Trang 4 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 80 của 383

Chủ đề: Những câu hỏi hiv từng được Tuanmecsedec trả lời trên nhiều trang WEB với các nick

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    na74 đã viết:
    Đại thiếu gia ơi,huhu...
    Nhờ ĐTG tư vấn về bỏ thuốc lá với.
    Nhức mỏi,ho quá,uể oải...,mới mười mấy tiếng còi...hút lại mất rồi.
    ĐTG có cách nào,a lô chỉ giùm hay trả lời đây luôn giúp nhé.

(Sorry vì spam)

Đầu tiên Đại_thiếu_gia , rất làm hảnh diện vì được các sếp ẩn mình chiếu cố, quan tâm cái topic này, thánh keu ve ri méc nhiều.
    Thật ra ,ai đã từng hút thuốc lá, từng bỏ thuốc lá, thì mới biết, việc bỏ hút thuốc không phải là một chuyện đơn giản đâu,phải bỏ bằng lý trí, thì may ra có thể mới thành công,nói Tôi bỏ vì,tôi thấy tốn tiền,tôi thấy bệnh, tôi thấy ho,v.v.v thì không bao giờ được
    Cũng như Đại_thiếu_gia đây đã từng bỏ nhiều lần và đã thất bại, vì có chất nicotine trong cơ thể trên 22 năm,muốn bỏ thuốc, ôi thôi , ,cực hình lắm, Cuối cùng Đại_thiếu_gia, cố gắng phải thắng lấy bản thân , bỏ thuốc bằng lý trí , cho nên cuối cùng, Đại_thiếu_gia đã thành công và chính thức hôm nay là 6 tháng không có đưa chất nicotine vào trong cơ thể nữa.
    Mới mười mấy tiếng mà Smod Na74, thấy mỏi, uể oải là chưa có si nhê gì,vì thời gian bỏ thuốc lá, nó sẽ hành hạ cơ thể mình từng giai đoạn, nói đúng hơn, là tùy tuần 1,tuấn thứ nhất sẽ có những biểu hiện như thế này,thế này, tuần thứ 2 là biểu hiện khác nữa,và như thế sẽ đến tuấn kế tiếp. Nói thật sự, nếu một người muốn bỏ được thuốc là hoàn toàn thì phải trên 3 tháng bỏ thuốc khi ấy mới thật sự là đã bỏ, chứ tháng thứ 2 bỏ thuốc, cơ thể vẩn còn đòi hỏi chất nicotine, rất thèm mỗi khi nhìn ai hút, mặt dù 2 tháng là miệng không còn thèm thuốc nữa,cho nên lúc này phải dùng lý trí ra, cứ suy nghĩ như thế này,Chẳng lẽ công bỏ thuốc lá được 2 tháng, bây giờ hút lại sao, phí công lao,tự nhiên không còn thèm thuốc nữa. cũng vì lý do này ,mà diễn đàn HIV đã xuất hiện topic (Hiểm họa từ thuốc lá).
    cố lên SMod Na74,bỏ thuốc đi, thấy khỏe trong người lắm.Hôm nào rảnh Đại_thiếu_gia sẽ kể ra thời gian bỏ thuốc lá ,bị hành hạ cơ thể như thế nào cho nghe.

2. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

lamlohoihan (27-04-2014),trungan1987 (10-09-2013)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    jonynguyen06 đã viết:
    Minh có quan hệ với GMD cách đây 3t rùi(hối hận lắm),mình nhớ là đêm đó mình có bị một vết thưong ở đầu gối(cũng hơi to bị chày khi bị té xe ấy,chưa khô nhưng không có máu),lúc đầu cô gái làm cho mình bằng miệng rùi mình cũng xuất tinh nhưng ra ngoài rùi mình đi rửa thì không thấy bị thương ở DV(cô gái cũng không có chảy máu ở miệng),sau cô gái kêu mình quan hệ mình có sử dụng BCS được vài phút thì mình không làm nửa,mình chưa có xuất tinh ra,rùi cô gái lấy BCS ra mình nằm nghĩ một chúc(5p _10p) rùi mình vào tolet để kiểm tra lại BCS thì thấy không có bị rách hay thủng gì hết
    Mình rất lo vì khi kiểm tra BCS thì mình co cầm tay vào không biết khi ấy có dụng vào vết thương o chân không với lại mình không biết là dịch âm đạo khi quan hệ có thề chảy ra ngoài rùi dính hay tay cô gái dính dụng vào vết thương ở chân không...
    MÌnh lo lằm mình luôn theo giỏi cơ thể mình,các chụi chứng sơ nhiệm HIV mình có đọc qua thì chi thấy có Hạch nỏi ở cổ thui còn nhưng chụi chứng khác như:sốt,ỏi,tiêu chảy nhiều ngày,nổi ban.... thì không thấy..nhưng các chụi chứng không nói lên dc gì
    mình lo lắm mình cần người có kinh nghiệm tư vấn cho!
    nêu mình đợi đến 6t thì đi xét nghiệm có thề yên tâm được chưa a..
    bạn tư vấn lại giúp mình về nguy cơ nha.....gấp lắm bạn ơi

cái mốc chốt ở đây là không phải là có nguy cơ hay không có nguy cơ,vì vấn đề này bạn đã mở 1 topic hỏi bên box hỏi đáp rồi và được trả lời là không có nguy cơ.Nhưng vấn đề là ở chổ, bạn không làm sao quên nó được,vì đó là tâm lý ,Đại_thiếu_gia thấu hiểu Bạn.
    Vấn đề quan hệ tình dục với cô gái đó, thì bạn không còn lo nữa đúng không ?, vì bạn đã dùng Bao cao su,ngặt cái là cái vết thương ngay đầu gối bạn,đã làm bạn lo lắng, ăn không ngon, ngủ không yên,nhiều khi ra đường thấy hoặc bắt gặp nơi nào nói về HIV/AIDS là bạn tái xanh mặt, bủn rủn tay chân ?cũng vì lý do này đã làm bạn có những suy nghĩ tiêu cực( tạm gọi là hoang tưởng ), sợ vô tình, dịch sẽ trúng ngay vết thương tại đầu gối, thấy vô lý không bạn, chính bạn đã tự hù mình rồi đó.

1) Mình rất lo vì khi kiểm tra BCS thì mình co cầm tay vào không biết khi ấy có dụng vào vết thương o chân không (như vậy có hoang tưởng không bạn ? ) .

2 ) với lại mình không biết là dịch âm đạo khi quan hệ có thề chảy ra ngoài rùi dính hay tay cô gái dính dụng vào vết thương ở chân không...( như vậy có hoang tưởng không bạn ? ).

Đại_thiấu_gia nói thật nha, theo kinh nghiệm, bạn nên đi xét nghiệm, lúc nào cũng được,thời gian nào cũng được, vì như thế, may ra bạn mới hết ám ảnh, không biết bạn lên diễn đàn HIV, có khi nào bạn đọc được chữ này không?(Bạn đừng để Stress đánh ngã quỵ )

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    HoangYen đã viết:

Hix em có nguy cơ tính đến bây giờ hơn 6 tháng rồi,dạo gàn đây xuất hiện nhìu triệu chứng giống như anh nêu quá,sốt,ỉa chảy không liên tục,mệt mỏi kéo dài,ra nhiều mồ hôi khi ngủ,nổi hạch cổ...em stress quá,chắc em dính rồi quá mọi người ơi...

Bạn đọc sao lại không hiểu nhỉ? những cái mà Đại_thiếu_gia nói là biểu hiện của thời kỳ HIV chuyển qua AIDS.
    Câu chuyện của bạn thì đã khá lâu rồi, nhớ không nhầm gần hay hơn 1 năm rồi, vì ngày 10/6/2008 bạn lên post bài hỏi , cách 3 , 4 tháng có đi đá banh không biết có phải bị kim tiêm đâm trúng chân hay không? nhưng cuối cùng đả đi xét nghiệm ÂM TÍNH, bây giờ bạn lo gì nữa ?nếu lo thì cứ đi xả Stress

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    anh giúp em với ạ
    chandoilam
    Gởi: 14 Tháng Tám 2009 4:49:06 SA Xoá Trả lời Trích dẫn
    anh ơi cách đây 1 năm em có đi massage thổi kèn.tuy nhiên theo em nhớ thì dương vật của em ko hề bị xước xát gì cả,về nhà em lấy nước thường rửa thì cũng ko thấy xót hay có vết máu nào.1 năm nay em sống vẫn bình thường chưa thấy triệu chứng gì xảy ra,chưa thấy bị lên hạch hay nổi mẩn đỏ gì cả....vậy liệu em có bị sao ko hả anh...anh trả lời giùm em với...em mong tin anh từng ngày
    $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

Câu hỏi này trong hộp thư,Đại_thiếu_gia chia sẽ ngoài đây luôn.

Đại_thiếu_gia từ hồi Cha sanh,Mẹ đẻ cho đến nay chỉ nghe nói là massage đấm bóp, giác hơi, chứ chưa nghe massage thổi kèn, nghĩa là sao bạn, có phải là vào tiệm massage toàn là mấy nghệ sĩ giống hình dưới phải không?
    Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 08-09-2013 lúc 15:14.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Ans Plzz
    BizBiz
    Gởi: 13 Tháng Tám 2009 4:31:58 CH Xoá Trả lời Trích dẫn
    bạn cho mình hỏi , minh có wan hệ với GMD và bị rách BCS cách đây 1 tuần , trường hợp của mình do GMD phát hiện và rút dv ra thay bao khác , vậy nguy cơ của mình có cao không ? thời gian để mình có thể xét nghiệm là bao lâu .
    và cho hỏi thêm , chiệu trứng nổi ban đỏ trog thởi gian đầu như mọi người nói là nổi khắp người hay là chỉ nổi 1 ít ở 1 vài nơi , hay là tùy cá nhân ? mong hồi âm giúp mình để an tâm 1 tí
    &&&&&& &&&&&&& &&&&&&&&&&&

Như bạn đã biết, Bao cao su có công dụng,ngừa thai và ngăn chặn lây nhiễm các bệnh tình dục trong lúc quan hệ tình dục, chính vì vậy người ta kêu chúng ta phải mang bao cao su nếu quan hệ tình dục và mang đúng cách,nhưng bạn thì sao? mang bao cao su không đúng cách rồi, nên bao cao su rách, từ việc bao cao su rách này, Dương vật bạn đã tiếp xúc trực tiếp với Âm Đạo và trong Âm Đạo người phụ nữ sẽ có dịch, trong dịch này sẽ có virus, nếu như người nữ có bệnh,Vì vậy bạn đã có nguy cơ,cần đi xét nghiệm, muốn xét nghiệm về HIV, thì phải có một thời gian nhất định, đủ, thì mới xét nghiệm được, thời gian đủ này là từ 6 tuần trở lên đến 3 tháng.
    Bạn Click vào đọc cảnh báo 1 , cảnh Báo 2 và Click vào xem Bao cao su

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    hotlife19 đã viết:
    anh Đai Thiếu Gia cho tôi hỏi là tôi đã xét nghiệm sau 41 ngày là AT thì tôi có nên an tâm được chưa ! mong câu trả lời của anh !

Chỉ mới an tâm thôi, muốn yên tâm thì cần cái 3 tháng nữa, nhưng từ bây giờ cho đến ngày đủ 3 tháng, bạn đi làm việc thiện từ từ được rồi đó.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    jonynguyen06 đã viết:
    Minh có quan hệ với GMD cách đây 3t rùi(hối hận lắm),mình nhớ là đêm đó mình có bị một vết thưong ở đầu gối(cũng hơi to bị chày khi bị té xe ấy,chưa khô nhưng không có máu),lúc đầu cô gái làm cho mình bằng miệng rùi mình cũng xuất tinh nhưng ra ngoài rùi mình đi rửa thì không thấy bị thương ở DV(cô gái cũng không có chảy máu ở miệng),sau cô gái kêu mình quan hệ mình có sử dụng BCS được vài phút thì mình không làm nửa,mình chưa có xuất tinh ra,rùi cô gái lấy BCS ra mình nằm nghĩ một chúc(5p _10p) rùi mình vào tolet để kiểm tra lại BCS thì thấy không có bị rách hay thủng gì hết
    Mình rất lo vì khi kiểm tra BCS thì mình co cầm tay vào không biết khi ấy có dụng vào vết thương o chân không với lại mình không biết là dịch âm đạo khi quan hệ có thề chảy ra ngoài rùi dính hay tay cô gái dính dụng vào vết thương ở chân không...
    MÌnh lo lằm mình luôn theo giỏi cơ thể mình,các chụi chứng sơ nhiệm HIV mình có đọc qua thì chi thấy có Hạch nỏi ở cổ thui còn nhưng chụi chứng khác như:sốt,ỏi,tiêu chảy nhiều ngày,nổi ban.... thì không thấy..nhưng các chụi chứng không nói lên dc gì
    mình lo lắm mình cần người có kinh nghiệm tư vấn cho!
    nêu mình đợi đến 6t thì đi xét nghiệm có thề yên tâm được chưa a..

trường hợp của mình nếu đi xét nghiệm sau 6t yên tâm 100% chưa anh

Đại_thiếu_gia nhớ như đinh đóng vào cột, bạn đã hỏi rất nhiều về trường hợp của mình tại 2 Box (Cùng chia sẻ tâm sự , Hỏi đáp về HIV/AIDS ) và kiêm luôn topic :
    CLB Spam của những member đang chờ xét nghiệm , được tư vấn chia sẽ hết rồi, bây giờ còn đòi hỏi gì nữa ở đây hả Bạn,nhườn chổ cho các bạn khác nha, nhiều bạn rất cần hơn bạn nhiều.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    TƯ VẤN CHO EM CÁI
    huydtddn73
    Gởi: 22 Tháng Tám 2009 9:59:00 SA Xoá Trả lời Trích dẫn
    TRẢ LỜI DÙM CHO EM ĐƯỢC KHÔNG ??
    hỏi ngắn gọn thôi nhé anh : với cái xét nghiệm anti hiv ag\ab combo ở ngày 18 tính từ ngày nguy cơ thì an tâm được nhiu % ???
    câu thứ 2 cũng ngắn gọn thôi nhé anh : với 1 cái khăn lau AD GMD xong và sau đó lấy lau DV của em thì có nguy cơ lây không anh ??

Quan hệ xong ( an toàn có BCS): Cô gái lấy cái khăn lau DV của bạn, sợ là cái khăn có dính tinh dịch của nguoi trước làm lây HIV: NO RISK ! HIV là virus yếu, tiếp xúc không khí là die ngay! Khi tinh dịch dính vào khăn, đó không fải là 1 môi trường lý tưởng mà định cư tạm thời chờ cơ hội nhảy tiếp vào DV bạn! Trong trường hợp naỳ, không cần lo lắng, test gì hết!
    Đọc được cái này mừng ghê nhưng câu hỏi của em là khi cái khăn vừa lau xong AD GMD và lấy lau liền DV của em thì có nguy cơ không
    Trả Lời dùm câu số 1 lun nha mấy mod

&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&

Bạn hỏi ngắn gọn, trả lời theo kiểu ngắn gọn, nhưng đủ ý.

1) câu hỏi 1 : cái xét nghiệm Âm Tính ngày thứ 18 chẳng nói lên điều gì cho hành vi sau cùng, muốn biết hành vi sau cùng nhiễm hay không cần 6 tuần trở lên, chính xác nhất là tháng thứ 3.

2) câu hỏi 2 : HIV không lây nhiễm như vậy được.
    Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 08-09-2013 lúc 15:13.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    hotlife19 đã viết:
    anh Đại Thiếu Gia em chào anh ! hôm bữa em đã xn lại sau có hành vi là 57 ngày ...thì liệu sau 12 tuần em có kq như thế nào ?

Nguy cơ của bạn có đâu màliệu này,liệu nọ,Nếu bạn hỏi giá trị của 57 ngày Âm Tính thì Đại_thiếu_gia cho bạn xem các topic dưới rồi sẽ biết giá trị nó như thế nào.

kiến thức tư vấn xét nghiệm từ khi lập diễn đàn. Người_Rừng 0 3.885 17 Tháng Năm 2009 12:21 CH
    bởi binhtran ]

[ Chú ý ] Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần yên tâm được 100% (Dr. HHH, MD) saimotly 0 26.625 04 Tháng Bảy 2008 10:47 CH
    bởi hichic

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    HoangYen đã viết:
    Hix mới ra viện,3 ngày nay nằm ở bv hoàn mỹ ở tân bình,có khám tổng quát luôn xn máu,xn nước tiểu,rồi nội soi,chụp x quang tùm lum,bác sỹ kết luận là thiếu máu do thiếu sắt và loét bao tử,ngày nào nó cũng lên rút 1 ống máu đem đi xn,ko biết xn máu này là xn cái gì,có phát hiện dc hiv ko.

Đại_thiếu_gia còn nhớ cậu bé này đây, không chạy đâu được,cậu bé có đôi kính dể thương và một cái tên hoangyen đã làm 1 thời nhiều cậu trai trên diễn đàn, tưởng là Cô,Vụ án đạp kim tiêm khi đá banh đây mà, đúng không HoangYen? đã xét nghiệm âm tính lúc đi với Tuấn rồi còn gì? lo gì nữa,bệnh Stress củ của bạn bị tái phát àh?hay mắc phải hành vi nào nữa?
    Công nhận đợt này bạn xét nghiệm tùm lum luôn và cũng chụp tùm lum luôn mà không có cái nào liên quan đến HIV, Bạn nên nhớ xét nghiệm cái nào , chụp cái nào thì cho các kết quả đó,chẳng lẽ xét nghiệm lao cho ra tiểu đường?????

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    anh trả lời giúp em với
    Shooter
    Gởi: 22 Tháng Tám 2009 4:07:24 CH Xoá Trả lời Trích dẫn
    anh ơi, xét nghiệm 3 tháng kết quả âm tính có thể yên tâm 100% chưa anh.em thật sự lo lắng.nhiều đêm em k ngủ được

&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&

3 tháng Âm Tính rồi còn gì,nhà có nuôi Bò không? nếu có làm thịt đãi cả làng ăn đi, nhưng nhớ sau này đừng tái phạm nguy cơ nữa,ra chợ mua 1 cái gối êm về lót nằm ngủ yên giấc đi.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Xin anh tư vấn giúp em!!
    vinhxuanquyen
    Gởi: 24 Tháng Tám 2009 2:43:17 CH Xoá Trả lời Trích dẫn
    Chuyện của em là thế này anh ạ: "Hôm thứ 7 vừa rồi (vào lúc 21h00 ngày 23/8/2009) sau khi say rượu và cũng buồn vì chuyện yêu đương nữa em đã cùng với 2 người bạn tìm đến Gái mại dâm:
    - cô ta dùng miệng tác động lên cổ, ngực và dương vật của em khá lâu (cô ta có hút thuốc lá nên em rất lo cô ta bị chảy máu chân răng hay viêm miệng).
    - Cô ta bóc một cái bao cao su và đeo cho em, lúc say em không biết đó là loại BCS gì và có bị rách không. Sau đó em và cô ta đã quan hệ khoảng 5 phút chưa xuất tinh nhưng em rút DV ra.
    - Cô ta dùng tay tháo BCS cho em va dùng tay đó tác động lên DV của em cho đến khi xuất tinh. Tay cô ta có thể đã dính dịch âm đạo, em không biết nữa!
    Trở về và tỉnh táo lại em đã rất hoang mang. Vì lúc ấy chưa biết anh và website này em đã gọi 1088 và họ tư vấn em nên đến bệnh viện Bạch Mai mua thuốc chống phơi nhiễm để uống. Trưa nay 24/8/2009 em đã đến Viện các bệnh truyền nhiễm và nhiệt đớinằm trong Bệnh viện Bạch Mai. Bệnh viện những ngày này quá đông, BS không có nhiều thời gian tư vấn mà chỉ cho em biết trong trường hợp này có thể lựa chọn:
    1, Uống thuốc trống phơi nhiễm và chấp nhận có thể có những tác dụng phụ về gan, thận, Tủy. Vì cả 3 trường hợp tiếp súc trên của em đều có nguy cơ lây HIV.
    2, Không uống thuốc chống phơi nhiễm và đợi sau 3 tháng để xét nghiệm HIV.
    Em đã chấp nhận uống thuốc. BS kê đơn cho em 2 loại thuốc là: Lamivudin 150mgZidovudin 300mg nói là bệnh viện không bán và chỉ em ra mua tại một hiệu thuốc ngoài đường Lê thanh Nghị. Em ra đó mua thì họ đưa cho em một hộp có tên là: "LAMIVUDINE & ZIDOVUDINE TABLETS Zidolam" (60 Tablets) Manufactured by: HETERO DRUGS LIMITED 22-110, I.D.A., Jeedimetla, Hyderabab- 500 055, INDIA. Nói rằng đây là loại thuốc em cần, vì nó đã tổng hợp 2 trong 1, ngày uống 2 viên vào 8h sáng và 20h kiêng rượu bia giá của nó là 700.000VNĐ. Họ đưa cho em một vỉ thuốc bổ gan (180.000VNĐ) để uống kèm và bảo sau 3 tháng và 6 tháng thì xét nghiệm HIV. Em đọc bản hướng dẫn sử dụng biết nó là "Viên nén bao phim chứa 150 mg Lamivudine và 300 mg Zidovudine chỉ định điều trị kháng retrovirus kết hợp điều tri người nhiễm vius HIV" với rất nhiều từ ngữ chuyên ngành khác em không hiểu lắm. Em đã test HIV âm tính tại viện và uống viên đầu tiên lúc 15h00 tức là sau 42h có hành vi gây nguy cơ nhiễm HIV (BS nói có thể dùng trước 72h). Viên thứ 2 em vừa uống lúc 20h00. Hiện vẫn chưa thấy biểu hiện của tác dụng phụ. Em được biết anh là người rất có kinh nghiệm trong vấn đề này xin anh cho ý kiến về trường hợp của em. Em làm như vậy có đúng không và nên tiếp tục như thế nào? Loại thuốc em mua có đúng không và tác dụng thực sự của nó? Liệu nó có thể ngăn chặn nếu HIV chỉ có một lượng nhỏ? Em đang rất hoang mang, lo lắng. Em cảm ơn anh nhiều lắm! Xin anh đừng phiền nếu có thắc mắc nào của em bị trùng lặp. Mong sớm nhận được hồi âm của anh.
    &&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&

Câu hỏi này trong hộp thư,Đại_thiếu_gia chia sẽ ngoài đây luôn

Đại_thiếu_gia cũng có 2 lựa chọn

1) nếu Bạn gặp Đại_thiếu_gia trước 1088 thì 700.000 VND này, sẽ kêu bạn làm từ thiện , không cần dùng thuốc PEP trong trường hợp này..

2) nếu bạn lựa chọn cách của Bác sĩ thì nên tuân thủ đúng những gì Bác sĩ dặn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    giup em, voi anh oi_korea
    nhungngaydai
    Gởi: 24 Tháng Tám 2009 2:13:02 SA Xoá Trả lời Trích dẫn
    cho em hoi chut nhe.nhung em xin phep khong noi toi vi sao em lai bi nhu vay boi vi noi hay khong thi cung vay ma.noi chung a co .em chi hoi ve 1 so trieu chung ma 8 thang qua em gap phai ma em khong the lam gi dc mac du em chac rang 80% laem da bi nhiem HIV.chi vi bay gio em dang o nuoc ngoai nen khong co dieu kien di xet ngiem mac du e, rat muon. ma anh da tu van cho nhung nguoi dang lam viec o nuoc ngoai bao gio chua a.
    day la 1 so trieu chung cua em anh nhe.
    em bi noi vet do nho xiu nhu vet kim cham hoac nhu bi muoi can nhung no khong dau khong ngua va minh de len no thi no khong bien mat nhu vat muoi can.em co sut can nhung tu 58 xuong 55kg nhung sau do no lai len 56_ 57kg.(em rat hay thuc khuya va em lam xay dung 1tuan em lam ngay 1 tuan em lam dem)em khong co bi sot bi tieu chay thi co.nhung it lam .nhung em bi chay kho thi nhiu chu chay uot thi it.(em dang bi benh dai trang).va chi can 18h dong ma em khong tam thi em ngua lam.em nghe noi nguoi bi benh HIV thi vet thuong rat lau lanh phai khong anh.nhung em thay vet thuong cua em cung binh thuong anh ah.neu em bi HIV thi gio cung dc gan 1 nam roi khoang 9 thang roi neu vay thi em se co nhung trieu chung gi ha anh.1 ngay em lam viec 10 den 12 tieng lan.em khong biet co phai do cong viec va hoi thieu ngu nen em thay ca nguoi em luc nao cung met moi nhat la o 2 tay .va co khi em co cam giac buon non.(nhung chi nhung luc nao em hut thuoc la_moi ngay 1 hut 1 bao lan)
    do la nhung trieu chung ma em gap phai (ban gai em cung co nhung tieu chung y het nhu em em)nhung cai ma em quan tam nhat do la nhung vet do(ban do)boi no bat dau co cach day 8 thang roi ma gio van con.tu van giup em nhe.tg gian qua em rat buon va lo lang .hay giup em nhe anh(00821055178487 do la so dt cua em neu co the anh cho em so dt roi em goi cho anh roi tu van giup em nhe anh_buon.....buon
    &&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&

Đại_thiếu_gia
    đọc được để hiểu bạn nói gì , thì chết liền .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    quadoimetmoi đã viết:
    Chả là hôm đó em có đi uống và cũng hơi say,em cũng ko nhớ ji nhiều cả chỉ nhớ là lúc cô ta cưỡi lên bụng em nhảy 1 lúc và lúc xoay người cô ta nằm xuống thì thấy cô ta đeo bcs khác vào cho em,cô ta đeo cho em 1 cái bao khác và qh tiếp đến lúc xt trong bcs.Em có hỏi là bao tuột à thì cô ta bảo lúc cô ta thấy bao gần tuột thì cô ta rút ra đeo bao khác vào cho em,và cô ta hỏi rằng anh sợ à,và cô ta cũng sợ chứ ko riêng mình em.Tất cả diễn ra trong vòng 5 phút.
    Em đang rất lo lắng là ko biết tuột bcs trong lúc qh hay là chưa bị tuột hết xong cô ta tháo ra đi bcs khác vào cho mình.
    Em đang rất hoang mang và lo lắng ko biết thế nào vì lúc đấy say nên dv ko cương cứng chỉ cương bình thường nên khả năng rất dễ tuột.Em lo qua mọi người tư vấn giúp em với :((

Thú thật , Đại_thiếu_gia đang lu bu mấy topic hỏi bên box hỏi đáp, định xong sẽ về Topic này chia sẽ cho bạn, Nhưng không ngờ bạn đi tư vấn cho Bạn khác,cho nên đành xin lỗi bạn, Đại_thiếu_gia không dám múa Rìu trước mắt thợ

Giúp em với tam1807 3 17 Hôm nay lúc 10:41:17 CH
    bởi

quadoimetmoi
    #2 Đã gởi : 24 Tháng Tám 2009 10:33:21 CH
    Danh hiệu: Advanced Member

Nhóm: Thành viên chính thức

Gia nhập: 07/08/2008
    trời,bạn đi đến bệnh viện xin khám xn và mua ngay thuốc PEP uống trong vòng 72 giờ từ lúc qh đi nhanh lên còn kịp
    Nếu ở Ha Nội thì đến bv Bạch Mai vào trình bày và xin uống thuốc chống phơi nhiễm ngay nhé.
    Chúc bạn may mắn
    Lo lắng vô cùng
    Chưa bao giờ có cái cảm giác đáng sợ như bây giờ :((

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    thaigia1989 đã viết:
    chào anh Đại Thiếu Gia, , sáng nay em ra chân trời mới lấy kết quả xét nghiệm (sau 46 ngày nguy cơ) ...... thì kết quả là âm tính. em lập tức lên diễn đàn để thông báo đầu tiên cho anh. vì vẫn còn băn khoăn, trong 46 ngày đợi xét nghiệm, em có đi làm Răng ( cụ thể là lấy tủy răng), bác sĩ đã kê toa thuốc viêm tủy răng cho em uống trong 4 ngày. liệu nó có ảnh hưởng gì đến kết quả xn ko ạ. và với 46 ngày thi an tâm được bao nhiêu %?

thuốc ấy không ảnh hưởng gì đến kết quả kết nghiệm HIV, Bạn hỏi 46 ngày được an tâm bao nhiêu % àh ???? bao nhiêu % ta ...Bạn có thể trở về trang 14 của topic này, Đại_thiếu_gia có chia sẽ cho bạn hotlife19 có hỏi 57 ngày âm tính .

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cứu em anh ơi !!!!
    ashjzena01
    Gởi: 25 Tháng Tám 2009 3:51:43 CH Xoá Trả lời Trích dẫn
    anh ơi trong 1 lần sinh nhật bạn e đã quan hệ với GMD . Lúc đầu cô ấy có oral sex cho em rồi dùng tay kích thích dương vật và em cũng có dùng tay bỏ vô âm đạo của cô ấy . Sau đó em quan hệ có xài BCS nhưng lúc đứng dậy BCS bị rơi ra ngoài ( quan hệ xong rồi ) do dương vật xìu xuống em nhặt lên thì BCS bị lộn ngược lại và tinh dịch rớt ra ngoài . Em vô WC đổ nước vào thì thấy BCS không bị rách nhưng lòng bàn tay em bị đứt 1 đường dài 1cm vết đứt cạn như dao lam cắt chắc chỉ trên bề mặt da thôi (em bị gần 2 ngày trươc đó ) em không biết nước có làm dịch âm đạo chảy vào đó không nữa . Như vậy có bị nhiễm không anh ? Các kiểu quan hệ của em có bị lây nhiễm không anh ? Em đang rất lo sợ mong anh tư vấn giùm em . Em rất cảm ơn anh
    $$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$$

Đi dự sinh nhật Bạn, đãi cái món gì mà ghê vậy Bạn,sau này nhớ tránh đi dự sinh nhật ai, mà có đãi món này nha, nguy hiểm, nhiều khi trúng thực lúc nào không hay ( các bệnh tình dục ).
    Cũng may còn biết tỉnh ngộ dùng bao cao su, là không có sao, trường hợp khi đứng lên rớt bao cao su lại, nếu nằm trong âm đạo người phụ nữ, thì trường hợp này bạn đã làm sai thao tác tháo bao cao su, Click vào đâyxem lại về BCS, khi gặp sự cố này, chính cô gái kia sẽ là người có nguy cơ về các bệnh và có thai ngoài ý muốn, vì sao? vì tinh dịch bạn sẽ tràng ra từ bao cao su rớt lại,nếu bạn có bệnh.Còn vấn đề về vết cắt ở lòng bàn tay, đã 2 ngày thì không phải là vết thương hở,cho nên Virus , nếu có cũng không xâm nhập được.
    Điều bạn và các bạn cần làm bây giờ là
    : nói không với GMD và sẵn cái topic này cho Đại_thiếu_giacảnh báo với các bạn về bệnh tình dục, Click vào đây,khi xem xong thì nhớ nói với chính Mình nhất định là không với GMD.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cảm ơn anh rất nhiều!
    minhthu
    Gởi: 29 Tháng Tám 2009 1:51:45 SA Xoá Trả lời Trích dẫn
    Hôm nay tôi có một khẳng định một điều chắc chắn 100% hơn cả xét nghiệm 6 tuần và 3 tháng đó là sự giúp đỡ tận tình của Các anh chị trong diễn đàn. Hôm nay vào lúc 8 giờ 24 phút sang ngày 29 tháng 8 năm 2009. Anh Đại_Thiếu_ Gia đã gọi điện cho tôi và cũng chỉ có một hai câu nói với tôi về tình trạng bệnh và khă năng nhiễm của tôi nhưng trong đó là tất cả sự chân thành và tình cảm, sự quan tâm của các anh tới mọi người trong diễn đàn. Tôi xin chân thành cảm ơn Admin, nhóm các anh chị thành viên tư vấn. có thể tôi đã quá lo nắng, có thể tôi sẽ có nguy cơ nhưng không co mấy ý nghĩa bây giờ với tôi cuộc sống đã có thêm một mục tiêu mới. Tôi vẫn tự hỏi sống để làm gì nếu mình có H. Nhưng bây giờ tôi lại nghĩ mình lên sống và cống hiến thế nào cho xã hội cho mọi người và cho mình (liệu có cần quan tâm chuyên có H hay không có H nữa hay không). Các bạn ạ nếu như chúng ta có thể tuyên truyền có vận động co giáo dục cho giới trẻ chúng ta hơn nữa thì sẽ không có những việc đáng tiệc những cái làm mình đau đầu buồn bã. Vậy Mình rất mong những người đã và đang đọc những lời này hãy hành động thui. Đó là tuyên truyền với chính bạn của mình với mọi người và tham gia tích cực vào các hoạt động xã hội để có thể làm giảm đi những việc dẫn tới điều không mong muốn. Xin chân thành cảm ơn các bạn và các anh chị!
    Chúng ta không đơn độc chúng ta cũng có hạnh phúc cũng có tham vong và khát khao với những mơ ước của mình vậy hãy chân trong thời gian và cuộc sống của mình, hãy chân trong nhưng gì mình đang có. Tránh xa các tệ nạn xã hội và hãy sống cống hiến cho cuộc đời bạn nhé!

Lời bộc bạch của thành Viên trong hộp thư
    Lần sửa cuối bởi Tuanmecsedec, ngày 08-09-2013 lúc 20:19.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Làm ơn trả lời giúp em được không anh!
    vinhxuanquyen
    Gởi: 29 Tháng Tám 2009 11:37:04 CH Xoá Trả lời Trích dẫn
    Đại Thiếu Gia! Về trường hợp của em: "Hôm thứ 7 vừa rồi (vào lúc 21h00 ngày 23/8/2009) sau khi say rượu và cũng buồn vì chuyện yêu đương nữa em đã cùng với 2 người bạn tìm đến Gái mại dâm:
    - cô ta dùng miệng tác động lên cổ, ngực và dương vật của em khá lâu (cô ta có hút thuốc lá nên em rất lo cô ta bị chảy máu chân răng hay viêm miệng).
    - Cô ta bóc một cái bao cao su và đeo cho em, lúc say em không biết đó là loại BCS gì và có bị rách không. Sau đó em và cô ta đã quan hệ khoảng 5 phút chưa xuất tinh nhưng em rút DV ra.
    - Cô ta dùng tay tháo BCS cho em va dùng tay đó tác động lên DV của em cho đến khi xuất tinh. Tay cô ta có thể đã dính dịch âm đạo, em không biết nữa!...Em ra đó mua thì họ đưa cho em một hộp có tên là: "LAMIVUDINE & ZIDOVUDINE TABLETS Zidolam"(60 Tablets) Manufactured by: HETERO DRUGS LIMITED 22-110, I.D.A., Jeedimetla, Hyderabab- 500 055, INDIA. Nói rằng đây là loại thuốc em cần, vì nó đã tổng hợp 2 trong 1, ngày uống 2 viên vào 8h sáng và 20h kiêng rượu bia giá của nó là 700.000VNĐ..."
    Em biết anh Đại Thiếu Gia rất tôn trọng BS nhưng em lại tìm thấy niềm tin ở anh nhiều hơn xin anh cho em biết rõ hơn:
    1) Vì sao trong trường hợp của em lại không cần dùng thuốc PEP ạ anh?Em lo lắng và cảm giác có nguy cơ từ 3 phạm vi tiếp xúc trên.
    2) Loại thuốc em mua có đúng là thuốc PEP không anh? Vì như em nghe nói thì giá của một loại thuốc như vậy khoảng 1tr - 1,2tr mà em mua có 700.000 VNĐ (LAMIVUDINE & ZIDOVUDINE TABLETS Zidolam) thật sự thì tác hại của loại thuốc này nhiều lắm ạ?Thường thì các bạn trong forum chia sẻ là PEP dùng "vật" dữ lắm mà sao em đã uống đến ngày thứ 5 rồi vẫn không có cảm giác khó chịu gì.Và hình như có loại PEP phải uống cả năm trời lận.
    3) Nếu em dừng uống thuốc có sao không anh?Em sợ hại Gan và Thận quá!
    4) Kể cả 1 tháng dùng PEP thi 4 tháng sau ngày có nguy cơ em có thể đi khám và 3 tháng tiếp nữa khám lại để có kết quả cuối cùng phải không anh?
    5) Và trong thời gian này em có thể có quan hệ với bạn gái en không?
    Mong anh trả lời giúp em, thành thật xin lỗi vì phiền anh nhiều quá!

&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&&

.

Bạn viết bài hỏi y chan là sớ táo quân trình lên ngọc Hoàng, Đại_thiếu_gia phải đọc 3 ngày 3 đêm mới hết tờ sớ này.Trong tờ sớ này bạn có 5 câu hỏi chính, như sau

1) Vì sao trong trường hợp của em lại không cần dùng thuốc PEP ạ anh?Em lo lắng và cảm giác có nguy cơ từ 3 phạm vi tiếp xúc trên.

Vì trường hợp bạn không có nguy cơ HIV,vấn đề 3 phạm vi tiếp xúc ở trên,mà dùng PEP như bạn thì Việt nam này không đủ thuốc để cung cấp và con số thống kê những người sống chung với HIV phải nhân lên tới 5 lần hiện tại.Các vấn đề bạn lo là nằm ở đây, Click chuột vào đọc.

[ Chú ý ] Không lây HIV qua nước bọt và nước tiểu muonmang36 0 4.952 17 Tháng Sáu 2008 12:07 CH
    bởi muonmang36

[ Chú ý ] Tản mạn về ORAL SEX, FINGERING- HAND JOB! tsunami2604 0 45.805 19 Tháng Ba 2008 10:57 CH
    bởi sex_safe

2) Loại thuốc em mua có đúng là thuốc PEP không anh? Vì như em nghe nói thì giá của một loại thuốc như vậy khoảng 1tr - 1,2tr mà em mua có 700.000 VNĐ (LAMIVUDINE & ZIDOVUDINE TABLETS Zidolam) thật sự thì tác hại của loại thuốc này nhiều lắm ạ?Thường thì các bạn trong forum chia sẻ là PEP dùng "vật" dữ lắm mà sao em đã uống đến ngày thứ 5 rồi vẫn không có cảm giác khó chịu gì.Và hình như có loại PEP phải uống cả năm trời lận.

Những viên thuốc bạn mua đúng là PEP và cũng chưa có thông tin nào nói uống PEP cả năm trời chỉ cần 1 liều duy nhất là 1 tháng, uống kiểu 1 năm trời như vậy với một người bình thường thì đem đi chôn sớm.

3) Nếu em dừng uống thuốc có sao không anh?Em sợ hại Gan và Thận quá!

bạn quyết định dừng PEP là đúng, nếu không muốn tiêu gan và thận.

4) Kể cả 1 tháng dùng PEP thi 4 tháng sau ngày có nguy cơ em có thể đi khám và 3 tháng tiếp nữa khám lại để có kết quả cuối cùng phải không anh?

Đại_thiếu_gia trả lời đúng câu hỏi bạn cần hỏi, chứ trường hợp bạn đã nói ở phần trên rồi, cho bạn xem TS Trần Tịnh Hiền - phó giám đốc Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM nói về PEP và thời gian xét nghiệm chuẩn theo bộ y tế, Click vào đây :

5) Và trong thời gian này em có thể có quan hệ với bạn gái en không?
    Mong anh trả lời giúp em, thành thật xin lỗi vì phiền anh nhiều quá!

những trường hợp thật sự đang bị phơi nhiễm HIV và đang thời gian điều trị PEP hoặc chờ ngày xét nghiệm có kết quả hoàn toàn âm tính, thì luôn luôn sữ dụng bao cao su nếu có quan hệ tình dục và tránh xài chung những vật dụng liên quan đến máu, đến khi có kết quả cuối cùng.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    1nguoisohai đã viết:
    anh đại thiếu gia cho em hỏi cái ,sao anh rành mấy vụ sida aid quá vậy ? em không có ý gì đâu ,không biết anh có phải là người bị nhiễm hiv hay là bác sĩ hay anh đã được học qua đầy đủ kiến thức vậy ,trả lời em nha anh thiếu gia ,mong chờ tin anh !

để mở màng cho không khí được sôi động,cho Đại_thiếu_gia được cùng các bạn cười với câu hỏi này.

Nếu như bạn đọc kỷ , ngay tại Topic này từ trang 1 đến trang 15 thì sẽ biết Đại_thiếu_gia là ai? Các bạn chỉ cần hiểu đơn giản như thế này, Đại_thiếu_gia và toàn thể các bạn có tâm huyết cũng như các Mod và Admin không bỏ các bạn, luôn luôn đồng hành với các bạn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    badboyhn đã viết:
    Đại_thiếu_gia cho em hỏi : em xn ở 47 ngày sau nguy cơ và kết quả là âm tính. nhưng sau đó vẫn thấy nổi nốt đỏ ở chân và tay, hai tay cảm thấy tê đặc biệt là chiều và tối. Có phải em bị viêm thần kinh không anh(một trong số các triệu chứng)

Đại_thiếu_gia đã nhờ nhân viên điều tra FBI coi lại nguy cơ bạn và được trả trả là không có nguy cơ, cho nên bạn xét nghiệm thời gian nào, lúc nào cũng cho ra Âm Tính.
    Vấn đề mấy nốt đỏ ở chân và Tay bạn nói gì đó, Đại_thiếu_gia nói bạn thế này đừng bao giờ lúc nào cũng cho là HIV gây ra, vậy những bệnh khác không gây ra hay sao?
    thí dụ : một người cảm ho,sốt cho là bị HIV gây ra hết hay sao? vậy 80 triệu người Việt Nam là bị HIV hết rồi, vì ai trong đời không bị sốt, không bị ngưá, không bị này , không bị kia .vv.vv
    Vấn đề ở đây là các bạn, quá sợ, quá khủng, luôn luôn trong đầu, cứ thấy cái gì cũng cho đó là HIV.

Trang 4 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này