Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 70

Chủ đề: một túp lều tranh hai trái tim hồng

Thành Viên Mới songlachinhminh84's Avatar
    Cảm ơn
    35

một túp lều tranh hai trái tim hồng

chồng yêu à! hôm nay vợ lập ngôi nhà này để vợ chồng mình san sẻ những vui buồn chồng nhé.....mấy ngày qua khi sinh linh bé bỏng mà cả hai vợ chồng đang háo hức chờ đón lại bỏ ngang ra đi trong sự thương tiếc của cả hai vợ chồng, vợ suy kiệt sức khỏe vì mất máu nhiều,,,,lại buồn vì đã không thể giữ đc con,,,,,vợ hiểu chồng cũng rất buồn nhưng chồng luôn mỉn cười động viên vợ,,,,còn chăm sóc vợ mấy ngày vừa qua,lúc này vợ không biết nói gì hơn là cảm ơn chồng đã yêu thương chăm sóc vợ.đã luôn là bờ vai là niềm tin là nghị lực sống của vợ...vợ yêu chồng nhiều lắm

2. Có 10 người đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết bổ ích này:

Khongcanten (01-10-2014),lolang111111 (13-01-2017),Mùa Đông (21-10-2014),minh khiêm (26-06-2015),nguyentu (25-01-2023),ptsu3 (06-12-2014),songchungvoi_HIV (28-09-2014),Tuanmecsedec (01-10-2014),tuphuong0901 (14-11-2014),UTMIENTAY (16-12-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi songlachinhminh84 Xem bài viết
    chồng yêu à! hôm nay vợ lập ngôi nhà này để vợ chồng mình san sẻ những vui buồn chồng nhé.....mấy ngày qua khi sinh linh bé bỏng mà cả hai vợ chồng đang háo hức chờ đón lại bỏ ngang ra đi trong sự thương tiếc của cả hai vợ chồng, vợ suy kiệt sức khỏe vì mất máu nhiều,,,,lại buồn vì đã không thể giữ đc con,,,,,vợ hiểu chồng cũng rất buồn nhưng chồng luôn mỉn cười động viên vợ,,,,còn chăm sóc vợ mấy ngày vừa qua,lúc này vợ không biết nói gì hơn là cảm ơn chồng đã yêu thương chăm sóc vợ.đã luôn là bờ vai là niềm tin là nghị lực sống của vợ...vợ yêu chồng nhiều lắm
    Nguyện xin Ơn Trên sớm đưa Linh Hồn Thai Nhi bé bỏng vô tội về hưởng Ơn Thiên Đàn

4. Có 3 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Mùa Đông (21-10-2014),songlachinhminh84 (28-09-2014),Tuanmecsedec (01-10-2014)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Buồn.... nhưng thôi hãy cố lên nhé. Rồi hy vọng lại loé sáng thời điểm khác. Cốt yếu 2 người mãi hạnh phúc bên nhau.

6. Có 3 người đã cảm ơn Charles cho bài viết bổ ích này:

Cảm ơn
    35
    vợ chồng em cảm ơn sự chia sẻ của ngôi nhà chung..........................cảm ơn những tình cảm mọi người luôn dành cho gđ nhỏ của em

8. Có 3 người đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết bổ ích này:

Mùa Đông (21-10-2014),songchungvoi_HIV (28-09-2014),Tuanmecsedec (01-10-2014)

Cảm ơn
    2,578
    vợ chồng em cảm ơn sự chia sẻ của ngôi nhà chung..........................cảm ơn những tình cảm mọi người luôn dành cho gđ nhỏ của em
    Lẽ Vô thường của cuộc sống

Thứ 4, 27-08-2014 07:45:18 am
    Cuộc sống và vạn vật quanh chúng ta, từng giờ từng phút luôn luôn biến đổi theo không gian và thời gian, không có gì tồn tại vĩnh viễn. Đó chính là Vô thường nghĩa là không có gì thường xuyên và trường tồn mãi mãi.

Thân vô thường: sinh, lão, bệnh, tử ,bệnh tật ,tai nạn bất thường luôn xẩy ra. Cuộc đời con người cũng vậy nay còn mai mất.
    Tâm vô thường: lúc này yêu tha thiết nhưng gặp nghịch cảnh thì chuyển thành oán hận là chuyện thường tình. Lòng tin cũng dễ lung lay, lý tưởng cũng dễ thay đổi.
    Thời gian vô thường: Cuộc sống hối hả, ai ai cũng chạy theo công việc tất bật hàng ngày, tranh đấu trong thương trường, trách nhiệm đối với gia đình và xã hội, chợt ngoảnh lại thấy mình đã già, thời gian trôi mau, đời người thật ngắn ngủi để rồi thoáng chốc hiểu ra một điều được sống thanh thản hưởng chọn niềm yêu thương là điều vô cùng quý giá.
    Tiền vô Thường: Tiền không phải là tất cả nên đừng quá coi trọng đồng tiền, càng không nên quá lãng phí khi sử dụng nó. Khi chúng ta ra đời thì cũng đã chẳng có một đồng, khi chết rồi cũng chẳng mang đi được một xu… Nếu dùng tiền để mua được sức khỏe và niềm vui thì tại sao không làm ? Nếu dùng tiền mà mua được hạnh phúc, an nhàn tự tại thì thật xứng đáng. Người khôn biết kiếm tiền, biết tiêu tiền đúng lúc đúng chỗ. Do vậy ta nên làm chủ đồng tiền, đừng bo bo làm tôi tớ cho nó điều khiển.
    Thế gian vô thường: Tài sản của chúng ta có thể bị mất vì các nguyên nhân: Thiên tai, Hỏa hoạn, Pháp lệnh của chính quyền tịch thu, trộm cướp, con cái tiêu xài…
    Vậy hãy coi “Danh vọng vẻ vang là quá khứ, Địa vị là tạm thời với hiện tại”. Sức khỏe mới chính là cuộc sống của mình trong tương lai. Người hiểu đời coi việc lo liệu cho con cái là nghĩa vụ, là niềm vui, đừng mong gì sự báo đáp:
    “Cha mẹ yêu con là vô hạn, con yêu cha mẹ là có hạn.
    Con ốm cha mẹ buồn lo, cha mẹ ốm ho con chẳng nhòm ngó
    Con tiêu tiền cha mẹ thật thoải mái, Cha mẹ tiêu tiền con thật ái ngại
    Nhà cha mẹ là nhà của con, nhà con không phải nhà cha mẹ”.

“Vô thường” trong cuộc sống:
    Cuộc sống là thế đấy, đừng than trách tự làm khổ mình, làm khổ mọi người. Chân lý của Đạo, đó chính là sự sung sướng và hạnh phúc trong cuộc đời tùy thuộc vào sự thưởng thức nó ra sao. Người hiểu đời rất quý trọng và biết thưởng thức những gì mình đã và đang có, không ngừng phát hiện thêm ý nghĩa của nó để làm cho cuộc sống được thêm vui và giàu ý nghĩa hơn.
    Hãy tập cho mình thói quen tự tìm niềm vui trong cuộc sống. Hãy tốt bụng với tất cả mọi người, vui vì làm việc thiện. Sớm muộn nhìn lại, đến lúc quá nửa đời người ta đã dành khá nhiều cho sự nghiệp, cho gia đình, cho con cái, bây giờ thời gian còn lại chẳng bao nhiêu nên dành cho mình, sống thế nào cho vui thì sống, việc nào đúng đạo lý thì làm, điều thị phi không thèm nghe và nghĩ ngợi vì nó làm tổn thọ, mình đâu phải sống giả dối đẹp lòng vì ý thích của người khác, nên sống thật với mình.
    Con người ta chịu đựng, nhẫn nhịn, hóa giải và xua tan nỗi đau đều chỉ có thể dựa vào chính mình. Thời gian là vị thầy thuốc giỏi nhất sẽ xoa dịu mọi vết thương trong cuộc sống. Quan trọng là khi đau buồn bạn chọn cách sống thế nào. Hiểu được vô thường, nhân quả, phải có tấm lòng rộng mở, yêu và biết thưởng thức cuộc sống, biết đủ thì lúc nào cũng được hưởng an vui và hạnh phúc.
    Hiểu được vô thường, con người sẽ giữ được bình tĩnh trước hoàn cảnh đổi thay bất ngờ trong cuộc đời và thản nhiên trước cảnh ân ái chia ly. Biết vô thường, con người dám hy sinh tài sản, sinh mạng để làm việc nghĩa.
    Biết vô thường con người mới chán ngán với những thú vui tạm bợ, giảo trá, và sáng suốt đi tìm những cái vui chân thật thường còn. Khi chúng ta có trí tuệ cương quyết gạt bỏ cái vỏ giả dối, thì tất nhiên cái giá trị chân thật, cái hạnh phúc chân chính, cái phật tính sáng suốt muôn đời sẽ hiện ra.
    ” Sinh lão bệnh tử “ là quy luật ở đời, không chống lại được. Khi thần chết gọi thì thanh thản mà đi. Cốt sao sống ngay thẳng không hổ thẹn với lương tâm, để lại ý nghĩa tốt đẹp cho đời và cuối cùng đặt cho mình một dấu châm hết thật tròn.

Sống ngày nào, biết yêu thương, vui tươi an lạc ngày đó!

Nguồn phatgiao

10. Có 3 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

Cảm ơn
    35

chồng à... mình nắm tay nhau cùng cố gắng chồng nhé..........vợ cảm ơn số phận đã cho vợ được gặp chồng....trước đây vợ mơ ước sẽ nấu cơm cho chồng, nấu thật nhiều món chồng thích,,, vậy mà giờ toàn là chồng nấu cho vợ ăn thôi,nhìn chồng đi làm về vội vàng vào phòng nhìn vợ và hỏi vợ ăn gì rồi vội vào lao vào nấu nướng,,, nhìn những giọt mồ hôi trên trán chồng vợ thấy hạnh phúc vô cùng,có khi vợ mệt quá không nuốt nổi, lúc đó vợ biết vợ phụ công chồng lắm, chồng nịnh không được quay sang cáu vợ,, cáu chưa nổi lại phải dỗ dành vợ ,bên cạnh chồng vợ thấy mình bé nhỏ lắm, luôn được che chở, nhưng chồng à chiều vợ vừa thôi không vợ quen lại bắt nạt chồng đấy.... vợ yêu chồng nhiều lắm....mãi mãi giữ nụ cười và sk như lúc này chồng nhé, nhìn chồng khỏe mạnh và luôn mỉm cười lạc quan vợ thấy tự tin nhiều nhiều lắm

12. Có 5 người đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết bổ ích này:

lolang111111 (13-01-2017),Mùa Đông (21-10-2014),songchungvoi_HIV (30-09-2014),Tuanmecsedec (01-10-2014),tuphuong0901 (14-11-2014)

Cảm ơn
    35
    Đây là tình yêu đây là hạnh phúc,đây là yêu thương đây là chia sẻ,đây là cảm thông đây là bao dung,đây là bình yên đây là ấm áp,vợ có nhiều quá,thấy mình giầu lắm chồng à.chồng không phải lo vợ thiệt thòi đâu,vợ thấy mình đủ đầy khi luôn có chồng bên cạnh quan tâm lo lắng,với vợ thế là quá đủ đầy rồi chồng nhé!
    Lần sửa cuối bởi songlachinhminh84, ngày 15-10-2014 lúc 21:38.

14. Có 4 người đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết bổ ích này:

lolang111111 (13-01-2017),Mùa Đông (21-10-2014),songchungvoi_HIV (01-10-2014),Tuanmecsedec (01-10-2014)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Thật buồn! Rất lâu rồi không thấy những dòng tâm sự của bạn tôi trên từng góc box, vậy mà hôm nay được đọc rồi lại buồn ơi là buồn bạn tôi ạ. Ai từng trải qua nỗi buồn này mới thấu hiểu được nó đau đớn thế nào. Chúc bạn của tôi thật nhiều sức khỏe để nuôi tiếp niềm hy vọng, chúc gia đình bạn luôn luôn hạnh phúc!

16. Có 4 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

lolang111111 (13-01-2017),songchungvoi_HIV (01-10-2014),songlachinhminh84 (30-09-2014),Tuanmecsedec (01-10-2014)

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    316
    Thành thật chia buồn cùng 2 bạn , đọc mà cảm thấy như xát muối . Cố gắng lên nhé chăm sóc vợ tốt nhé

18. Những thành viên đã cảm ơn Khongcanten cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (01-10-2014)

Cảm ơn
    35
    Bây giờ, các em gái thì khoe ảnh lộ khe ngực sâu hoắm, các em zai thì up ảnh khoe xe. Nhưng nào ai biết được khe "hịn" hay ép mãi 2 quả cam mới ra được, xe thật hay xe đi mượn.
    Thời buổi này, chưa cưới thì cũng ở với nhau như vợ chồng, cưới rồi thì nằm chia giường như chưa đưa nhau ra phường đăng ký.
    Vật nuôi thì cũng áo quần mũ mão như người, còn người thì nude không khác gì con vật.
    Con trẻ thì già đời triết lý như ông cụ, trong khi người lớn cả, thì lại suy nghĩ ấu trĩ như trẻ con.
    Gái thì nam tính hùng hổ không khác gì đàn ông, còn zai lại ẻo lả không khác gì phụ nữ.
    Thằng ko có của thì tiêu tiền như rác, tỏ ra ko khác gì đại gia, còn kẻ giàu thật thì giả nghèo giả khổ.
    Bồ thì cứ như chồng, công khai thể hiện tình iu khắp nơi khắp chốn, còn chồng thì cứ như bồ, thậm thụt hoạt động bí mật như tình báo năm xưa.
    Đứa có hình xăm thì y như rằng không chịu được nóng, người dùng iPhone thì quần ko có túi, kẻ đeo đồng hồ thường vỗ đùi, còn thằng bọc răng vàng thì nhếch mép lại là một thói quen.
    Có anh phán trên mạng là bây giờ, trong sổ tiết kiệm ko có đủ 1 tỉ, thì ko được coi là tiết kiệm, chỉ được coi là số dư thôi. Cúi mặt ngẫm lại mình, hoá ra, mình xưa nay trong tài khoản chỉ có tiền lệ phí, có lúc đến lệ phí còn chả đủ.
    Lâu dần, chợt hiểu ra, thời gian của kẻ đeo đồng hồ 500k, với kẻ đeo đồng hồ 10 triệu cũng đều như nhau.
    Uống chai rượu 50k, với chai tiền triệu đến lúc say cũng đều ôm em Huệ cả.
    Ở nhà 30m2, hay nhà 300m2, thì nỗi cô đơn cũng chỉ có cùng tên gọi.
    Rồi một ngày sẽ hiểu ra, hạnh phúc tại tâm, mới chính là thứ mà bao nhiêu của cải vật chất cũng không thể tạo ra được.
    Hút bao thuốc 20k, hay đặc sản của Lahabana, thì rồi cũng đều mắc lao phổi. Ngồi ghế thương gia, hay ghế siêu tiết kiệm mà bay qua Ucraina, thì cũng đều không còn đường mà quay về.
    Hiểu được ra những điều này, biết hài lòng với cuộc sống, thì sẽ yên bình cả thôi. Quan trọng nhất là bạn sống với ai, ai sẽ "dù cho mưa anh xin đưa em đi đến cuối cuộc đời..." mới là điều quý giá nhất.
    Đời vốn nhiều chông gai, hãy luôn biết cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, cho ta thêm ngày mới để yêu thương.

Cảm ơn
    35
    vk y ơi....!ck biết cảm giác của vk bây giờ thế nào,đó cũng là những gì ck đang trải qua...nhưng dù sao cuộc sống chuyện gì đến sẽ đến.vk ck mình đã chải qua biết bao là khó khăn rồi,vk đừng suy nghĩ nhiều quá mà ảnh hưởng đến sức khỏe.có thể người khác nói vk ck mình sến,nhưng với ck điều đó ko quan trọng,chỉ cần vk khỏe là ck vui rồi.......nói dại lỡ như.........thì vk ck mình vẫn còn cơ hội.nếu như baby ko muốn ở kung vc mình thì cứ coi đó là số phận.vk hãy cố lên nhé!cầu mong là con sẽ ở lại.y vk nhiều...........!đây là những lời động viên của chồng

Cảm ơn
    35

Cảm ơn
    35

Cảm ơn
    35

Cảm ơn
    35
    Gửi ck yêu!ck àh vk giận hờn vu vơ đã làm cho Ck buồn và mất ngủ.vk thật sự thấy có lỗi lắm.... Dù ck không hề giận vk.sau một hồi ck ôm vk vào lòng và nói ck cũng có cái sai vk đừng giận ck nhé...vk ngốc thật chẳng có gì chỉ vì câu nói chưa rõ ràng của ck mà vk đã ôm vào và tủi thân nằm khóc.sau ck nói rõ vk thấy xấu hổ lắm....vk trẻ con quá phải không?sống nửa đời người rồi mà vk thấy vk vẫn ngố như trẻ con vậy lại còn hay bắt nạt ck giận hờn ck....hôm nay vk lên ngoại mà ck thì mệt vì đêm qua mất ngủ.nghĩ thương ck quá!giờ vk nằm không ngủ được thấy nhớ ck quá😂...giờ ck đang ngủ rất ngon rồi nên vk không khua ck dậy đâu.....ck yêu hãy ngủ ngon nhé! Àh mà ck ơi! Vk không nghĩ gì nhiều về ngày 20/10 đâu.ck cũng đừng quá quan trọng.với vk ck là món quà vô giá rồi ....thấy ck cứ suy nghĩ lo lắng không biết nên mua quà gì cho vk mà vk thấy thương ck nhiều lắm.đã vất vả lo cv...về nhà còn lo phụ giúp vk công việc nhà....rồi mấy ngày nay còn thấy ck lên mạng tìm mua quà cho vk nữa....sáng mai vk bắt xe về sớm.ck ra đón vk hai vk ck đi ăn óc heo hấp ngải cứu...(ăn gì bổ nấy mà ck)kaka với vk cuộc sống này đã mang ck làm món quà 📦 vô giá dành cho vk rồi...còn gì hp hơn khi luôn có ck bên cạnh...ngoài giờ đi làm ra còn bao nhiêu thời gian ck đều ở bên vk...giúp vk từ những công việc nhỏ nhất.....và luôn làm vk cười khi thấy cs thật sự ý nghĩa.....vk đã biết cười nhiều hơn....biết chia sẻ và biết tha thứ nhiều hơn.bên cạnh ck vk cảm nhận đc cs thật sự đơn giản đâu cần bon chen...đâu cần thù hận...luôn biết chấp nhận và mở rộng lòng yêu thương cs sẽ thật sự hạnh phúc và đủ đầy....

25. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

tuphuong0901 (14-11-2014)

Cảm ơn
    35
    Trời lạnh.hứa với ck tắt máy đi ngủ.mà có ngủ đc đâu....nằm đọc báo chán cũng k ngủ đc.mệt thiếp đi đc một lát tỉnh dậy 4h sáng lại ôm đt lang thang....hết facebook...tới zalo rồi vô diễn đàn....tất cả có một cảm giác yên ắng...giờ này mọi người vẫn đang chìm sâu trong giấc ngủ....thậm trí không muốn dậy đi làm ấy chứ....rút kinh nghiệm bản thân hihi.lúc ngủ đc có hôm chuông điện thoại báo uống thuốc mới vội dậy vơ chai nước xúc miệng.vơ lọ thuốc làm một viên và ngủ tiếp....vậy mà dạo gần đây sao không ngủ đc thế nhỉ.xa ck nữa chứ vk buồn quá cơ huhu.kiểu gì ngày nào ck cũng mò vào đọc rồi lại giữ trong lòng đợi vk về và mắng sao không nghe lời anh.sao không cố gắng ngủ đi hihi....vk yêu ck nhiều lắm

Cảm ơn
    35
    1tuần liền vk đau họng rộp lưỡi...không ăn uống đc vừa khỏi hôm trước hôm sau bị tào tháo lùa....chạy vài vòng từ tối qua đến giờ vk mệt quá ck ơi....thương ck vất vả lo sửa nhà tắm lắp nước nóng cho vk dùng vì mùa đông đến rồi...ck nói ck sao cũng đc còn vk thì k để vk chịu thiệt thòi đc ....cảm ơn ck đã dành tình cảm thiêng liêng đấy cho vk....ngoài trời đang mưa mà ck thì cứ hì hục làm....vk chỉ biết nằm trong phòng ôm điện thoại nói linh tinh thui àh....chiều nay ck đi làm một mình rồi...vk thế này có đòi theo phụ ck thì ck cũng không cho đi...biết thân biết phận....vk cố nuốt những búp ổi non mà ck mò dậy hái cho vk từ sáng đêm...vừa nhắm mắt uống nửa ca thuốc gì mẹ nhờ hàng xóm nấu nữa...không biết có khỏi không...eo ơi nhưng còn nửa ca nữa cơ ck ạh

28. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (06-11-2014)

Cảm ơn
    2,578
    1tuần liền vk đau họng rộp lưỡi...không ăn uống đc vừa khỏi hôm trước hôm sau bị tào tháo lùa....chạy vài vòng từ tối qua đến giờ vk mệt quá ck ơi....thương ck vất vả lo sửa nhà tắm lắp nước nóng cho vk dùng vì mùa đông đến rồi...ck nói ck sao cũng đc còn vk thì k để vk chịu thiệt thòi đc ....cảm ơn ck đã dành tình cảm thiêng liêng đấy cho vk....ngoài trời đang mưa mà ck thì cứ hì hục làm....vk chỉ biết nằm trong phòng ôm điện thoại nói linh tinh thui àh....chiều nay ck đi làm một mình rồi...vk thế này có đòi theo phụ ck thì ck cũng không cho đi...biết thân biết phận....vk cố nuốt những búp ổi non mà ck mò dậy hái cho vk từ sáng đêm...vừa nhắm mắt uống nửa ca thuốc gì mẹ nhờ hàng xóm nấu nữa...không biết có khỏi không...eo ơi nhưng còn nửa ca nữa cơ ck ạh
    Một người chồng biết thương yêu, chúc 2 bạn luôn hạnh phúc

30. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

songlachinhminh84 (06-11-2014)

Cảm ơn
    35
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Một người chồng biết thương yêu, chúc 2 bạn luôn hạnh phúc
    Cảm ơn lời chúc của anh trai

32. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (06-11-2014)

Thành Viên Mới tuphuong0901's Avatar
    Cảm ơn
    15
    Nhìn chủ đề của topic này mà mình thèm khát và chạnh lòng buồn vì đối với mình "Một túp lều tranh hai trái tim hồng" chỉ có trong chuyện cổ tích. Mình thật lòng cầu chúc cho hai bạn mãi mãi được hạnh phúc và vui vẻ.

34. Có 3 người đã cảm ơn tuphuong0901 cho bài viết bổ ích này:

haydoiemkhoiH (14-11-2014),songlachinhminh84 (20-11-2014),Tuanmecsedec (14-11-2014)

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này