tuyệt vọng. không còn niềm tin. không biết đại thiếu gia là người được tập huấn về hiv, hay là người đã từng trải qua thời kỳ lo lắng như tất cả mọi người trong diễn đàn này. nếu đã trải qua thì xin bạn cho mình biết là liệu có phải do stress ko? mình từ khi quan hệ ko an toàn với người ko rõ lai lịch, mình quen trên nét. sau khoảng 2 tuần thì mình thấy mệt mỏi ru rượi, sau 2 ba hôm thì bắt đầu nhức mỏi cơ, nhất là 2 bắp đùi sau, hai bắp tay sau, lưng gần phía nách, người cứ nóng như muốn sốt, nhưng cặp nhiệt độ thì ko phải sốt, trên da thi thoảng xuất hiện những nốt tròn nổi lên như đầu đũa. người sợ gió, sợ lạnh. sau it thời gian sau thì sáng ngủ day thấy cổ có 1 vùng màu hồng tươi khoảng 30 phút thì lại mất, lưỡi trắng.... các triệu chứng xuất hiện lần lươt. mình rất lo dạo này ngủ day thay vã mồ hôi. và nhức mỏi cơ thể vẫn còn. mình chắc chắn có bị nhiễm ko. bạn có trải qua những triệu chứng đó không và những ai trải qua mà xét nghiệm vẫn âm tính ko. xin được bạn tư vấn

Do suy nghĩ tưởng tượng mà ra thôi,thú thiệt từ khi biết diễn đàn này đến bây giờ, rất và rất nhiều Bạn,lên nói nào là triệu chứng tùm lum,nhiều khi còn khẳng định 100% Mình đã có HIV, giống như Bạn vậy, cuối cùng chả có ai đem tờ giấy Dương tính HIV về khoe với Anh em diễn đàn, Bạn có thể mở hồ sơ lưu bằng cách Click vào chữ tìm kiếm nàyTìm kiếm , rồi viết vào chữ tên nick Honda , sẽ thấy 1 nhân vật một thời làm nổi đình, nổi đám ở diễn đàn vào năm 2008 nào là các triệu chứng,không khác gì bạn luôn luôn khẳng định mình đã có HIV.cuối cùng Honda làm Anh em diễn đàn thất vọng ,hehe chả có tờ giấy Dương Tính HIV luôn, cũng Âm Tinh HIV thôi

Đại_thiếu_gia nói với Bạn là : Stress sẽ làm ra đủ thứ trên đời đấy.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    emdanglolang90 đã viết:
    Cho em hỏi về Pep. Em quan hệ với Gmd cách đây đã 10 tháng rồi. Sau khi quan hệ em phát hiện bị rách bcs. Em có uống Pep. Lúc em uống thời gian sai. Cụ thể là 6h30 sáng. 5h chiều. và 1 viên lúc 21h. Em đã uống sai trong vòng 1 tháng. Xn ở tháng 1,3,6 em âm tính. Em đã an tâm rồi. Thế nhưng mấy ngày nay em bị phá ban sẩn đỏ ( hình như avarta ) em đi khám người ta nói rằng em bị bệnh cơ hội do bị suy giảm miễn dịch. Em lo quá. Mong anh giải đáp cho em là 6 tháng sau pep thì đã chắc chắn không bị h không.

sau khi Bạn ngưng PEP xét nghiệm tháng thứ 1 ,3, 6 mà Âm Tính HIV thì điều bây giờ là bạn cần làm là tại sao còn (Thế nhưng mấy ngày nay em bị phá ban sẩn đỏ) là đi đo men gan đi, vì trong thời gian sử dụng PEP rất nóng cho gan .HIV thì hoàn toàn thoát rồi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Nothing đã viết:
    à mình chú thích thêm là ngón tay tiếp xúc với vết máu đó không bị trầy xước hay làm sao cả

Thì ra câu hỏi của Bạn trọng tâm là nằm ở Topic dưới,thú thiệt với Bạn câu hỏi rất hoang tưởng,thiếu trầm trọng kiến thức , bạn cần đọc thật nhiều kiến thức HIV, để có cái nhìn đúng.

Giải đáp giúp mình với!!! __Nothing 7 78 Hôm nay lúc 6:10:21 CH
    bởi Tuanmecsedec

Máu khô không làm lây nhiễm HIV

HIV là gì?
    Ai sẽ là người nhiễm HIV?
    Con đường lây nhiễm.
    Đã nhiễm HIV.
    Thủ phạm HIV.
    Xét nghiệm HIV.
    Tiêm chích an toàn.
    Người bệnh là nạn nhân.
    HIV không lây truyền khi nào?
    Những khó khăn của người nhiễm HIV.
    50 câu hỏi thường gặp.

HIV lây nhiễm qua 3 đường : đường máu, đường tình dục, và đường từ mẹ sang con. Ngoài 3 đường này, HIV không lây nhiễm qua con đường nào khác.

Qua đường máu, HIV lây nhiễm từ người này sang người khác khi có tiếp xúc trực tiếp với máu chứa HIV. Ví dụ như sau :

- Truyền máu bị nhiễm HIV.

- Dùng chung bơm kim tiêm và các dụng cụ xuyên chích qua da với người có HIV mà chưa được tiệt trùng đúng cách.

- Để máu của người có HIV tiếp xúc trực tiếp với da, niêm mạc của mình và tại điểm tiếp xúc có vết thương hở hoặc vết xây xước.

Những sinh hoạt không lây HIV

• Muỗi cắn
    • Dùng chung các công cụ lao động
    • Dùng chung nhà vệ sinh, bồn tắm, bể bơi, khăn tắm
    • Bắt tay
    • Ôm
    • Ho, hắt hơi
    • Ăn chung, dùng chung chén bát, ly cốc
    • Ngủ chung

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    emphailamsaoday đã viết:
    Anh Đại thiếu gia và mọi người làm ơn tư vấn dùm em.
    Em là gay 19 tuổi.
    Do tò mò hôm nay em đã chat trên mạng và hẹn gặp 1 ng tại nhà ng đó.
    Em và ng đó tự thủ dâm, em không cho đụng vào dương vật của em và em cũng ko chạm vào dương vật ng kia. Nhưng ng ấy dùng tay xoa xoa bắp chân em nhiều, em sợ dịch sinh dục của ng đó dính vào bắp chân em làm em bị lây nhiễm. Em sợ lắm hichic.
    Em thấy hậu môn ng đó có nổi máy hột gì như bị bệnh tình dục vậy. Em rất sợ. Em lo lắng quá. Em phải làm sao đây.
    Em sợ quá em tởn rồi sau này ko dám tò mò bậy bạ nữa.

Đại_thiếu_gia không phải là Bác sĩ, nhưng Đại_thiếu_gia cũng không tồi về kiến thức HIV những con đường nào lây nhiễm và không lây nhiễm.
    Hành động tự thủ dâm cho nhau là kiểu quan hệ tình dục an toàn 100% không thể nào lây nhiễm các bệnh cho nhau.Bạn không tin thì bạn có quyền chọn con đường xét nghiệm thế nhé.

Câu hỏi này Bạn thiếu kiến thức HIV trầm trọng và hơi mang mùi Kỳ thị

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    emphailamsaoday đã viết:

Chú ơi không phải là thủ dâm cho nhau mà con thủ dâm cho con, còn nó tự thủ dâm cho nó. Con ko có kỳ thị đâu vì con sợ thôi. con sợ lắm con không dám kể ai nghe chuyện này hết lúc đầu đến nhà nó chỉ là ngồi nói chuyện thôi nhưng một hồi nó sờ ngực con và bụng con, con kêu làm gì làm nhưng đừng đụng vô người con. nhưng trong khi mỗi ng đang tự thủ dâm thì nó lấy tay xoa xoa bắp chân con, con chỉ sợ dịch sinh dục của nó dính vào bắp chân con thôi.
    khi con về nhà con rất hối hận và con sợ.

Chú đã trả lời cho Con rồi, điều bây giờ Con cần làm là đọc thật nhiều kiến thức HIV để trang bị cho mình kiến thức cho cuộc sống sau này và có cái nhìn đúng về HIV/AIDS, nhất là Con thận trọng trong QHTD MSM.
    hành vi này chú đã bảo đảm 100% là không sao rồi, Con còn lải nhải, thì buộc lòng Chú phải hiện nguyên hình để tuyển con ra phi trường về với Mẹ hiền đấy.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    sovalo đã viết:
    như vậy theo anh xn determine hiv 1/2 co tin cậy dc khong a????e thấy nhiều người nói k dc tin tưởng lắm!xin a cho bít thêm

Tuanmecsedec
    #1005 Đã gởi : 31 Tháng Mười Hai 2009 7:33:08 SA Trích dẫn
    Danh hiệu: Advanced Member

Nhóm: Người điều hành chung, Thành viên chính thức

Gia nhập: 28/08/2007
    sovalo đã viết:vậy e có nên đi xn không anh!!e nghe nói tét determine k chính xác

Bạn nghe ai nói? mấy Bà bán hàng tôm, hàng cá ngoài chợ mách vậy àh?

yahoo: trai_vi_tha
    ,Mail:trai_vi_tha@yahoo.com.ĐT 01678870727
    Lời kêu gọi Quỹ từ thiện do các bạn diễn đàn HIV đóng góp,để đi thăm và tặng quà các nơi chăm sóc các bạn sống chung với HIV
    Tài khoản : Bảo Kiếm
    Số : 0071004827322
    Ngân hàng Vietcombank TPHCM
    Thông báo :các bạn khi tham gia đặt câu hỏi tại BOX HỎI ĐÁP HIV,tên tiêu đề đặt phải đúng nội dung bạn cần hỏi,không được đặt kiểu như ( giúp em với,,,,Lo sợ tột đỉnh v.v.v).Hiện tại BQT đang và sẽ sửa lại các tiêu đề đặt sai.Vì BOX HỎI ĐÁP HIV là tư liệu của diễn đàn, nên đặt tên tiêu đề cho đúng ,như vậy thành viên cũng như khách tham quan dể tìm thông tin mình cần tìm.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    sovalo đã viết:
    ở bên trang spam khi chờ xn đó a .bai` đầu tiên lun!!a vo coi đi!! nói là nen khuyên mọi người k nen xn bằng detrmine hiv 1/2

vớ vẩn quá Bạn ơi,nếu vậy các nơi xét nghiệm dẹp hết rồi,đừng ở đó lo quá rồi nói lung tung.
    ý nói bài này chứ gì thì người này lo lắng vớ vẩn y như bạn thôi.

taisao
    #1 Đã gởi : 16 Tháng Sáu 2007 2:06:47 CH Sửa Di chuyển Xoá Trích dẫn
    Danh hiệu: Thành viên mới

Nhóm: Thành viên chính thức

Gia nhập: 16/06/2007
    anh Huy dung tu van cho moi nguoi bang pp test nhanh determine nua, vi no ko chinh xac. Lo nhu duong tinh voi pp nay nhung am tinh voi ELISA thi sao. Vi determine thuong cho duong gia lam.k

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    sovalo đã viết:
    sợ quá mọi người oi!! ngày mai là có kq rồi k biết sao mà tui lo lắng lam'''!!!hhuuuuuuuu..co ai cho tui vài lời động viên không!!!mong có dc vài lời từ a tuấnmec vá các acmin

hành vi này,Ngày mai Bạn nhận kết quả Dương tính HIV , Tuanmecsedec sẽ không tham gia tư vấn nữa.

Chủ đề: Đại_Thiếu_Gia sẽ tư vấn HIV
    sovalo Đã gởi: 31 Tháng Mười Hai 2009 1:37:44 CH
    E có làm tình là dùng ngón tay giửa của cánh tay phải vuốt ve môi trên cửa ngoài AĐ rồi dịch nhờn Cô Gái ấy có ra nằm ngay cửa ngoài AĐ rồi sau đó DV của E củng đả cưng cứng Rồi sau đó E dùng ngón tay nắm thân DV của E cạ lên cạ xuống ở ngoài AĐ của Cô Gái đó và điều tất nhiên là dịch nhờn của Cô Gái ấy đả dính trên đầu DV của E rồi hum.hum.hum !!!
    Đó E đả kể tỉ mỷ từng ly từng tý rồi đó A Đại_Thiếu_Gia ơi !!!
    tra lời dùm e vấn đề này nha!!
    Chủ đề: xin cho e biet!!
    sovalo Đã gởi: 31 Tháng Mười Hai 2009 11:13:48 SA
    chào mọi người!!cách đây 2t e có qhtd với gmd va` trước khi quan hệ e có cầm dv cạ di cạ lại ad va` co' dính tinh dịch vay e co' sao không!! ma` quan hệ e vẫn có` đeo bcs !!mong mọi người cho e bít làm thế nào bây giờ!!! e sợ wa' với lại e đang bị nổi hạch ở cổ và hay bị đau bụng di cầu mới máy ngày nay thôi

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    sovalo đã viết:
    (-) rồi các anh oi!!! cám ơn các anh rất rất nhiều dã tư vấn và giúp đỡ e trong lúc khó khăn.thank a Tuấnmec;SATTHU,DAI THIEU GIA,HOANG BONG,VA TROTLO50 nhiều.....Hhiiiiii

Âm rồi à,thế à,thế hỉ
    Phình phường thôi, đã nói lúc đầu rồi, Tuanmecsedec sẽ không tham gia tư vấn nữa, nếu bạn Dương tính HIVvới hành vi đó.

Dù sao cũng xin Mừng Chúc Bạn

Trang 12 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này