Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Xét nghiệm combo 26 ngày âm tính tại 21 Trung Liệt

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Xét nghiệm combo 26 ngày âm tính tại 21 Trung Liệt

Sáng nay em vừa đi xét nghiệm combo tại 21 Trung Liệt, kết quả at.Cho mình hỏi là trong phiếu kết quả xét nghiệm thì ngoài thông tin cá nhân thì người ta chỉ ghi là: Loại sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab combination, và kết luận là at.Ngoài ra không còn thông tin gì đặc biệt khác.Các a chị cho em hỏi là như vậy có yên tâm không ạ???Em có thể xả stress đc chưa ạ?
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi fifa.pro.liv Xem bài viết
    Sáng nay em vừa đi xét nghiệm combo tại 21 Trung Liệt, kết quả at.Cho mình hỏi là trong phiếu kết quả xét nghiệm thì ngoài thông tin cá nhân thì người ta chỉ ghi là: Loại sinh phẩm: Murex HIV Ag/Ab combination, và kết luận là at.Ngoài ra không còn thông tin gì đặc biệt khác.Các a chị cho em hỏi là như vậy có yên tâm không ạ???Em có thể xả stress đc chưa ạ?
    Ngay từ đầu bạn được chia sẻ là không có nguy cơ lây nhiễm HIV. Với kết quả này bạn yên tâm xả stress được rồi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn xem các chủ đề này sẽ có câu trả lời :

xét nghiệm combo sau 26 ngày! Em đã có thể an tâm chưa ...
    4 Tháng Chín 2013

18 ngày âm tính hiv combo.Anh tuấn giúp e với!! - Diễn ...
    2 Tháng Chín 2013

xét nghiệm sau 22 ngày âm tính bằng combo thế nào ạ ...
    1 Tháng Tám 2013

Xét nghiệm combo 25 ngày dương tính ,anti âm tính - Diễn ...
    25 Tháng Bảy 2013

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vâng, em cảm ơn a chị và mn rất nhiều!Tự hứa vs lòng mình từ nay sẽ sống tốt, sống hết mình để không phụ lại sự tin tưởng của những người xung quanh.Em cũng chúc a c em trong dd mình sức khỏe, và nhiều niềm vui trong cuộc sống!

5. Những thành viên đã cảm ơn fifa.pro.liv cho bài viết này:

Tuanmecsedec (12-09-2013)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sau khi đi xn kq âm tính về ở ngày thứ 26 về thì em có phân đỡ strees rồi.Tuy nhiên 2 ngày gần đây em lại có triệu chứng lạ lém, có cảm giác hơi sốt nhẹ và ở 2 nách em xuất hiện 2 cái hạch nhỏ bằng đầu đũa ấn vào cũng k thấy đau đớn gì hết.Em bị lây nhiễm HIV rồi đúng không ạ.Bây h em phải làm thế nào đây ạ...Thậm trí trước khi nhận ra nguy cơ của mình em đã quan hệ k an toàn vs bạn gái....rất có thể bạn gái em cũng bị lây nhiễm....huhu.H đây em nên làm gì đây...em k hoàn toàn suy sụp nhưng em lo lắng quá...bế tắc, tội lỗi.Haiz

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    1. Bạn có thể yên tâm với kq pp compo âm tính ngày thứ 26 của bạn... vì trc h chưa có 1 ca nào lật kèo ở tuần 12...
    2. Bạn đã đc anh chị dd tư vấn là ko có nguy cơ... điều này đúng với kq âm tính ngày thứ 26 của bạn với pp compo...
    Có thể các biểu hiện của bạn gần đây có thể là biểu hiện sau stress hoặc do bạn cảm nhận như vậy thôi... đừng suy sụp và lo lắng nữa... bạn nhé

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Sau khi đi xn kq âm tính về ở ngày thứ 26 về thì em có phân đỡ strees rồi.Tuy nhiên 2 ngày gần đây em lại có triệu chứng lạ lém, có cảm giác hơi sốt nhẹ và ở 2 nách em xuất hiện 2 cái hạch nhỏ bằng đầu đũa ấn vào cũng k thấy đau đớn gì hết.Em bị lây nhiễm HIV rồi đúng không ạ.Bây h em phải làm thế nào đây ạ...Thậm trí trước khi nhận ra nguy cơ của mình em đã quan hệ k an toàn vs bạn gái....rất có thể bạn gái em cũng bị lây nhiễm....huhu.H đây em nên làm gì đây...em k hoàn toàn suy sụp nhưng em lo lắng quá...bế tắc, tội lỗi.Haiz
    Đừng quan tâm đến triệu chứng làm gì. Hãy yên tâm với kq xn 26 ngày xn combo đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chị Hà ơi, sau 6 tuần thì em có thể đi xn bằng pp gì đc hả chị?thời điểm đó so vs thời điểm 26 ngày liệu có chính xác hơn k ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    6tuan bang pp anti hiv nhe,determine 1/2 nhe ban,ket qua 6 tuần và combo đều trên 99%

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Chị Hà ơi, sau 6 tuần thì em có thể đi xn bằng pp gì đc hả chị?thời điểm đó so vs thời điểm 26 ngày liệu có chính xác hơn k ạ?
    6 tuần làm phương pháp tìm kháng thể,như Test nhanh hay Elisa.

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Bạn không cần xét nghiệm làm gì, vì được chia sẻ không có nguy cơ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    6 tuần làm phương pháp tìm kháng thể,như Test nhanh hay Elisa.
    Anh tuấn ơi, cái test nhanh ở 6 tuần có chuẩn không ạ?So vs combo ở ngày thứ 26 thì cái này thế nào anh???

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Anh tuấn ơi, cái test nhanh ở 6 tuần có chuẩn không ạ?So vs combo ở ngày thứ 26 thì cái này thế nào anh???
    Thời kỳ cửa sổ: là thời gian sau khi đã nhiễm HIV nhưng cơ thể chưa kịp sản xuất kháng thể hoặc lượng kháng thể sinh ra quá nhỏ. Xét nghiệm khi đó chưa tìm được mầm bệnh. Thường thì thời kỳ này là trong vòng 2-12 tuần đã thấy xuất hiện kháng thể (thường quy định là 3 tháng),12 tuần là xét nghiệm chính xác nhất .Mỗi phương pháp xét nghiêm khác nhau,cho phép xác định HIV trong một thời gian khác nhau.

Hiện nay, “thời gian cửa sổ” được cập nhật mới nhất là 12 tuần nếu sau 12 tuần các xét nghiệm của bạn đều âm tính thì bạn hãy yên tâm.Nếu bạn làm xét nghiệm 6 tuần âm tính thì đây là một tín hiệu rất khả quan. Bạn xem biểu đồ dưới đây sẽ thấy lượng kháng nguyên và kháng thể của một người nhiễm.

Thông tin về chủ đề này