Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: trước đây mình có quan hệ với GMD và có sử dụng bao cao su

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

trước đây mình có quan hệ với GMD và có sử dụng bao cao su

Thời gian trước đây mình có quan hệ với GMD và có sử dụng bao cao su. gần đây mình phát hiện ở đầu ngón cái chân mình hình như có thâm hơn và một đường trắng chạy ngang, ở ngày dưói móng chân cái( chỉ một ngón cái bị), khi mình ấn xuống nhìn kỉ thì móng nó vẫn trắng, mình đọc qua cái bài báo mình thấy khi bị hiv thì các móng có sự thay đổi màu nên mình thấy lo, và nó xảy ra ở giai đoạn muộn, và đó là do nấm, và cái nữa là các ngày mình vãn bình thường chỉ khi mình thấy cái gì đó lo lắng là mình có cảm giác đau bụng và đi cầu phân lỏng,các triệu chứng sốt và nổi hạch thì mình không có, xin các bạn tư vấn các biểu hiện của mình là như thế nào, minh cảm ơn rất nhiều!

ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi tranha366 Xem bài viết
    Thời gian trước đây mình có quan hệ với GMD và có sử dụng bao cao su. gần đây mình phát hiện ở đầu ngón cái chân mình hình như có thâm hơn và một đường trắng chạy ngang, ở ngày dưói móng chân cái( chỉ một ngón cái bị), khi mình ấn xuống nhìn kỉ thì móng nó vẫn trắng, mình đọc qua cái bài báo mình thấy khi bị hiv thì các móng có sự thay đổi màu nên mình thấy lo, và nó xảy ra ở giai đoạn muộn, và đó là do nấm, và cái nữa là các ngày mình vãn bình thường chỉ khi mình thấy cái gì đó lo lắng là mình có cảm giác đau bụng và đi cầu phân lỏng,các triệu chứng sốt và nổi hạch thì mình không có, xin các bạn tư vấn các biểu hiện của mình là như thế nào, minh cảm ơn rất nhiều!
    Bạn nhìn rõ các phần in đậm nhé, Trước hết là:
    1. Phần thứ nhất về móng chân: chuyện nó thâm đen thì ăn nhập gì với Hiv, chuyện bạn nguyên cứu báo đài rằng nấm móng là thời kỳ cuối của H, có 1 phần đúng, Nếu là mấn móng thì những mãn sừng gọi là móng sẽ bị nấm ăn dần chứ không phải như bạn nghĩ đơn giản là bầm, Và NCH 1 triệu người thì chỉ vài trường hợp là có nấm móng, như vậy kết luận: chuyện bầm móng và có vạch dài ngang qua không có liên quan với HIV và cũng không có liên quan đến nấm, còn đó là gì thì bạn phải đi khám ở viện Da Liễu mới biết nó là gì.
    2. Phần thứ 2 là lo lắng dẫn đến có dấu hiệu đau bụng: Đây là biểu hiện rối loạn hệ tiêu hoá khi người nào đó quá lo lắng. và như vậy cũng không liên quan đế HIV

3. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

tranha366 (10-09-2013)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi tranha366 Xem bài viết
    Như Mod songchungvoi_HIV đã phân tích vụ ( móng tay,móng chân ) cho bạn rồi.Nếu trường hợp bạn bao cao su không bị vấn đề gì thì không cần lo lắng.

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    bạn quan hệ an toàn nên lo lắng làm gì?

Thông tin về chủ đề này