Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 70

Chủ đề: một túp lều tranh hai trái tim hồng

Thành Viên Mới songlachinhminh84's Avatar
    Cảm ơn
    35
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Gõ chữ ở máy tính mà bị nhảy font có thể do chưa chọn đúng kiểu gõ. Em di chuột đến biểu tượng chữ V (tiếng Việt/tiếng Anh) click phải chuột, tích vào Unicode dựng sẵn.
    cái đó anh day em roi, nhung cai may nay doi moi em k biet lan lam sao, cu go dc cai dau thi no lai qua ve vach xuat phat giong nhu kieu viet lon nguoc y anh,viet tu duoi len tren ay hic

2. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

Cảm ơn
    35
    lần mò mãi cũng làm được rồi cảm anh huynh truong xuan.....công nhận mình cũng giỏi ta

4. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

Cảm ơn
    35
    hôm qua ba chở mẹ đi siêu âm sàng lọc đánh giá mức quan trọng của con yêu......vừa siêu âm xong thì có xe bus và mẹ phải đi trước ba ở lại đợi lấy kết quả.............bs thông báo con khỏe mạnh phát triển bình thường.......ba mẹ mừng lắm............sáng nay anh con áp tai vào bụng mẹ hỏi đâu đâu em đâu hả mẹ............ba mẹ và anh đã chuẩn bị mọi thứ để đến ngày đón con yêu chào đời , đón con về ngôi nhà tuy nghèo nhưng đầy ắp tiếng cười và hạnh phúc...........tối qua ba chạy xe lên với mấy mẹ con.....trưa nay ba về ba dặn dò cục cưng phải ngon không được quấy mẹ...................giơ này ba con đang giấy tờ sổ sách nên chưa gọi điện được cho mấy mẹ con...........một mình ba cứ phải vất vả lo mọi việc mà chẳng thấy bao giờ ba kêu mệt mỏi con nhỉ............lại con luôn dành thời gian động viên mẹ con mình......dậy anh con học, rồi lo cho hai mẹ con mình ăn uống cho khỏe nữa, thương ba quá mà không biết phải làm sao....mẹ yêu mấy ba con nhiều lắm

6. Có 2 người đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết bổ ích này:

haydoiemkhoiH (30-01-2015),tôi ơi đừng tuyệt vọng (23-07-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    30
    1 gia đình hạnh phúc

8. Có 2 người đã cảm ơn haydoiemkhoiH cho bài viết bổ ích này:

Cảm ơn
    35
    Tối qua ck lên với vk vui và hp quá...chiều nay ck phải về đi làm mà vk thấy nhớ ck ghê....nhìn ck gầy mặt mũi hốc hác vk thấy xót và cảm thẫy có lỗi lắm....ck nhớ vk không ăn không ngủ được...ngược lại vk ăn với ngủ suốt ngày....thôi cố gắng ck nhé chủ nhật lên đón vk về.....vk yêu ck nhiều nhiều....thôi vk ngủ đây....con yêu lúc nào cũng làm vk muốn ngủ thôi....vk ngủ để cả hai mẹ con cùng khỏe đây...làm cốc sữa nữa ck àh hihi....vk ham ăn ham ngủ ck nhỉ

10. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

Cảm ơn
    35
    Gần 3 tháng rồi nhà cửa đóng im ỉm.hôm nay mưa gió mở cửa dọn nhà tí híc híc....bận cũng không hẳn bận nhưng chẳng có thời gian nhiều dành cho ngôi nhà chung nữa.đôi lúc cũng thấy buồn buồn.nhưng trong thâm tâm luôn nhớ về ngôi nhà chung nơi có những người bạn từng sẻ chia những niềm vui nỗi buồn trong suốt thời gian dài...mong cả nhà luôn mạnh khỏe và gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống....riêng gđ nhỏ của mình sắp chào đón thêm một thành viên nhí nữa...bé heo nhà mình cũng được gần 6 tháng rùi...ba mẹ giờ dành nhiều thời gian chuẩn bị chào đón công chúa heo ra đời....cố gắng tất cả cũng chỉ mong bé heo và anh trai heo ngoan và khỏe mạnh thế là động lực cho ba mẹ cố gắng vượt qua cuộc sống khắc nghiệt này rồi......mong hai con khỏe mạnh.chúc các bác các cô các chú trong ngôi nhà chung luôn mạnh khỏe và thật nhiều niềm vui trong cuộc sống

12. Có 3 người đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết bổ ích này:

Sao băng (10-04-2015),tôi ơi đừng tuyệt vọng (23-07-2015),Tuanmecsedec (10-04-2015)

Cảm ơn
    35
    Bao ngày mẹ ngóng bao ngày mẹ trông.....mong con yêu của mẹ luôn khỏe mạnh.cả nhà đang chờ đón con từng ngày.yêu con nhiều gái yêu của mẹ

14. Những thành viên đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết này:

Cảm ơn
    35
    Lâu quá ko về lại ngôi nhà bé xíu...nơi mà anh đã gặp em người con gái tuyệt vời nhất!anh thấy mình thật may mắn khi em đã đến bên anh,anh xin lỗi vì cuộc sống còn nhiều lo toan lên anh chưa quan tâm nhiều dc đến em,ngày lễ,ngày sinh Nhật,rồi biết bao sự kiện đã trôi qua thế mà ảnh không có gì tặng em,đôi khi một lời chúc trên Facebook anh cũng quên.biết vk có chút buồn nhưng vẫn không một lời trách móc còn động viên ck nữa chứ!bà xã à cảm ơn em nhiều lắm...cảm ơn vì em đã tin anh,đã đến bên anh để anh có những ngày sống thật hp.vậy là niềm hp ấy cũng gần trọn vẹn rồi vk nhỉ!chỉ đợi Nhím nhà ta chào đời nữa là cả nhà ta lại bên nhau nói cười cả ngày.hp thật giản đơn phải không vk?yêu vk nhiều nhé!hì....cảm ơn các anh chị đã dành những lời chúc tốt đẹp đến gd em!(hôm nay bã xã lên ngoại chờ sinh buồn quá mới vụng trộm một tí).

16. Có 3 người đã cảm ơn songlachinhminh84 cho bài viết bổ ích này:

muathu (23-07-2015),tôi ơi đừng tuyệt vọng (23-07-2015),Tuanmecsedec (23-07-2015)

Thành Viên Gắn Bó muathu's Avatar
    Cảm ơn
    209
    Đọc mà thấy sến ghê...nhưng cảm động đến rơi nước mắt.ngưỡng mộ tình yêu của anh chàng này lắm.đến với nhau bằng hai miếng vỡ của cuộc đời.ghép lại người đời nhìn vào có thể thấy hai miếng ghép lệch nhau hoàn toàn.nhưng phía sau lại là một sự hoàn hảo đến không tưởng..anh luôn bao dung nhường nhịn em.em biết so với người ta em còn nhiều thiếu xót và nhiều lỗi lầm.vậy mà với lòng bao dung với tình yêu từ trái tim.anh đã ở bên em lo lắng quan tâm yêu thương em.sự nỗ lực sự cố gắng của anh em hiểu hết chứ.vậy thì tại sao vì những ngày lễ ngày tết anh không có quà tặng mà em buồn dc chứ.với em anh đã là món quà vô giá mà ông trời ban tặng cho em.quyen nhau.gặp nhau .nói chuyện chỉ trên mạng xã hội.đúng lúc em tuyệt vọng nhất.em sẽ nhớ mãi bài hát CÓ ANH Ở ĐÂY RỒI. Từ ngày quen biết anh đến khi quyết định về sống với nhau dưới một mái nhà thời gian k phải là nhiều.nhưng em hiểu tình cảm của anh thì rất nhiều.luôn yêu thương che trở cho mẹ con em.còn vài ngày nữa là mình đón nhím yêu đến với ngôi nhà nhỏ nhưng niềmvui hạnh phúc thì không hề nhỏ.lúc này trong xen lẫn sự lo lắng.niềm vui.và sự mệt mỏi cuối thai kỳ.nhưng vì ck vì con em sẽ cố gắng.lâu lắm rồi em với chở lại mang chút hơi sắc của muathu đến ngôi nhà chung này.ck ơi hãy cùng vk đi tới cuối con đường ck nhé.yêu ck và các con nhiều lắm. Muathu cũng luôn yêu ngôi nhà chung này.yêu những người bạn trên khắp mọi miền tổ quốc.cảm ơn tất cả đã dành thời gian ghé thăm ngôi nhà bé nhỏ của vc em.lâu rồi k viết lách lại dùng điện thoại nên chắc văn lủn mủn mọi người đọc đừng cười muathu nhé hihi

18. Có 3 người đã cảm ơn muathu cho bài viết bổ ích này:

songlachinhminh84 (23-07-2015),tôi ơi đừng tuyệt vọng (23-07-2015),Tuanmecsedec (23-07-2015)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi songlachinhminh84 Xem bài viết
    Lâu quá ko về lại ngôi nhà bé xíu...nơi mà anh đã gặp em người con gái tuyệt vời nhất!anh thấy mình thật may mắn khi em đã đến bên anh,anh xin lỗi vì cuộc sống còn nhiều lo toan lên anh chưa quan tâm nhiều dc đến em,ngày lễ,ngày sinh Nhật,rồi biết bao sự kiện đã trôi qua thế mà ảnh không có gì tặng em,đôi khi một lời chúc trên Facebook anh cũng quên.biết vk có chút buồn nhưng vẫn không một lời trách móc còn động viên ck nữa chứ!bà xã à cảm ơn em nhiều lắm...cảm ơn vì em đã tin anh,đã đến bên anh để anh có những ngày sống thật hp.vậy là niềm hp ấy cũng gần trọn vẹn rồi vk nhỉ!chỉ đợi Nhím nhà ta chào đời nữa là cả nhà ta lại bên nhau nói cười cả ngày.hp thật giản đơn phải không vk?yêu vk nhiều nhé!hì....cảm ơn các anh chị đã dành những lời chúc tốt đẹp đến gd em!(hôm nay bã xã lên ngoại chờ sinh buồn quá mới vụng trộm một tí).
    Trích dẫn Gửi bởi muathu Xem bài viết
    Đọc mà thấy sến ghê...nhưng cảm động đến rơi nước mắt.ngưỡng mộ tình yêu của anh chàng này lắm.đến với nhau bằng hai miếng vỡ của cuộc đời.ghép lại người đời nhìn vào có thể thấy hai miếng ghép lệch nhau hoàn toàn.nhưng phía sau lại là một sự hoàn hảo đến không tưởng..anh luôn bao dung nhường nhịn em.em biết so với người ta em còn nhiều thiếu xót và nhiều lỗi lầm.vậy mà với lòng bao dung với tình yêu từ trái tim.anh đã ở bên em lo lắng quan tâm yêu thương em.sự nỗ lực sự cố gắng của anh em hiểu hết chứ.vậy thì tại sao vì những ngày lễ ngày tết anh không có quà tặng mà em buồn dc chứ.với em anh đã là món quà vô giá mà ông trời ban tặng cho em.quyen nhau.gặp nhau .nói chuyện chỉ trên mạng xã hội.đúng lúc em tuyệt vọng nhất.em sẽ nhớ mãi bài hát CÓ ANH Ở ĐÂY RỒI. Từ ngày quen biết anh đến khi quyết định về sống với nhau dưới một mái nhà thời gian k phải là nhiều.nhưng em hiểu tình cảm của anh thì rất nhiều.luôn yêu thương che trở cho mẹ con em.còn vài ngày nữa là mình đón nhím yêu đến với ngôi nhà nhỏ nhưng niềmvui hạnh phúc thì không hề nhỏ.lúc này trong xen lẫn sự lo lắng.niềm vui.và sự mệt mỏi cuối thai kỳ.nhưng vì ck vì con em sẽ cố gắng.lâu lắm rồi em với chở lại mang chút hơi sắc của muathu đến ngôi nhà chung này.ck ơi hãy cùng vk đi tới cuối con đường ck nhé.yêu ck và các con nhiều lắm. Muathu cũng luôn yêu ngôi nhà chung này.yêu những người bạn trên khắp mọi miền tổ quốc.cảm ơn tất cả đã dành thời gian ghé thăm ngôi nhà bé nhỏ của vc em.lâu rồi k viết lách lại dùng điện thoại nên chắc văn lủn mủn mọi người đọc đừng cười muathu nhé hihi

Anh Tuanmecsedec xin chúc hai em dồi dào sức khỏe và hạnh phúc,qua câu chuyện biết hai em sắp có thiên thần bé nhỏ chào đời,anh Tuanmecsedec vui lắm.

20. Có 3 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

muathu (23-07-2015),songlachinhminh84 (23-07-2015),tôi ơi đừng tuyệt vọng (23-07-2015)

Cảm ơn
    209
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Anh Tuanmecsedec xin chúc hai em dồi dào sức khỏe và hạnh phúc,qua câu chuyện biết hai em sắp có thiên thần bé nhỏ chào đời,anh Tuanmecsedec vui lắm.
    Cảm ơn huynh tuấn nhiều ah...vc em cũng chúc huynh nhiều sk để xây dựng ngôi nhà chung ngày càng lớn mạnh

22. Có 3 người đã cảm ơn muathu cho bài viết bổ ích này:

songlachinhminh84 (23-07-2015),tôi ơi đừng tuyệt vọng (23-07-2015),Tuanmecsedec (23-07-2015)

Cảm ơn
    209
    Ngày 26 tháng 7.sáng ba chở mẹ đi ăn sáng.hôm đấy là buổi thứ hai mẹ bị cúm.cả đêm không ngủ lại ho nhiều,mẹ thấy mệt kinh khủng,cố gắng ăn đc nửa bát bún xong ba chở mẹ lên viện,gọi điện cho bs ông ấy hẹn gặp sau nửa tiếng.vậy là ba mẹ vật vờ ngồi chờ trong tâm trạng lo lắng....sau nửa tiếng ba và mẹ lên gặp bs đặt vấn đề mổ...đc tư vấn rất nhiều cuối cùng bs quyết định chiều mổ.vậy là mẹ một nơi ba một nẻo vật vờ chờ đợi....khoảng 16h mẹ đi theo hộ lý vào phòng mổ.tâm trạng dối bời xen lẫn sợ sệt....họ bắt đầu gây tê tủy sống,mẹ run lên nhưng cố giữ bình tĩnh sợ ngất đi con sẽ gặp nguy hiểm...rồi mẹ cảm thấy hai chân tê đi...họ sát trùng trên bụng mẹ....trải vài lớp khăn,càng cảm nhận càng thấy sợ....không biết mẹ có đủ sức mạnh để chịu vết dao rạch trên bụng không?vậy rồi mẹ cũng cảm nhận dc họ đang rạch bụng mẹ nhưng may mắn là mẹ không thấy đau.chỉ thấy tê tê bì bì....khoảng vài phút mẹ đã nghe tiếng con gái yêu oe oe...thật sự mẹ thấy hp lắm...họ thông báo cho mẹ con chào đời lúc 16h20' nặng 2,8kg hơi còi...họ chẳng cho mẹ nhìn con đã vội bế đi.....sau khi khâu vết mổ xong họ chuyển mẹ sang phòng chăm sóc 6h và con cũng vậy....ba thì bị nhốt chung với mẹ.con thì bà nội đón...6h đồng hồ quả thật là lâu...11h đêm mẹ dc chuyển xuống cùng con.ba bế con yêu cho mẹ nhìn mặt...vậy là sau bao ngày mong ngóng mẹ đã được gặp con....nhưng khi hết thuốc tê mẹ bắt đầu cảm nhận những cơn đau...mẹ đã khóc rất nhiều khi ba về nhà lấy đồ.một mình mẹ vật lộn với con đau dạ con...ngày thứ hai cơn đau dạ con đã đỡ.nhưng nhưng cơn ho lại ùa về mỗi lần ngứa cổ muốn ho là mẹ lại không thở được.đờm đặc cổ khiến mẹ không sao thở đc...lúc đấy mẹ đã nghĩ chắc mẹ không qua khỏi khi bs thăm khám mà chỉ nói nằm theo dõi...cuối cùng mẹ đã dc ba nắm chặt tay và giữ vết mổ để cố gắng ho...mẹ đã làm dc và thấy dễ thở hơn....5 ngày vật lộn mẹ quyết định trốn viện vì thấy thương con khi bế con đi tắm người ta yêu cầu đưa chậu tắm riêng...cũng hiểu vì sao nhưng tủi thân và thương con nên quyết định trốn viện cho con về nhà...may là về nhà cả hai mẹ con đều khỏe.....đến hôm nay con yêu đã đc hơn chục ngày rồi.nhìn thiên thần ngủ rồi thỉnh thoảng nhoẻn miệng cười mẹ hp lắm......cầu mong con yêu hay ăn chóng lớn và mạnh khỏe....nhím yêu xin chào các bác các cô các chú mẹ con cháu đã vượt cạn thành công và sk cháu trộm vía tốt và cháu rất ngoan.mẹ cháu thì cũng đã gần như bình phục.....cảm ơn ba đã luôn bên cạnh mẹ con nhím....thương ba nhiều

Cảm ơn
    209
    Vậy là sau ngày hôm đấy đến giờ này nhím của mẹ đã bên ba mẹ và anh béo 8 tháng rồi...hai con là niềm hp to lớn của ba mẹ...thời gian vừa qua chủ yếu là dành để chăm con gái yêu...nhìn con lớn lên từng ngày ba mẹ mừng lắm....cầu mong hai con của mẹ luôn khỏe mạnh ngoan ngoãn nghe lời ba mẹ...ba mẹ yêu hai con nhiều lắm

25. Những thành viên đã cảm ơn muathu cho bài viết này:

tuphuong0901 (19-03-2016)

Cảm ơn
    209
    Hai năm trôi qua cùng với bao nhiêu điều sẩy ra hạnh phúc có.vui buồn có giận hờn có..đến hôm nay sau bao nỗ lực vợ ck mình cũng cùng nhau cố gắng cùng nhau vượt qua..biết bao nhiêu là chuyện sẩy ra đôi khi cũng cảm thấy mệt mỏi lắm nhưng lại nhìn nhau cười trừ và cố gắng nhiều hơn nữa...hi...nhìn lại 2 năm nỗ lực dành mọi thứ để chào đón thiên thần nhỏ...vừa chăm con vừa lo xây nhà...xây nhà xong lại mở hàng bận rộn đau đầu mệt mỏi...thời gian bao nhiêu cũng không đủ...híc vừa mệt vừa lo nhưng vui lắm khi cả nhà mình đều khỏe mạnh...biết là sau bao nhiêu việc số nợ tăng lên cũng kha khá...thôi thì năng nhặt chặt bị...sẽ có ngày trả xong nợ con khôn lớn hai thằng già chúng mình không lo gì nữa nắm tay nhau đi du lịch ck nhé.giờ thì cùng nhau tiếp tục cố gắng nào

27. Những thành viên đã cảm ơn muathu cho bài viết này:

Tuanmecsedec (05-05-2016)

Cảm ơn
    209
    Nắng nóng mệt mỏi quá

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi muathu Xem bài viết
    Nắng nóng mệt mỏi quá
    Vậy đi bơi em gái.

Cảm ơn
    209
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Vậy đi bơi em gái.
    Bơi mà tí chết đuối mãi mới nổi lên đây bác

Cảm ơn
    209
    Thời gian ơi.. quanh quẩn từ sáng tới tối mà chẳng mấy khi có thời gian rảnh. ... cặm cụi kiếm ziền không còn thời gian xây nhà.. con gái đã tròn 1tuoi. Không biết từ giờ có dành dc chút ít thời gian để chăm lo sửa sang ngôi nhà nhỏ này k .... đang cảm thấy có lỗi

Cảm ơn
    209
    Lại sống thêm dc 1 ngày...hahha

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    12
    Đọc những chia sẻ của bạn mà tôi không cầm được nước mắt... xúc động quá!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này