Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Kết quả 121 đến 132 của 132

Chủ đề: Mang thai 32t đi xét nghiệm phát hiện mình bị H

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Khong con gi Xem bài viết
    Uh bs nào cũng nói nv đấy( có thể họ khuyên thật cũng có thể họ ngại đụng dao kéo vào nch như mình)
    nhưng theo mình biết sinh mổ thì nguy cơ cho con sẽ giảm đi hơn là so vs sinh thường.chỉ cần pp nào giảm 0,001% cho con thôi thì mình cũng nên làm bạn ah
    còn sinh mổ tất nhiên là đau hơn,lâu lành hơn và tốn kém hơn so vs sinh thường rồi,đến người bt sinh mổ còn giảm tuổi thọ nữa là người như chúng mình nhưng chỉ cần nghĩ đến con ko sao thì sẽ ko còn thấy đau và sợ nữa( đây là mình thấy thế)
    Mình là đứa lì và chịu đau giỏi nhưng mổ xong mình thấy có vẻ mình đau hơn những người khác(mấy người cùng phòng không biết nên nghĩ mình tiểu thư giẫm gai mùng tơi lắm mới khổ chứ)
    Nếu bạn ko có gì bất thường và muốn sinh mổ thì lúc nào chuẩn bị sinh bạn phải nói người nhà tha thiết yêu cầu bs sinh mổ thì họ mới mổ nhé chứ ko thì cứ chờ mà đẻ thường và chuẩn bị để cảm ơn họ nhé
    Uh.mình cảm ơn bạn! Thế mình quyết tâm sinh mổ thôi, như nào cũng chịu được chỉ mong con không sao là đc rồi phải kô bạn, như trường hợp của bạn mổ xong bao lâu thì bác sĩ cho ra viện vậy ? Bây giờ bạn đã bình thường chưa, vết thương của bạn ổn chứ, khoảng bao nhiêu lâu thì ổn định hả bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Như ng bt thôi,5 ngày là bị đuổi ra viện ah,có muốn ở thêm cũng ko đc ý
    mình bt,hình như ngày t2 hay t3 là mình phải bò dậy để tập đi rồi,mình ko nhớ nữa đến ngày t5 là mình đi đc r,đến lúc phải chăm con ý mà chỉ cẩn nghe tiếng ọ ẹ thôi thì dù đau thế nào mình cũng bật dậy đc nhanh lắm,h thì đi lại bt

3. Những thành viên đã cảm ơn Khong con gi cho bài viết này:

may1 (17-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    28
    Được cảm ơn 1 lần.
    Như ng bt thôi,5 ngày là bị đuổi ra viện ah,có muốn ở thêm cũng ko đc ý
    mình bt,hình như ngày t2 hay t3 là mình phải bò dậy để tập đi rồi,mình ko nhớ nữa đến ngày t5 là mình đi đc r,đến lúc phải chăm con ý mà chỉ cẩn nghe tiếng ọ ẹ thôi thì dù đau thế nào mình cũng bật dậy đc nhanh lắm,h thì đi lại bt
    Vậy à bạn? Hi vọng mình cũng sẽ nhanh như thế, vậy là mình yên tâm rùi, chúc 2 mẹ con mạnh khỏe và bình an nha.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    50
    Cảm ơn b,chúc bạn cũng mẹ tròn con vuông,may mắn và khoẻ mạnh

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Cảm ơn b,chúc bạn cũng mẹ tròn con vuông,may mắn và khoẻ mạnh
    Vấn đề bạn hỏi trên chatbox bạn có thể bấm vào đây tham khảo:
    Chủ đề: Chú ý khi dùng Ðông y lẫn Tây y

7. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Khong con gi (02-01-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Đọc tâm sự của bạn Khong con gi như chuyện của chính mình vậy. May mà con mình ko sao. chỉ có điều chồng mình đã có ý định li hôn. Mình cũng ko muốn giữ lại vì a ấy ko bị bệnh nên xứng đáng có cuộc sống khác tốt hơn.chỉ thương con mình thôi. Chưa đc 1 tuổi mà phải sống thiếu bố.Còn mình ko biết có sống đc lâu nữa ko để nuôi con. E bé nhà bạn chắc tầm này cũng biết kết quả rồi chứ? Cầu chúc e bé khoẻ mạnh!

9. Những thành viên đã cảm ơn tomato cho bài viết này:

Sao băng (09-05-2015)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi tomato Xem bài viết
    Đọc tâm sự của bạn Khong con gi như chuyện của chính mình vậy. May mà con mình ko sao. chỉ có điều chồng mình đã có ý định li hôn. Mình cũng ko muốn giữ lại vì a ấy ko bị bệnh nên xứng đáng có cuộc sống khác tốt hơn.chỉ thương con mình thôi. Chưa đc 1 tuổi mà phải sống thiếu bố.Còn mình ko biết có sống đc lâu nữa ko để nuôi con. E bé nhà bạn chắc tầm này cũng biết kết quả rồi chứ? Cầu chúc e bé khoẻ mạnh!

Tuanmecsedec chúc cho bé có kết quả tốt và chúc cho hai Mẹ con bạn luôn dồi dào sức khỏe.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

tomato (09-05-2015)

Thành Viên Mới nucuoimoingay's Avatar
    Cảm ơn
    15
    Em cũng đang trong thời gian cửa sổ thôi mấy nữa xét nghiệm lại mới biết rõ được có bị H hay không? mà thời gian này em đã rất hoang mang lo lắng.....may mà tham gia được các anh chị tư vấn và đọc được những tâm sự của các anh chị tâm lý của em cũng tốt hơn rất nhiều....em chúc cho chị luôn khỏe mạnh để chăm sóc cho em bé và được nhìn em bé khôn lớn từng ngày.......Cố gắng lên chị nhé !

13. Những thành viên đã cảm ơn nucuoimoingay cho bài viết này:

tomato (09-05-2015)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    E cảm ơn anh Tuấn và bạn nucuoimoingay. E cũng chỉ mong những ai biết mình có H thì đừng lây cho người khác. Người yêu cũ của e đã bị lâu và đc uống thuốc nhưng cố tình lây cho e. Đến khi e lập gia đình và có thai đc 30 tuần mới biết. May mà chồng con e ko sao. E cũng chẳng óán trách gì a ta cũng đã mất. chỉ thấy thương bố mẹ và con e thôi ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi nucuoimoingay Xem bài viết
    Em cũng đang trong thời gian cửa sổ thôi mấy nữa xét nghiệm lại mới biết rõ được có bị H hay không? mà thời gian này em đã rất hoang mang lo lắng.....may mà tham gia được các anh chị tư vấn và đọc được những tâm sự của các anh chị tâm lý của em cũng tốt hơn rất nhiều....em chúc cho chị luôn khỏe mạnh để chăm sóc cho em bé và được nhìn em bé khôn lớn từng ngày.......Cố gắng lên chị nhé !
    Chúc e sẽ nhận đc kết quả âm tính và sẽ ko có nguy cơ lây bệnh nào nữa. còn nếu chẳng may bị thì cũng đừng bi quan e nhé. Còn gia đình mình nữa mà. cố lên em!

16. Những thành viên đã cảm ơn tomato cho bài viết này:

nucuoimoingay (09-05-2015)

Cảm ơn
    15
    E cảm ơn anh Tuấn và bạn nucuoimoingay. E cũng chỉ mong những ai biết mình có H thì đừng lây cho người khác. Người yêu cũ của e đã bị lâu và đc uống thuốc nhưng cố tình lây cho e. Đến khi e lập gia đình và có thai đc 30 tuần mới biết. May mà chồng con e ko sao. E cũng chẳng óán trách gì a ta cũng đã mất. chỉ thấy thương bố mẹ và con e thôi ạ
    Mong rằng những ai bị H cũng suy nghĩ được như chị .... Chúc những gì tốt đẹp nhất sẽ đến với chị và gia đình !

18. Những thành viên đã cảm ơn nucuoimoingay cho bài viết này:

tomato (09-05-2015)

Cảm ơn
    15
    Chúc e sẽ nhận đc kết quả âm tính và sẽ ko có nguy cơ lây bệnh nào nữa. còn nếu chẳng may bị thì cũng đừng bi quan e nhé. Còn gia đình mình nữa mà. cố lên em!
    Em cảm ơn chị nhiều mấy nữa đi xét nghiệm có kết quả em sẽ thông báo cho chị để chị chung vui cùng em

20. Những thành viên đã cảm ơn nucuoimoingay cho bài viết này:

tomato (09-05-2015)

Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567

Thông tin về chủ đề này